PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใส่การ์ดจอ 5670 แล้วหน้าจอไม่ติด แต่เครื่องทำงานปกติ กระทู้สุดท้ายแล้วที่จะตั้งเกี่ยวกับการ์ดจอของผม

HOLOGRAM
20th October 2011, 02:06
คืออันนี่สุดท้ายจริงๆแล้วครับ ตั้งมา4-5กระทู้แล้ว สรุปเกิดจากอะไรก็ไม่รู้มันจะสรุปได้แล้วหล่ะ คนหายไปไหนก็ไม่รู้ สุดท้ายจริง มันเกิดจากอะไรครับ ใส่การ์ดจอ 5670 เข้าไปแล้ว หน้าจอไม่ติด ลองถอดแล้วใส่ใหม่แล้ว ก็ยังไม่ติด ลองถอดแล้วออกมาปัดฝุ่นพร้อมกับRAM ถอดการ์ดจอ 5670 ออกมาดูแล้ว ใส่เข้าไปใหม่ก็ยังไม่ติด แต่ใส่ตัวเก่าเข้าไปติดปกติทำงานทุกอย่าง 9800GS ตัวเก่า ตอนเปิดเครื่องมีเสียงตี๊ดนะครับ หรือที่ติดในใจผมคือ ไฟ PSU อาจจะไม่พออันนี่ติดในใจผมมากครับ 400W แต่อาจจะไม่ใช่ก็ได้ แล้วมันเกิดจากอะไรหล่ะ พวกคุณรู้ไหม สุดท้ายนี่เอาแบบชัดเจนเลยครับ มันเกิดจากอะไรกันแน่

Facebook
20th October 2011, 02:15
เอ่อ ผมไม่รู้นะครับว่ากระทู้เก่าโพสอะไรแต่ ถ้าให้ผมเดานะ น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดจอซะมากกว่าเพราะอีกตัวมันใช้งานได้ปกติ ว่าแต่การ์ดจอลองเอาไปใช้งานกับเครื่องอื่นหรือยังครับ มันใช้ได้ตามปกติไหม...

CrYzTeX
20th October 2011, 08:12
ถอดเข้าถอดออดถอดเข้าถอดออกถอดเข้า~ใส่กลับ~ขันน๊อต~350watt(Full) ใส่ GTS450 ไม่ได้ให้ถีบเลย~เคลม VGA ถ้ามันเหลืออดจริงๆ~ยกไปที่ร้านในพันทิพย์ หรือ ที่ไหนก็ได้ให้เขาทำจบ !!

จะจบมั๊ย เหลืออดแล้วน๊ะ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

จะบอก..อะไรให้ 9800 น่ะ กินไฟมากกว่า HD5670 อีก

HOLOGRAM
20th October 2011, 08:39
ถอดเข้าถอดออดถอดเข้าถอดออกถอดเข้า~ใส่กลับ~ขันน๊อต~350watt(Full) ใส่ GTS450 ไม่ได้ให้ถีบเลย~เคลม VGA ถ้ามันเหลืออดจริงๆ~ยกไปที่ร้านในพันทิพย์ หรือ ที่ไหนก็ได้ให้เขาทำจบ !!

จะจบมั๊ย เหลืออดแล้วน๊ะ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

จะบอก..อะไรให้ 9800 น่ะ กินไฟมากกว่า HD5670 อีก

เอ่อ:sweat อันนี่ผมผิดปล่าว ไอ้คำว่า ''จะจบมั้ย เหลืออดแล้วน๊ะ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~'' ก็คงเป็นอย่างนั้นหล่ะครับ ''ขอโทษ'' รบกวนมากเหลือนะครับ คุณ CrYzTeX ขอบคุณครับ ทิ้งท้าย ''เคลม VGA ถ้ามันเหลืออดจริงๆ'' เคลม VGA คือตรงไหน ขอโทษที่ทำให้รบกวนครับ

CrYzTeX
20th October 2011, 09:08
ไม่รู้จักเคลม !! ไอย๊ะ

HOLOGRAM
20th October 2011, 09:31
ก็ผมไม่รู้อ่ะ เห็นไม่ค่อยมีคนพูดถึงกัน ผมจะไปรู้ไหม แล้วอีกอย่าง [ คุณเป็นอะไรไปครับ ] เห็นคุณแปลกกว่าทุกที

chikuva
20th October 2011, 09:32
เอาไปให้ร้านใส่ให้ดีกว่าครับ เสียตังไม่มากหลอก ตั้งนานแล้วนึกว่าใช้ได้ละ
เอาเป็นว่าเราได้พยายามจนถึงที่สุดแล้ว แต่ก็ยังทำไม่ได้ก็เอาไปให้ผู้เชียวชาญดีกว่าครับ
ถ้าปัญหามันเกิดจากการ์ดจอจริงจะได้ส่งเครมเปลี่ยนตัวใหม่มาใช้

HOLOGRAM
20th October 2011, 10:09
เออเอาอันนี่เคลียร์แล้วครับ เครมมันคืออะไรอ่ะครับ แล้วผมจะส่งไปเปลี่ยนตัวใหม่ได้เหรอ ผมซื้อมานานแล้วอ่ะ

chikuva
20th October 2011, 10:18
เออเอาอันนี่เคลียร์แล้วครับ เครมมันคืออะไรอ่ะครับ แล้วผมจะส่งไปเปลี่ยนตัวใหม่ได้เหรอ ผมซื้อมานานแล้วอ่ะ

claim = อ่านว่า เคลม หมายถึง เรียกร้อง,สิทธิเรียกร้อง,สิทธิ,สิทธิควรได้รับ
insurance = ประกันภัย หมายถึง การประกันความเสียหายของทรัพย์สิน
การเคลมประกัน หมายถึงการเรียกร้องความเสียหายที่เกิดต่อทรัพย์สิน

อ้างอิง (http://www.isaraonline.com/clam.html)

CrYzTeX
20th October 2011, 10:18
เคลม กับ ซ่อมมันก็ตัวเดียวกันอ่ะ แล้วแต่คนจะเรียก = =''

ประกันส่วนมาก 3ปี...ถ้าคิดว่าซื้อมายังไม่เกิน 3ปีก็ไปเคลมเถอะ ไม่ต้องถามนะว่าเคลมยังไง ทางที่ดีไปให้ร้านเขาซ่อม+บอกอาการก่อน ไม่งั้นเสียเงินเยอะแนะ

HOLOGRAM
20th October 2011, 11:05
ขอบคุณครับ

paripari
20th October 2011, 12:22
ถอดเข้าถอดออดถอดเข้าถอดออกถอดเข้า~ใส่กลับ~ขันน๊อต~350watt(Full) ใส่ GTS450 ไม่ได้ให้ถีบเลย
~เคลม VGA ถ้ามันเหลืออดจริงๆ~ยกไปที่ร้านในพันทิพย์ หรือ ที่ไหนก็ได้ให้เขาทำจบ !!

ไม่น่ารักเลยอ่ะ :( แค่บอกให้เขาเอา 5670 ไปโยนทิ้งก็จบแล้วอ่ะ (อ้าว!!!หนักกว่าอีก 55+)

sawasd
20th October 2011, 13:06
ไม่น่ารักเลยอ่ะ :( แค่บอกให้เขาเอา 5670 ไปโยนทิ้งก็จบแล้วอ่ะ (อ้าว!!!หนักกว่าอีก 55+)
สุดยอดเลยท่าน โยนทิ้ง คิดไปได้555555555555