PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ท่า Counter ใน Assassin's Creed brotherhood ทำยังไงอ่ะครับ

HOLOGRAM
20th October 2011, 09:24
http://www.youtube.com/watch?v=iqaTnIgiMd8&feature=related

ดูไปสักพักจะเห็นครับ คือถ้าเป็นดาบ เอาดาบไปแทงทหารอีกคน แล้วจะเอาปืนไปยิงอีกคน = 2 in 1ถ้าเป็นมีดสั้น ก็จะเอามีดเสียบทหารอีกคนแล้วก็ปามีดอีกอันใส่ทหารอีกคน = 2 in 1 มันทำยังไงอ่ะครับ มันอาจจะเกิดจากความบังเอิญก็ไม่ใช่เพราะมันเกิดบ่อยมากโดยเฉพาะมีดสั้น บ่อยจริงๆเห็นมี 3ครั้งติดกันมันทำยังไงครับ ใครทำเป็นสอนผมหน่อย เล่นจะครบ 100% และ ยังทำไม่เป็นเลย

RES_PAUL
20th October 2011, 09:28
จังหวะต้องถูกด้วยน่ะครับผมว่าตำแหน่งอะไรอาจจะต้องตรงด้วย

HOLOGRAM
20th October 2011, 10:11
ไม่รุ้สิ ผมว่ามัน เป๊ะไปอ่ะ

jackylucky
20th October 2011, 10:23
ผมก็สงสัยเหมือนกันเมื่อเช้างงมากเลย ก็เลยนึกขึ้นมาได้มันบอกเราข้างๆอยู่ครั้งนึงแต่อ่านไม่ค่อยออก แปลมั่วๆดู ลองทำตามที่พอนึกได้ ก็ได้อยู่นะครับ

คือรอมันฟัน (เหอๆ เตรียม counter) พอมันฟันเรา อ้อให้ใช้ดาบกับมีดเท่านั้นนะครับ พอมันฟันก็ counter กลับ ระหว่างเรากำลังเดินไปฟัน counter มัน กดเล็งปืนค้างไว้ พอ counter เสร็จก็ปล่อย มันก็จะยิงไปอีกตัวนึงครับ

ง่ายๆคือ รอมัน เคาน์เตอร์ คลิกเล็งปืน(คลิกเมาส์ค้างไว้)พักนึง แล้วปล่อยตอนมันเคาน์เตอร์เสร็จครับ ถ้าเป็นมีดก็เหมือนกันครับ แต่เปลี่ยนเป็นมีดปา

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ ลองทำดูเองแล้วมันได้ ก็เลยเอามาบอก

edit ใช้ฆ่าศัตรูสามตัวขึ้นไปครับ เคาน์เตอร์ตัวนึงแล้ว ไปอีกสองตัวในครั้งเดียวครับ ถ้าเป็นดาบมันก็จะฆ่าตัวนึง อีกสองตัวใช้ปืนยิงกับเอาดาบฟันอีกตัวพร้อมๆกันเลยครับ
ถ้าเป็นมีด มันก็จะฆ่าตัวนึง อีกสองตัวจะใช้มีดกับมีดบินแทงพร้อมๆกันครับ

ใช้ได้แค่ ดาบ กับ มีดเท่านั้นนะครับ

ส่วนถ้าเป็น execution ธรรมดาใช้ hidden blade,double hidden blade,sword,heavy weapons,dugger/knife ครับ;)

HOLOGRAM
20th October 2011, 11:23
ขอบคุณครับ ทำได้และ Counter ตัวแรกเสร็จ บังคับทิศทางที่ผมทั้งอ่ะนะ ใช้เวลาอันหน่อยนิด ก็คลิก ซ้ายไว้แปปเดี๋ยว แล้วปล่อย มันก็จะทำให้แล้วพอจะทำตัวต่อไปก็ทำเหมือนเดิมครับ ขอบคุณมากครับ

