PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพิ่งเริ่มใช้ windows 10 มีปัญหากับเกมเถื่อน // วอนผู้รู้ช่วยแนะหน่อย

puvin2538
2nd August 2018, 19:50
บอกก่อนเลยว่า ตอนใช้ win7 ผมไม่เคยมีปัญหากับเกมเถื่อน แต่พอใช้ win 10 ผมประเดิมเกมแรกคือเกมค่ายของ square enix คือเกม i am setsuna ตอนติดตั้งเสร็จเข้าเล่นไม่มีปัญหาอะไร แต่พอครั้งที่ 2 เกมเด้งครับ มีข้อความว่าเกมแครส ให้ติดต่อ developer ประมาณนี้ครับ เพื่อให้แน่ใจว่ามีปัญหา จัดเกมที่ 2 ค่ายเดียวกันคือเกม lost sphear ครั้งแรกไม่มีปัญหา ครั้งที่ 2 เด้งครับ อยากสอบถามหน่อย win 10 ต้องไปตั้งค่าอะไรยังไงครับ ถึงจะเล่นเกมเถื่อนได้ จากที่หาข้อมูล บางคนบอกเป็นที่แอนตี้ไวรัสที่มากับwindows แต่บางคนบอกระบบใน win 10 มันตรวจละแบนเกมเถื่อนอัติโนมัติ ผมมือใหม่ win10 ครับ อยากขอคำแนะนำ

gamehunter
2nd August 2018, 20:40
ผมก็มีเล่นเถื่อนนะครับ Win 10 ยังไม่เคยเจอปัญหาที่มาจาก Win สักทีไม่ว่าจะWinเถื่อนรึแท้ก็เล่นได้หมดนะครับ บางทีปัญหาอาจจะมาจากแค่ Anti เฉยๆ
ลองลบเกมลงใหม่ไม่ก็ลองไปเช็คใรแอนตี้ครับว่ามันกินไฟล์เกมไปบ้างไหม

puvin2538
2nd August 2018, 21:11
ผมก็มีเล่นเถื่อนนะครับ Win 10 ยังไม่เคยเจอปัญหาที่มาจาก Win สักทีไม่ว่าจะWinเถื่อนรึแท้ก็เล่นได้หมดนะครับ บางทีปัญหาอาจจะมาจากแค่ Anti เฉยๆ
ลองลบเกมลงใหม่ไม่ก็ลองไปเช็คใรแอนตี้ครับว่ามันกินไฟล์เกมไปบ้างไหม

ไม่ทราบว่าใช้ windowsdefender อยู่ด้วยไหมคับ

gamehunter
2nd August 2018, 21:11
ถ้าไม่มีแอนตี้ตัวอื่นก็คงใช่แหละครับเพราะมันมากับ Win 10 อยู่แล้ว ส่วนตัวของผมใช้Antiตัวอื่น+SSD ครับไม่งั้นไม่ไหวเครื่องอืด

karukuk
2nd August 2018, 22:29
Utilities ต่างๆที่Win10และตัวเกมต้องการคุณลงครบหมดแล้วแน่นะ ถ้าลงครบหมดข้ามไปข้อต่อไป
|- Crack ที่ใช้อยู่เป็นVersionที่เล่นได้100%บนWin10ไหม เพราะอาจเกมจะโหลดมานานแล้วยังไม่Support Win10
|- ข้อความที่เกมแจ้งErrorได้ลองเอาไปค้นหาดูในGoogleดูหรือยัง ตรงนี้น่าจะช่วยได้มาก ว่ามันErrorเพราะอะไร
|- Windows Defender ไม่น่าเกี่ยวเพราะผมและอีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนไม่โดนมันบล็อค Anti-Virusผมไม่ลงเพราะไม่ไปในที่สุ่มเสี่ยง
|- สุกท้ายลงมัน2OS น่าจะแก้ได้แน่นอนที่สุด...
ถ้าไม่มีประโยชน์อะไรยังไง ก็ขออภัยที่ทำให้เสียเวลานะครับ Good Luck

puvin2538
3rd August 2018, 00:27
ครับแน่นอนครั้งแรกเล่นได้ ย้ำว่าเล่นได้ปกติ แต่ครั้งที่ 2 เหมือนมันจับลิขสิทได้ละเข้าไม่ได้อีกเลย ผมละงง