PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไม Jokergameth ในสมัยนี้ มีแต่ลิ้งหารายได้อะครับผม

golfsorasak
15th July 2011, 01:30
บางคนที่โหลดเกมส์ คงเบื่อใช่ไหมกับการที่ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์ เพื่อโหลดเกมส์

ไม่เหมือนตอนแรกๆ ที่ผมมาโหลดจากเว็บนี้ เลย ตอนนั้นไม่มีอะไรโฆษณาซักอย่าง แต่ตอนนี้ ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์

บางทีโหลดเกมส์หลายๆ พาส เผอิญ พาสสุดท้ายเสียอีก เอ้า ละที่โหลดมาละ พังเลยลบหาโหลดใหม่

ผมรู้สึกว่า เว็บ Jokergameth เริ่มจะไม่ใช่เว็บแบ่งปันของฟรีละ

-3Hz_I3oom-
15th July 2011, 01:31
ช่วยๆเขาหน่อยก็ดีนะครับคุณแค่เสียเวลาไม่กี่วิกดให้เขาจะได้มีตังค์ไม่ซื้อเกมมาอัพให้คุณโหลดไง

maxninepower
15th July 2011, 01:56
จริงๆ ถ้าจำไม่ผิดเค้าห้ามโพส ลิ๊ง ที่ใช้หาผลประโยชน์เข้าตัวเอง นะครับ - -

Dark_Area
15th July 2011, 02:01
ช่วยๆเขาหน่อยก็ดีนะครับคุณแค่เสียเวลาไม่กี่วิกดให้เขาจะได้มีตังค์ไม่ซื้อเกมมาอัพให้คุณโหลดไง
ประมาณนั้น

เกมส์สมัยนี้มัน 2-3 GB+ มีใครมานั่งอัพให้โหลดไปเฉยๆ บ้างล่ะ -.- เอ้อ ใจดี ว่างมาก ไม่เหมือนเกมส์แต่ก่อน ประมาณ 1-2 GB กำลังดี
ไม่กี่วิเอง กดไปเถอะครับ :D ส่วนไฟล์ที่เสีย อันนั้นก็แล้วแต่คนโหลดน่ะครับ เพราะก่อนโหลดผมก็กดดูลิงค์ทุกอันก่อน
ถ้าใช้ได้ก็ก๊อป url ใส่ note ไว้โหลด ไม่ต้องไปกดอีกรอบ

จริงๆ ถ้าจำไม่ผิดเค้าห้ามโพส ลิ๊ง ที่ใช้หาผลประโยชน์เข้าตัวเอง นะครับ - -
เออ ช่ายยยยยย เหอๆ แต่ถ้าแบนนะ คนหลักๆ เกมส์แทบจะหายหมด = =

windyremind
15th July 2011, 04:13
ถ้า upload เองก็ไม่เป็นไรครับโอเค
แต่คนที่เอาของคนอื่นมาแล้วครอบ link นี่สิ......

BALLZA
15th July 2011, 06:46
ใส่ลิงค์ Adf หาเงินนี้เค้าไม่ได้เรียกว่าแบ่งปันน่ะครับ แต่เรียกว่า "แบ่งปันเพื่อเอาผลประโยชน์"

ปล.ห้ามตอบกลับเพื่อ Webboard ของเรา ไม่ต้องมาดราม่า

bangkok08
15th July 2011, 06:52
ผมว่า มันก็ไม่เสียหาย นะ ยังไงเราก็ได้โหลดฟรีเหมือนเดิมอยู่แล้ว

The Run
15th July 2011, 07:37
คงงั้นส่วนผมก็ไม่ใช้อะไร
กลัวๆ ว่าจะมีคน "เห็นแก่ตัวจริงๆ"
คือก็อบลิ้ง คนอื่นทั้งๆที่ไม่ได้ อัพโหลดเอง มาใส่
ิลิ่งหาเงิน มาน่าคลิ๊กให้ไหมหละ ขนาด Video ยังมีเลยพี่ ;)

ko555555
15th July 2011, 07:51
บางคนที่โหลดเกมส์ คงเบื่อใช่ไหมกับการที่ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์ เพื่อโหลดเกมส์

ไม่เหมือนตอนแรกๆ ที่ผมมาโหลดจากเว็บนี้ เลย ตอนนั้นไม่มีอะไรโฆษณาซักอย่าง แต่ตอนนี้ ต้องมานั้งคลิ๊กทีละลิ้งค์

บางทีโหลดเกมส์หลายๆ พาส เผอิญ พาสสุดท้ายเสียอีก เอ้า ละที่โหลดมาละ พังเลยลบหาโหลดใหม่

