PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยสอนต่อเน็ตที่ คร๊าบบ

pattakan
22nd October 2011, 11:02
คือ ผมหัดลง windows xp sp3 ผมต่อเน็ตไม่เป็นอะครับ ลงไดร์เวอร์อะไรก็ลงไม่เป็น:sweat แต่ขอแค่เน็ตมาก่อน อ่านในเว็บอื่นมันก็"งงๆ"
อยากให้ผู้รู้ช่วยสอนทีครับ ที่บ้านผมใช้เน็ต TOT ครับ (แบบ ว่าเคยลง แต่ windows 7:sweat)

rotary_wahwah
22nd October 2011, 11:37
คร่าวๆครับ สำคัญต้องลง driver ให้ได้ก่อนครับ
โดยถ้าต่อเน็ตผ่าน Wifi ก็ต้องลง driver wifi
หรือต่อผ่าน lan ก็ต้องลง driver lan
ในกรณีของ lan ส่วนมากลงเสร็จมันก็ต่อเน็ตได้เองครับ
อาจจะต้องไปตั้งค่าเล็กน้อย แต่ก็ไม่ยากครับ
ส่วนของ wifi ลงเสร็จก็ connect ใส่รหัสเพื่อเข้าเน็ตธรรมดาครับ