UrAuZi
20th October 2011, 11:29
อาวุธที่สามารถใช้ท่า Execution ได้มี Hidden Blade,Sword,Great Sword,Axe,Dagger ครับ

floyza
20th October 2011, 11:48
ผมเพิ่งเล่น จบเมื่อวาน ยังทำได้แค่ไม่กี่ท่าเลยครับ ท่ามันต้องถูกจังหวะ ด้วยแหล่ะครับ ทุกอย่างต้องเป๊ะ

coolerk
20th October 2011, 12:30
จังหวะไม่ค่อยเกี่ยวนะครับ
วิธีทำให้มันเค้าเตอร์แบบต่อเนื่อง คือ พอเราเค้าเตอร์ศัตรูตัวที่1ได้แล้ว(คือกดติดแล้ว)(ในขณะที่กำลังฆ่ามัน) ในตอนที่ตัวละครเรากำลังเค้าเตอร์ไอตัวแรกอยู่ ให้เรากดปุ่มเดิน ไปทางศัตรูตัวที่2ที่เราจะใช้ท่าต่อเนื่องฆ่ามัน(เช่น ถ้ามันยืนอยู่ด้านขวาของตัวละครเรา ให้กดเดินไปด้านขวา) แล้วกดปุ่มโจมตี(ถ้าใส่ดาบก็คือ ฟัน)ค้างไว้(ปกติผมกดค้างไว้จนมันติดเลย เพราะมันกดง่ายดี) มันก็จะไปฆ่าตัวถัดไปต่อเลย
ถ้าศัตรูไม่ยืนอยู่ในที่ๆโจมตีไม่ได้ ก็ติดตลอดนะครับ เวลาผมเล่นก็กดงี้แหละ ใช้งานได้ดีมากครับ เวลาศัตรูมาเยอะๆ ใช้มีดhidden bladeคู่ของเรา กดไปเรื่อยๆ เค้าเตอร์ทีเดียวแล้วใช้ท่าต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ฆ่าได้เร็วมากครับ

HOLOGRAM
20th October 2011, 13:30
ผมว่า Dagger เร็วกว่านะ อันที่จริงอ่ะ Hidden blade จะเร็วในบางที

jackylucky
20th October 2011, 14:13
มันไม่ใช่ execution ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ฆ่าติดต่อกันหลายตัวทีละตัวครับ
แต่อันนี้มันเหมือนระดับสูงกว่านี้อ่ะครับ
ดูดีๆในวีดีโอ จำนวนมีดจะลดลงไปด้วย พร้อมกับฟันศัตรูเลย หมายถึงมันฟันกับปาออกพร้อมๆกัน เป็นเคาน์เตอร์สองตัวในครั้งเดียวครับ ผมว่า จขกท. น่าจะถามเรื่องนี้มากกว่า

taethemember
20th October 2011, 14:55
เก็บ Virtua Training ใช้ Dagger ดีที่สุดแล้ว

HOLOGRAM
21st October 2011, 01:29
มันไม่ใช่ execution ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ฆ่าติดต่อกันหลายตัวทีละตัวครับ
แต่อันนี้มันเหมือนระดับสูงกว่านี้อ่ะครับ
ดูดีๆในวีดีโอ จำนวนมีดจะลดลงไปด้วย พร้อมกับฟันศัตรูเลย หมายถึงมันฟันกับปาออกพร้อมๆกัน เป็นเคาน์เตอร์สองตัวในครั้งเดียวครับ ผมว่า จขกท. น่าจะถามเรื่องนี้มากกว่า

อือ ก็ถามเรื่องนี่อ่ะ

zalnw445
21st October 2011, 09:00
ถ้าฟันศัตรูได้ตัวหนึ่งครับ แล้วถ้าจะทำให้กดค้างครับ (ใช้ดาบจะติดง่าย)
:ask ขอเดาว่างงกับที่ผมอธิบาย :sweat

http://youtu.be/-qhQP1xEL4I

ผมเล่นเอง ^ ^
0.34 - 0.46

HOLOGRAM
21st October 2011, 11:01
อือ งง ''แล้วถ้าจะทำให้กดค้าง'' อันที่จริงผมทำได้แล้วหล่ะครับ ก็ไม่มีอะไรมาก Counter ตัวแรกเสร็จ ก็บังคับทิศทางให้ไปหาตัวต่อไป พร้อมกับคลิกเม้าท์ซ้ายค้างไว้ แล้วมันก็จะทำแบบ 2 in 1 ถ้าจะทำอีกที พอใช้ 2 in 1 ครั้งแรกเสร็จ ก็บังคับทิศทางให้ไปหาตัวต่อไป พร้อมกับคลิกเม้าท์ซ้ายค้างไว้ แล้วมันก็จะทำแบบ 2 in 1 อีกที ไม่จำเป็นต้อง Counter ก็ได้ครับ ให้ติด Streak kill ก็ทำได้แล้ว