PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สั่งคอมประกอบจากต่างจังหวัด

HalleluJaH
20th October 2011, 19:47
ถ้าจะสั่งคอมประกอบจากต่างจังหวัด

สั่งจากเว็ปไหนดีที่สุดอ่ะคับ(ให้ราคาถูก ประกอบฟรี ของเยอะ)

ใครทราบช่วยกรุณาบอกที

เพราะว่าจังหวัดที่ผมอยู่มันเล็ก(น่าน) มีแต่ advice (ซึ่งของรู้สึกว่าของน้อย+ราคาแพง)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:heart:heart:heart

filmlovegame007
20th October 2011, 19:52
ผมสั่งจากร้าน computeandmore ของถูกกว่าหลายร้านแต่แพงที่cpuบางรุ่นแพงกว่าชาวบ้านเค้า100นึง รับประกอบฟรีครับต้องบอกร้าน ลงวินโดฟรีต้องบอกอีกแหละ ของแถมไม่มีให้ ฮือๆ ผมสั่งร้านนี้27000 กว่าๆไม่แถมซักอย่างแต่เค้าไม่โกงเรานะ

sattawat1979
20th October 2011, 19:58
สั่งประกอบ ถ้าเราไม่ไปดูด้วยตัวเองจะดีเหรอครับ??

ผมไม่เคยสั่งซื้อแบบนี้เหมือนกันนะ แต่ส่วนตัวคิดว่า สุ่มเสี่ยงต่อการถูกเอาของมือสอง หรือ ของเสียที่ซ่อมแล้ว มาใส่ให้

ไอ้พวกร้านคอมพวกเนี้ย คอยจะเอาเปรียบคนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวอยู่ตลอดแหละ ขนาดไปซื้อด้วยตัวเองมันยังจะหาทางเอาเปรียบเลย :sweat

เป็นผมจะเดินทางมาด้วยตัวเองเลยครับ ไปยืนดูมันประกอบเลย ถ้ามีตุกติกอะไรผมด่ามันตรงนั้นเลย อิอิ ผมไม่เคยไว้ใจร้านพวกนี้เลยนะ ต้องคอยกำกับตลอด

แนะนำให้ใจเย็นๆครับ ตอนนี้น้ำก็ท่วม รอให้สถานการณ์ดีขึ้น ก็เดินทางมาเที่ยว กทม ก็ได้ มาซื้อคอมและถือโอกาสมาเที่ยวไปด้วยเลย :yes

คอมเราซื้อมาใช้งานนานๆ เป็นผมลำบากแค่ไหนก็ต้องไปซื้อด้วยตัวเอง มันถึงจะมั่นใจ :)

SinSu
20th October 2011, 19:59
www.wikorncom.com/ นี่ครับ oc ให้จัดสายเนียบ ของหายากมี

HalleluJaH
20th October 2011, 20:01
ผมสั่งจากร้าน computeandmore ของถูกกว่าหลายร้านแต่แพงที่cpuบางรุ่นแพงกว่าชาวบ้านเค้า100นึง รับประกอบฟรีครับต้องบอกร้าน ลงวินโดฟรีต้องบอกอีกแหละ ของแถมไม่มีให้ ฮือๆ ผมสั่งร้านนี้27000 กว่าๆไม่แถมซักอย่างแต่เค้าไม่โกงเรานะ

เขาลดราคาจากที่โชว์ในเว็ปให้รึเปล่าครับ

filmlovegame007
20th October 2011, 20:09
เขาลดราคาจากที่โชว์ในเว็ปให้รึเปล่าครับ
เขาไม่ลดให้ครับ แต่ร้านนี้เชื่อใจได้ผมสั่งมาแล้วตามลายเซ็นข้างล่าง ถ้าจะสั่งต้องเช็คของก่อนนะครับว่าตรงกันปล่าวพอองที่ผมสั่งมาถึงผมนั่งแกะกล่องเลยมาครบปล่าวจะได้ไม่ถูกหลอก
แนะนำเอาร้านที่คนเขานิยมซื้อกันนะครับ