PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอบ่นหน่อย (ไร้สาระ(มาก!))

liberate01
20th October 2011, 21:02
ไม่มีอะไรมากครับแค่อยากมาเล่าความซวยที่วันนี้ได้เจอมาให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมไปเรียน รด. ซึ่งปกติจะได้เรียนในห้องสบายๆแต่เนื่องจากช่วงนี้น้ำท่วมเขาเลยให้ช่วยทำกระสอบทรายแล้วครูฝึกเขาบอกว่าจะเลิกเร็วผมก็ทำหน้าที่ๆได้รับไปจนเสร็จ(เหนื่อยมาก)แต่ก็ดีครับที่ได้ช่วยอะไรกับเขาบ้างถึงจะเหนื่อยแต่ก็สนุกดีจนถึงเวลาเลิกประมาณ 16.00 น (สุดท้ายก็เลิกเวลาเดิม -*-) ความซวยมันเริ่มตรงนี้แหละครับหลังจากผมเลิกเรียนผมก็ไปรอรถตู้(ปกติผมจะกลับแท็กซี่แล้วก็จะหารกับเพื่อน5คนแต่วันนี้มีแค่ผมกับเพื่อน2คนก็เลยกลับแท็กซี่ไม่ไหว)แต่รถตู้ก็เต็มตลอดพอเจอรถที่ยังว่างก็มีคนวิ่งตัดหน้าอีก(ต่อหน้าต่อตา -*-) ผมก็เดินไปเรื่อยๆจนเจอไอพวกที่เดินแซงมารอรถข้างหน้าผม(มันมีกัน6คน) ผมก็เลยตกลงกับพวกมันว่าจะกลับแท็กซี่ด้วยกันแบ่งเป็นคันละ4คน แต่รถแท็กซี่ก็ไม่ค่อยมี (ทั้งๆที่ตอนผมรอรถตู้มีเยอะมาก) พอแท็กซี่ผ่านมาก็บอกไปส่งรถอย่างเดียว (แล้วจะเปิดไฟ ว่าง ทำไมวะ) แล้วมีอยู่คันหนึ่งพอผมโบกปุ๊ปมันรีบปิดไฟ ว่าง ทันทีเลย ช่างน่าถีบสะจริงๆ ผมก็โบกอยู่อย่างนั้นจน 18.15 น (รอตั้ง2 ชม) ก็มีรถที่ยอมไปจนได้ จากนั้นผมก็นั่งรถไปจนถึงจุดหมายแล้วก็หาร4กับเพื่อนจ่ายไปคนละ 35 บาท จากนั้นพ่อเพื่อนผมก็มารับผมก็ขอติดรถไปด้วยเพราะบ้านอยู่ไกล้กัน ก่อนจะถึงบ้านผมก็ขอให้พ่อเพื่อนผมจอดที่ตลาดก่อนเพราะผมจะไปซื้อกับข้าว แล้วผมก็ไปซื้ออาหารตามสั่งครับ จัดไป อาหารสิ้นคิดกล่องนึง ผมก็นั่งรอไปครับ พอผมเห็นเขาทำเสร็จผมก็กะจะควักตังในกระเป๋ากางเกงมาจ่ายแต่ที่ไหนได้ล้วงไปล้วงมาหลายรอบแต่มันว่างเปล่า ใช่เลยครับ กระเป๋าตังผมหายสะแล้ว ผมคิดว่าคงทำหล่นหายจึงลองโทรไปถามเพื่อนว่าตกอยู่ในรถเพื่อนรึปาวแต่เพื่อนผมบอกว่าไม่มี (สงสัยคงตกในรถแท็กซี่อุตส่านับตังจ่ายตั้งนานสุดท้ายก็ให้เขาไปหมดกระเป๋ารวมถึงบัตรประชาชนกับบัตรนักเรียน) ผมก็ไม่รู้จะบอกเจ้าของร้านยังไงดี (ป้าเขาหน้าโหดมาก) ผมก็เลยวางกระเป๋านักเรียนไว้ที่ร้านเพื่อเป็นหลักฐานว่าผมไม่ชิ่ง แล้วบอกว่าขอเวลาแปปเดียวผมมาจ่าย โชคดี(รึเปล่า -*-)เพราะที่ทำงานแม่ผมอยู่ไกล้ผมก็เลยรีบไปหาแม่เพื่อจะขอตัง แต่ที่ไหนได้แม่ผมหยุดงาน (แม่ผมหยุดทีไรไม่เคยอยู่บ้าน -*-) ผมโทรหาแม่เท่าไรก็ไม่รับจนผมต้องยืมตังเพื่อนที่ทำงานของแม่ผมซึ่งเขาก็ไม่ค่อยถูกกับแม่ผมด้วยคงจะเอาเรื่องผมไปนินทาแน่นอน แล้วผมก็รีบวิ่งไปจ่ายค่ากับข้าวทันที (เขาเกือบจะออกไปตามหาผมแล้วสงสัยนึกว่าผมชิ่ง) แล้วก็ยังต้องเดินกลับบ้านมาอีกไกลเลยครับ ทำให้วันนี้ผมเซงมาก โกรธแม่ผมด้วยละหยุดทีไรไม่เคยคิดจะอยู่กับลูก กลับมาไม่มีอารมณ์เล่นเกมเลยก็เลยมานั่งบ่นให้พวกคุณฟังเนี่ย :sweat ขอเพิ่มนิดนึงที่ผมสั่งกระเพราไข่ดาวไว้พอผมจะกินข้าวดันไม่มีไข่โอ้พระเจ้าเจ้าของร้านลืมทอดไข่แถมเก็บเต็มราคาด้วย ซวยขนานแท้

