PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรจะซ่อมตุ๊กตาอย่างไรดีเหรอครับ ?

Winnejiro
19th October 2011, 22:38
สวัสดีครับทุกๆคน :)

Ermm... คือ...,
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งอยากจะปรึกษาคุณหน่อยนะครับ

ผมมีตุ๊กตาสุนัขตัวยาวๆตัวหนึ่ง ที่ผมชอบกอดนอนทุกๆคืนนะครับ
แล้วเมื่อหลายๆวันนี้ ผมเห็นว่าตุ๊กตานั้นขาดและตัวเล็กลงละครับ :confused:

คุณจะช่วยผมได้ไหมครับว่า...
ผมควรจะซ่อมตุ๊กตาอย่างไรดีเหรอครับ ?
เพราะว่าผมอยากจะลองซ่อมด้วยตัวของผมเองก่อนนะครับ

Oh! ใช่ครับ!, ผมลืมไปแล้วละครับว่า...
ผมมีเครื่องมือสำหรับการเย็บในบ้านนะครับ :yes
แต่ผมทั้งไม่และมีรู้ว่า ผมควรจะใช้วัสดุอะไรดีละครับ :dntknw

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำนะครับ :thank

PeaceterZero
19th October 2011, 22:45
ผ้าครับ ใช้สีเดียวกัน แต่ทางทีดีให้แม่ทำดีกว่า เพราะ มันต้องประณีต อีกอย่างถ้าทำเป็น ทางทีดี ดูด้วยว่า มันทำด้วยอะไร ใช้เข็มอะไรเท่านั้นแหละ
ใส่นู่นยัดลงไปให้พอง สำหรับผม ถ้าไม่มี ผมใช้ฟองน้ำล้างรถละหว่า T T (กรรม)
------------------------
ตอนเด็กเล็กๆผมเคยกอดกระต่าย 5555+ แต่ พอ 5 ขวบกอดหมอนข้าง ตอนนี้ กอดพื้นแทน - -*(เย็นดี)

worametza
19th October 2011, 23:16
ยัดนุ่นตามที่พี่พีทบอกอ่ะครับ
หาผ้า สีเดียวกันมาเย็บ เย็บให้เป็นอะไรก็ได้ให้แนวๆ เช่น กางเกง เสื้อ

Winnejiro
20th October 2011, 19:20
สวัสดีอีกครั้งนะครับทุกๆคน :)

ผ้าครับ ใช้สีเดียวกัน แต่ทางทีดีให้แม่ทำดีกว่า เพราะ มันต้องประณีต อีกอย่างถ้าทำเป็น ทางทีดี ดูด้วยว่า มันทำด้วยอะไร ใช้เข็มอะไรเท่านั้นแหละ
ใส่นู่นยัดลงไปให้พอง สำหรับผม ถ้าไม่มี ผมใช้ฟองน้ำล้างรถละหว่า T T (กรรม)
------------------------
ตอนเด็กเล็กๆผมเคยกอดกระต่าย 5555+ แต่ พอ 5 ขวบกอดหมอนข้าง ตอนนี้ กอดพื้นแทน - -*(เย็นดี)

ยัดนุ่นตามที่พี่พีทบอกอ่ะครับ
หาผ้า สีเดียวกันมาเย็บ เย็บให้เป็นอะไรก็ได้ให้แนวๆ เช่น กางเกง เสื้อ

Okay ครับ!, ผมจะทำตามคำแนะนำของคุณนะครับ :yes

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับสำหรับคำแนะนำนะครับ :thank

hackedsugus
20th October 2011, 19:24
ตอนแรก อ่านกระทู้นึกว่าเขียนว่า ผมจะซ่อนตุ๊กตายางอย่างไรดี กะจะมาตอบ ฮาๆ

ปล ตอนแรกอ่านแบบนี้จริงๆ ไม่ได้สังเกตุ

omobood4
20th October 2011, 21:24
ตอนแรก อ่านกระทู้นึกว่าเขียนว่า ผมจะซ่อนตุ๊กตายางอย่างไรดี กะจะมาตอบ ฮาๆ

ปล ตอนแรกอ่านแบบนี้จริงๆ ไม่ได้สังเกตุ

อ่านข้อความท่านนี้แล้วนั่งฮาหน้าคอมตั่งนาน 5555+ ผมจะซ่อนตุ๊กตายางอย่างไรดี 55