PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชื่อหนังหน่อยครับ 3 เรื่อง

nattapon18
26th October 2011, 11:18
1.เรื่องที่จิม แคร์รี่ เล่นอะครับ เล่นเป็นตุ๊ด แล้วมันถูกจับเข้าไปอยู่ในคุกแล้วมันไปรักกับตุ๊ดอีกคน อีกอยู่วันหนึ่งมันได้ทำบางอย่างให้ตัวมันออกมาจากคุกแล้วมันก็แกล้งเป็นทนายแล้วช่วยให้อีกคนออกมาอะครับ แล้วมันก็ได้ไปทำงานแล้วก็โกหกเรื่องประวัติงานของมันแล้วก็โกงเงินบริษัท แล้วก็โดนจับเข้าคุกไปอีกรอบ คราวนี้ตุ๊ดที่มันรักก็ไม่อยากเจอมันอีก ตอนสุดท้ายมันแกล้งเป็นเอดส์ตายอะครับเพื่อจะได้เจอกับตุ๊ดที่มันรักอีกครั้ง พอมันออกมาได้มันก็โดนจับเจ้าคุกอีก แล้วมันก็แหกคุกออกมาหลายๆครั้ง

2.เรื่องที่เกี่ยวกับนักโทษอะครับ มีชายคนนึงเป็นควอเตอร์แบคของทีมอเมริกันฟุตบอลทีมหนึ่งแล้วถูกจับเข้าไปในคุกแล้วมีการจัดแข่งขันอเมริกันฟุตบอลของนักโทษชายกับผู้คุมอะครับ มันก็ช่วยนักโทษฝึก จนมันสามารถเอาชนะทีมผู้คุมได้

3.เรื่องนี้มันเป็นขบวนการที่จับคนในหมู่บ้านในแอฟริกามาขุดเพชรอะครับ แล้วคราวนี้มีครอบครัวนึง พ่อมันถูกจับไปจุดเพชร ส่วนแม่กับลูกอีก 2 คนก็หนีไปได้ แต่ ลูกชายมันคนนึงถูกจับได้แล้วก็ถูกพวกแก๊งนั้นสั่งสอนให้ฆ่าคน ส่วนพ่อก็ขุดเพชรเจอมันเป็นเพชรเม็ดใหญ่มาก แล้วมันก็หาทางหนีออกมาได้ พวกแก๊งนั้นก็รู้ครับ เลยออกมาตามหาจากนั้นมีคนมาช่วยไว้ จากนั้นจำไม่ได้แล้วครับ....

rayum2007
26th October 2011, 13:02
1.I Love You Phillip Morris (พ.ศ. 2553)
2.The Lomgest Yard ปี 2005
3.Blood Diamond เทพบุตร เพชรสีเลือด

rayum2007
26th October 2011, 13:24
ทั้ง 3 เรื่องเป็นหนัง ที่ดีนะครับ เรื่องที่ 2. The Lomgest Yard ดูง่ายสุด สื่อสารตรงไปตรงมา กระชับ ชอบนักแดง เจมส์ ครอมเวลล์ ที่แสดงเป็น พัสดี เล่นบทร้ายได้เยี่ยมยอดทำให้หนังเรื่องนี้มีน้ำหนักมากขึ้น (ไม่เกี่ยวกับน้ำหนักของนักมวยปล้ำกับ นักร้อง ฮิบฮอบในเรื่อง อิอิ)
ส่วนอีก 2 เรื่องนั้นเน้นนำเสนอแง่มุมที่หนักแน่นมากครับ แม้เรื่อง I Love You Phillip Morris มีธีมของความสนุกสนานเป็นหลัก แต่หากตั้งใจดูจะเห็นความจริงของสังคมสอดแทรก (ออกแนวเสียดสีสังคม)เอาใว้ตลอดครับ.

Melonepiew
26th October 2011, 14:40
น่าดูดีน่ะเดี๋ยวผมลองหาดูมั่ง