PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Character Register] Seven Scyhte รับสมัครผู้กล้าและปิศาจจำนวนมาก

tstcwqt1
18th October 2011, 22:47
อะแฮ่ม...... ขอเกริ่นสักนิด

หลังจากดำเินินเนื้อเรื่องมาได้พักหนึ่งจนเข้าภาคแรก ตอนนี้เรื่อง Seven Scythe กำลังขาดแคลนตัวละครพอสมควร ตำแหน่งว่างมีค่อนข้างเยอะ เพราะฉะนั้นเราจึงมาเปิดโต๊ะรับสมัคร ณ ที่นี้

รายละเอียดตามแบบฟอร์มมีดังนี้ครับ

ชื่อ : ขอเน้นไปทางโซนยุโรปครับ ไม่เอาชื่อญี่ปุ่นนะครับ

อายุ : ถ้าเป็นปิศาจก็ขอให้สมเหตุสมผลนะครับ อย่าเวอร์เกิน ถ้าเป็นมนุษย์ก็ดูตามความเหมาะสมครับ

เผ่า : ปิศาจ/มนุษย์ ไม่มีลูกครึ่งนะครับ

ทวีปถิ่นกำเนิด : อ่าน >>ที่นี่ (http://www.thaigaming.com/1222819-post2.html)<< ครับ เผ่าปิศาจต้องทวีปฮิลล์เท่านั้นนะครับ

ลักษณะรูปร่าง : อธิบายมาเลยครับ ละเอียดหน่อยก็ดี ถ้ามีรูปประกอบ ก็ให้เครดิตจากที่ ๆ ไปเอาเขามาด้วยนะครับ ผมไม่อยากโดนด่าลับหลัง

ธาตุโซม่าในตัว - กรณีเผ่าปิศาจ ข้ามตรงนี้ไปเลยนะครับ ถ้าเผ่ามนุษย์จะมี 2 ธาตุ บังคับจิต 1 ธาตุครับ ที่เหลือก็ตามศรัทธา อ่านข้อมูลได้ >>ที่นี่ (http://www.thaigaming.com/1224158-post3.html)<< ครับ

อาวุธ - เผ่าปิศาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ เผ่ามนุษย์แนะนำให้มีครับ

สายอาชีพ - เผ่าปิศาจข้ามไปเลยครับ ส่วนเผ่ามนุษย์อ่าน >>ที่นี่ (http://www.thaigaming.com/1225805-post4.html)<< ครับ *up บังคับให้ลงสมัครได้เฉพาะคลาสหนึ่งนะครับ ผมจะพิจารณาให้เป็นคลาสสองเองครับผม

บุคลิกนิสัย - ขอให้ละเอียดนิดนึงนะครับ เป็นไปได้ขอ 2 บรรทัด up นะครับ อยากรู้น่ะว่าเป็นยังไง จะได้เขียนถูกไม่ผิดคาแรคเตอร์ครับ

วิธีการต่อสู้ - ตามสะดวก อย่าเวอร์เกินงามครับ เพราะเรามีเวอร์กว่าคุณแน่นอน /แสยะ

ตัวอย่าง

Character Profile

ชื่อ : ชิออน คุไรฮะ (15)

กรุ๊ปเลือด : AB-

วันเกิด : 30/04/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์)

คลาส : ไม่ได้เข้ารับการประดับคลาส

สายโซม่า : ไม่ปรากฏเนื่องจากยังไม่ได้รายงานตัว

บุคลิกนิสัย : เด็กหนุ่มร่าเริง ยิ้มง่ายและแสดงอารมณ์เก่ง ติดนิสัยรักความยุติธรรมจนบางทีกลายเป็นว่าแส่เรื่อง ชาวบ้านไปทั่ว ชอบเก็บอะไรไปคิดคนเดียวจนบางครั้งดูเป็นคนเก็บกด

เป็นคนที่โกหกไม่ีเก่งจนถึงขั้นที่เรียกว่างี่เง่า เพราะเป็นพวกเก็บพิรุธไม่ได้เลย หากโกหกก็สามารถจับได้ทันที

มีปัญหาอะไรมักจะชอบเคลียร์ปัญหาตามลำพังเพราะปัญหาท ี่ตัวเองก่อต้องจบลงด้วยตัวเองเช่นกัน จนบางครั้งก็ชอบแบกโลกไว้คนเดียวไม่สนรอบข้าง

สมาธิสั้นมากหากไม่มีอะไรให้ทำ หากไม่มีอะไรซักอย่างมาทำให้เข้าเพ่งสมาธิได้เจ้าตัว จะเดินว่อนไปทั่วเลยล่ะ

แถมยังเป็นหนอนหนังสือชั้นแนวหน้า หากได้อ่านหนังสือ ถ้าอ่านไม่จบเล่มจะไม่วางเด็ดขาดต่อให้ไฟไหม้จ่อหลัง ก็ตาม หากจะทำให้เขาหยุดอ่านหนังสือได้จริง ๆ คงเป็นการยากมาก แนะนำให้กระชากหนังสือจากมือซะ แต่หลังจากนั้นเจ้าตัวจะเหวี่ยงมาก หาทางสงบสติอารมณ์ด้วยก็ดี

อาวุธ : ดาบมือครึ่ง (Half-Hand Sword)

วิธีต่อสู้(ตามที่ปรากฏ) : Style Change เปลี่ยนธาตุของดาบตามสีของลูกแก้วที่ใบดาบ

+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

หากไม่เข้าใจ คอมเม้นถามได้เลยครับ มาตอบแน่นอนเน้อ

pone123
18th October 2011, 23:50
ช่วงนี้เกิดอะไรขึ้น มีนักเขียนมืองาม องอกออกมาแข่งกันใหญ่ เราต้องสู้แล้ว

bostion
19th October 2011, 18:07
ชื่อ : เกรย์ วิงค์

เผ่า : ปิศาจ

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปฮิลล์

ลักษณะรูปร่าง : หน้าตาเหมือน Soul keeper ในDOTA แต่ ปีกเป็นสีเทา

อาวุธ - มื่อ เปล่า

บุคลิกนิสัย - ชอบการต่อสู้ เทิดทูนเผ่าปีศาจเกลียดพวกปีศาจเจ้าเล่ห์

วิธีการต่อสู้ -ไม่ชอบโกง สู้แบบ ยุติธรรม

godji001
20th October 2011, 13:50
คลาส : ไม่ได้เข้ารับการประดับคลาส

สายโซม่า : ไม่ปรากฏเนื่องจากยังไม่ได้รายงานตัว

ช่วยอธิบายสองบรรทัดให้ทีครับเพราะผมลืมไปแล้ว ตอนบอร์ดเก่าก็ตามอยู่ครับ = ="

