PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชอบรุ่นพี่ครับ ขอคำเเนะนำจากเซียนหน่อย

Folkza245
26th October 2011, 17:27
คือผมเนี่ยไปเเอบชอบรุ่นพี่คนนึงอ่าครับ:heart เป็นคนน่ารัก :eek: ที่เหล่านักเรียน(กันเอง)ต่างหมายปอง ผมก็เลยพยามรู้จักเค้า เค้าโตกว่าผมซัก 2ปีกว่าๆ ผมก็เลยชอบเรียกเข้า เจ๊ ทีนี้ ผมก็ไปๆมาๆ เพิ่ลผมก็ไปชอบคนนึงชื่อ A (นามสมมุติ) เเล้วมีเพื่อนชื่อ B เพิ่ล เพื่อนผมก็จีบสำเร็จ ทีนี้กลับมาที่คนเดิม ผมชอบไปชอบมาตีสนิทอย่างงู้นอย่างง๊้ อีกคืนต่อมา ผมก็นั่งนึกว่า ผมลองเปลี่ยนใจดีกว่า เพราะรู้ว่ายังไงๆ ก็ไม่สำเร็จอยู่เเล้วเลยไปชอบ B เพิ่ลขอล A ที่เป็นเเฟนเพื่อนผม (ซึ่งAเเละBก็เป็นรุ่นพี่ตูอีก) ก็ส่งจดหมายให้ B (ซึ่งสนิทกันอยู่เเล้ว) ก็ต่อหน้าก็ไม่ค่อยกล้าคุยด้วย มักจะไปจีบจริงๆจังๆในเฟซบุ๊ค เพราะเป็นทางเดียวที่ม่ายอาย :rose เเต่ B เค้าไม่ใช่ผู้หญิงเเท้ครับ เค้าเป็นเพศ ไบร์ ที่ชอบทุกเพศ (ซึ่งผมยังมีโอกาศอยู่) ซึ่งเพื่อนๆของ B ก็เอาใจชวยผมอยู่ เวลาคุยกะ B ก็จะพูดเรื่องผม เพื่อนของ B ก็ยังบอกด้วยว่า B มองผมเเล้วยิ้ม
คำ :ask ที่อยากรู้ ขอความกรุณาเซียนช่วย :answer ด้วย
1. เค้าชอบผมมั้ย
2. ผมมีหวังกี่เปอร์เซ็น
3. วันวาเลนไทม์ควรให้ดอกไม้สีไรดี
4. เปิดเทอมวันเเรก (ตอนนี้ปิดอยู่) จะทักเค้าคำเเรกว่าไรดี
5. ถ้าเค้าเงียบๆจะต้องทำไงให้เค้าบอกว่าชอบเราหรือไม่
6. หากเค้ารำคาญเรา ด่าเรา เราควรดันทุรังจีบต่อมั้ย (ซึ่งผมคิดว่าควรทำเพราะซักวันเค้าต้องคิดถึงเราบ้างเเหละเเต่ยังไม่เเน่ใจ)

:help :help :help :help :help :help :help

Aunatix
26th October 2011, 18:11
มีรุ่นพี่น่ารักๆมองผมด้วยแหละ
เขามองแล้วคงคิดในใจ ไอ้เด็กนี้จะมองGuทำไมนักหนา
ปล.เขามีแฟนแล้ว

Folkza245
27th October 2011, 09:31
เสียใจด้วยครับ

Aunatix
27th October 2011, 17:49
เสียใจด้วยครับ
ไม่เป็นไรหรอกครับ
ผมเจอคนที่หน้าคล้ายๆเขามาก ทำเอาผมหลงเลย ฮ่าๆ ตอนแรกเห็นพี่เขาเดินมา(คนหน้าเหมือน) สักพักพี่คนนั้นก็เดินมา(อันนี้ตัวจริง) ผมนั่งงงเลย ฮ่าๆ อะไรจะเหมือนกันขนาดนั้น
1. ผมว่าชอบ
2. 70 30
3. แล้วแต่เลยครับ แต่ถ้าอยากให้มันพิเศษหน่อยก็ไม่ต้องสีแดง
4. ปิดเทอมสนุกไหม
5. อีกสักพักค่อยถามละกัน วาเลนไทน์เลยก็ได้
6. ถ้าเขาบอกรำคาญกับจากปากเขาสู่หูเราเองเลย ก็เลิก แต่ถ้าเขาบ่นๆกับเพื่อน เราก็ลองถามเขาดูว่ารำคาญเราไหม (กรณีที่ไปแอบได้ยินเขาบ่น)

