PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สายกีต้าร์ ขึ้นสนิม

houkago-teatime
15th July 2011, 00:43
เอ่อ พอดีสายกีต้าร์ขึ้นสนิมครับ แล้วมันมีผลต่อเสียงของกีต้าร์มั๊ยครับ

แล้วต้องเปลี่ยนเลยใช่มั๊ยครับ ??

ขอความกรุณาด้วยครับ :)

Kyonman
15th July 2011, 00:50
มีผลแน่นอน ครับ แต่ไม่ค่อยมาก แถมเล่นได้ไม่ ลื่นไหล สนุกด้วย เปลี่ยนใหม่ได้ เปลี่ยนใหม่เลยครับ

สาย กีต้าร์ ไม่ใช้แฟน ไม่จำเป็นต้องเก็บไว้เล่นเชยชม ถ้าใช้ไม่ได้หรือไม่เต็มประสิทธิภาพเท่าที่ควร เปลี่ยนได้เปลี่ยนเลย

sentinel12
15th July 2011, 22:32
มีผลครับ จะทำให้เสียงมันทึบๆ และ ไม่สว่าง ส่งผลเสียต่อ FretBoard อีกด้วย (เป็นคราบ) แนะนำว่าถ้าไม่เกินกว่า เงินทุนเกินไปก็เปลี่ยนเลยครับ เสียง จะสว่างกว่า ตอนเป็นสนิม

houkago-teatime
16th July 2011, 00:18
ขอบคุณมากครับ :) แต่คิดว่า คงไม่เปลี่ยน จะซื้อตัวใหม่แล้ว

เพราะ ตัวที่เล่นอยู่ ยืมเขามาเล่น

ขอบคุณทุกคำตอบจริงๆครับ