montreepot
20th October 2011, 22:03
ผมบอกตรงๆ ไม่กล้าอ่านอ่ะครับ

เจ้่ของกระทู้น่าจะจัด บรรทัดให้มันน่าอ่านนะครับ

(แนะนำ ไม่ได้ใช่ว่านะ เดี๋ยวก็มาด่าผมอีก)

August
20th October 2011, 22:07
^
^
^
เห็นด้วยกับข้างบน

moymoy258
20th October 2011, 22:11
ตาลายนิดหน่อย

titan888
20th October 2011, 22:17
โชคร้ายจังครับ

ป.ล. ต้องอ่านค้าง นิ่งๆ จะไม่ตาลายนะครับ

EvilSoul
20th October 2011, 22:18
หมุนรอบตัว 3 รอบแล้วนอน รับรองหาย :cool:

ล้อเล่นครับ อย่าเครียดๆ :sweat
สวดมนต์ก่อนนอนแล้วภาวนาให้วันพรุ่งนี้โชคดีครับ :cool:

ponzaaz55
20th October 2011, 22:20
อย่าเครียดท่านๆ

ปล.ลายเช็นท่านนี่ ถูกใจ จริงๆ 5 5 5

QuellasE
20th October 2011, 22:21
ศูนย์ไหนครับนี่

ปี2 ที่ ม.พัน1.รอ. วันอังคารผมได้ทำถุงยังชีพมา 2 สัปดาห์แล้ว

แต่หลังจากลงรถแล้ว คุณซวยจริงๆ คิดว่า วันนี้ไม่ใช่วันของคุณ ละกันครับ

onibaku_401
20th October 2011, 22:30
โชคร้ายจังครับ

ป.ล. ต้องอ่านค้าง นิ่งๆ จะไม่ตาลายนะครับ\

เห็นด้วยครับ

TONP555
20th October 2011, 22:36
อย่าเครียดนะครับเป็นกำลังใจให้ :cool:

