PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อคืน ที่จังหวัดยะลา มีระเบิดทั้งหมด 20 กว่าลูก ซึ่งโดนบ้านผมด้วย 18+

swict
26th October 2011, 12:17
เมื่อคืนบางคนอาจได้ดูข่าวนะครับ ข่าว 3 นาทีเป๊ะ(จะฉายทำไม) ที่จังหวัดยะลามีระเบิดติดต่ิอกัน หลังคาบ้านผมก็โดนเศษ ตามไปด้วยแต่ว่า (โจร)หัวหลุดจากบ่าเป็นอะไีรที่นะสะใจแต่ว่า มันยังไม่น่าตายง่ายๆต้อง ทรมาน !

http://www.youtube.com/watch?v=M2hhup5lUUM&feature=colike
นี่คือวิดีโอนะครับ

http://www.mkn-yala.com/phpbb/viewtopic.php?t=606 เว็ปไปดูรายระเอียดครับ

http://www.youtube.com/watch?v=EjlK8yeqz9I ลูกสุดท้ายไม่น่ากู้เลยทหารนี่ไม่เข้าใจเลย ที่หน้ารั้วเขียวเหลืองอ่ะ เด๊ะไปวางเองเลยหนิ 55 5 จริงๆผมอยากให้ืบอม โรงเรียนจะได้ไม่ต้องไป 5 55

ข้อมูลเพิ่มเติม :-
--------------------------------------------------------------------------------------------------
สรุปเหตุระเบิดยะลา 33 จุด เสียชีวิต 3 บาดเจ็บ 60 ผู้เสียชีวิต 2 ใน 3 เป็นคนร้ายที่กำลังจะนำระเบิดไปวาง แต่เกิดผิดพลาดระเบิดใส่ตัวเองเสียชีวิต คือนายฮัมดี มอซู และนายซาการียา สะนอยานยาส่วนอีกรายเป็นชายอายุ 17 ปีชื่อนายเสฎวุฒิ ทองจีน เสียชีวิตจากเหตุระเบิดหน้าร้านข้าวต้ม ถ.รวมมิตร
1บริเวณ ซ.ศรีปุตรา (ตลาดเก่า) ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา จุดที่ 2 บริเวณหน้าร้านแซบอีสาน
2 ถ.ผังเมือง 4 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 3 บริเวณร้านข้าวต้มคนจน ถ.รวมมิตร ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 4 บริเวณปั๊มน้ำมันเอสโซ่ ถ.เทศบาล1 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา (เก็บกู้ไว้ได้) จุด5บริเวณหน้าร้านมายค๊อฟฟี่
6 บริเวณหน้าบริษัทอริยะมอเตอร์
จุด7บริเวณหน้าคิวทองสนุกเกอร์โรงแรมปาร์ควิว
จุด8หน้าร้านอาหารชิบุยะ ถ.รวมมิตร
จุดที่ 9 บริเวณหน้าปากซอย 11 ถ.ผังเมือง 4 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 10 บริเวณร้านเก่งเครื่องเขียน ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 11 บริเวณสำนักงานเขตตรวจราชการที่ 12 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 12 บริเวณหน้าร้านคุรุมาร์ท ถ.อาคารสงเคราะห์ ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 13 บริเวณตู้โทรศัพท์ตลาดเมืองใหม่ ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 14 บริเวณหน้าร้านฟู๊ดเซนเตอร์ ถ.รัฐคำนึง ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 15 บริเวณโชว์รูมรถยนต์อีซูซุ ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา (เก็บกู้ไว้ได้)
จุดที่ 16 บริเวณหน้าโรงเรียนพัฒนาวิทยา ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 17 บริเวณหน้าร้านชมพูมาร์ท ตลาดสดผังเมือง 4 ถ.ผังเมือง 4 ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา
จุดที่ 18 บริเวณบ้านปรามะ ม.13 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 19 บริเวณหน้าร้านเฟอร์นิเจอร์เคเฮ้าส์ ถ.ภูมาชีพ ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 20 บริเวณสี่แยกเมอร์รี่ ถ.พุทธภูมิวิถี ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 21 บริเวณสามแยกบ้านท่าสาป (ทางไป อบต.ท่าสาป) ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 22 บริเวณสามแยกบ้านท่าสาป (ทางไป รร.บ้านท่าสาป) ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 23 บริเวณร้านคาราโอเกะมิวสิคเคอเซอร์ ถ.ผังเมือง 4 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 24 บริเวณหน้าร้าน 35 มาลอน ถ.ปิติอุทิศ ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 25 บริเวณหน้าโรงแรมยะลารามา ถ.ศรีบำรุง ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 26 บริเวณเชิงสะพานท่าสาป (เส้นทางสาย 418) ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 27 บริเวณบริษัทเฉลียวศักดิ์ยานยนต์ ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 28 บริเวณหน้าร้านแฮนเมดเฟอร์นิเจอร์ ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 29 บริเวณหน้าปั๊มน้ำมันเชลล์ ม.2 ต.สะเตงนอก อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 30 บริเวณหน้าร้านจงกลนีการไฟฟ้า ถ.พิพิธภักดี ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 31 บริเวณหน้าบริษัทโรงไม้ทุเรียน ถ.สิโรรส ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา
จุดที่ 32 บริเวณเสาไฟฟ้าบ้านพงยือไร ต. บันนังสาเรง อ. เมือง จ. ยะลา และ
จุดที่ 33 ซุ่มโจมตีจุดตรวจขุนไวย์ ถ.หลวงหมายเลข 410 ต.สะเตง อ.เมืองยะลา จ.ยะลา ด้วยอาวุธปืน เอ็ม 79 จำนวน 2 นัด ไม่มีผู้ใดได้รับบาดเจ็บ