Folkza245
28th October 2011, 10:01
ไม่เป็นไรหรอกครับ
ผมเจอคนที่หน้าคล้ายๆเขามาก ทำเอาผมหลงเลย ฮ่าๆ ตอนแรกเห็นพี่เขาเดินมา(คนหน้าเหมือน) สักพักพี่คนนั้นก็เดินมา(อันนี้ตัวจริง) ผมนั่งงงเลย ฮ่าๆ อะไรจะเหมือนกันขนาดนั้น
1. ผมว่าชอบ
2. 70 30
3. แล้วแต่เลยครับ แต่ถ้าอยากให้มันพิเศษหน่อยก็ไม่ต้องสีแดง
4. ปิดเทอมสนุกไหม
5. อีกสักพักค่อยถามละกัน วาเลนไทน์เลยก็ได้
6. ถ้าเขาบอกรำคาญกับจากปากเขาสู่หูเราเองเลย ก็เลิก แต่ถ้าเขาบ่นๆกับเพื่อน เราก็ลองถามเขาดูว่ารำคาญเราไหม (กรณีที่ไปแอบได้ยินเขาบ่น)

ขอบคุณครับ ปิดเทอมหนุกมั่กๆ

pza00007
28th October 2011, 13:07
1. น่าจะชอบ

2. 65 เปอร์

3. ดองกุหลาบสี แชมพู (สีชมพู)

4. น่ารักขึ้นเนอะ หรือไม่ก็ คิดถึงน่ะเนี่ย

5. ตื้อไปเรื่อยๆ ทำอะไรด้วยกันบ่อยๆเดียวมันก็ปรากฎขึ้นมาเองแหละ

6. ถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าโอกาศเหลือ 15 เปอร์

jackylucky
28th October 2011, 13:14
ดูแลเขาให้มาก โกรธกันก็ง้อเค้า(ฝ่ายเดียวเลยก็ได้) เค้าจะมีแฟน ไม่รักเรา ไม่แสดงอะไร ก็ปล่อยเค้า รักต่อไปครับ เดี๋ยวเค้าก็สังเกตุเห็นเอง

Spermz
28th October 2011, 18:13
=ไม่แน่ แต่แฟนเก่าผมก็เป็นไบร์ บอกไว้ก่อนเลยว่า มันคบกันไม่นาน

=40%
3. วันวาเลนไทม์ควรให้ดอกไม้สีไรดี
=ให้จากใจต่อให้เป็นดอกหน้าวัว ใครก็ปฏิเสทไม่ได้หรอก
4. เปิดเทอมวันเเรก (ตอนนี้ปิดอยู่) จะทักเค้าคำเเรกว่าไรดี
=ทักไปตามปกติที่เคยทักครับ
5. ถ้าเค้าเงียบๆจะต้องทำไงให้เค้าบอกว่าชอบเราหรือไม่
=โลกใบนี้ไม่มีอะไรแน่นอน เค้าอาจมีแฟนเป็นผู้หญิงก่อนก็ได้ เราควรรีบบอกครับ
6. หากเค้ารำคาญเรา ด่าเรา เราควรดันทุรังจีบต่อมั้ย (ซึ่งผมคิดว่าควรทำเพราะซักวันเค้าต้องคิดถึงเราบ้างเเหละเเต่ยังไม่เเน่ใจ)
=ไม่ต้องไปดันหรอก หาใหม่ดีกว่า

Folkza245
28th October 2011, 19:25
1. น่าจะชอบ

2. 65 เปอร์

3. ดองกุหลาบสี แชมพู (สีชมพู)

4. น่ารักขึ้นเนอะ หรือไม่ก็ คิดถึงน่ะเนี่ย

5. ตื้อไปเรื่อยๆ ทำอะไรด้วยกันบ่อยๆเดียวมันก็ปรากฎขึ้นมาเองแหละ

6. ถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าโอกาศเหลือ 15 เปอร์

โอ้เซียนนน คารวะ1จอก T T :cool:

