PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเกม ARMA 2 REINFORCEMENTS

Hatari
26th October 2011, 23:02
คือว่าเวลายิงอ่ะครับกระสุนมันเบี้ยวอ่ะครับ รถถังก็เบี้ยว คือเจอปัญหานี้แล้วเล่นไม่ได้เลยอ่ะครับยิงไม่โดนเลย ใครมีวิธีแก้ก็บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

pkill1994
26th October 2011, 23:27
มันเบี้ยวยังไงครับ ต่ำลงใช่ไหมครับ เวลายิงไกลๆแล้วมันจะย้อยตกลงมา

เกมนี้มันแนว Simulation ครับ จำลองสถานการ์ณ เพราะปืนจริง ต่อให้ยิงแรงแค่ไหนจุดตกก็จะต่ำลงตามแรงโน้มถ่วงของโลกครับ

คุณอาจจะคุ้นชินกับพวกเกม Online หรือเกม FPS ต่างๆที่เวอร์จนเกินจริง เกมนี้มัน"แถบ"จะเลียนแบบ "ของจริง" ไปเลยครับ

มันสมจริงจนคนเล่นแรกๆที่ไม่เข้าใจถึงกับเบื่อภายใน 2 ชม. ถ้าเข้าใจเมื่อไหร่นี่เล่นจนลืมนอนเลยล่ะครับ

วิธีแก้คือลองกะ ระยะ ของปืนดู (ดูขนาดกระสุนด้วยยิ่งใหญ่ยิ่งตกได้ไกล อย่างเช่น 7.62 mm จะตกใกล้กว่า .50 cal)

ถ้าใช้สไนเปอร์ ช่องสโคปมันจะมี ตารางใต้เป้าใช่ไหมครับ ลองเล็งเผื่อเป้าหมายไว้ 2-3 ช่องถ้าไกลมากๆ

ถ้าใกล้ๆ ก็ให้เล็งตรงเป้าอ่ะครับ ลองฝึกยึงไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็ชินกับเกมนี้เอง ลองยิง Barett ดูสิครับ 3 นัดหูดับไปนานเลย อิอิ

(ผมอาจอธิบายไม่ค่อยเข้าใจนะครับยังไงก็ขอโทษด้วย)

Hatari
26th October 2011, 23:43
ไม่ใช่ึครับคือเวลายิงไปอ่ะครับ บางที่ก็เบี้ยวไปทางขวาบางที่ก็เบี้ยวไปทางซ้าย(เบี้ยวมากด้วย) สมมุติว่า มี 123456 ผมเล็งไปที่เลข3 แต่กระสุนมันโดน เลข1บ้าง2บ้าง6บ้าง แบบนี้อ่ะครับ รถถังก็ด้วยนะครับ