PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใช้จอคอมเล่นกับ PS3 บ้างครับ

CPERTT
24th October 2011, 04:37
คือพอดีตอนนี้มีเงิน ถอย PS3 แล้ว แต่ไม่มีเงินซื้อTV กำ:sweat

เลยอยากจะเอามาเล่นกับ จอคอมไปก่อน ซึ่งแน่นอน จอผมรองรับ HDCP แล้วมีช่องเสียบ DVI

เลยอยากจะถามเพื่อนๆ ที่ใช้จอคอมเล่น ว่าภาพที่ได้มันออกมาเป็นยังไง น่าเกลียดหรือเปล่า เพราะจอ TV ก็ไม่ใช่ถูก ๆ

อย่างน้อยยๆ ก็ 9พัน - หมื่นต้น ๆ ถึงจะได้ของดีๆ หน่อย

ยังไงก็รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ๆ เข้ามา บอกทีว่า เวิ๊ครึเปล่า ขอบคุณครับ :thank

pinitko
24th October 2011, 18:54
จอTV HD ถูกๆก็มีนะครับ แต่เป็นยี่ห้อที่ไม่มีคนรู้จักอย่างTLC แต่ภาพออกมาสวยเลยทีเดียว ส่วนจอคอม แบบ HDCP ผมไม่รู้ว่ารุ่นใหนนะ แต่เพื่อนผมก็ใช้ต่อเล่นXbox อยู่ภาพที่ได้ไม่น่าเกรียดครับสวยเลย กำลังดี

เพิ่มเติม ถ้าตาเทพๆหน่อย จะเห็นเป็นรอยหยัก เส้นๆครับเพราะจอไม่ได้มีความละเอียดสูง

CPERTT
24th October 2011, 19:16
ครับผมก็กะจะเอามาเล่นแก้ขัดไปก่อนแล้วค่อยเก็บตังซื้อทีวีเอาทีหลังน่าจะดีกว่าอีกอย่างจอผมใช้เป็นจอ23นิ้วของ acer ครับ

AV Fanboy
24th October 2011, 20:51
มันก็ชัดนะผมว่าไมต่างจาก lcd tv เลย ผมปรับ 720p จอ 1600-900 20นิ้วนะครับ