Phenomenom555
20th October 2011, 22:43
แนะนำให้ จขกท. (ถ้าเป็นคนพุทธ) สวดมนต์+ทำบุญเลยคร้าบบบ

พูดเล่นคร้าบบไม่ขนาดนั้น คือมันก็มีบ้างบางวันที่เราจะซวยก็เป็นเรื่องธรรมดา อาจจะไม่บ่อย

แต่มันก็คงไม่เป็นแบบนี้ทุกวันหรอกครับ ฟ้าหลังฝนยังมี เป็นกำลังใจให้ จขกท.อย่าเพิ่งเซ็งมาก

หาไรทำให้คลายเครียดเลยคร้าบบบ

liberate01
20th October 2011, 22:45
ศูนย์ไหนครับนี่

ปี2 ที่ ม.พัน1.รอ. วันอังคารผมได้ทำถุงยังชีพมา 2 สัปดาห์แล้ว

แต่หลังจากลงรถแล้ว คุณซวยจริงๆ คิดว่า วันนี้ไม่ใช่วันของคุณ ละกันครับ
ผมเรียนปี2อยู่ที่ ปตอ.พัน5 ครับ แถวปากเกร็ด

liberate01
20th October 2011, 22:51
แนะนำให้ จขกท. (ถ้าเป็นคนพุทธ) สวดมนต์+ทำบุญเลยคร้าบบบ

พูดเล่นคร้าบบไม่ขนาดนั้น คือมันก็มีบ้างบางวันที่เราจะซวยก็เป็นเรื่องธรรมดา อาจจะไม่บ่อย

แต่มันก็คงไม่เป็นแบบนี้ทุกวันหรอกครับ ฟ้าหลังฝนยังมี เป็นกำลังใจให้ จขกท.อย่าเพิ่งเซ็งมาก

หาไรทำให้คลายเครียดเลยคร้าบบบ
ผมไม่ใช่แค่เป็นคนพุทธนะครับแต่ผมเคยบวชมาแล้ว บวชนานด้วย (ตั้งแต่สึกมาก็ไม่ค่อยได้สวดมนต์เลยครับ)

earthh
20th October 2011, 22:53
ใจเย็นๆ คับท่าน
ปล. ลายเซ็นท่านนี่มาจากเรื่องไหนคับ จะไปหาซื้อ:inlove

liberate01
21st October 2011, 03:04
ใจเย็นๆ คับท่าน
ปล. ลายเซ็นท่านนี่มาจากเรื่องไหนคับ จะไปหาซื้อ:inlove
ผมไปเอาของคนอื่นมาครับ :sweat

bigspy77
21st October 2011, 03:33
ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแอแม้จะร้องไห้ เป็นกำลังใจให้ครับ

nongtee852
21st October 2011, 03:38
อ่านมาก็เครียดตามพอตอนสุดท้ายเล่นเอาผมตกเก้าอี้เลยนะ

montreepot
21st October 2011, 03:44
อ่านแล้วก็ เห็นใจนะครับ

ยังงี้ละครับ ทำความดี ไม่มีใครเห็น

แต่มันเป็นการดีครับ ที่เราปิดทองหลังพระ

ทุกคนมีเรื่องซวยกันทุกคนครับ อยู่ที่เวณกรรมของแต่ละคน

แต่ผมเชื่อว่า เจ้าของกระทู้เป็นคนดีพอ ที่พระจะช่วยคุ้มครองนะครับ

ซักวันเดี๋ยวมันก็ต้องมีโชคดีบ้างละครับ เอาใจช่วยนะ

ป.ล.เป็นคนดี แล้วไม่ได้ดี มันไม่มีจริงหลอกครับ เชื่อผมเถอะนะ แต่มันต้องใช้เวลา กว่าดวงจะมาหาเรา เชื่อผม

AT[m]-l3LADE
21st October 2011, 04:04
โมโหหิว ไข่ดาว บวกไปด้วย-/-

RotheR
21st October 2011, 10:02
อ่านจนจบ มึนนิดหน่อย แต่ก็นะ จะซวยอะไรขนาดนั้น:sweat

