PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA IV มีแผ่นแท้ขายเว็บไหนบ้าง

kritthee99
26th October 2011, 17:29
ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าแผ่นแท้ไม่มี
ซื้อผ่านสตีมจะโดนลบไหม
พอดีผมเล่น มากตั้งนานเล่นแต่ Player match
แล้วเล่นไปเรื่อยๆ ผมเพิ่งสังเกตุว่า ผมเล่นมาตั้งนาน ยังไม่ปลดล็อคชุดอะไรเลย
แล้วก็มีคนบอกผมว่าให้เล่น
Ranked mode ผมก็ลองเล่น
แต่พอเข้าเกมมันบอกว่า This match does mods ......
แต่เครื่องผมไม่ได้ลง Mod อะไรเลย ผมก็ถามพี่คนนึงเขาบอก
ให้ใช้แผ่นแท้ หรือไม่ก็ห้ามดัดแปลงตัวเกม หรือห้ามแคร็ก ถึงจะได้
ผมเศร้าเลย อยากปลดล็อคชุดมาก แต่ของผมมันของปลอม
เลยอยากได้ของแท้ ถ้าซื้อในสตีมจะโดนลบไหม ??

The Run
26th October 2011, 19:12
ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าแผ่นแท้ไม่มี
ซื้อผ่านสตีมจะโดนลบไหม
พอดีผมเล่น มากตั้งนานเล่นแต่ Player match
แล้วเล่นไปเรื่อยๆ ผมเพิ่งสังเกตุว่า ผมเล่นมาตั้งนาน ยังไม่ปลดล็อคชุดอะไรเลย
แล้วก็มีคนบอกผมว่าให้เล่น
Ranked mode ผมก็ลองเล่น
แต่พอเข้าเกมมันบอกว่า This match does mods ......
แต่เครื่องผมไม่ได้ลง Mod อะไรเลย ผมก็ถามพี่คนนึงเขาบอก
ให้ใช้แผ่นแท้ หรือไม่ก็ห้ามดัดแปลงตัวเกม หรือห้ามแคร็ก ถึงจะได้
ผมเศร้าเลย อยากปลดล็อคชุดมาก แต่ของผมมันของปลอม
เลยอยากได้ของแท้ ถ้าซื้อในสตีมจะโดนลบไหม ??

ตอนนี้ผมก็ซื้อกับ User นึงเห็นว่าไวใจได้ ราคาถูก ก็ลองดูเพราะยืนยันกันหลายคน (เล่นใน STEAM หนะ)
ก็เห็นว่าถูกดีตอนนี้ยังเล่นได้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้ามีก็คุยกันยาว ~

ปล.ตัวเกมก็ทำออกมาดีเยี่ยมทั้ง Online Singplayer แต่น่าเสียดายทีดันโดนแบบกับอีกแค่เด็กที่มันจนปัญญาจะอ้างกับตำรวจเพียงคำเดียวว่า "ผมเลียนแบบเกม"

kritthee99
26th October 2011, 19:28
ตอนนี้ผมก็ซื้อกับ User นึงเห็นว่าไวใจได้ ราคาถูก ก็ลองดูเพราะยืนยันกันหลายคน (เล่นใน STEAM หนะ)
ก็เห็นว่าถูกดีตอนนี้ยังเล่นได้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้ามีก็คุยกันยาว ~

ปล.ตัวเกมก็ทำออกมาดีเยี่ยมทั้ง Online Singplayer แต่น่าเสียดายทีดันโดนแบบกับอีกแค่เด็กที่มันจนปัญญาจะอ้างกับตำรวจเพียงคำเดียวว่า "ผมเลียนแบบเกม"
ใช่ๆ แล้วซื้อกับใคร moolnw หรอ

miw1023
26th October 2011, 19:33
Steam ก็ได้ครับ แต่แพงหน่อย

The Run
26th October 2011, 19:59
ใช่ๆ แล้วซื้อกับใคร moolnw หรอ

คนนั้นหละครับ ว่าจะเก็บซื้อ SAM 3 ถอยมา IV ก่อนหละกัน

deathnote007za
26th October 2011, 20:30
Steam รอปีใหม่หรือฮาโลวีน ลดแน่ๆ

DeKidZapper
26th October 2011, 20:43
ขอโทษน่ะครับถ้าจะซื้อgtaผ่านสตีมต้องให้เพื่อนส่งทางของขวัญใช้ไหมครับถึงเราจะไม่โดนแบน

Ashsaver
26th October 2011, 22:20
ต้องให้ ฝรั่ง gift ให้เท่านั้นนะ เพราะ GTA4 โดนแบนในไทย จะ Steam หรือเว็ปไหนๆก็ไม่ยอมขายให้ ยกเว้น เว็ปแนวเดียวกับ DKS ที่เป็นของฝรั่ง

kritthee99
26th October 2011, 23:08
ต้องให้ ฝรั่ง gift ให้เท่านั้นนะ เพราะ GTA4 โดนแบนในไทย จะ Steam หรือเว็ปไหนๆก็ไม่ยอมขายให้ ยกเว้น เว็ปแนวเดียวกับ DKS ที่เป็นของฝรั่งGift คืออะไรหรอครับ

worametza
27th October 2011, 01:41
Gift คืออะไรหรอครับ

ของขวัญอ่ะครับ แบบว่าให้เพื่อนซื้อให้ (ฝากมันซื้อ) แล้วก็ส่งมาในรูป Gift ครับ

kritthee99
27th October 2011, 08:33
ของขวัญอ่ะครับ แบบว่าให้เพื่อนซื้อให้ (ฝากมันซื้อ) แล้วก็ส่งมาในรูป Gift ครับ
อ่อครับ ขอบคุณครับ ต้องส่งทางนี้ใช่ไหมครับ ถึงจะได้แบบไม่โดนแบน