ผมรู้สึกว่า เว็บ Jokergameth เริ่มจะไม่ใช่เว็บแบ่งปันของฟรีละ

มันก็ยังฟรีอยู่นี่ครับเพราะคุณก็ไมได้เสียเงินเหมือนเดิมแค่เสียเวลาเพิ่มไม่กี่วิ

ส่วนเรื่องไฟล์เสียพาทสุดท้ายหรือเสียพาทใดๆนั้นเป็นเรื่องที่มีมานานแล้วตั้งแต่สมัยนู้น มันไม่เกี่ยวกับโฆษณาซักนิด ไฟล์มันไม่ได้เสียเพราะโฆษณา อย่าเอาไปเกี่ยวกันครับ

ถ้าเบื่อการคลิกทีละลิ้ง แบบลิ้งเดียวก็มีตั้งเยอะ ทำไมไม่ใช้ละครับ

patpatzzz
15th July 2011, 07:56
ถือเป็นการสนับสนุนพวกเขาละกันคิดไรมากครับอย่างน้อยพวกเขาก็หาเหมส์ดีๆๆมาให้พวกเราเล่น :XD :)

scapegoat_7
15th July 2011, 08:23
ซื้อแผ่นแท้ไปเลยสิจะได้ไม่ต้องนั่งกดอยู่

forged
15th July 2011, 08:27
เหอๆ ก็ให้เค้าหาเหอ ค่าเช่าเน็ตไม่ใช่ถูกๆๆ

SinSu
15th July 2011, 08:38
เขาไม่ได้มีเวลาว่างมานั่งอัพทั้งวันไม่ทำงานทำการกันหรอก ถ้าขี้เกียจไปซื้อแฟ่นแท้เหอะ

แค่กดให้เขาไม่กี่วิก็บ่น

masterktman
15th July 2011, 08:38
ผมยังชอบที่นี่อยู่นะ
แต่ผมไม่ได้โหลดเกมจากที่นี่แล้วน่ะ
ผมโหลดที่อื่นล่ะ เป็นของนอกน่ะ :)

caramel.plzzz
15th July 2011, 08:39
โหลดบิทสิ !!

กริ้งเดียว ได้เรยยยยย ย

Enzo
15th July 2011, 08:56
ในส่วนตัวผม ผมยอมรับผมครอบลิงค์ ทำไม ?

คือ เนื่องจากการอัพเกมส์ มันไม่ง่ายและรวดเร็วเหมือนกับการโหลด บางทีก็เออเรออยู่นั้นแหละ อัพเกมส์นึงใช้เวลาเปิดคอมเป็นวันๆ หรือสองวัน เพราะบ้านผมก็เน็ตบ้านธรรมดาๆ แต่ใจรักการแบ่งปันไงครับ ถึงทำ

และแถมต้องมาจัดเรียงกระทู้อีกเป็นชั่วโมง ให้สวยให้ถูกใจ ขอเถอะครับไม่กี่วินาที เอง ทำให้หน่อยได้ไม๊ครับเพื่อเป็นน้ำใจเล็กๆน้อย แลกกับเวลาที่ผมทำให้คุณเป็นวันๆ

Enzo
15th July 2011, 09:04
ในส่วนตัวผม ผมยอมรับผมครอบลิงค์ ทำไม ?

คือ เนื่องจากการอัพเกมส์ มันไม่ง่ายและรวดเร็วเหมือนกับการโหลด บางทีก็เออเรออยู่นั้นแหละ อัพเกมส์นึงใช้เวลาเปิดคอมเป็นวันๆ หรือสองวัน เพราะบ้านผมก็เน็ตบ้านธรรมดาๆ แต่ใจรักการแบ่งปันไงครับ ถึงทำ

และแถมต้องมาจัดเรียงกระทู้อีกเป็นชั่วโมง ให้สวยให้ถูกใจ ขอเถอะครับไม่กี่วินาที เอง ทำให้หน่อยได้ไม๊ครับเพื่อเป็นน้ำใจเล็กๆน้อย แลกกับเวลาที่ผมทำให้คุณเป็นวันๆ

