PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สื่อทำไมเดียวนี้เล่นแรงมากเรื่องน้ำท่วม

bodypan
21st October 2011, 21:58
:ask ออกข่าวกันซะแทบจะฆ่ากันทั้งเรื่อง อาหารแห้ง น้ำท่วมแค่ตาตุ่มแทบจะฆ่ากันจะเอาปืนมายืนกันเลย :( แล้วชาวบ้านต่างจังหวัดเขาไม่ยิ่งหนักกว่าหรอ

มันต้องมีอยู่แล้วละที่บ้างที่จะต้องไม่ท่วมเพราะต้องขีดกรอบความเสียหายให้ได้น้อยที่สุด

แล้วข่าวที่เอานักวิชาการ มาพูดเรื่องแก้ปัญหาน้ำท่วม ถามว่าชาวบ้านดูเข้าใจไหม ผมว่าน่ะข่าวนะจะเป็นการเตือนภัยมากกว่าจะทำให้คนตื่นจนแทบจะฆ่ากันเรื่องที่กั้น และพวกข่าวที่เป็นแรงเสริมกำลังใจให้ชาวบ้าน

ที่ประสบภัยน้ำท่วมให้กำลังใจและแนวทางแก้ไข มากกว่าจะไปถามว่าจะไปอยู่ไหน กินอะไร ทำอะไร

แล้วเพื่อนใน JKG มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างกับสื่อครับ :confused:

NaZi_BF3
21st October 2011, 22:02
ข่าวผมไม่อยากดูไม่อยากฟังอ่ะ มันปะโคมเหมือนเยอะไป จนผมเบื่อมากๆ

Phenomenom555
21st October 2011, 22:30
สื่อกว่าจะออกข่าวมาให้คนดู มันก็มีการปรุงแต่งอะไรบ้างละครับ อย่าไปใส่ใจเชื่อมาก 100% เลย ฟังหูไว้หูดีที่สุดครับ

Boomsk
21st October 2011, 22:35
ดูข่าวน้ำท่วมมากเกินไปอาจทำให้เป็นบ้าได้ ...

bodypan
21st October 2011, 22:56
ดูข่าวน้ำท่วมมากเกินไปอาจทำให้เป็นบ้าได้ ...

จิงคับ ดูแล้วควรหาข้อมูลเพิ่มเติมด้วยดีที่สุด :clap

thotsawat555
21st October 2011, 23:00
ผมไม่ดูหรอกครับ ประกาศเตือน

บ้านผมน้ำไม่มีสิทธิท่วม บ้านตาผมน้ำท่วมทุกปีจนเป็นเรื่องปกติ

นั่งดูเพลงเกาหลีในYoutube ไม่ก็ดู Animax (Winter Sonata จะจบแล้วอะ แงๆ)

Innes
21st October 2011, 23:06
เรป#6ดูบ้างก็ดีนะว่าคนที่บ้านถูกน้ำท่วมเป็นไง
บ้านผมอยู่ตะเข็บชายแดนก็ยังดูเลย

Rukawa
21st October 2011, 23:11
ผมไม่ดูหรอกครับ ประกาศเตือน

บ้านผมน้ำไม่มีสิทธิท่วม บ้านตาผมน้ำท่วมทุกปีจนเป็นเรื่องปกติ

นั่งดูเพลงเกาหลีในYoutube ไม่ก็ดู Animax (Winter Sonata จะจบแล้วอะ แงๆ)

Winter Sonata หนุกหรอครับ ผมเปิดผ่านตลอดเลย เห็นพูดเกาหลี 5555

PeaceterZero
21st October 2011, 23:12
น้ำท่วม พวกที่ไม่มีบ้านเลย เขาลำบากกว่าพวกเราเยอะเลย เข้าใจเขาหน่อยไหม เวลาโดนน้ำท่วม บางคนแทบไม่ได้เหลืออะไรเลยละครับ เหมือนล่มละลาย น่าสงสารเขานะครับ อัมพาตก็เป็นบางคน

ผมจะเกลียดพวกที่เห็นแก่ตัว ด่าคนโดนน้ำท่วม ตัวเองอยู่สบาย ไม่ช่วยอะไรเขาเลย

bodypan
21st October 2011, 23:13
ข่าวที่ออกมา มีแต่ข่าวที่น้ำท่วมแล้ว แล้วก็บอกว่าให้ประชาชนเตรียมตัวไว้ ไม่เห็นมีข่าวที่จะบอกว่าพื้นที่ต่อไปที่ไหนจะท่วม??

AntiBody
21st October 2011, 23:15
มนุษย์ผิดเต็มๆ

next_step2012
23rd October 2011, 17:56
บอกได้สั้นสั้น เอียน!

berrygo60
23rd October 2011, 18:01
บ้านผมก็น้ำ ท่วมครับ

ตอนนี้น้ำลดละ

อยากกลับบ้าน ไวๆ

bodypan
23rd October 2011, 19:34
บ้านผมก็น้ำ ท่วมครับ

ตอนนี้น้ำลดละ

อยากกลับบ้าน ไวๆ

ขอให้ได้กลับบ้านไวไว นะครับ :)

ballba
23rd October 2011, 19:50
บ้านผมยังไม่เคยท่วมเลย ไปช่วยคนอื่นเขา = =

exodus
23rd October 2011, 19:53
ผมชินแล้วครับ ไอ้เรื่องจรรยาบรรณนักข่าวในประเทศเนี้ย
ตีไข่ใส่สีกันสนุกสนาน
ข่าวน้ำท่วมในพื้นที่ก็ไปถ่ายเฉพาะจุดที่มันเป็นแอ่งท่วมหนัก คือปกติบริเวณนั้นน้ำมันท่วมเป็นปกติอยู่แล้วมันก็ไม่แปลก ก็ถ่ายมันแต่ตรงนั้นที่มันท่วมขังอยู่นั่นแหละ แต่เวลาพูดถึงกลับบอกว่าพื้นที่ทั้งหมดซึ่งมันไม่ใช่
แถวบ้านผมน้ำขึ้นหน่อยเดียว ไม่เข้าบ้านเลยด้วยซ้ำ แต่ประกาศซะอย่างกับซึนามิมา ทั้งๆที่จริงๆไม่มีอะไรเลย
ผมเองก็ออกไปเช็คตามระยะเวลาน้ำขึ้นปกติตามประสาคนพื้นที่ แต่ก็ไม่เห็นจะมีอะไรมากมายอย่างที่ข่าวนำเสนอเลย
แค่มันใกล้กรุงเทพหน่อยก็แค่นั้น ไม่รู้ว่าปั่นเรตติ้งให้คนติดตามหรือเปล่า
แม่ผมได้ยินข่าวก็หูเบา บอกน้ำมาๆ อพยพๆ ผมออกไปดูให้เห็นกับตา น้ำแค่เปียกๆพื้น นี่จนถึงตอนนี้ยังไม่เห็นมีอะไรเลย
เซ็ง...

shindo007256
23rd October 2011, 21:34
ผมไม่สนใจข่าวทางโทรทัศหรือสื่อต่างๆนะ รู้เเค่่ว่า น้ำท่วม ลำบาก ต่างๆนาๆ ผมก็เเอบไปอ่านในเว็บสักหน่อย เห็นใจคนที่น้ำท่วมเลยครับ ลำบากมากๆ