Enzo
21st October 2011, 10:53
ซวย ซ้ำ ซวย ซ้อน

:cool:

tiktee37
21st October 2011, 11:43
อืม อ่านไม่จบยอมรับ

samekubpom
21st October 2011, 12:15
เรื่องร้ายผ่านไปเรื่องดีดีก็คงจะเข้ามานะฮะ

ผมไปเรียน รด ก็เห็นเขาวางกะสอบทรายไว้นะ ไม่ยักกะใช้พวกผมให้นั่งเรียนทั้งวัน

pza00007
21st October 2011, 12:21
ซวยสุดๆเลย -*-

luislsuarez
21st October 2011, 15:00
โคตรจะสบายครับ ผมเรียนวันที่ 24 ดำ แหงมๆ (จากดำยุแล้วววววววววววว ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เฮือก)

earthcici
21st October 2011, 15:21
อย่าไปเครียดครับ เดี๋ยววันดีๆก็มาหาวันร้ายๆก็หายไปอย่าไปซีเรียสอะไรให้คิดปวดหัวเปล่าๆครับเดี๋ยวถ้าเจอแบบนี้อีกมันจะคิดอะไรไม่ออก คิดในแง่บวกไว้ตลอดแล้วหัวมันจะบอกว่าต้องทำยังไง
ผมก็เคยเจอของหายแบบนี้ แต่ไอ้ที่หายนั่นน่ะมันรถเลยล่ะ ksrสุดรักสุดหวงราคาครึ่งแสนหายไปไม่มีบอกกล่าวผมยังยิ้มหัวเราะก๊ากได้เลย (หัวเราะทั้งน้ำตาอ่ะนะ 55+) ก็คิดว่ามันคงหาเจออยู่ รุ่งขึ้นยกแก๊งค์ตามหาเจอมันแว๊นอยู่ เสร็จตู!55+

arabas
21st October 2011, 15:28
อืม............................................. ไม่มีต้องคำบรรยายใดๆที่ลึกซึ้ง เพราะมันลึกซึ้งมากชีวิตคุณ

ToshirO
21st October 2011, 18:23
ถ้าเรื่อง ร.ด ผมซวยหนักกว่านี้เยอะ นี้ปกติเข้าห้องสบายๆ แต่ของผมปกติฝึกกับทราย 55+
"หมอบ" จะตะโกนหาบิดารึไง(วะ) แล้วอย่าไปเชื่อว่ามันจะให้กลับเร็วนะครับ ฝันกลางวันชัดๆ เดี๋ยวมันก็หาเรื่องไม่ให้ไปจนได้อะแหละ
เซ็งกับ****จริงๆ ยศน้อยกว่าเคโรโระแล้วยังจะทำเป็นแอคอีก เซ็ง

BoomSuperNoob
21st October 2011, 18:47
เอิ่มมม แบบว่า

ซวยหนักจริงๆครับท่าน ถ้าเป็นผม หน้าเปลี่ยนสีตั้งแต่ตอนกระเป๋าตังหายล่ะ

misterdiy38
21st October 2011, 18:53
คนเรามันก็ต้องเจอเรื่องเลวร้ายบ้างแหละครับ เป็นธรรมดา ชีวิตจะได้ออกรสชาติบ้าง อย่าซีเรียสๆ ^^

atomza07
21st October 2011, 19:49
เป็นอะไรที่ ซวยมากเลย นะครับ

peamchery
21st October 2011, 20:05
ชีวิตก้าวต่อไป 55

yoshi3416
21st October 2011, 22:11
อ่านจบผมปวดตาเลย

gsuhplyf
21st October 2011, 23:21
คือผลบุญมันตามไม่ทันครับ เพิ่งทำไปหมาดๆ ^^