PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาของ safe mode

ConnaE
24th October 2011, 22:58
win7 32

คือว่าเมื่อวันนี้คอมผมบูตไปไหนไม่ได้ผมก็เลยรีคอมเมื่อเช้าก็ยังมี safe mode มาให้เลือกอยู่เลย แต่ตอนนี้ไม่มีและอะครับ
ไม่ว่าจะรียังไง ยังไงก็ไม่มีsafe mode ให้เลือกเลย ใช้ asus ก็ไม่รู้ไปปรับตรงไหนใน bios รบกวนผู้รู้หน่อยครับว่าทำไม safemode ไม่ยอมขึ้นมาให้เลือกเลย
มันจะบูตเข้าวินโด้อย่างเดียวทั้งๆที่คอมก็มีปัญหาบูตเข้าไม่ถึง ค้างอยู่ตรง welcome แหละผมก็รีคอม อีกก็ไม่มี safe mode มาให้เลือกเข้าเลย กด F5 F8 DEL ก็เข้าไปbios อยู่ดี
ทั้งๆที่ตอนเช้าก็มีsafe mode อยู่ไม่ทราบว่ามันหายไปไหน คือพรุ้งนี้จะไปซ่อมร้านแล้วครับอยากเซฟเกมเก็บไว้ เสียดายมาก ><"
ขอบคุณล่วงหน้าครับ JKG

chikuva
24th October 2011, 23:47
ถ้าปรกติวินโดวส์เข้าไม่ได้ ส่วนใหญ่จะส่งผลให้เข้า safe mode ไม่ได้ด้วยเพราะใช้ตัวเดียวกันเพียงแต่ safe mode ไม่ได้รัน service เยอะ รันเฉพาะแค่บูตเข้าได้เท่านั้น ทางที่ดีถ้าจะเข้าไปเก็บเกมส์ควรหา mini xp มาใช้ หรือไม่ก็บอกช่างที่ร้านเก็บให้ก็ได้ครับ

ConnaE
24th October 2011, 23:55
ถ้าปรกติวินโดวส์เข้าไม่ได้ ส่วนใหญ่จะส่งผลให้เข้า safe mode ไม่ได้ด้วยเพราะใช้ตัวเดียวกันเพียงแต่ safe mode ไม่ได้รัน service เยอะ รันเฉพาะแค่บูตเข้าได้เท่านั้น ทางที่ดีถ้าจะเข้าไปเก็บเกมส์ควรหา mini xp มาใช้ หรือไม่ก็บอกช่างที่ร้านเก็บให้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวให้ร้านเก็บให้