babymaster
26th October 2011, 12:20
เขาสร้างกระแสครับ

swict
26th October 2011, 12:21
ผมก็ไม่รู้นะมันจะครบรอบ 7 ปีที่ตากใบรึปล่าว

Rukawa
26th October 2011, 12:21
เป็นกำลังใจให้นะครับ

ระวังตัวละกันครับ อย่าออกไปไหนคนเดียว

deekiing
26th October 2011, 12:33
จขกท. คนแถวไหนหรอ? ผมก็คนแถวนั้นแหละ กะว่าจะออกไปกินจัมโบ้ซะหน่อย-*- อดเลย

swict
26th October 2011, 12:38
ผม ถนน สิโรรสครับ อ เมืองเหมือนกัน อยู่หน้าซอย ข้างธกส อ่ะ ตอนระเบิดประชาชนที่นั่งทานบุฟเฟ่ต์ (ฟรี) ระเบิดลงครับหนีแล้วตังก็ไม่จ่าย 5 55

swict
26th October 2011, 12:47
เขาสร้างกระแสเพื่ออะไรครับ ระเบิดในสามจังหวัดแทบทุกวี่ทุกวัน อย่าตอกย้ำก็ได้ครับผมรู้แล้ว !

deekiing
26th October 2011, 12:47
ผม ถนน สิโรรสครับ อ เมืองเหมือนกัน อยู่หน้าซอย ข้างธกส อ่ะ ตอนระเบิดประชาชนที่นั่งทานบุฟเฟ่ต์ (ฟรี) ระเบิดลงครับหนีแล้วตังก็ไม่จ่าย 5 55

อ่อ ใช่ทางจะไป ร.พ. รึเปล่าครับ?

swict
26th October 2011, 12:50
อ่อ ใช่ทางจะไป ร.พ. รึเปล่าครับ? ใช่ครับถูกต้องเลย แต่ว่าลูกแรกก็ขาแข็งละ (พ่อยังตั้งวงเหล้าไม่รู้สึกอะไรเลย == )

gsuhplyf
26th October 2011, 13:23
ขอให้ทุกคนปลอดภัยนะครับ พอดีบ้านอาผมอยู่ปัตตานีเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยรุ้ว่าแถวไหน รุ้แค่แถวที่มีนาเกลือเยอะๆ

themzaza07
26th October 2011, 14:07
ไอพวกนี้ สวะจิง ๆ เห่ิอปืนมั้งสงสัย ! ! ไปเรียก CJ ไน GTA มาช่วยสิครับ มันสู้ไม่ได้แน่นอน

Nook
26th October 2011, 14:16
สู้ ๆ ครับชาวใต้ . :cool:

xOREOx
26th October 2011, 14:20
ไอพวกนี้ สวะจิง ๆ เห่ิอปืนมั้งสงสัย ! ! ไปเรียก CJ ไน GTA มาช่วยสิครับ มันสู้ไม่ได้แน่นอน

ต้องเจอ NIKO 55+

Aun_
26th October 2011, 16:02
ผมสงสัย เป็นเวลาหลายปีมาแล้ว ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ทำไมถึงจับพวกผู้ร้ายไม่ได้ มันยังคงวางระเบิด ฆ่าทหาร สร้างความเสียหาย แต่ไม่มีวีแว่วว่าจะล้มล้างขบวนการนี้ได้ พวกผู้ร้ายยังมีทั้งอาวุธปืน กระสุน ระเบิด อาวุธสงครามมากมาย ทำไมมันถึงยังคงอยู่มาจนถึงปัจจุบัน
ผมดูข่าวแต่ละครั้งก็สลดนะ

®Th£ VÎŘuS™
26th October 2011, 16:03
ไอพวกนี้มันขี้เกียกถือระเบิกนักหรือไงถึงชอบวางอะฮะไม่งั้นก็เอาวางที่บ้านตัวเองก็ได้ไม่ต้องพกมา. .. .

Dvl.Farworld
26th October 2011, 16:15
มันเป็นเงี้ยเเหละ ทำลายกันเอง เมื่อไหร่จะเจริญสักที

xxxlnwjung1
26th October 2011, 16:36
ถามจริงตอบตรงไม่โกรธกันนะ EDIT ไม่เป็นเหรอครับ

[P]oky_alM0n
26th October 2011, 16:42
โจรนี่ไม่น่ารับมัน มารักษาเลยเนอะ น่าจะปล่อยๆ****ให้ตายไปซะก็ดี

Sanri
26th October 2011, 17:22

ท่าจะติดเกม :sweat

Msguzs
26th October 2011, 17:53
ต้องโต้กลับ 55

PLAT
26th October 2011, 19:33
ระวังตัวไว้นะครับ ทุกคนเป็นกำลังใจให้ !!