Folkza245
28th October 2011, 19:26
ดูแลเขาให้มาก โกรธกันก็ง้อเค้า(ฝ่ายเดียวเลยก็ได้) เค้าจะมีแฟน ไม่รักเรา ไม่แสดงอะไร ก็ปล่อยเค้า รักต่อไปครับ เดี๋ยวเค้าก็สังเกตุเห็นเอง
โอ้ซาบซึ้ง TT TT เอาไปเลยหัวใจ 1ดวง !!!!!!!!!!!!!:thank

Folkza245
28th October 2011, 19:27
=ไม่แน่ แต่แฟนเก่าผมก็เป็นไบร์ บอกไว้ก่อนเลยว่า มันคบกันไม่นาน

=40%
=ให้จากใจต่อให้เป็นดอกหน้าวัว ใครก็ปฏิเสทไม่ได้หรอก
=ทักไปตามปกติที่เคยทักครับ
=โลกใบนี้ไม่มีอะไรแน่นอน เค้าอาจมีแฟนเป็นผู้หญิงก่อนก็ได้ เราควรรีบบอกครับ
=ไม่ต้องไปดันหรอก หาใหม่ดีกว่า

ขอบคุณครับ ท่านเซียน

ilove_minecraft
28th October 2011, 19:57
บอกตรงๆดิ ไม่ได้ผม 100เปอเซ็น(พี่บ้าที่ไหนจะชอบน้อง)นายไปทำแบบMVดิ(เพลงไรก็ได้)

Folkza245
28th October 2011, 20:52
บอกตรงๆดิ ไม่ได้ผม 100เปอเซ็น(พี่บ้าที่ไหนจะชอบน้อง)นายไปทำแบบMVดิ(เพลงไรก็ได้)

ได้ผมทำตามMVนี้ละกัน เเละอีกอย่าง ไม่ใช่พี่ในสายเลือดไอควายยยยยยยยยยยยยยยยยยย เเค่รุ่นพี่ ขนาดเพิ่ลกยังจีบรุ่นพี่ติดลย มีเยอะเเยะ ผู้ชายอายุ25คบผู้หญิงอายุ18ยังมีเลย อีกอย่างนะครับ อายุเป็นเเค่ตัวเลข คุณรักเค้าจริงคุณจะยอมปล่อยเค้าไปง่ายๆเพียงเพราะว่าคุณเด็กกว่าเค้าหรอครับ เเล้วก็ ถึงผมจะเด็กกว่า เค้าจะโตกว่า เเต่อายุเค้าอะเทียบไม่ติดกับหัวใจที่ผมให้เค้าละกันครับ คุณยังไม่เคยมีความรักไม่รู้หรอก

http://www.youtube.com/watch?v=t8xcZeYlC9I

Spermz
30th October 2011, 17:58
ได้ผมทำตามMVนี้ละกัน เเละอีกอย่าง ไม่ใช่พี่ในสายเลือดไอควายยยยยยยยยยยยยยยยยยย เเค่รุ่นพี่ ขนาดเพิ่ลกยังจีบรุ่นพี่ติดลย มีเยอะเเยะ ผู้ชายอายุ25คบผู้หญิงอายุ18ยังมีเลย อีกอย่างนะครับ อายุเป็นเเค่ตัวเลข คุณรักเค้าจริงคุณจะยอมปล่อยเค้าไปง่ายๆเพียงเพราะว่าคุณเด็กกว่าเค้าหรอครับ เเล้วก็ ถึงผมจะเด็กกว่า เค้าจะโตกว่า เเต่อายุเค้าอะเทียบไม่ติดกับหัวใจที่ผมให้เค้าละกันครับ คุณยังไม่เคยมีความรักไม่รู้หรอก

http://www.youtube.com/watch?v=t8xcZeYlC9I

แรงงส์!!!! ใจเย็นๆครับ

poomzayo98
30th October 2011, 18:37

ไม่เคยเห็นรุ่นพี่คบรุ่นน้องจริงๆหรอครับ มีตั้งเยอะเเยะไป. :sweat

Calvin
30th October 2011, 22:04
ของแบบนี้อยู่ที่ใจนะครับ
ถ้าผู้หญิงเค้ามีใจให้เรา จะอายุห่างกันกี่ปี มันก็คบกันได้