ส่วนภาพนั้นท่านน่าจะวาดเองถ้าผมจำไม่ผิด -w-"

ตอบโซนแรก ชิออนยังไม่ได้รับเข้าบรรจุเป็นนักผจญภัยเลยไม่มีคลาสครับ เจ้าตัวก็ไม่รู้เรื่องนี้ ส่วนโซม่าของชิออนนั้นผู้แต่งไม่ขอเปิดเผยเนื่องจากสปอยเนื้อเรื่องครับ

ข้อที่สอง ภาพนั้นผมไม่ได้วาดเองครับ ไม่คุ้นลายเส้นเลยเหรอ?

Mod Piussun ไง

คิดว่าท่านวาดเอง //LOL สงสัยผมจะถามผิด ; w;

คือเอาจริงๆ โซม่าคืออะไรเหรอครับ ? = ="

โซม่า เอาจริง ๆ ก็ไม่ต่างจากเวทมนตร์นี่แหละครับ lol

ผมแค่เรียกให้ต่างไปเฉย ๆ น่ะ ให้มันไม่จำเจ

ขอบคุณมากครับผมขอไปคิดก่อน = A=//

tstcwqt1
20th October 2011, 15:15
ตอบโซนแรก ชิออนยังไม่ได้รับเข้าบรรจุเป็นนักผจญภัยเลยไม่มีคลาสครับ เจ้าตัวก็ไม่รู้เรื่องนี้ ส่วนโซม่าของชิออนนั้นผู้แต่งไม่ขอเปิดเผยเนื่องจากสปอยเนื้อเรื่องครับ

ข้อที่สอง ภาพนั้นผมไม่ได้วาดเองครับ ไม่คุ้นลายเส้นเลยเหรอ?

Mod Piussun ไง

คิดว่าท่านวาดเอง //LOL สงสัยผมจะถามผิด ; w;

คือเอาจริงๆ โซม่าคืออะไรเหรอครับ ? = ="

โซม่า เอาจริง ๆ ก็ไม่ต่างจากเวทมนตร์นี่แหละครับ lol

ผมแค่เรียกให้ต่างไปเฉย ๆ น่ะ ให้มันไม่จำเจ

pijuk2538
20th October 2011, 15:30
http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSKjVxz1OHgYsQ3-pb5OXIawSNofz3qyFolY759aD7mDyqemweroUEjStYT2g -Credit Google
ชื่อ : ไซบริค ไอช์เบิร์ก
กรุ๊ปเลือด : B
สถานที่เกิด: ทวีปเรเนส เมืองเมืองโฮเท
วันเกิด : 10/12/xxxx(อ้างอิงปีโลกมนุษย์)
คลาส :นักลอบสังหาร (Assasin)
สายโซม่า : โซม่าลม 2.1 โซม่าลมสายโจมตี
บุคลิกนิสัย : เป็นคนสุขุมเยือกเย็น ยิ้มยาก มองโลกในเเง่ร้ายมาก ไม่ไว้ใจใคร มีตำพูดติดปากเวลาคนขอให้ช่วยเหลือคือ"ไม่ใช่เรื่องของฉัน"มีความเร็วคล่องตัวสูง ถนัดอาวุธประเภทดาบซามูไร คาตานะ เขาสนใจด้าน กลอนเป็นพิเศษ งานอดิเรกที่ทำประจำคือ ฆ่าคนชั่วเป็นต้น
อาวุธ: คาตานะ ( Katana)
วิธีการต่อสู้: ฟรีสไตล์ พลิกเเพลง เเละหลอกล่อศัตรูให้เหนื่อยอ่อน จากนั้นก็โจมตีซ้ำเป็นชุดๆ เเละรัวมาก

pijuk2538
20th October 2011, 15:47
http://fc01.deviantart.net/fs70/i/2010/047/2/0/demon_warrior_by_loztvampir3.jpg
ชื่อ : บาลโทส
เผ่า: ปีศาจ
สถานที่เกิด:ทวีปฮิลล์
บุคลิกนิสัย : ปีศาจที่ใจร้อน บ้าคลั่ง เเละเป็นปีศาจที่เจ้าอารมณ์ ชอบดูถูกปีศาจตนๆอื่นๆว่ากระจอกอ่อนเเอ กระหายในการทำลาย จนมีฉายาว่า บาลโทสจอมทำลาย ลมหายใจเป็นเปลวเพลิง มีพลังโจมตีอันหนักหน่วง เเต่เชื่องช้า ดวงตาใช้การไม่ได้ดีนัก เเต่ใช้ประสาทสัมผัสมาเเทนที่
อาวุธ: หอก ฉมวก ง้าว
วิธีการต่อสู้ : โจมตีท่าเดียวทำลายทุกอย่างที่ขวางหน้า
Credit-oztvampir3

clubzaxxx
20th October 2011, 16:12
https://lh3.googleusercontent.com/-2sUhFu_A1kU/Tn2McPWFNQI/AAAAAAAAAiY/kCw6OYZsgp8/s1024/Dead.jpg
**คนขวานะครับ

ชื่อ : อิน (อินฟินิตี้)

เผ่า : มนุษย์

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเรเนส เมืองเรเนส

ลักษณะรูปร่าง : สูงปานกลาง 167กว่า ผิวขาวอมชมพูนิดๆ(นิดเดียว) ผอมๆ ผมฟู สีผมดำสนิท มีปานเป็นรูป อินฟินิตี้ ที่หน้ามือขวา ตาสีฟ้า -น้ำเงินอ่อนราวกับ เเร่Sapphire

