PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามเกี่ยวกับHMรวมๆหลายๆภาคครับ

gosjijee
21st October 2011, 02:47
คือผมอยากจะถามว่า
1.ภาคไหนที่มีแต่งงานได้บ้างครับ
2.มีภาคไหนที่เป็นเนื้อเรื่องเกี่ยวกับเมืองMineral Townบ้างครับ
ช่วยบอกหน่อยครับ เอามันทุกภาคนี่แหละ ตอนนี้ผมเล่นBTNใกล้จะทำอะไรครบแล้ว ว่าจะหาภาคอื่นเล่นต่อ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

-=[BlueBlood]=-
21st October 2011, 23:57
1.ถามว่าภาคไหนที่แต่งงานไม่ได้อาจจะมีคนมาตอบให้นะ อย่างน้อยก็Innocent Life ของPSPที่ไม่น่าจะแต่งได้ และก็พวกแนวpuzzleแข่งกับชาวบ้านเอามันส์ ส่วนที่เหลือหาคนที่เล่นครบทุกภาคมาตอบดีกว่า
2.ภาคFriend of Mineral TownของGBAค่ะ เหมือนภาคBack to Natureแทบทุกอย่าง ต่างกันแค่คอนโซลที่เล่น และรายละเอียดที่เยอะกว่า และอีก2ภาค
2.1 Harvest Moon DS เนื้อเรื่องไม่ต่อเนื่องกันหรอก แต่ถ้าเล่นในDSแล้วเสียบตลับของGBAใส่(ไม่รู้ในEmuจะมีวิธีนี้รึเปล่า) จะมีตัวละครที่จีบได้จากMineral Townจะแวะมาแจมในภาคนี้ด้วย และแน่นอนว่าจีบได้
2.2 Island of Happiness ในภาคนี้ ตัวละครที่จีบได้จากภาคFriend of Mineralจะมาในฐานะนักท่องเที่ยวค่ะ แต่เสียใจด้วยจริงๆ ตัวละครที่ว่าอยู่ในสถานะที่แต่งงานกับคู่แข่งไปเรียบร้อยแล้ว เสียดายคุณหมอTrentมาก

gosjijee
22nd October 2011, 22:50
ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะให้ช่วยแนะนำได้เปล่าว่าเล่นภาคอะไรต่อดี ^^

-=[BlueBlood]=-
22nd October 2011, 22:56
ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะให้ช่วยแนะนำได้เปล่าว่าเล่นภาคอะไรต่อดี ^^
ถ้าไม่กลัวเบื่อ และอยากจีบพวกหน้าเดิมๆอยู่ก็ไปเล่นFriend of Mineral Townค่ะ (ภาคนี้จีบนางฟ้าได้ด้วย) แต่ที่ดูต่อเนื่องและมีพัฒนากาีรมากที่สุดก็คงจะเป็นภาคIslandนะ น่าเสียดายที่จีบใครไม่ได้แล้ว

suradet55
23rd October 2011, 09:17
ภาค a wonderful life ครับ ภาค save the home land ครับ

gosjijee
25th October 2011, 00:48
save the homeland นี่รู้สึกแต่งงานไม่ได้ ใช่เปล่าครับ