PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มันอาจทำร้ายกันทางอ้อม !

tauw12355
15th July 2011, 08:45
ผมกับแฟนคบกันมาตั้งแต่ตอนปิดเทอม ช่วงปิดเทอมเธอพูดคุยกับผมอย่างสนุกสนาน พอเปิดเทอมตอนแรกเธอก็ดูห่วงใยผม แต่พอเธอได้ยินเพื่อนเธอบอกว่า "ถ้าคบกันแล้วครูจับได้ ครูเขาจะให้เลิกกัน"หลังจากนั้นเธอก็เริ่มห่างผม .. . ..

พอผมเดินไปหาเธอบอก "ออกไปไกลๆ!" พอผมคิดที่จะเดินไปคุยกับเธอ เธอบอก "อย่ามายุ่ง!" แล้วหลายๆวันต่อมาผมก็ได้แค่นั่งมองเธอจากหลังห้อง ได้แต่ยืนมองเธอ โดยที่เธอไม่คิดจะหันมามองผม

ผมคิดเล่นๆว่า "ยังรักกันอยู่หรือเปล่า?" แต่ผมก็อยากถามคำถามนี้กับเธอ ผมก็ลองโทรไปหาเธอแล้วถามว่า "ทำไมเวลาอยู่ที่โรงเรียนถึงไม่อยากคุยกับผมเลย?" คำตอบคือ "ไม่อยากเกิดปัญหา!" ผมก็ยอม เพราะผมอยากปกป้องเธอ

แต่ !! ตอนอยู่ที่โรงเรียนเธอไม่คุยกับผมก็จริง สิ่งที่ผมเห็นทุกวันในห้องเรียนคือเธอคุยกับเพื่อนผู้ชายในห้องคนนึง คุยกันแบบสนิทมาก ๆ แต่สิ่งที่ผมคิดก็แค่ว่า "คงเป็นเพื่อนกัน!" ผมก็ไม่ใส่ใจอะไรมากเพราะเพื่อนคนนั้นมีแฟนแล้ว..

ผมรู้ว่าอยู่ที่โรงเรียนเธอจะไม่คุยกับผม ก็โอเค! ถ้ามันเกิดผลดี. ผมเคยชวนเธอออกไปข้างนอกแล้วแต่เธอไม่อยากไป พอโทรหาน้ำเสียงของเธอเหมือนไม่พอใจตลอดเวลา.

ผมเข้าใจว่าเธออยากปกป้อง ความสัมพันธ์ ของเราสองคน แต่มันก็เหมือนกับการทำร้ายกัน! โดยใช้แค่คำพูดกับกิริยาท่าทาง.

- ผมแค่อยากทำให้เธอรับรู้ว่า"ผมรักเธอ" แต่จะแสดงออกยังไง เมื่อมันเป็นแบบนี้ ?

ผมควรที่จะทำอย่างไรดี ?? ? ?? ?

kritsada666
15th July 2011, 22:30
ผมว่านะ ครับ เรื่องที่คุณครูห้ามให้เด็กมีความรัก มีด้วยหรอ ครับ ผมเคยเห็นแต่บอกว่า มีได้ แต่ต้องอยู่ในกรอบ และไม่ทำให้เสียการเรียน นะ ครับ

topzaza1230
15th July 2011, 22:41
คบกับได้ครับ แต่อย่าเสียการเรียนก็แล้วกันครับ เปิดใจให้กว้างไวนะครับ สู้ๆเป็นกำลังใจครับ

polza8651
15th July 2011, 22:53
น่าเห็นใจนะครับ ผมว่าคุณควรเผื่อใจไว้บ้าง หากเลิกกันจริงๆจะได้ไม่เจ็บมาก

arabas
15th July 2011, 22:57
ผมว่าครูห้ามคบกันนั่นมันข้ออ้างแล้วล่ะ เชื่อดิ มองตมความเป็นจริงแล้วถ้ารักกันห้ามให้ตาย ก็ไม่มีทางทำเหินห่างขนาดนั้นด้วย แถมยังมีเรื่องมือที่ 3 อันนี้ชัดเจน