ธาตุโซม่าในตัว - 1.จิต 2.ลม (ลมสีฟ้านะ) 2.1ลม สายโจมตี

อาวุธ - มือปล่าว

สายอาชีพ - Martial Artist

บุคลิกนิสัย -จริงใจ สัญาอะไรวไว้จะต้องทำตาม ชอบที่จะพุ่งตรงไปข้างหน้า รักเพื่อน บ้าระห่ำ บ็องๆ ร่าเริงโครตรๆ เล่นมุขเเป็กตลอด เกลียดคนเเสเเสร้ง ในสถาณการ์ณที่เลวร้ายที่สุดจะเป็นคนที่มีประโยชน์ที่สุด อึดถึก รวดเรียว กระตือรือร้น
----**** ในเวลาต่อสู้ ตาจะมีเเสงออกมา (คล้ายๆ ไซย่า ประมานนั้น)

วิธีการต่อสู้ - เน้นการพุ่งไปข้างหน้าเเล้วโจมตีอย่างเเรง Hit เดียว ก่อนการพุ่งนั้นจะสร้างวงเเหวนที่รวมเเรงอัดของกาศสะสมไว้เรื่อยจนระเบิดออกมาจึงพุ่งไปข้างหน้า เมื่อต้องการหยุดพุ่งก็สร้างวงเเหวนอีกอันเเพื่อหยุด
ปล. วงเเหวนสร้างได้ทีละหลายๆอัน

mai
20th October 2011, 21:15
ชื่อ : ล้าคก์ กูรดิล

กรุ๊ปเลือด : B

วันเกิด : 24-04-XXXX(อ้างอิงปีโลกมนุษย์)

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเมซิอัส เมืองเซเรน

ลักษณะรูปร่าง : สูง 180 ตาสีม่วง ผมนำ้เงิน ผิวขาว มีกล้ามนิดหน่อย สวมเสื้อเกราะ มีไม้กางเขนตรงกลางและที่ผ้าคลุมมีตราอัศวินเทมพลาร์
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/thumb/4/43/Templarsign.jpg/165px-Templarsign.jpg

ธาตุโซม่าในตัว - 1 จิต 2 ดิน สาย ป้องกัน

อาวุธ - ดาบยาว และ โล่ แบบ อัศวินTemplar

สายอาชีพ - การ์ดเดอร์ (Guarder)

บุคลิกนิสัย - ถูกปลูกฝังแต่เด็กให้รักเพื่อนเท่าชีวิตตนจึงเป็นคนที่รักเพื่อนมาก จึงมาเป็น การ์ดเดอร์ มุทะลุบ้าบิ่นไม่ค่อยคิดเท่าไรเพื่อช่วยเหลือผู้อื่นจึงทำแบบไม่คิด จึงเชื่อคนง่ายมากแต่ถูกฝึกให้จับโกหกมาก่อนจึงไม่ถูกหลอกง่ายๆ กระตือรือร้น
ไม่ค่อยถูกกับที่สูงและกลัวความมืด ชอบกินปลาและทำอาหรเก่งสิ่งที่เขาทำบ่อยที่สุดในยามว่างคือคือการหยิบปิคโคโล(Piccolo)มาเป่าเล่น มันมีพลังในการฟื้นฟูจิตใจและทำให้มีสมาธิเป็นของตกทอดมาในตระกูล

วิธีการต่อสู้ - แบบฉบับ Tank วิ่งไป ช้าท อีกฝ่ายให้เสียหลัก(แบบวิ่งไปด้วยความเร็วสูงเพื่อใให้ถึงเป้่าหมายอย่างรวดเร็วเหมาะกับต่อสู้กับระยะใกล้ และ ใช้โล่ป้องกันตัวหรือผสม โซม่าดินเพื่อเน้นป้องกันและเข้าช้าทเป้าหมายอย่างรุนแรงเหมาะกับต่อสู้กับระยะใกล)
หรือปล่อยให้เพื่อนสนับสนุนและคอยป้องกันเพื่อนไปควบคู่กับต่อสู้กับอีกฝ่าย และเมื่อโดนโจมตีก็จะใช็โซม่าดินป้องกันตัว

purinatjr
25th October 2011, 09:21
ชื่อ : ชิเอล ลอวว์

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปอัลโรโดร่า เมืองฟิลิอัส

ลักษณะรูปร่าง : ตัวนี้เลยคับ ๆ http://plustg.com/dream/394221/share/ (มันต้องใส่เป็นFlash อ่ะ ในนี้ใส่ไม่ได้ -_-'')

ธาตุโซม่าในตัว - 1 จิต 2 น้ำสายโจมตี

อาวุธ - ดาบมังกรวารี

สายอาชีพ - วอริเออร์

บุคลิกนิสัย - ร่าเริง เข้ากับคนง่าย เป็นคนที่มั้นใจในตนเองสูง รอบคอบ คิดก่อนทำเสมอ ชอบออกเดินเที่ยวเล่นในเมือง(และก็หลงประจำ-_-) ชอบช่วยเหลือผู้อื่นยามเดือดร้อน
มองโลกในแง่ดีเสมอ มีเพื่อนมาก เป็นที่ปรึกษาให้แก่ผู้อื่นได้ เวลาว่างชอบไปฝึกพลังโซม่าในตัว

วิธีการต่อสู้ - เวลาโกรธจะดึงพลังในร่างกายมาสู้ได้มากกว่าปกติ ใช้โซม่าผสานกับการต่อสู้ เวลาน้ำมังกรวารีหลุดมือ ก็จะหยิบมีดสั้นออกมาต่อสู้แทน แล้วเวลาสู้จะค่อย ๆ หาจุดอ่อนไป
เรื่อย ๆ ไม่ผลีผลาม

tstcwqt1
5th November 2011, 09:24
ทุกตัวผ่านมติการพิจารณาเรียบร้อยครับ ผ่านไม่ผ่านไม่ขอบอกเน้อ อยากส่งใหม่ก็ส่งมาได้เลย ยังรับเรื่อย ๆ จนกว่าจะสิ้นเดือน พย. ครับ :3

newvisions
5th November 2011, 11:14
ชื่อ : วินด์เซล เรสวิล

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเรเนส เมืองเรเนส

ลักษณะรูปร่าง :สูง 178 หนัก 63 เลือด o
http://uc.exteenblog.com/konomi/images/windsel2.jpg จากเรื่อง The Dragon อลวนวุ่น มังกรผ่าเหล่า

