PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไฟดับ โปรแกรมต่างๆหาย ช่วยทีจ้า

oK-ONo
21st October 2011, 15:26
คือว่าไฟมันดับ พอเปิดเครื่องมาโปรแกรมต่างๆหายหมดจะทำไงดีค่ะ

พอเข้าไปดูข้อมูลโปรแกรม Nod32 , KMPplayer , ACDsee ก็มข้อมูลเล็กน้อยใช้งานไม่ได้

ทำไงดีช่วยทีค่ะ

Facebook
21st October 2011, 15:42
โปรแกรมเหล่านั้นติดตั้งบนคอมพิวเตอร์มานานหรือยังครับ ลองใช้ System Restore ครับ ย้อนกลับไปวันก่อนหน้านี้

Start > All Program > Accessories > System Tool > System Restore

rotary_wahwah
21st October 2011, 16:53
เพิ่มเติมให้ครับ ถ้าทำ System Restore ก็ระวังไฟล์ที่เคยทำหลังจากจุด restore หายไปด้วยนะครับ
อีกอย่างเวลาไฟดับ กระชากพวกนี้ ก็ระวังพวกอุปกรณ์อย่าง HDD , psu , vga เสียนะครับ

paripari
21st October 2011, 19:08
ไม่ลองเข้าไปดูในไดรฟ์ C > Program ดูนะครับว่ามันยังอยู่รึเปล่า ถ้าไม่อยู่ก็ตามเร็บบนไป
ปล.ลงทุซื้อ UPS สักตัวนึงเถอะครับเอาแบบถูกๆมาเพื่อกันไฟตกก็ได้

oK-ONo
22nd October 2011, 13:14
ขอบคุณค่ะ ได้แล้วค่ะ