PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ DIRT ภาคที่คิดว่ามันสุดให้หน่อยสิครับ ผมเลือกไม่ถูกเพราะไม่เคยเล่นเลย

koibito
21st October 2011, 00:29
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

PhenomXII
21st October 2011, 00:37
เอาภาคที่ผมเคยเล่นนะครับ มี colin mcrae 04 , Dirt , Dirt2 , Dirt3
ภาค 04 กับ dirt ไม่ต้องพูดถึงครับ หาเกมยากแล้ว
ที่ผมคิดว่ามันส์สุด ก็ต้อง Dirt2 ครับ ระบบขับดี Force Feedback ก็เยี่ยมครับ รถไม่ grip เกินไป เข้าโค้งลื่นๆ Drift ได้ไม่ understeer
ส่วน Dirt3 ก็มันส์ครับ แต่รถ grip เยอะไปหน่อย ไม่ค่อย drift ส่วนเรื่องระบบการขับนั้น ก็ ok พอๆ กับ Dirt2

เรื่องความสมจริง ระบบฟิสิก ผมว่าเกมพวกนี้ยังห่างไกลครับ เพราะมันเป็น arcade driving มากๆ ถ้าอยากได้อารม rally สมจริง ลองหา Richard Burns Rally ดูครับ ภาพไม่สวยมากแต่ระบบฟิสิก การขับ สุดยอด

koibito
21st October 2011, 12:35
พอจะมีลิ้งเกมส์บ้างไหมครับ