PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาหลายอย่างเข้ามาหน่อย เรื่อง Samsung

duchyzaza
22nd October 2011, 12:13
ถามหน่อยผมใส่ เพลงไว้ใน เมมการ์ด ของโทรศัพท์ Galaxy Gio ผมเสียบไปเเล้ว

เข้าไปในรายการเพลงเเล้วมันมไม่ีเพลงอะไรเลย เเต่ลองเข้าไปใน Folder ของ เมมการ์ดเพลงเต็มเลย

เเล้วอีกอย่างทำไม เสียบ USB เเล้วมันไม่เเข้า คอมกับโทรศัพท์เลย

CrispMinT
22nd October 2011, 14:41
ถามหน่อยผมใส่ เพลงไว้ใน เมมการ์ด ของโทรศัพท์ Galaxy Gio ผมเสียบไปเเล้ว

เข้าไปในรายการเพลงเเล้วมันมไม่ีเพลงอะไรเลย เเต่ลองเข้าไปใน Folder ของ เมมการ์ดเพลงเต็มเลย

เเล้วอีกอย่างทำไม เสียบ USB เเล้วมันไม่เเข้า คอมกับโทรศัพท์เลย

เข้าไป Folder แล้วลองเล่นเพลงดูว่าเล่นได้ปะครับ ?
เสียบ USB ไม่เข้าลองเสียบด้านหลังยังครับ เสียบหลายทีครับ ได้ไม่ได้ไงบอกด้วยดูอาการเบื้องต้นก่อนครับ

konsub1977
22nd October 2011, 14:54
น่าจะต้องใช้ โปรแกรมของ ซัมซุง ที่ชื่ิว่า sumsung Kies ครับที่แถมมากับตอนซื้อ หรือ โหลดได้ที่ เว็บ ซัมซุง ได้ นะครับ
อีก อย่าง ก้อคือ ต้อง เข้า ไป เปิดค่าการติดต่อต่าง ของ เครื่อง ใน เซ็ตติ้ง ก่อน ก้อ น่าจะ ได้ นะครับ ยังไงก้อลอง นะครับ
ท่ายังไง บอกด้วยนะครับ ท่าผิดพลาดยังไง ขอโทดด้วยนะครับ(ท่าตอบไม่ตลงคำตอบ)

duchyzaza
22nd October 2011, 20:52
เข้าไป Folder แล้วลองเล่นเพลงดูว่าเล่นได้ปะครับ ?
เสียบ USB ไม่เข้าลองเสียบด้านหลังยังครับ เสียบหลายทีครับ ได้ไม่ได้ไงบอกด้วยดูอาการเบื้องต้นก่อนครับ

ตอนนี้เสียบเข้าเเล้วครับ USB เเต่กดเล่นเพลงใน โฟลเดอร์ก็เล่นนะครับ พอเข้าไปใน เพลงไม่มีว่างเปล่าครับ

CrispMinT
23rd October 2011, 02:00
ตอนนี้เสียบเข้าเเล้วครับ USB เเต่กดเล่นเพลงใน โฟลเดอร์ก็เล่นนะครับ พอเข้าไปใน เพลงไม่มีว่างเปล่าครับ

แอดเพลงในโฟเดอร์ มาไว้ที่เล่นเพลงยังอะครับ ?

Pheyanut119
23rd October 2011, 10:07
1.เป็นที่เมม ผมเคยเป็น ลองหาเมมอื่นมาลองดูก่อน
2.ส่วนUSBทำตามที่คนอื่นเขาบอกก่อนนะ

duchyzaza
23rd October 2011, 10:52
แอดเพลงในโฟเดอร์ มาไว้ที่เล่นเพลงยังอะครับ ?
ใน Galaxy Gio มันเเอดเพลงยังไงครับทำไม่เป็น ?

Rufiorocco
23rd October 2011, 18:04
มีคำสั่ง แทร็กทั้งหมด ในโทรศัพท์รึเปล่าครับ ถ้ามีลองกดดูครับน่าจะมีชื่อเพลงอยู่ เพราะ Samsung น่าจะมีนะผมเคยใช้

duchyzaza
24th October 2011, 10:30
มีคำสั่ง แทร็กทั้งหมด ในโทรศัพท์รึเปล่าครับ ถ้ามีลองกดดูครับน่าจะมีชื่อเพลงอยู่ เพราะ Samsung น่าจะมีนะผมเคยใช้

ในไหนครับ ผมในเพลงมีเเต่สับเพลงทั้งหมด --