PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แต่ก่อนเล่นเกมไม่กระตุก แต่ทำไมเดี๋ยวนี้กระตุกก็ไม่รู้ = = (ไม่มีไวรัสครับ สแกนแล้ว)

captain america
26th October 2011, 17:43
ผมต้องลง หรือปรับปรุง ไดรเวอร์การ์ดจอใหม่รึปล่าว หรือการ์จอมันเสื่อมสภาพแล้ว ผมซื้อตั้งแต่ ประมาณปลายปี 2009 มั้งครับ :sweat

การ์ดจอผม geforce 9500 gt ครับ ของค่ายเขียว

rotary_wahwah
26th October 2011, 17:50
อัพเดทก็ดีครับ จะได้รองรับอะไรใหม่ๆมากขึ้น แต่บางครั้งก็ต้องระวังเพราะอัพแล้วมันแย่ลง แต่นานๆจะเจอทีนะ
ส่วนการ์ดจอถ้าใช้เล่นแล้วไม่มีอาการภาพเละลายแตกพล่าก็ไม่เสียหรอกครับ หมั่นเอาออกมาปัดฝุ่นบ้างก็ดีนะ
และการ์ดจอ 2-3ปี ถ้าใช้แบบถนอมก็สามารถใช้ต่อได้อีกนานครับ

เครื่องแรกๆของผม geforce riva tnt2 ใช้มาเกือบ 10ปี ยังไม่เสียเลย ยังเล่นได้ปกติเลยครับ

26th October 2011, 18:39
อัพเดทก็ดีครับ จะได้รองรับอะไรใหม่ๆมากขึ้น แต่บางครั้งก็ต้องระวังเพราะอัพแล้วมันแย่ลง แต่นานๆจะเจอทีนะ
ส่วนการ์ดจอถ้าใช้เล่นแล้วไม่มีอาการภาพเละลายแตกพล่าก็ไม่เสียหรอกครับ หมั่นเอาออกมาปัดฝุ่นบ้างก็ดีนะ
และการ์ดจอ 2-3ปี ถ้าใช้แบบถนอมก็สามารถใช้ต่อได้อีกนานครับ

เครื่องแรกๆของผม geforce riva tnt2 ใช้มาเกือบ 10ปี ยังไม่เสียเลย ยังเล่นได้ปกติเลยครับ

ขอบคุณครับ แล้วถ้าอัพเดท มันจะหายกระตุกไหมครับ

rotary_wahwah
26th October 2011, 18:47
อันนี้ต้องลองดูครับ ว่ายังเป็นอีกไหม
ว่าแต่เกมที่เล่นแล้วกระตุกนี่เป็นเกมเดียวกับเมื่อก่อนที่เคยเล่นแล้วลื่นหรือป่าวครับ

26th October 2011, 20:22
อันนี้ต้องลองดูครับ ว่ายังเป็นอีกไหม
ว่าแต่เกมที่เล่นแล้วกระตุกนี่เป็นเกมเดียวกับเมื่อก่อนที่เคยเล่นแล้วลื่นหรือป่าวครับ

ใช่ครับ เกมเดียวกันเลย

C4C4C4
26th October 2011, 20:56
กาดจอตัวหนึ่งใช้ใด้นานครับ ห้าปีขึ้นอยู่ที่คนใช้

top_ac
26th October 2011, 22:20
defragmentเครื่องบ้างเปล่าครับ บ้างทีอาจช่วยได้บ้าง