PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น DEAD RISING 2 : OFF THE RECORD จบแล้วบ้างมาแชร์กันหน่อยครับ :)

Phillip Chbeeb
20th October 2011, 00:06

ผมเล่นจบแล้วตอนแรกๆก็ไม่ค้อยมีอะไรต่างจากภาคหลัก แต่หลังๆมาเปลี่ยนไปเกือบหมดเลย

ใครสะเทือนใจกับฉากในภาคหลักตอนที่ Rebecca ตาย ลองเล่นภาคนี้แล้วจะดีขึ้น ใครไม่เคยเล่นภาคหลักแล้วมาเล่นภาคนี้ก็ได้(เนื้อเรื่องไม่ค้อยต่างกัน)

ภาคนี้ฉากสะเทือนใจน้อยกว่าภาคหลัก(แต่ฉาก Chuck สะเทือนใจสุด) แต่มีฉากกวนๆในบอสสุดท้าย(แล้วแต่ฉากจบเราเช่นกัน)

รวผมให้ 8.5/10 (ตัวเอกอ้วนไปหน่อย - -")

RapG-unit
20th October 2011, 00:08
ผมเล่นไม่ถึงไหนเลยครับ แต่อยากว่าถ้าจะจับซอมบี้มาล็อคคอแล้วถ่ายรูปด้วยกันอะ แบบว่าถ่ายคู่อะ ต้องทำไงหรอครับ

ท่านี้ผมยังไม่เคยทำ อยากรู้เหมือนกัน

นั้น ผมเคยทำได้ครับหนึ่งอะ กดมั่ว ๆ พอได้แล้วนั้งหัวเราะทั้งร้านเกม

20th October 2011, 00:14
ผมเล่นไม่ถึงไหนเลยครับ แต่อยากว่าถ้าจะจับซอมบี้มาล็อคคอแล้วถ่ายรูปด้วยกันอะ แบบว่าถ่ายคู่อะ ต้องทำไงหรอครับ

ท่านี้ผมยังไม่เคยทำ อยากรู้เหมือนกัน

kidguzaja
20th October 2011, 00:21
กด Shift + 3 ครับ

DeKidZapper
20th October 2011, 08:39
กด Shift + 3 ครับ
พอมีวิธีหาเงินให้ได้1ล้านใน1 ชมโมงไหมครับ ถึงเคส5-2อ่ะครับหาเงินไม่ทัน

HOLOGRAM
20th October 2011, 08:41
ไม่รุ้สิ กว่าจะโหลดเสร็จตั้งนาน เล่น 10 นาทีเบื่อ ลบออก ก็ไม่รู้ทำไม เนื้อเรื่องมันคล้ายกับของ พี่ Chuck อ่ะมันแปลกๆ เหมือนแค่เปลี่ยนคนยังไงไม่รู้

20th October 2011, 11:39
ไม่รุ้สิ กว่าจะโหลดเสร็จตั้งนาน เล่น 10 นาทีเบื่อ ลบออก ก็ไม่รู้ทำไม เนื้อเรื่องมันคล้ายกับของ พี่ Chuck อ่ะมันแปลกๆ เหมือนแค่เปลี่ยนคนยังไงไม่รู้

คุณต้องเล่นไปที่ Cast 7-3 จะเป็น Rebecca จะไม่ได้ถูกยิงที่หัว เจอฉากใหม่ๆด้วยครับ

Hippogriff
20th October 2011, 14:21
เล่นจบแล้วแบบ S Rebeccaรอดดีใจมาก

~FeaR~
20th October 2011, 14:53
เก็บกุญแจ Security Room ให้ได้หลายๆอันครับ

แล้วมาเปิดเซฟที่ Uranus สถานที่ Bank อ่ะครับ เยอะเลย ผมก็ถึงตรงนี้เหมือนกัน

โดยรวมผมว่าสนุกดีนะ เล่น Frank West สนุกกว่า Cruck Greene อีกนะสิ ^^

Zub Sero
20th October 2011, 15:00
STACEY เป็นบอส แต่โดนมือหุ่นบี้ตาย

kidnan
20th October 2011, 15:19
ผมเล่นในxboxเอายังไม่จบเลย

army001003
20th October 2011, 16:11
มีการปรับต่างให้ดีขึ้นมา... นิดๆ ส่วนของใหม่นี้ฮาดี ที่จรวดทำให้ซอบบี้ลอย 5 5 เนื้อเรื่องเปลี่ยนใหม่ไม่ทั้งหมดยังมีภารกิจเก่าอยู่ ปล.เก็บกุญแจด้วยจะได้ไปเปิดตู้เซฟมี Zombrex