EvilSoul
15th July 2011, 09:22
แยก 2 ลิงค์ก็จบละ อันนึงลิงค์ตรง อีกอันลิงค์คลุม แล้วแต่ใครว่าจะสนับสนุน ก็แค่นั้นแหละ

aodlnwlnwaod357
15th July 2011, 09:29
เค้าบอกว่า ห้ามโพสเอาลิงค์ของคนอื่น มา ใส่ เป็นลิงค์หาเงินให้กับเราเอง แต่ถ้าเป็นเจ้าของก็ทำได้หนิครับ อ่าน ดีๆนะครับ บอร์โเก่ากะทำงี้คับ

pai007pai
15th July 2011, 09:53
พี่ๆครับ พวกพี่ที่เขาอัพเกมอ่ะ แทบจะไม่มีกินเลยน้ะครับ
สงสารเค้าหน่อยๆ
ไม่กี่วิเอง
อีกอย่างบางคนพี่เค้ายังเรียนอยู่เลย เป็นการหารายได้เสริม ช่วยพ่อเเม่เค้าด้วย

dogaki
15th July 2011, 09:58
อย่างที่หลายๆ rep บอกครับ ถ้าเกิดเป็นการ up game นี่ เราจะใส่ลิงค์หาเงินไปก็ถือว่า เป็นค่าเหนื่อยสำหรับคนอัพโหลดเกมส์ แต่ว่า ถ้าเอาลิงค์ที่คนอื่นอัพ แล้วมาใส่เองแบบนั้นน่าเกลียดครับ (ถ้าจับได้โดนเอาลิงค์ออกครับ)

ส่วนนอกจากการอัพเกมส์ อัพของให้เขา Download เนี่ย ถ้าเกิดว่าลิงค์โยงไปที่อื่น ถ้าเกิดมีการใส่ลิงค์หาเงินนั่นผิดครับ เพราะ ถือว่าหาผลประโยชน์เข้าตัวเองของแท้ เช่น ลิงค์ไปที่หน้าอื่นของบอร์ด ใส่ลิงค์หาเงิน (ลงทุนมากเลยลิงค์ไปที่หน้าอื่นเนี่ย - -) ลิงค์ไปที่ภาพ (upload ภาพเนี่ยเหนื่อยจังนะนั่น - -) เป็นต้นครับ มีจริงหมดล่ะครับ ทำให้ต้องมาปวดหัวกับลิงค์พวกนี้

boatkung
15th July 2011, 22:54
แต่ก่อนผมก็ใส่ลิงค์หาเงิน แต่ตอนนี้เลิกละ และคิดว่าจะไม่มีทางใส่ลิงค์หาเงินอีก ไม่ว่าจะต้องอัพเป็น 10 พาร์ท 100 พาร์ท ไม่ว่าจะเหนื่อย หรืออดหลับอดนอน เพราะถ้าใจอยากแจก แค่นี้ก็ชิว ๆ
อีกอย่างผมถือว่า ไม่ชอบอะไร ก็อย่าไปทำ ไม่ชอบกดลิงค์หาเงินคนอื่น ก็อย่าเอาลิงค์ตัวเองไปทำหาเงินเหมือนกัน

ส่วนคนอื่นเราคุมไม่ได้ว่าเค้าจะทำยังไง ถ้าไม่ชอบใจก็เลี่ยงไปโหลดเจ้าอื่น ถ้าเลี่ยงไม่ได้ ก็หันไปใช้ Jdownload (http://boatkung20.exteen.com/20110415/jdownloader) ให้มัน Skip ลิงค์โฆษณาให้เราไปเลยก็ได้

ผมว่าถ้าอยากหาคนสนับสนุน มันควรจะมีตัวเลือกให้เค้า การยัดเยียดให้คนกดหรือให้ทำอะไรสักอย่าง มันไม่ใช่เรื่องดี แต่ถ้าคุณคนทำจะไม่แคร์เรื่องนี้ ก็ไม่มีใครว่าอะไรคุณได้เหมือนกัน เพราะสุดท้ายแล้วลิงค์ที่แจกก็ฟรีเหมือนกันหมด แค่เสียเวลาอีกหน่อยนึง กับความรู้สึกของคนบางกลุ่มเท่านั้น

ZeroXIII
15th July 2011, 23:09
มันอยู่ที่ใจครับ

พวกที่ใส่ลิ้งคือต้องการ"หาเงิน"มากกว่า"แบ่งปัน" อีกไม่นานเว็ปก็คงจะเป็นเว็ปหาเงิน

น้ำใจที่เคย"แบ่งปัน"กันก็คงเหลือน้อยเต็มที

next 1000 clip
16th July 2011, 00:43
ของฟรีไม่มีในโลก (หลอกครับ)

digital
16th July 2011, 00:58
แนะนำทำทั้ง 2 แบบเลยครับอย่างเช่นของคุณ gigkok ก็มีทั้ง2แบบใครจะเลือกยังไงก็แล้วแต่
สำหรับผมนะเสียเวลาเพิ่มนิดหน่อยยังไงก็ฟรี ช่วยเขาด้วยสนับสนุนให้หาเกมมาอัพอีก