PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 20ประโยคโดนๆ

makunouchi ippo
26th October 2011, 23:32
1. ไม่มีใครพูดคำว่้า ''เพื่อน'' ได้เจ็บเท่าเธอ

2. ความเหงา" รุกรานรอบกาย
แม้ "กระสอบทราย" ก็กั้นไม่อยู่

3. แอบ "หึง" เวลาเห็นเธอคุยกับใคร ...
ทั้งที่เราก็ไม่ได้...เป็นอะไรกัน

4. คนที่ใช่ แค่เสียงลมหายใจ เธอก็อยากฟัง
คนไม่ใช่ ต่อให้พูดเสียงดัง เธอก็ไม่ใส่ใจ

5. '' จีบได้ ...แฟนไม่รัก ''

6. เลิกกันนะ '' เจ็บไม่นาน ''
รอฉันนะ '' เจ็บนาน และทรมาน ตลอดไป ''

7. โสด ก็ "แค่เหงา"..ไม่มีเขา ก็ "แค่เจ็บ"..
อกหัก ก็ "แค่เสียคนที่ไม่รักเรา" ก็เท่านั้นเอง

8. '' เกลียดคำว่า '' เคย ''
เคยรัก .. เคยรู้สึก .. เคยเจ็บ .. เคยมี..แต่โทษที "ไม่เคยจำ"

9. สถานะใดๆก็ไม่ทำให้เรามี "ความสุข" ได้เท่ากับสถานะ "โสด" ของคนที่เราแอบชอบ

10. '' รู้สึกดีเมื่อมีเธอคอย เทคแคร์ '' ...
รู้สึกแย่ที่มารู้ว่าเธอ "เทคแคร์ทุกคน

11. สิ่งที่เจ็บที่สุด ไม่ใช่เขา > หลอกให้เรารัก ''
'' แต่เราหลอกตัวเอง > ว่าเขารัก

12. คติของคน '' แอบรัก '' มีสิทธิ์คิดแต่ '' ไม่มีสิทธิคบ ''

13. แฟนเก่า เลิกกันไปแล้ว กลับมาคบกันใหม่ ..
เหมือนเพลงเก่า เอามาคัฟเวอร์ใหม่ ฟีเจอริ่งยังไงเนื้อเพลง ก็ยังเหมือนเดิม

‎14. '' มีสิ่งเดียวที่จะหยุด '' คนเจ้าชู้ได้ '' คือ ไฟเเดงตามสี่แยก

15. ****พามันไปช้อปปิ้ง... แล้วทิ้งให้กรูวิดน้ำ..

16. เคยไหม ? '' ปิดเครื่องหนีเค้า '' แต่เรากลับมานั่งเสียใจ

17. ยอมให้เธอเป็นคน "หลายใจ" ดีกว่ายอมให้เธอ ออกไปมีใคร "หลายคน"

18. เมื่อคุณได้คุยกับคนที่คุณแอบชอบ
แม้ประโยคเดียว. . . คุณก็จำได้

19. เคยไหม... ที่รักใครซักคน จน "ล้นใจ" ?
. แต่...แสดงออกได้ แค่ "สายตา"

20. คำพูดที่ว่า '' เราห่างกันซักพักดีไหม ''
มักเป็นจุดเริ่มต้น ของการห่างกันตลอดไป และตลอดกาล
credit dek.d

halls118
27th October 2011, 00:06
โดนครับ

3. แอบ "หึง" เวลาเห็นเธอคุยกับใคร ...
ทั้งที่เราก็ไม่ได้...เป็นอะไรกัน

12. คติของคน '' แอบรัก '' มีสิทธิ์คิดแต่ '' ไม่มีสิทธิคบ ''

19. เคยไหม... ที่รักใครซักคน จน "ล้นใจ" ?
. แต่...แสดงออกได้ แค่ "สายตา"

18. เมื่อคุณได้คุยกับคนที่คุณแอบชอบ
แม้ประโยคเดียว. . . คุณก็จำได้

acer321
27th October 2011, 00:15
สูบๆๆๆ โดนมาก

Sanri
27th October 2011, 00:23
ปิดเครื่องหนีเขา นั่งเสียใจ เคยเป็นครับ และจะไม่เป็นอีก 55555

YOYO
27th October 2011, 14:08
ว้าว....โดนเกือบทุกข้อเลย....ขอบคุณหลายเด้อครับ