PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "Top Secret วัยรุ่นพันล้าน" ใครดูแล้วมาแชร์ความรู้สึกกันครับ

Earth's Bassist
22nd October 2011, 00:53
ส่วนตัวผมว่าเป็นหนังที่ดีมากๆอีกเรื่องนึงของ GTH ที่สามารถสร้างแรงบันดาลใจให้ใครหลายๆคนได้

หนังเล่าเรื่องได้กระชับและเร็วดีครับ ดูไปแล้วไม่รู้สึกเบื่อหรือง่วงเลย

พอหนังจบ ผมก็นึกในใจว่า "อ้าววว !! จบแล้วเรอะ ? แปปเดียวเอง" ซึ่งความจริงเวลาผ่านไป 2 ชม.นิดๆครับ :D

ใครที่กำลังมองหาแรงบันดาลใจ หรือรู้สึกท้อแนะนำให้ไปดูเลยครับ :cool:

ปล.เชื่อไหมครับ ตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่เคยกินสาหร่าย"เถ้าแก่น้อย"เลย แต่พอดูจบก็รู้สึกอยากลองกินดูขึ้นมาอย่างงั้นอ่ะ :eek:

humanzolo
22nd October 2011, 17:00
หนังดีมากๆครับ ตอนจบน้ำตาร่วงเลย ฉากสุดท้ายที่ ต๊อบโทรหาพ่ออ่ะ :'(

SinSu
22nd October 2011, 23:08
โคตร drama เลยไปแข่งกับ PURSUIT OF HAPPYNESS ได้เลยนะเนี่ย ซึ้งสุดๆ

MunWa001
23rd October 2011, 10:48
สาหร่ายเถ้าแก่น้อยผมว่าอร่อยดีนะ มันกรอบดีรสต่างๆก็อร่อยต่างกันไป แม่ผมซื้อแบบแพ็คมาขายผมแอบกินหมดแพ็คแนะ -*- แต่ไม่คิดว่าคนทำจะอายุน้อยขนาดนี้

23rd October 2011, 11:07
สาหร่ายเถ้าแก่น้อยผมว่าอร่อยดีนะ มันกรอบดีรสต่างๆก็อร่อยต่างกันไป แม่ผมซื้อแบบแพ็คมาขายผมแอบกินหมดแพ็คแนะ -*- แต่ไม่คิดว่าคนทำจะอายุน้อยขนาดนี้ผมยังไม่เคยกินเลยครับ ว่าจะไปลองซื้อมากินดูก็ลืมทุกทีเลย ฮ่าๆ :D

phonrath
23rd October 2011, 13:19
ดูเเล้วจ้า ต็อป สู็ชีวิต มากๆๆ สนุกมากกกกกกกก ดูเเล้วได้อะไรมากมาย เศร้า ตอนนที่ ไปส่งของ เเล้ว โทรหาพ่อ ครับ สุดๆ เเละก็ หลายๆตอน

srika23
23rd October 2011, 14:48
เถ้าแก่น้อยไม่เคยกิน เคยกินแต่สาหร่ายสบายรูสิท่า อ่ะครับ คิ_คิ

SpaceRB
23rd October 2011, 18:25
กำลังจะไปดูเลย เนื้อเรื่องมันน่าดูจริงๆนะ ดูตัวอย่างมาจากรายการเรื่องของเรื่องเเล้ว ผู้กำกับกำกับท่าจะเก่งน่าดู ......

thanet
23rd October 2011, 20:15
เป็นหนังแนว ชีวิต ที่สนุกๆ มากกก จริงๆ ครับ แ

rokeman
23rd October 2011, 20:35
ตอนแรกที่เห็นหนังเรื่องนี้คิดในใจ "*****เลียนแบบเรื่องเฟซบุคปะวะ" แต่ก็ยังไม่ได้ดู

ArtFruity :")
23rd October 2011, 20:52
วันนี้ไปดูมาก็โอเคครับ หนังที่ดีมาก สะท้อนชีวิตสร้างแรงบัลดาลใจได้เลย แต่ชีวิตจริงถ้าไม่ขยันจริงก็ไม่มีทางได้แบบเค้าหรอกนะผมว่า แต่งงตรงที่ สาหร่ายอร่อยเพราะโดนน้ำฝนหรืออย่างไร =A=

23rd October 2011, 21:02
กำลังจะไปดูเลย เนื้อเรื่องมันน่าดูจริงๆนะ ดูตัวอย่างมาจากรายการเรื่องของเรื่องเเล้ว ผู้กำกับกำกับท่าจะเก่งน่าดู ......ไปดูเลยครับน้องจูน ถ้าไม่สนุกพี่ให้เตะเลย :D

ตอนแรกที่เห็นหนังเรื่องนี้คิดในใจ "*****เลียนแบบเรื่องเฟซบุคปะวะ" แต่ก็ยังไม่ได้ดูไม่ได้เลียนแบบครับ :)

วันนี้ไปดูมาก็โอเคครับ หนังที่ดีมาก สะท้อนชีวิตสร้างแรงบัลดาลใจได้เลย แต่ชีวิตจริงถ้าไม่ขยันจริงก็ไม่มีทางได้แบบเค้าหรอกนะผมว่า แต่งงตรงที่ สาหร่ายอร่อยเพราะโดนน้ำฝนหรืออย่างไร =A=อ่า... หนังเค้าตั้งใจให้มันเป็นความลับแหละ เพราะมันคงเป็นสูตรลับชอง"เถ้าแก่น้อย"อ่ะครับ :yes

Seasonedz
23rd October 2011, 21:14
ดีมากครับ ตอนสุดท้ายได้อารมณ์มากเพลงแสงสุดท้าย v.ผู้หญิง

Kingsora555
24th October 2011, 11:37
หนังเรื่องนี้เนื้อเรื่องกระฉับมาก มุมกล้องก็ดี เเถมยังได้เเง่คิดหลายอย่าง เป็นผม ให้ 9.5/10 เลย!!