ธาตุโซม่าในตัว - บังคับจิต 1 ธาตุ สายโจมตีไฟ

อาวุธ - ดาาบ Derflinger

สายอาชีพ - Attacker วอริเออร์ (Warior)
บุคลิกนิสัย ประวัติ - ไม่เต็มเต็ง ติ๊งต๊อง เข้ากับคนได้ง่าย เป็นคนใจดีมาก มีเมตตาต่อคนรอบข้าง สาเหตุที่ต้องมีอาชีพนี้เพราะครั้งหนึ่ง เมืองของเขาเคยถูกปีศาจ บาลโทส โจมตีสมัยเขายังเด็ก พ่อแม่ของเขาถูกฆ่าและคนในหมู่บ้านก็ถูกฆ่าจนเกือบหมดแต่ก็ได้มีผู้กล้า ทั้ง 4 จากสมาคมหลัก ออกมาต่อสู่กับปีศาจจนทำให้ปีศาจ บาลโทส ถอยกลับไป วินด์เซลจึงขอเป็นลูกศิษย์คอยติดตามและฝึกฝนวิชาจากทั้ง 4 ผู้้เชี่ยวชาญการรบด้านต่างๆกัน และเขาก็สำเร็จวิชา จากอาจารย์ของเขาและได้ขอแยกตัวออกมาเพื่อจะผจญภัยในโลกกว้างและตามหา ราชาปีศาจเพื่อหยุดยั้งเรื่องเลวร้ายต่างๆลง ชอบปกป้องสิ่งสำคัญของคนอื่นอยู่เป็นประจำจนทำให้ตัวเองต้องเดือดร้อนอยู่เป็นเรื่อยๆ
จะเมื่อก่อนหรือตอนนี้...สิ่งที่ฉันปกป้องมีเพียงอย่างเดียว....และมันไม่เคยเปลี่ยนแปลง

วิธีการต่อสู้ - ดาบ 1เล่ม แล้ววิ่งเข้าสู้ ด้วยความเร็วรุกและรับทุกกระบวนท่า ท่าไม้ตาย เพลิงกัลป์ถล่มฟ้าทลายปฐพี ดาบจะลุกเป็นไฟ แล้ว จะมีปีกเพลิงงอกมาจากข้างหลังบินไปฟัน ด้วยความเร็วที่รวดเร็วมาก ตูมระเบิด :p

saimtogo
5th November 2011, 11:46
ชื่อ จัดติส ฟอช

อายุ 30

เผ่า มนุษย์

ถึ่นกำเนิด ทวีปเมซิอัส เมืองเซเรน

ลักษณะรูปร่าง สูง 173 หนัก 60

http://img94.imageshack.us/img94/1280/tek4eb4ba289a9c68683700.png (http://tektek.org/avatar/46882675)

ธาตุโซมา - แสง

สายอาชีพ - นักสำรวจ

บุคลิกนิสัย ประวัติ - เจอหน้าชอบทัก "ไอย่ะ" ให้ตกใจเล่น นิสัย ยีนส้นตวน วิ่งไวอย่างวอก(ลิง) มี pet ชื่อ jack o lantern ไม่ชอบไล่ตามใคร
ชอบท้าทาย สดเดี่ยว ชอบไปที่อันตราย แทบทุกครั้งคลานกลับมา(เอิกๆ) เหตุเพราะ ยีนส้นตวนปีศาจ แต่ได้ข้อมูลเชื่อถือได้
โชคดีตลอด มักหาของที่อยากได้เป็นประจำ โดยมีดาบคู่ใจ undramenum (อันดราเมนัม) พกไปด้วย

วิธีการต่อสู้ - ยุให้โมโหแล้ว โจมตีจากรอบด้าน เพื่อหาจุดอ่อน หากสู้ไม่ได้จะ ใช้ไม้ตายสูงสุด Run for you live (วิ่ง)

หรือ เรียกพวกรุม (หมาหมู่) โดยให้ pet summon ปีศาจ ระดับต่ำถึงกลาง มาช่วย

ไม้ตายธรรมดา ปาอาวุธสำรอง ไปหลอกล่าศัตรูแล้ว ใช้ undramenum ตัดให้ขาดครึ่ง (ไม่ขาดก็โกย)

pijuk2538
5th November 2011, 14:39
http://angels.in-pics.com/Genzoman/img/Lilith-by-Genzoman.jpg (http://angels.in-pics.com/Genzoman/img,Lilith-by-Genzoman.jpg/)
ชื่อ : โคลายด์
บุคลิกนิสัย : ปีศาจสาว เจ้าเล่ห์เพทุบาย ชอบดูเหยื่อทรมานตายอย่างช้าๆ ชอบปลอมตัวเป็นมนุษย์เพื่อหาเหยื่อ มักหลอกมนุษย์กินเป็นอาหารเพื่อให้มีพลังเพิ่มมากขึ้น จะอารมณ์ร้อนก็ต่อเมื่อมีคนพูดว่า ไม่สวย หรือ ไม่สง่างาม
อาวุธ: โซ่เเห่งบาป
วิธีการต่อสู้ : สร้างเงา จำเเลงตน เเปลงกาย เเล้ว ดูดเลือดคนจนหมดตัว หรือใช้โซ่ตรึงศัตรูไว้ เเล้วลอยตัวไปหาเพื่อสังหารทิ้ง
credit picture-by-Genzoman

tstcwqt1
5th November 2011, 16:01
อัพเดทกฏการสมัครเล็กน้อยครับ

อ้อ อ่านของทุกคนแล้วนะครับ ผ่านไม่ผ่านไม่ขอบอกครับ สมัครได้เรื่อย ๆ เน้อ

pijuk2538
5th November 2011, 16:14
ติดตามอยู่นะครับผม^^ ผมขอโพสปีสาจเรื่อยๆล่ะกัน

pijuk2538
5th November 2011, 16:31
http://static.desktopnexus.com/thumbnails/533793-bigthumbnail.jpg
ชื่อ : ทริโบน ฉายา ที่มนุษย์ชอบเรียก โบน เดอะ อันเดธ
บุคลิกนิสัย : ปีศาจจ้าวเเห่งโครงกระดูก พอเวลาพูด จะได้ยินเสียงกระดูกกระทบกัน ดัง กรอบเกรบๆ (คิดถึงเสียง โบน ในดอทเอ) มันคิดได้เเต่พูดไม่ได้ เเต่มันจะสื่อทางพลังจิต ไม่ค่อยชอบสุงสิงกับปีศาจหน้าไหน มักอยู่อย่างโดดเดี่ยว ชอบสิงอยู่ตามสุสาน ทริโบน มักจะเอ็นดูสัตว์ เนื่องจากมันเห็นความตายเยอะเกินไปจึงทำให้มันเกิดความสงสารต่อสิ่งมีชีวิต ทั้งชีวิตของมันฆ่ามนุษย์ไปเเค่10คน ซึ่งถือเป็นสถิติที่น้อยมากๆสำหรับปีศาจ

