PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอนอกเรื่อง EA บ้านเรา

real21th
21st October 2011, 12:35
EA ประกาศยกเลิกสัญญาการเป็นตัวแทนจำหน่ายของ SALUZI !!
เป็นอะไรที่กดดันไทยเรา
ต่อไปเราอาจจะทำเหมือน รัสเซีย
หรือเกาหลีเหนือที่แฮกเกมส์มาออกเอง
ในเมือลิขสิทธ์ทำเราเอง
ทางตัวแทนพยายามทำให้เกมส์ถูกลง เพือให้เราพอจะซื้อไหว ด้วยค่าเงินแต่ละประเทศไม่เท่ากัน
อีกทั้งทางฝั้ง เอเชียเราถือว่าบ้านเรานั้นถูกกว่าที่อื่นๆทำให้บางประเทศไม่อยากให้เราขาย
อดีตเราก็โดนปิดEAไทยเพราะเกมส์ถูกที่ต่างๆจึงขายไม่ได้ต่างชาติสั้งเราหมด
และหลายเรื่องอีก
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ
จากที่อ่านและพบมา
ถึงแม้เราๆจะโหลดเป็นส่วนใหญ่แต่เราๆก็ซื้อก็ต่อเมื่อมองแล้วคุ้มกับเงินที่จ่ายไป

GeminiIcey
21st October 2011, 12:37
รู้ว่านอกเรื่องแล้วยังจะตั้งกระทู้ทำไมครับ -.- ก็รู้ว่าตอนนี้มันช่วงปิดเทอม แต่เพลาๆลงหน่อยก็ได้ครับ ผมเห็นใจผู้ดูแลบอร์ด

emperoraong
21st October 2011, 12:40
ผมเห็นด้วยอย่างแรง แต่มันก็ผิดหมวดอะ - -

awoy
21st October 2011, 12:41
อีกและ เรื่องนี้ผมก็รู้ว่าเครียด(ผมก็พรีออเดอร์ไป) แต่ทำไมต้องผิดหมวดด้วยครับ และคนส่วนใหญ่เข้าหมวดนี้เพื่ออะไรคงจะรู้นะ ว่าเปอเซ็นคนซื้อแท้น้อยมากๆท่าเทียบกับโหลดเถื่อน
ดังนั้นย้ายไปเกมทอร์คซะดีๆ

parkchan
21st October 2011, 12:51
ฟอรั่ม: PC Game - Download
Download เกมคอมพิวเตอร์ เท่านั้น !! (ผิดหมวดลบทันที)

RES_PAUL
21st October 2011, 12:52
ผิดหมวดรู้ว่าผิดยังตั้งแถมเข้าใจอะไรผิดอย่างมาก EA ไม่ได้กดดันเลยแม้แต่น้อย ซาลูซี่ทำตัวเองก่อแต่ปัญหาคาราคาซังมาหลายเรื่อง
โกงเงินลูกค้าทำให้มีการร้องเรียนขึ้นโรงขึ้นศาลมันสมควรอยู่แล้วที่จะโดนปลดอยากจะได้ตัวแทนที่ดีและมีคุณธรรมแต่ก็น่ะคนที่พรีไปแล้วไม่ได้ก็ขอสดงความเสียใจด้วย

AUTcher
21st October 2011, 12:59
EA เค้าไม่ผิดนา !! :(

-[Chelsea_FC]-
21st October 2011, 18:46
EA คงเห็นสภาพประเทศไทยในตอนนี้ ยังไม่พร้อมที่จะทำธุรกิจด้วยล่ะมั้งครับ ไหนจะน้ำท่วม ไหนจะพวกนัก....... ไหนจะอะไรอีกมากมายคงรู้กัน :sweat

hianoy007
21st October 2011, 19:32
-;363477']EA คงเห็นสภาพประเทศไทยในตอนนี้ ยังไม่พร้อมที่จะทำธุรกิจด้วยล่ะมั้งครับ ไหนจะน้ำท่วม ไหนจะพวกนัก....... ไหนจะอะไรอีกมากมายคงรู้กัน :sweat

:cool::cool::cool: