PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Y_Yเรื่องนี้ช่วยผมทีครับ

gokupump
22nd October 2011, 22:35
คือว่า ตอนแรก ผมจะแตกไฟล์ เกม มีขนาด 5 GB กว่าๆ ลงไดร์ E: มีขนาด 20 GB กว่าๆ แล้วพอแตกไฟล์ไป สักครู่ปรากฎว่า ไดร์ เต็มแต่ ไดร์ E ไม่ได้เต็มไดร์ที่เต็มดันเป็นไดร์ C แล้วผมจึงกดยกเลิกไป
แล้วไดร์ C ของผมก็ค้างแบบไม่กลับมาอ่ะครับ ช่วยผมที :dash

chikuva
22nd October 2011, 23:05
เวลาจะแตกไฟล์หรือลงโปรแกรม จะมีการเก็บใว้ในพื้นที่เก็บชั่วคราวนั้นคือ temporary ในไดร์ c นั้นเองครับ
กรณีนี้คิดว่าไฟล?ใหญ่เกินกว่าพื้นที่ว่างจะเก็บใว้ได้ครับ ลองใช้ disk clean ดูครับ แล้วก็ลบไฟล์หรือโปรแกรมที่ไม่จำเป็นออกจากไดร์ c ด้วยครับ

gokupump
23rd October 2011, 08:09
ขอบคุณก๊าบบบ