อาวุธ: ดาบของอัศวินในสุสานเเห่งนึงเเละโล่ที่เหมือนจะผุๆ
วิธีการต่อสู้ : ทริโบนนั้น การฟันก็ช้า เดินอืดอาด เเต่มีดีคือ ตายยาก มันจะค่อยๆรุกคืบ เมื่อศัตรูโจมตีมันจนเหนื่อยอ่อนมันก็จะฆ่าทิ้ง ร่างกายของมันใช้เป็นอาวุธได้ด้วย กล่าวกันว่าถ้าจะฆ่าทริโบนนั้น ต้องใช้คน 100+ ขึ้นไป
Credit-dark.pozadia.org/wallpaper

pijuk2538
5th November 2011, 16:56
http://www.deviantart.com/download/68091887/King_of_Garuda_by_Jessada_Nuy.jpg
ชื่อ: สกายเยอร์
บุคลิกนิสัย : ปีศาจนก ผู้ภาคภูมิใจในปีกของมัน ชอบคิดว่าท้องฟ้าคืออาณาจักรของมันเเละ มันคิดว่าไม่มีปีศาจหรือมนุษย์คนไหนจะบินสูงเท่ามันอีกเเล้ว ชอบท่องเที่ยวเเละสร้างฟ้าผ่าให้มนุษย์ตกใจเล่นๆ มีพลังในการทำให้ฟ้าผ่า มนุษย์บางกลุ่มที่พบเห็นมันจึงคิดผิดนึกว่ามันคือเทพ จึงตั้งลัทธิ สกายเฟีย ลัทธินี้มีคนคนเชื่อ ประมาณกว่า50คนเเละดูท่าจะเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ มันมีความคิดที่จะสร้างอาณาจักรท้องฟ้า ที่มันตั้งชื่อไว้ล่วงหน้าว่า " วิมานเเห่งม่านเมฆ "

อาวุธ: เวทมนต์ต่างๆโดยเฉพาะธาตุสายฟ้า
Credit-by ~Jessada-Nuy

newvisions
5th November 2011, 18:08
ชื่อ มาน่า วาลิเอล
ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเรเนส เมืองชิโดร่า
อายุ:19 ปี / สูง: 165 ซม. / หนัก: 50 กิโล / กรุ๊ปเลือด: B
http://image.dek-d.com/18/601618/15029933
ธาตุโซมา - แสง สายโจมตี
สายอาชีพ - พรีส (Priest)
นิสัย - เป็นคนที่ขี้อายมากพูดอะไรที่ตรงกันข้ามกับหัวใจเสมอ (ซึนเดเระ) เป็นเพื่อนกับ วินด์เซล เรสวิล ในสมัยเด็กและก็แอบชอบ วินด์เซล เรสวิล อยู่ด้วย
แต่พอเกิดเหตุการณ์ที่เมืองเรเนสถูกปีศาจถล่ม ก็ไม่ได้เจอกับ วินด์เซล นับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา แต่เธอก็รอว่าสักวันเขาจะต้องกลับมา...
อาวุธ- คฑาแห่งแสง
http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/303913_134080586692303_100002710879428_123788_344497957_n.jpg
วิธีการต่อสู้ ปล่อยแสงจากคฑา และดูดพลังมารวมไว้จุดๆเดียวยิ่งชาร์ตนานก็ยิ่งแรงแล้วยิงออกไปเหมือนปืนเลเซอร์ พลังป้องกัน จะปล่อยพลังออกมาเป็นบาเรียคลุมโดยรอบคนที่อยู่ในบาเรียจะได้รับพลังฟื้นฟู
ท่าไม้ตาย จะร่ายมนต์ที่เป็นเวทมนต์โบราณ ต้องใช้เวลานานในการร่าย จึงจำเป็นต้องมีคนคอยถ่วงเวลาให้ มีผลลบล้างค่าทุกอย่าง เวลาปล่อยคาถาจะเกิดแสงสว่างมากแล้ว ตูมม ระเบิดอย่างรุนแรงเป็นวงกว้าง

Mozart
5th November 2011, 20:22
ชื่อ : โนว่า & ไซโคลน สองพี่น้องแห่งตระกูล สมิธ

อาชีพ : โนว่า เป็น เรนเจอร์ (Ranger) ส่วน ไซโคลน เป็น ช่างเครื่อง (Mechanic) จะออกไปทางสายประดิษฐ์มากกว่า

อายุ : โนว่า อายุ 25 ปี เกิด 05/04/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) สูง 175 cm. หนัก 60 kg ผมสีดำ ตาสีดำ มีเครื่องแต่งกายบางส่วนที่เป็นสีแดง สพายปืนสไนเปอร์ไรเฟิล และยังมีปืนและระเบิดอีกเพียบ
และ ไซโคลน อายุ 23 ปี เกิด 20/08/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) สูง 168 cm. หนัก 55 kg ผมสีดำ ตาสีดำ มีเครื่องแต่งกายบางส่วนที่เป็นสีเขียว แบกกระเป๋าขนาดใหญ่ พร้อมอุปกรณ์ที่ล้ำยุค