salerde
20th October 2011, 18:42
เกมส์ภาค OFF THE RECORD เขาบอกเป็นเพียงแค่การสมมุติ
แล้วที่ Rebecca รอดในภาคนี้ มันก็แค่สมมุติ จริงๆแล้วเธอตายใช่ไหม?

NottEvenWrong
20th October 2011, 18:54
ถ้าให้เทียบภาคนี้กับ Dead Rising 2 อันไหนเนื้อเรื่องดีกว่ากันครับ กะจะลองเอามาเล่นดู

sirisuk008
20th October 2011, 18:55
Rebecca รอดชอบภาคนี้มากมาย คนสวยต้องไม่ตายเวลาเล่นถึงตอน Rebecca โดนยิงภาวนาว่าอย่าตายเหมือน ภาคธรรมดานะ เย้ๆๆ

ปล.Dead Rising 2 / Dead Rising 2 : off the record มันไม่มีความสัมพันธ์กันนะครับเหมือนเป็นเนื้อเรื่องคู่ขนานซะมากกว่า เกิดในเวลาเดียวกัน (คงงั้นมั้งนะ 55+)

izumikonata
20th October 2011, 21:09
ถ้าเกิดคู่กัน ก็ต้องเจอ Chuck ช่วยกับ frank แน่ๆ แต่ที่ผมเจอ

Chuck กลายเป็นคนเสียสติไปแล้วนี่หว่า

ต้องบอกว่าเนื้อ OTR ไม่ได้ต่างจาก ภาค2มากมายนัก แต่มีเนื้อเรื่องช่วยเหลือต่างจาก Chuck อยู่บ้าง

สิ่งที่เปลี่ยนไปในภาคนี้

1.ระบบถ่ายรูปที่เพิ่ม PP ง่ายที่สุด มีตั้งแต่ระดับ Horror Brutality Drama และ สุดฮา Outbreak
2.เล่น Co-op ช่วยได้ อีกคนจะเล่นเป็น Chuck
3.Sandbox Mode สมเป็นโหมดของ Dead rising ที่สุดเพราะ เล่นได้ไม่จำกัดเวลาของเกมคือ เล่นไปทั้งชาติได้เลย Online น่าจะได้ ตัวโหมดจะเก็บ chellage เพื่อรับรางวัลต่างๆ
4.ระบบผสมการ์ดที่เพิ่มมากขึ้น รวมทั้งการ์ดใหม่
5.เพิ่มฉาก Uranus Zone แดนสวนสนุก
6.มีการปล้นจากพวกโจร ซึ่งสังเกตจากเพลงที่เปลี่ยนไป แต่ส่วนมากมันอยู่ใน Royal Fluz Plaza

Tip
1.ของผสมแบบมั่วๆ เราอาจหาง่ายๆแถวห้องสร้างของนั้นเอง ขึ้นอยู่กับสถานที่ด้วย
2.พยายามหา Event ที่ทำให้ซอมบี้มันดูตลกมากขึ้น แล้วถ่ายรูปซะ
3.รู้ไหม กินมากๆมันจุกได้นะ
4.ของที่เพิ่มมาใหม่ ต้องหาจากนอก Uranus Zone เข้ามาด้วย แถมให้ 1 อย่างละกันครับ Escape Pod (ยานชูชีพของเล่น) + ถังดับเพลิง
5.ถ้าคุณอยากเข้าขั้นตีซอมบี้จริงๆ อย่างเล่นเลยเนื้อเรื่อง มาเล่น Sandbox จะง่ายกว่า ไม่มีใครกวนด้วย (นอกจากพวกบอสในแต่ละที่ ถ้าใครเล่นเนื้อเรื่องเควสทั้งหมดจบแล้วน่าจะรู้ว่าบางเควส จะมีบอสอยู่ด้วย)