ผมคนนึงล่ะ ที่คบกับผู้หญิงที่โตกว่ามาตลอด เริ่มจากห่างกัน 1 ปี , 7ปี , 4 ปี คนปัจจุบันนี่ 3 ปี
อายุมันไม่ใช่ปัญหาเลยนะครับ ที่ผู้หญิงต้องการจริงๆ คือความมั่นคง(เราสามารถดูแลเขาได้ดีแค่ไหน ใจเรามั่นคงไม่วอกแวกมั้ย)
ความเข้าใจ ภาวะผู้นำ หลักๆก็มีเท่านี้นะครับจากประสบการณ์ของผม อาจจะมีปลีกย่อยอีกในแต่ละส่วน อันนี้ต้องเจอด้วยตัวเอง ^^

แถมอีกนิด การที่ฝ่ายชายเด็กกว่า ที่ผมเห็นมีปัญหาเยอะ คือการที่ตัวเราเอง ง้องแง้ง เอาแต่ใจ
ต้องไม่ลืมว่า การที่ผู้หญิงโตกว่าเรา เค้าก็ต้องพบเจออะไรหลายๆอย่างก่อนเรา เช่น การเรียนมหา'ลัย การทำงาน
คือง่ายๆว่า ด้วยอายุของเค้า จะมีภาระหน้าที่ความรับผิดชอบมากกว่าเรา เช่น บางทีเราเรียนมัธยม เค้าเรียนมหา'ลัย เวลาก็จะเริ่มไม่ตรงกัน(มหา'ลัยชิลโคตร 55)
หรือเราเรียนมหา'ลัย เค้าทำงาน(ซึ่งผมกำลังเป็นอยู่) ถ้าเราไม่พยายามเข้าใจเค้า เอาแต่เรียกร้อง หรือมัวน้อยใจ ปัญหามันจะเกิดแน่ๆครับ

JamesHeller
30th October 2011, 22:14
1.ไม่น่าชอบ!!!
2.0% ครับ
3.สีอะไรก็ได้ แต่ต้องเป็นดอกไม้จันทร์
4.ไปตายซะ!!!
5.Uppercut แล้วพูดว่า "จะชอบไม่ชอบ!!!!"
6.จุดธูปกราบเขาซะ ถ้าไม่ติดทำตามข้อ 5 ครับ

5555555555555555 ทั้งหมดเป็นแค่เรื่องขำๆนะครับอย่าคิดมาก 55555555555555555555555555
ที่จริงทำตามทุกเรปเลยครับยกเว้น เรป ของผม 5555

jomemy
31st October 2011, 19:38
1.ไม่น่าชอบ!!!
2.0% ครับ
3.สีอะไรก็ได้ แต่ต้องเป็นดอกไม้จันทร์
4.ไปตายซะ!!!
5.Uppercut แล้วพูดว่า "จะชอบไม่ชอบ!!!!"
6.จุดธูปกราบเขาซะ ถ้าไม่ติดทำตามข้อ 5 ครับ

5555555555555555 ทั้งหมดเป็นแค่เรื่องขำๆนะครับอย่าคิดมาก 55555555555555555555555555
ที่จริงทำตามทุกเรปเลยครับยกเว้น เรป ของผม 5555

ฮ่า กระจายเลย ผม ฮาเกรียนแตกเลยครับ ^^

แต่จะว่าไป แล้ว การจีบสาว มันไม่ต้องใช้แผนอะไรทั้งนั้น

มันอยู่ที่ใจครับ สำหรับผม นะ

Axlrose
1st November 2011, 00:46
มันอยู่ที่ใจคุณมากกว่า แต่ผมคงตอบไม่ได้ เชื่อผมดีกว่าถ้าคิดว่าใช่ก็ใช่ คิดว่าไม่ก็เผื่อใจไว้แค่นั้น

VirusCoMz
1st November 2011, 09:55
มีหวังแล้วครับ ตัดความอายออกไป จีบได้ 100%
ด้านได้อายอด