มาจากเมือง เมซิอัส ทวีป เมซิอัส

อุปลักษณะนิสัย : โนว่า สมิธ ผู้ซึ่งเป็นพี่ชาย ซึ่งมี โซม่า ธาตุไฟ สายโจมตี นิสัย จึงเป็นคนมุทะลุ อารมณ์ร้อน โมโหร้าย และหงุดหงิดง่าย ไม่เคยแคร์ใคร ถ้าจะทำอะไรแล้วต้องทำให้สำเร็จ ดุจดั่งเปลวเพลิงที่พร้อมจะเผาผลาญทุกสิ่ง ตามธาตุโซม่า และเนื่องจากเกิดใน ตระกูลสมิธ ซึ่งเป็นยอดนักประดิษฐ์ จึงทำให้ โนว่า เป็นนักประดิษฐ์อาวุธ ที่หลงไหลในอาวุธประเภท ปืนและระเบิด เป็นที่สุด และอาวุธที่ประดิษฐ์จากโนว่าทุกชิ้นของแท้จะมีตรา N ซ้อน V อยู่
: ไซโคลน สมิธ เด็กหนุ่มที่ติดและรักพี่ชายมากที่สุด จนครั้งหนึ่งที่ โนว่าพี่ชายของเขา โดนมอนสเตอร์เข้าทำร้ายจนปางตาย ไซโคลนได้กล่าวกับพี่ชายว่า " ถ้าพี่ตาย ผมจะตามพี่ไปถึงนรกเลย " นิสัยของไซโคลนนั้น ดุจดังสายลมที่ไม่แน่นอน ตามธาตุโซม่า โซม่า ลม สายโจมตี จิงเป็นคนไม่แน่นอน โลเล ลังเลใจ แต่เค้าเป็นคนกระตือรือล้นตลอดเวลา ดุจดังสายลมที่ไม่อยู่นิ่ง เป็นนักประดิษฐ์ที่คอยพัฒนาสิ่งประดิษฐ์ของตัวเองเสมอ จึงทำให้อาวุธที่ประดิษฐ์ขึ้นโดน ไซโคลน จะมีอุปกรณ์เสริมในการต่อสู้มาก ไซโคลนจึงไม่เคยขายอาวุธให้แก่ใคร เพราะเค้าคิดว่า อาวุธที่เค้าทำมานั้นเป็นศาสตร์ และองค์ความรู้ของบรรพบุรุษ อาวุธที่ไซโคลนสร้างจึงมีพี่ชายของเค้าเท่านั้นที่ได้ใช้ จิงทำให้คนต้องการอาวุธที่สองพี่น้อง ตระกูลสมิธ ผลิตขึ้นมาเองมากมาย จนมีราคาสูงเนื่องจากอาวุธที่ทั้งสองคนสร้างนั้นหายากและมีประสิทธิภาพสูง จึงโดนคนตามล่าเสมอ อาวุธและอุปกรณ์ที่ไซโคลนผลิตนั้นจะมีอักษร WIND สีเขียว อยู่ด้วย

อาวุธ : ทั้งสองคนได้ประดิษฐ์อาวุธประเภท ปืนที่สุดยอดที่สุดขึ้นมาเป็นปืน สไนเปอร์ไรเฟิล ที่ชื่อว่า "พายุเพลิง" (Fire Storm) ซึ่งอาวุธของพี่น้องสมิธ สร้างขึ้นด้วยมันสมองและแทรกพลังธาตุโซม่าเอาไว้ กระบวนการผลิตจะใช้ความรู้ในด้านวิทยาศาสตร์ และ ใช่พลังธาตุโซม่าเสริมศักยภาพของสิ่งประดิษฐ์ชิ้นนั้นๆ

การทำงานของ " พายุเพลิง " กระสุนที่โนว่าทำจะใช้พลังธาตุโซม่าไฟ เพิ่มให้หัวกระสุนมีความร้อน เมื่อยิงออกไปและโดนศัตรูความร้อนสะสมจากหัวกระสุนที่มีพลังเท่ากับดวงอาทิตย์ เมื่อโดนวัตถุอื่น จะเกิดการละลายจนเดือด เมื่อเดือดกลายเป็นของเหลวที่ได้รับความร้อนและมีพลังงานความร้อนสะสมอยู่จนของเหลวต้องคายพลังงานความร้อนออกมาในรูปของการระเบิด เป็นกระสุนที่น่ากลัวที่เดียว และตัวปืนที่ไซโคลนสร้างขึ้นซึ่งมาพร้อมกับอุปกรณ์เสริมที่สุดล้ำยุค ปืนที่ทำโดยใช่โซม่าแห่งลมเสริมเข้าไป ตัวปืนจึงมีน้ำหนักเบา เกลียวในกระบอกปืนมีรอบสูงและในขณะที่ยิงจะมีวาล์วเปิดเพื่อดูดอากาศเข้าไปคล้ายๆการสันดาปของเครื่องยนตร์ในสมัยนี้ จึงทำให้กระสุนที่ยิงออกไปจากปืนมาความเร็วสูงเกือบเทียบเท่ากับความเร็วแสงเลยทีเดียว และเมื่อทำการยิง อากาศที่อยู่ในรังเพลิงจะพุ่งออกข้างหน้า ซึ่งเป็นช่วงที่โซม่าไฟและลมรวมกันจนบางครั้งเห็นเป็น เกลียวพายุเพลิงออกมาจากลำกล้อง จึงทำให้ได้ชื่อ ว่า "พายุเพลิง" นั้นเอง ขอต่ออีกนิด เมื่อเวลาที่ปืนคัดปลอกกระสุนแล้วตัวปืนก็จะมีวาล์วเพื่ออัดอากาศในการยิงครั้งต่อไป และอากาศเหล่านี้ทำให้ตัวปืนนั้นเย็นเร็วด้วย ซึ่งทำให้ปืนสามารถยิงต่อเนื่องได้ อย่างไม่จำกัด ยังมีสิ่งประดิษฐ์อีกเยอะขอละไว้ก่อน

ใจอยากวาดคลิปอาร์ทเองเลย แต่ช่วงนี้น้ำท่วมไปไหนไม่ได้เลย ขออภัยด้วยนะครับ ตัวละครของผมที่เขียนไป โนว่า และ ไซโคลน สมิธ ผ่านไม่ผ่าน ชอบไม่ชอบ บอกกันด้วยนะครับ ถ้าผ่านถ้าชอบ ตัวละครสองตัวนี้จะมี ออฟชั่น และ เรื่องเสริมตามมาแน่นอน

ถ้าใครจิตนาการ ตัวละครของผมสองตัวนี้ เป็นภาพได้ก็ช่วยทำหน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณมาก

tstcwqt1
13th November 2011, 21:18
รับพิจารณาทุกตัวแล้วครับผม สมัครมาได้เรื่อย ๆ จนถึง 30พย. ครับ

