PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องโรคที่ผมเป็นครับ

GubA
3rd April 2019, 16:51
คือแบบนี้ครับ ปกติแล้วผมก็กินพวกเนื้อหมู วัว ไก่ ได้ปกตินะครับ
แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ผมได้เห็นการฆ่าสัตว์ตัวนั้น ผมจะไม่สามารถกินมันได้เลย
ทั้งกลิ่นคาว ความอร่อย หายไปหมด ทั้งๆที่ก็เป็นพ่อค้าคนเดิมที่ผมเคยซื้อกินปกติ

อย่างหมู หรือ ไก่ ถ้าผมได้ยินเสียงเชือดคอ เวลามันร้อง สัตว์ตัวนั้นผมจะกินไม่ได้เลย

ผมอยากรู้ว่าผมเป็นโรคอะไรหรือป่าวครับ

ning445
3rd April 2019, 18:22
โรคสวย ไม่สามารถเห็นกาทารุณได้ คิดเสียว่ากินให้หมด กินให้คุ้มอย่ากินทิ้งขว้าง เพื่อให้การตายของเค้ามีประโยชต่อตัวเราที่สุด

AV Fanboy
3rd April 2019, 22:11
แซวแบบเพื่อนๆเลยคือ คุณปอดแหก ขี้กลัว เรื่องมากกับชีวิต
ผมเด็กบ้านนอกคุ้นชินกับการฆ่าสัตว์ตั้งแต่เด็ก อะไรที่แล้วตายแล้วมันเกิดประโยชน์กับเรา ก็กินมันไปเหอะ
กินเสร็จเดี๋ยวก็ขรี้ออกมาอยู่ดี

GubA
5th April 2019, 22:45
โรคสวย ไม่สามารถเห็นกาทารุณได้ คิดเสียว่ากินให้หมด กินให้คุ้มอย่ากินทิ้งขว้าง เพื่อให้การตายของเค้ามีประโยชต่อตัวเราที่สุด

ผมป่าวโลกสวย ผมไม่ได้ต่อต้านการกินสัตว์พวกนี้ ผมแค่มีอาการอย่างที่ผมบอกเท่านั้นเอง ปกติแล้วผมก็กินเนื้อสัตว์อยู่แล้ว แต่กินไม่ลงตอนเขาฆ่าให้เห็นเท่านั้นเอง

GubA
5th April 2019, 22:46
แซวแบบเพื่อนๆเลยคือ คุณปอดแหก ขี้กลัว เรื่องมากกับชีวิต
ผมเด็กบ้านนอกคุ้นชินกับการฆ่าสัตว์ตั้งแต่เด็ก อะไรที่แล้วตายแล้วมันเกิดประโยชน์กับเรา ก็กินมันไปเหอะ
กินเสร็จเดี๋ยวก็ขรี้ออกมาอยู่ดี

เอื้ออออออ ผมเป็นพวกปอดแหกเหรอเนี้ย แปลว่าไม่ได้เป็นโรคอะไรสินะครับ