PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง Windows 2 ตัว ในเครื่องเดียวไม่ได้

zero007ist
18th May 2018, 09:14
Notebook ผมลง Windows 7 ไปก่อนแล้ว อยู่ใน Drive C แต่พอผมจะลง Windows XP อีกตัว ซึ่งจะลงใน Drive A (แบ่งออกมาจาก Drive D) ลงไม่ได้ มันฟ้องว่าผมมี Windows ที่ใหม่กว่าเลยลงไม่ได้ จะต้อง Format แล้วลง Windows XP ถึงจะลงได้ครับ
มีวิธีไหมครับ ไม่อยาก Format :confused:

akiyama307
14th October 2018, 08:01
โคลน windows 7 ทั้ง hdd ไว้ แล้ว format C ทิ้ง แล้วไปลง xp ใน A จากนั้น โคลน C ทับ โดยเลือกทับแค่ C เท่านั้นก็คงจะได้นั้นละครับ น่าจะมีวิธีที่ง่ายกว่านี้นะ <Macrium Reflect โปรแกรมโคลนใช้ง่าย run บนwindowsหรือ boot ลง usb ก็ได้>