PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามก่อนลงวิน8

yakuzapai
21st October 2011, 15:31
คือลงวิน7 ไว้ c แล้ววิน 8 ไว้ e ได้ปะคับ ละถ้าจะลบวิน 8 มันจะบูทเข้าวิน 7 ได้ปกติปะครับ ละไดเวอร์จะลงใหม่ปะครับ แล้วขอวิธีลบวิน 8 แบบถูกต้องด้วยนะครับ:yes:):):):):)

rotary_wahwah
21st October 2011, 16:46
คือลงวิน7 ไว้ c แล้ววิน 8 ไว้ e ได้ปะคับ
^ ได้ครับ ลงแยก drive ไว้แล้วเลือก bootloader สำหรับเข้า os แต่ละอันได้

ละถ้าจะลบวิน 8 มันจะบูทเข้าวิน 7 ได้ปกติปะครับ
^ ได้ครับ ถ้าคุณลง windows 7 ไว้เป็นอันดับแรกครับ
หรือถ้าไม่ได้สามารถ repair startup ผ่านแผ่น windows ได้ครับ

ละไดเวอร์จะลงใหม่ปะครับ
^ ไม่ว่าจะลง windows ใหม่ยังไง ก็ต้องลง driver ใหม่หมดครับ เว้นเสียว่ามันมีมาให้แล้วบางอัน

แล้วขอวิธีลบวิน 8 แบบถูกต้องด้วยนะครับ
^ ถ้าลง windows 8 ไว้ drive e อย่างที่บอก ก็สามารถลบได้โดยการ format ทั้ง drive e เลยครับ ทีเดียวหายหมด

chikuva
21st October 2011, 18:59
เพิ่มเติมนิดหนึ่ง

แล้วขอวิธีลบวิน 8 แบบถูกต้องด้วยนะครับ
^ ถ้าลง windows 8 ไว้ drive e อย่างที่บอก ก็สามารถลบได้โดยการ format ทั้ง drive e เลยครับ ทีเดียวหายหมด
หลังจากลบแล้วต้องแก้ bootloader สำหรับเข้า os ด้วยครับ