Falenhine
24th October 2011, 16:56
ตอนจบเจ้าของตัวจริงเดินสวนเหอๆ - -*

Blitz
25th October 2011, 21:19
วันนี้ไปดูมาก็โอเคครับ หนังที่ดีมาก สะท้อนชีวิตสร้างแรงบัลดาลใจได้เลย แต่ชีวิตจริงถ้าไม่ขยันจริงก็ไม่มีทางได้แบบเค้าหรอกนะผมว่า แต่งงตรงที่ สาหร่ายอร่อยเพราะโดนน้ำฝนหรืออย่างไร =A=

นำสาหร่ายแช่น้ำก่อนทอดครับ ทำแบบนี้กันหมดนั่นแหละ

แต่ความลับของเถ้าแก่น้อยอยู่ที่เครื่องเทศต่างหาก

โดยส่วนตัวผมดูมาแล้วครับเรื่องนี้ หนังดำเนินเรื่องได้รวดเร็วและเข้าใจง่ายดี ดราม่าเยอะ มีฉากปนขำด้วย

เนื้อเรื่องให้แรงบันดาลใจได้ดีครับ

"ถ้าครั้งนี้ไม่สำเร็จ เราก็จะไม่เหลืออะไรอีกแล้ว.."

ชอบท่อนนี้ที่สุดแล้วมั้ง :3

l3oSsGaMe
25th October 2011, 23:23
ตอนจบเจ้าของตัวจริงเดินสวนเหอๆ - -*
อ้าวเวนกำผมไม่ทันเห้น

thaiemotion
25th October 2011, 23:26
แนะนำคนที่กำลังจะไปดูให้ไปดูประวัติของเจ้าของเถ้าแก่น้อยก่อน ในรายการวู้ดดี้ ถึงจะสนุก
ผมยอมรับตอนสุดท้าย ประทับใจน้ำตาซึมมาก คิดว่าชีวิตของคุณต๊อบมีอุปสรรค์ทุกเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นตอนสุดท้ายที่กำลังจะเอาของไปส่งยังมีอุปสรรค์
หนังดีแห่งปีของค่าย GTH เลยทีเดียว ช่วยกันอุดหนุนนะครับ (นักแสดงคนนี้แหละเหมาะกับบทนี้ที่สุดแล้ว)

worametza
26th October 2011, 00:15
พี่มุกไหม น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

ปล. หนังดีมากเลยครับ ดูแล้วมองตัวเองเลยแหะ

Namies123
26th October 2011, 06:57
ต๊อบใส่เสื้อเหลืองเปรอะสีทั้งเรื่องเลยครับ :)

Vendetta 05
26th October 2011, 21:41
บอกได้เลย หนังดี สาหร่ายอร่อย !! ^^
ทั้งฮา ซึ้ง และมันส์(โดยเฉพาะซาวด์เเทร็คบางฉาก) ควงใครไปดูก็สนุก (ผมควงแฟน ^^ )
หนังให้แรงบันดาลใจอย่างแรงอ่ะ คือ คนมันจะไม่ยอมแพ้อ่ะ มันมุ่งมั่นอ่ะ จะทำอะไรมันก็สำเร็จ มันไม่ได้อยู่ที่ว่า ทำได้ไหม แต่มันอยูที่ได้ทำรึเปล่า ?
หนังเรื่องนี้ชอบมาก ตัวละครแสดงดีมากอ่ะ โดยเฉพาะ ลุงของต็อบอ่ะ ซึ้งมากๆเลย ดูปุป เดินออกจากโรง นึกอยากกิน เถ้าเเก่น้อยมาอย่างตะงิดๆเลยล่ะ !! ^^ ไปดูกันนะ หนังของ GTH ดีทุกเรื่อง

27th October 2011, 01:43
พี่มุกไหม น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. หนังดีมากเลยครับ ดูแล้วมองตัวเองเลยแหะ"หนูนา หนึ่งธิดา" ของผมน่ารักกว่าอีก (คนละเรื่องละ) ฮ่าๆ :D

บอกได้เลย หนังดี สาหร่ายอร่อย !! ^^
ทั้งฮา ซึ้ง และมันส์(โดยเฉพาะซาวด์เเทร็คบางฉาก) ควงใครไปดูก็สนุก (ผมควงแฟน ^^ )
หนังให้แรงบันดาลใจอย่างแรงอ่ะ คือ คนมันจะไม่ยอมแพ้อ่ะ มันมุ่งมั่นอ่ะ จะทำอะไรมันก็สำเร็จ มันไม่ได้อยู่ที่ว่า ทำได้ไหม แต่มันอยูที่ได้ทำรึเปล่า ?
หนังเรื่องนี้ชอบมาก ตัวละครแสดงดีมากอ่ะ โดยเฉพาะ ลุงของต็อบอ่ะ ซึ้งมากๆเลย ดูปุป เดินออกจากโรง นึกอยากกิน เถ้าเเก่น้อยมาอย่างตะงิดๆเลยล่ะ !! ^^ ไปดูกันนะ หนังของ GTH ดีทุกเรื่องผมก็อยากกินครับ เพราะตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยกินเลย

แต่พอไป 7/11 ปรากฏว่าหมดเกลี้ยงเลย ไปมา 4 - 5 สาขาหมดเหมือนกันหมด เซงเลยทีเดียว :sweat

BALLZA
28th October 2011, 21:14
ชอบคุณลุงมากๆเลยครับ ช่วยต๊อบมาตลอด คุณลุงก็มีบทบาทเยอะมากน่ะครับ