pyrata
16th July 2011, 20:56
ผมว่าคุณควรเผื่อใจเอาไว้แต่เนิ่นๆนะครับ เพราะโอกาสที่จะมีมือที่ 3 เป็นไปได้สูง เพราะถ้าเลิกกันจริงๆก็จะได้ไม่เจ็บมากไงครับ ^_^

inflector
16th July 2011, 21:07
แบบนี้ออกแนวแปลกๆไปหน่อยนะ ฝ่าย ญ อ่ะ

locketeer
16th July 2011, 22:58
- - ถ้าให้ ผมคิดนะ ผมว่า เพื่อนของแฟนคุณ อาจจะร่วมมือกับ มือที่ 3 !! แล้วก็ อ้างเรื่องครู ขึ้นมา พอทีนี้ สาวเจ้า ก็จะเริ่มคิดหนัก ละ ห่างเหินนาย ไง

ปล. สุดท้าย ก็สบายมือที่ 3 ไปเลยล่ะครับ (เผื่อใจไว้ตอนนี้เลยครับ)

GoD_NooB
16th July 2011, 23:47
ครูก็เคยเป็นเด็กนะครับ ผมว่าครูเขาต้องเข้าใจความรู้สึกนะครับ แล้วครูสมัยนี้ ก็ไม่ได้หัวโบราณกันแล้วด้วย ผมว่าเป็นข้ออ้างครับ
ถ้าอยากรู้ว่าจริงมั้ย ลองไปถามเพื่อนคนที่มาบอกเรื่องนี้ว่าครูคนใหนพูดแล้วลองไปถามครูคนนั้นเลยครับ ว่าจริงมั้ย

JamiesMc'Avoid
18th July 2011, 02:19
ครู ไม่ผิด ผมว่าแฟนคุณต่างหากครับ
ถ้าคนเรารักกัน แม้สภาพแวดล้อม สังคม คนรอบกายจะสั่งห้ามหรือกีดกัน ถ้ายังรักกันก็ไม่มีปัญหา
ลองถามเค้าดู ถ้าครูไม่ห้ามเค้าจะกลับมาเหมือนเดิมมั๊ย ?
ลองถามอีก แล้วทำไมหมอนั่นถึงสนิทมากกว่าเราด้วย ! ?
ขอให้แฟนคุณยังเหมือนเดิมนะครับ ^^

YcF
19th July 2011, 14:43
ก็ลองคิดอีก1เสียงนะ ห่างกันที่ร.ร.พอว่า แล้วโทรคุยกันทำไมคุยไม่ได้ล่ะ ครูมาคุมหรอ ก็ตามที่ข้างบนบอกมาล่ะครับ

ผมว่ามันไม่ใช่แล้วล่ะนะนายเอ่ย ไงก็แนะนำให้พูดตรงๆไปเลยดีกว่าไม่ต้องกลัวในคำตอบหรอกนะ อย่างน้อยก็คิดว่า

ได้พูดดีกว่าเก็บมานั่งคิดคนเดียว มันแย่นะ สู้ๆครับ

<tong>
20th July 2011, 08:58
''ออกไปไกลๆ'' ''อย่ามายุ่ง'' ผมได้ยิน2คำนี้ผมไม่อยู่หลอก ถ้าไม่สนใจกันจะเป็นแฟนกันเพื่ออะไร

aeyto
20th July 2011, 09:07
อายุเท่าไหร่กันแล้วครับ ถ้าแฟนคุณเชื่อเรื่ิองที่เพื่อนพูดจริงก็คงมีปัญหาทาง สติปัญญาแล้วครับ

com
20th July 2011, 23:15
ไอ่คนไหนจะมาแย่งไอ่ครูคนไหนที่บอกว่าคบไม่ได้เอามาเดวมันเลย:mad: