PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องจะยัดแรมเพิ่มใส่โน๊ตบุ๊ค (ทำได้ไหมครับ)

blnitw123
25th October 2011, 02:39
ใครเก่งคอมบอกทีครับ
เครื่องผมเป็นโน๊ตบุค ram 2GB ถ้าไปเพิ่มเป็น 4 GB จะได้ไหม (เพิ่มไปอีก2กิ๊ก ไม่ใช่ซื้อ4 GB มาเลย)
เพราะเล่นเกม BF3 มันกินแรมไป 88% ถ้าเพิ่ม ram เป็น4 GB มันก็จะกินแรมประมาณ 40-50%กว่าๆ เอง (ผมคิดแบบนี้ถูกไหมครับ และเครื่องจะไม่ค่อยร้อนด้วย) แรม DDR ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

popza01
25th October 2011, 02:45
มันก็ได้นะครับ

ให้ดูว่าNBคุณรองรับแรมบัสอะไรความจุสูงสุดขนาดไหน(MAXกี่GB)

แล้วก็ให้ดูบัสแรมอันเก่าด้วยว่าเท่าไหร ซื้อมาให้มันเท่ากันมันจะได้วิ่งเป็นDual-chanel(ถ้า3อันก็Triple)

ประมาณนี้ล่ะครับสว่นราคาเช็คเอานะมีหลายเว็ปอยู่

ผิดถึงยังไงก็ขออภัยด้วยตามประสบการณ์น่ะครับ^_^

blnitw123
25th October 2011, 18:50
มันก็ได้นะครับ

ให้ดูว่าNBคุณรองรับแรมบัสอะไรความจุสูงสุดขนาดไหน(MAXกี่GB)

แล้วก็ให้ดูบัสแรมอันเก่าด้วยว่าเท่าไหร ซื้อมาให้มันเท่ากันมันจะได้วิ่งเป็นDual-chanel(ถ้า3อันก็Triple)

ประมาณนี้ล่ะครับสว่นราคาเช็คเอานะมีหลายเว็ปอยู่

ผิดถึงยังไงก็ขออภัยด้วยตามประสบการณ์น่ะครับ^_^

ขอบคุณครับ ความรู้จริงๆ...