PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เดี๋ยวนี้ JKG บอร์ดโหลดเกมส์เป็นแบบนี้แล้วหรอ ??

nutcub789
26th October 2011, 17:30
http://upic.me/i/7x/1capture.jpg (http://upic.me/show/29553481) :dntknw

สังคมดีๆหายไปไหนหมด กลายเป็น สิ่งที่Uploader อัพเกมส์ขึ้นเว็บให้สุดท้าย.. กลายเป็นแบบนี้ ??
แล้วเค้าเหล่านั้นจะอัพไปเพื่ออะไรหรอครับ

ปล.ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดก็ขออภัย อีกอย่างผมโหลดตัวที่เค้าพูดถึงกันอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรเลย
เน็ทก็ 3BB เหมือนกัน

duchyzaza
26th October 2011, 17:35
เหอะๆ ก็ของฟรี ครับจะเอาอะไรมาก - -

anttiiez555
26th October 2011, 21:51
ใจเย็นๆครับ :))

gsuhplyf
26th October 2011, 22:30
ผมโหลด FULL มาก็ปกติครับ = =''

คือผมอยากจะบอกอย่างหนึ่ง ถ้าคุณรักที่จะเล่นเถื่อน หรือโหลดมา คุณต้องทำใจในส่วนนี้ครับ
ถ้าคุณไม่อยากมีปัญหาจริงๆ แนะนำแผ่นแท้เลยครับ

และที่สำคัญครับ มันอยู่ที่การขวนขวายหาความรู้หาทางแก้ครับ จะรอให้คนอื่นมาป้อนตลอดเวลา
มันเป็นไปไม่ได้ครับ อันที่จริงถ้าจะถามคนอื่นว่าทำไมเป็นอย่างโน้นเป็นอย่างนี้ถามไปเหอะครับ
แต่ถ้าเกิดคุณเล่นไม่ได้ แล้วมาทำอารมณ์เสียพาลนู่นพ่านนี่ ก็ไปหาแท้เล่นซะ มีปัญหาก็โทรไป
ด่า บริษัทเกมส์ครับ เค้ารับผิดชอบอยู่แล้ว

ซึ่งบางครั้งมันไม่ได้เกิดกับตัวเกมส์เสมอไป ปัจจัยต่างๆสำคัญหมดครับ ตั้งแต่สเปค ความสมบูรณ์ของวินโดว์
ความสมบูรณ์ขององค์ประกอบอื่นๆ เช่น พวก Direct ต่างๆ Visual หรือ .net ก็ล้วนจำเป็นในแต่ละเกมส์
ฉะนั้น ถ้าคนอื่นบอกว่าเล่นได้ แต่คุณเล่นไม่ได้ คุณก็ต้องไปหาแล้วละครับว่าเป็นที่อะไร จะบอกว่าตัวเกมส์เสีย?????
แล้วทำไมคนอื่นโหลดมาตัวเดียวกับคุณ ไฟล์เดียวกับคุณ เค้าทำได้ไม่มีปัญหา ใช้ความพยายามความอดทนหน่อย

อันที่จริงถ้าเป็น bit มันก็โอเคครับ โอกาสผิดพลาดมี เพราะผมเคยเจอมาครับ คือคนที่โหลดไปแล้วแตกไฟล์ในแฟ้มนั้น
แล้วปล่อย SEED ต่ออาจจะมีผลสำหรับเมื่อก่อน แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

nappapa
26th October 2011, 22:43
โถ๋..ชีวิต

pkill1994
26th October 2011, 23:03
ปัญหามากนักก็ซื้อแผ่นแท้เล่นซิวะไอ้"ทุย"

Zpatan
27th October 2011, 04:08
ต้องทำใจครับ เด็กๆเยอะบางอย่างเด็กก็ทำไม่เป็นคิดแต่ว่าโหลดมาลงแคร็กแล้วก็เล่นได้เลยยิ่งหลังๆมาระบบป้องกันมันเยอะแยะวิธีทำก็ยากขึ้น

karnt111
27th October 2011, 08:56
ผมว่าrepackบางที่ปัญหาเยอะกว่าfullอีกนะ มันบีบสะ-*-

Jegan
27th October 2011, 10:00
มันมีมานานแล้วล่ะ พวกโผล่มาด่าว่าเล่นไม่ได้แล้วก็หายไปน่ะ.......

ซึ่งส่วนใหญ่ถ้าผมเห็นก็จะสวนกลับไปว่า "เขาไม่ได้สั่งให้โหลดนี่หว่า อยากได้ของดีก็ไปซื้อแผ่นแท้เอาสิ"........

AUTcher
27th October 2011, 10:03
เมื่อวานผมเห็นเเล้วยังนั่งเซ็งอยู่เลย - -

GrimReaper
27th October 2011, 11:39
ผมโหลดไรไม่เคยมีปัญหานะ ต้องดูคนด้วยครับว่าไครอัพ นอกจากปัญหาเผลอลบ 5555+

boysakoa
27th October 2011, 11:40
โหลดแล้วยังจะโวยวายอีก 5555

RES_PAUL
27th October 2011, 11:41
ไม่อยากเจอปัญหาก็จัดแท้สิเด็กๆทั้งหลายแค่เกมที่ตนเองอยากจะเล่นยังขี้เกียจเก็บเงินซื้อกันเลยแล้วอย่างนี้จะเก็บเงินไปขอสาวได้หรอ ^_^

Noname1
27th October 2011, 14:36
เว็บนี้เด็กเยอะครับ(รวมถึงผมด้วย{มั้ง})โวยวายอยู่นั้นแหละ โหลดไปเล่นไม่ได้ก็โวยวาย ทำไมไม่จัดแท้ไม่เลยละ มีตังแค่อัพเครื่องไม่มีตังซื้อเกมแท้ สักแผ่นเลยหรือ ==

nokung
27th October 2011, 14:39
โวยวายไปก็เล่นไม่ได้อยู่ดีหรอกครับถ้าอยากเล่นจริงๆเก็บเงินซื้อแท้ยังดีกว่าตั้งเยอะ

Aries_Palmme
27th October 2011, 18:26
หลังจากที่เห็น ก็รู้เลยว่าวุฒิภาวะเป็นยังไง เค้าอัพให้โหลดฟรี เล่นฟรี ไม่ชอบหรอครับ

PipeRed7
27th October 2011, 18:28
ฮ่าๆ เข้าใจทุกฝ่ายนะ แต่ก็ยอมรับไอ้เราไม่มีเงินซื้อของแท้เล่นหนิ แถมเป็นคนเล่นไวสะด้วย

เล่นเกมไหนก็จบเร็ว(ไม่ได้เก่งนะ อดทนเอา)

แต่โพสแบบนรี้ก็โหดไปหน่อย แทนที่โหลดไม่ได้ ก็น่าจะไปหาคนอื่น เพราะยังไงสะ

ค่าเน็ต + ค่าไฟ ก็ยังไม่เท่แผ่น แท้อยู่ดี