DeadCarnival
21st November 2011, 02:39
กำลังปั่นตัวใหม่อยู่ครับ ตัวเก่าเซฟในโน๊ต แพด เปิดมาใหม่ขึ้นเป็นตัว ?????? หมดเลย :o

tstcwqt1
27th November 2011, 22:04
ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจด้วยนะครับ อีกสามวันปิดรับสมัครแล้วนะครับ เร็ว ๆ เข้าล่ะสำหรับคนรอจังหวะ แล้วก็จะประกาศตัวละครที่ผ่านเข้ารอบด้วยครับ ในวันสุดท้าย

ong30850
28th November 2011, 16:31
ชื่อ อเล็กซานโดว์ ปีออฟ
อายุ 24 วันเกิด23/04/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) ส่วนสูง 178 หนัก 51 กรุ๊ปเลือด A
เผ่า มนุษย์
ทวีปถิ่นกำเนิด ทวีปอัลโรโดร่า เมืองฟิลิอัส
ธาตุโซม่า 1จิต 2ความมืด สายโจมตี

อาวุธ ดาบคู่

อาชีพ นักลอบสังหาร (Assasin)

ลักษณะรูปร่าง เหมือน ฮิบาริ เคียวยะ ในรีบอน

ลักษณะนิสัย เงียบชอบอยู่คนเดียว ไม่ต้องการพึ่งใคร ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็จะไม่ขอให้ใครช่วย ถึงแม้จะชอบอยู่คนเดียวแต่ก็แอบเป็นห่วงคนอื่นและเกลียคคนใช้กำลังมากที่สุด
ชอบช่วยเด็กและคนแก่

วิธีการต่อสู้ ใช้ดาบคู่แห่งความมืดในการฟันด้วยความเร็วสูง แอบลอบโจมตีอย่างลับๆเป็นหลัก เคลื่อนไหวด้วยความรวดเร็วหลบเก่ง ท่าไม่ตายขั้นสุดยอดคือ ฟันด้วยความเร็วสูงสุดเป็นเวลา30วินาที

godji001
28th November 2011, 17:23
ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจด้วยนะครับ อีกสามวันปิดรับสมัครแล้วนะครับ เร็ว ๆ เข้าล่ะสำหรับคนรอจังหวะ แล้วก็จะประกาศตัวละครที่ผ่านเข้ารอบด้วยครับ ในวันสุดท้าย

ยังวาดภาพไม่เสร็จเลยครับ (ฝีมือเด็กอนุบาล)

ตอนนั้นคอมเสียเลยไม่ได้วาดครับ; w;

//รีบปั่น

วันนี้วันสุดท้ายในการรับสมัครตัวละครแล้วนะครับ ในเที่ยงคืนวันถัดไปผมจะทำการปิดรับสมัคร ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ

คงไม่ทันแล้ว; w;~

tstcwqt1
30th November 2011, 00:40
วันนี้วันสุดท้ายในการรับสมัครตัวละครแล้วนะครับ ในเที่ยงคืนวันถัดไปผมจะทำการปิดรับสมัคร ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ

pijuk2538
30th November 2011, 17:11
http://th01.deviantart.net/fs71/PRE/f/2010/353/6/b/water_demon_by_the_hand-d29yckm.jpg
ชื่อ: อะควาเรียส
บุคลิกนิสัย : ปีศาจพรายน้ำ ซึ่งมีพลังในการควบคุมของเหลวไม่ใช่เเต่เฉพาะน้ำ มันเป็นปีศาจที่เยือกเย็นรอบคอบ ไม่บุ่มบ่าม ฉลาดเเกมโกง มักสังหารมนุษย์ที่เก่งๆเพื่อฝึกปรือฝีมือ อยากเป็นราชาเเห่งเหล่าปีศาจทั้งมวล เเละต้องการให้ดินเเดนทั้งหมดปกคลุมด้วยน้ำ
อาวุธ: อาวุธอะไรก็ได้ที่ยาวๆ เเละคาถาน้ำ
Credit-by =The-Hand

tstcwqt1
1st December 2011, 00:29
ตามสัญญาครับ ปิดกระทู้รับสมัครครับผม

tstcwqt1
1st December 2011, 22:29
มาประกาศผลตัวละครที่ผ่านครับ ผมจะรวบตอบทั้งหมดทุกบอร์ดที่ผมไปสมัครนะครับ เพราะงั้นหากไม่มีชื่อในบอร์ดนี้อย่าแปลกใจนะครับ

1. เซลเกียส บรายน์

2. โครน่า วอล์คเกอร์

3. อาเดีย กาเดสซ่า

4. เร็น เซอวีเทอร์

5. ลูน่า แอเมทิสต์

6. แอริน เทอร์คอยซ์

7. Hsk'r (ฮัสเกอร์)

8. แบลร์

ตัวละครทุกตัว ผมจะทำการปรับดีเทลเล็กน้อย + ปรับรายละเอียดเพื่อให้เข้ากับเนื้อเรื่อง คงต้องขออภัยล่วงหน้าสำหรับทุกคนนะครับที่เิอาตัวละครมาทำแบบนี้

แล้วก็ขอโทษสำหรับคนที่ไม่ผ่านครับ เพราะผมให้พวกคุณผ่านไม่ได้จริง ๆ อาจจะเป็นการเสียน้ำใจไปบ้าง แต่ผมคิดว่าที่ผมทำถูกแล้วครับ

อนึ่ง. มีบางตัวที่ผมระบุว่าผ่าน แต่ทำการโละออกภายหลัง ต้องขออภัยครับ เพราะว่าหลังจากพิจารณาดี ๆ แล้ว คงจะรับเข้ามาไม่ได้จริง ๆ

pijuk2538
2nd December 2011, 16:35
เเล้วเผ่าปีศาจมีผ่านมั้งรึปล่าวครับ?

boss02
5th December 2011, 00:29

รายละเอียดตามแบบฟอร์มมีดังนี้ครับ

ชื่อ : Babylon

เผ่า : ปิศาจ

ทวีปถิ่นกำเนิด :ทวีปฮิลล์

อาวุธ - กรงเล็บคมกริบ

บุคลิกนิสัย - นิสัยร้ายรุณแรง ชอบทารุณศัตรู ชอบทำร้าย ไม่ชอบพูด ชอบสั่ง เป็นคนที่ชอบเอาชนะไม่ชอบยุ่งกับใครนอกจากพวกตัวเอง แข็งแกร่งกำยำ เลือดเย็น ชอบการต่อสู้เป็นชีวิตจิตใจ

