PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook ไม่อ่าน cd/dvd ครับ

Kellidev
21st October 2011, 07:48
ไม่รู้เป็นที่อะไรเมื่อวานก็ใส่แผ่นดูหนังปกติมาวันนี้เปิดเครื่องมา กะจะดูต่อแต่drive dvd มันไม่แสดงข้อมูล dvd(แบบว่าเหมือนใส่ แผ่นเข้าไปแล้วขึ้น no disc)
ลองเอาแผ่นอื่นๆมาใส่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่มีเสียงแผ่นวิ่งด้วย อยากรู้ว่ามันเสียรึเปล่าครับ ถ้าเสียแล้วค่าเปลี่ยนหรือซ่อมนี่เท่าไหร่ครับ

rotary_wahwah
21st October 2011, 12:31
ลองเอาพวกแผ่น cd dvd อ่านดูแล้วใช่ไหมครับ แนะนำว่าเอาแผ่นที่ลองใหม่ๆหน่อยก็ดีครับ
แล้วดูว่ามันยังตอบสนองไหม

แล้วถ้าเสียนะครับ แนะนำลองซื้อเป็นแบบ external เลยก็ดีครับ ซ่อมง่ายกว่า
แล้วย้ายไปใช้กับเครื่องอื่นได้ครับ

Kellidev
21st October 2011, 18:48
ลองแล้วมันไม่วิ่งเลยครับ:sweat แล้วแบบ external นี่ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

chikuva
21st October 2011, 18:57
อายุเกินหนึ่งปีหรือยังครับ ถ้าเกินแล้วน่าจะเสียแล้ว ถ้ายังไม่เกินส่งเครมเลยครับ
ส่วน external น่าจะราคาราวๆ 1000-1200