วิธีการต่อสู้ - ตัว tank พลังทำลายสูง ป้องกันก็สูงด้วยเนื่องจากชุดเกราะที่แขงแกร่ง สามารถทำให้ศัตรู***งงด้วยการโจมตีที่รุณแรง

credit DominanceWar.com

peetdekza
5th December 2011, 01:30
ชื่อ : Mardy Bum (มาร์ดี้ บัม)

วันเกิด : 26/09/xxxx

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเมซิอัส

ลักษณะรูปร่าง
http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/392735_296673677038912_100000888474735_906505_704072770_n.jpg
Credit : http://plustg.com (แต่งเองครับผม)

ธาตุโซม่าในตัว : 1.จิต 2.มืดป้องกัน

อาวุธ : 1.ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลือง(ตุ๊กตาหมีต้องคำสาปที่มาร์ดี้ได้จากแม่ของเขาที่ทิ้งเขาไป แต่เจ้าของยังไม่รู้ตัว เป็นสิ่งของที่รักที่สุดในชีวิต)
2.หูฟัง(ฟังเพลงของ Arctic Monkeys)
3.ขวาน(ไม่ค่อยมีแรงยกขวาน จึงให้ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองถือไว้)

สายอาชีพ : โซม่าวอริเออร์

บุคลิกนิสัย : เป็นคนที่เฉี่อยชา ขี้เกียจสันหลังยาว ตัวผอมบาง มีใบหน้าที่เย็นชา ชอบฟังเพลงของ Arctic Monkeys ไม่ร่าเริงเหมือนเด็กทั่วไปในรุ่นราวคราวเดียวกัน เพราะมีความหลังฝังใจถึงแม่ที่ทิ้งเขาไปตั้งแต่อายุ 6 ขวบ อาศัยอยู่ในสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า โดนเพื่อนแกล้งเป็นประจำ มีเพื่อนคนเดียวคือตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองที่แม่ให้มาร์ดี้ไว้ตั้งแต่อายุ 6 ขวบ และก็ทิ้งเขาไปเนื่องจากอะไรนั้น สาเหตุยังไม่แน่ชัด เขาชอบนั่งคุยคนเดียวกับตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองของเขา ส่วนเรื่องที่คุยก็มักจะเกี่ยวกับการที่จะไปแก้แค้นเพื่อนๆของเขาที่ชอบแกล้ง แต่ก็ไม่ได้แก้แค้นสักกะที โกรธยาก ลืมเร็ว หรือเรียกว่าขี้ลืมนั้นเอง 555

วิธีการต่อสู้ : ช่วงแรกๆ อาจจะใช้ขวานในการต่อสู้ แต่ช่วงหลังๆ อยากให้มาร์ดี้สามารถสาปตุ๊กตามีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองและขวานของเขาให้มีชีวิตขึ้นและมีพลังเพิ่มขึ้น ตุ๊กตาหมีและขวานอาจจะใหญ่ขึ้นด้วยก็ได้(ตุ๊กตาหมี+ขวาน)

ช่วยพิจารณาด้วยครับผม :blush

peetdekza
5th December 2011, 01:55
แงๆ สงสัยจะไม่ทันซะแล้ว :(

boy104596
18th December 2011, 00:18
* อ้างอิงจากเกม Rohan
http://image.ohozaa.com/i/d90/0SMEL.JPG (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=31200)

ชื่อ : ราฟส์ ดาโกไลท์ (ชื่อเล่น วีสท์)
เผ่า : ปีศาจ (มังกร)
อาชีพ : Guarder (ผู้คุ้มครอง)
อายุ : อายุ 25 ปี เกิด 21/07/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) สูง 190 cm. หนัก 65-70 kg (เมื่อแปลงร่างจะสูงประมาณ 250 ซ.ม.)
สถานที่กำเนิด : เมืองการ่า (กำเนิดจาก ทะเลทางเหนือ)
อาวุธ : เซน (อาวุธคล้ายทวนมีปลายแหลมทั้ง 2 ด้าน)
ธาตุโซม่า : เป็นท้าไม้ตายเพราะต้องยอมเสี่ยงชีวิตเพื่อทำให้อีกฝ่ายได้รับความเจ็บปวดจนตาย (เป็นท้าที่ต้องเสียสละชีวิตตนเองส่วนนึงเพื่อทำลายอีกฝ่ายนึงให้ตาย)
ลักษณะรูปร่าง : ผอมหุ่นดี สูง ผิวสีฟ้าอ่อนๆ ผมสี้ทา มีผ้าปิดตาแปะอยู่ที่ตาขวา ดวงตามีแสงสีขาวอ่อนๆตลอดเวลา
ลักษณะนิสัยด้านดี :ใจดี เงียบเล็กน้อย ฉลาดทุกแง่มุม ชอบความสงบ พูดไม่เก่ง
ลักษณะนิสัยด้านไม่ดี : ถ้าโกรธขึ้นมา(โกรธจนเข้ากระดูกดำหรือแค้นแทบกระอัก)จะกลายร่างเป็นมังกรสีดำ ดุร้าย ควบคุมตัวเองไม่อยู่ เกร็ดมังกรหน้ามาก
แม้แต่เวทย์มนต์ก็ไม่สามารถยับยั้งได้ โจมตีรุนแรงดุร้าย ดวงตาสีแดงมีไฟที่ดวงตาตลอดเวลา พละกำลังมหาศาลมาก (ถ้ามีคนเตือนสติได้จะเป็นร่างมังกรครึ่งคนเหมือนเดิมและจะสลบไป)
วิธีการต่อสู้ : คิดก่อนเริ่มต่อสู้ ต่อสู้โดยมีเหตุผล ว่องไว ไม่ถนัดการโจมตี การป้องกันเป็นเลิศ บาดแผลที่ได้รับจะหายเร็วมาก
ถ้าต่อสู้อยู่ในน้ำแทบจะไม่มีโอกาศชนะได้เลย
นิสัยด้านตนเอง : เป็นคนใจดี พูดไม่เก่ง รักพวกพ้อง ไม่ชอบการฆ่าฟัน ต่อสู้มีเหตุผล คิดรอบคอบเสมอ ฉลาดหลักแหลม

Piussun
18th December 2011, 11:52
ปิดรับสมัครไปแล้วไม่ใช่เรอะ !!! = =

ล๊อกกระทู้แล้วนะจ๊ะ เจ้าของเขาบอกมาว่าพอแล้ว