PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Battlefiled 3ถามหน่อยเล่น Multiplayer ยังไงครับบอกหน่อย

bossza604
27th October 2011, 07:37
ช่วยบอกวิธีทำอย่างละเอียดหน่อย ครับ ผมโหลดตัว Limitedeidition มา ไม่เห็นมี เล่นเลยมี แต่เล่นผ่านด่าน

ช่วยหน่อยนะ ครับ ไม่เห็นเว็ปไหนมีบอกเลย

DOPE AIN'T DIRT
27th October 2011, 07:40
เฮ้อออออออหนักใจจริงๆ มันเล่นไม่ได้ครับขอย่ำว่าของปลอมเล่นไม่ได้ :sweat

siamzone
27th October 2011, 07:48
เฮ้อออออออหนักใจจริงๆ มันเล่นไม่ได้ครับขอย่ำว่าของปลอมเล่นไม่ได้ :sweat

ตามนั้นครับ BF แผ่นปลอม(ของก็อป) มันเล่นไม่ได้ ตั้งแต่ภาค Bad company 2 แล้วครับ

Matizano
27th October 2011, 07:53
ถ้าโหลดมาก็ เข้าเว็บ youtube เซิท Battlefield 3 multiplayer gameplayer แล้วเลือกดูเอาแค่นั้นไป

ซื้อของแท้เมื่อไหร่ค่อยเล่น ไม่ซื้อไม่มีทางได้เล่น สำหรับเกมนี้

pp01sompp
27th October 2011, 07:54
อยากเล่นแบบMultiplayer ต้องซื้อแผ่นแท้เท่านั้นครับ

reconnang
27th October 2011, 07:56
pc ต้องของแท้ถึงเล่นได้ xbox360 ก็ต้องแท้ (เกมส์นี้ทุกเครื่องต้องแท้ถึงจะเล่นได้ ของปลอมอด)

pkill1994
27th October 2011, 07:58
จขกท.สมัครสมาชิกมาเพื่อกระทู้นี้โดยเฉพาะ อิอิ

tEquila8
27th October 2011, 07:59
เกมจาก EA ของปลอมเข้าเล่น Multiplayer แทบจะไม่มีเลย ถึงแม้มีสักพักเขาก็ออกแพทช์มาแก้ไข ส่วนไอเกมที่เข้าMultiplayerนะตอนนี่ก็ PAYDAY - The Heist แต่ทาง steam เขาก็ไล่อัพเดทแก้ออกมาเรื่อยๆ ถ้าอยากเล่นMultiแบบไม่มีปัญหาก็ซื้อแท้คับ

RazyApe
27th October 2011, 12:13
อนาทแท้ๆ อยากเล่นMPยังคิดว่าใช้ของฟรีแล้วเล่นได้อีก
มันเล่นไม่ได้หรอกครับถ้าคุณไม่ซื้อของแท้มาเล่น

Aries_Palmme
27th October 2011, 12:18
นึกว่าจะเข้ามาถามว่า ของแท้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างซะอีกนะเนี่ย

duchyzaza
27th October 2011, 12:20
ถามหน่อย เเล้ว BF3 ของ PS3 เล่นออนไลน์ยังไงครับ ต้องสมัคร Playstation NetWork ไหม ?

pkill1994
27th October 2011, 13:01
ซื้อแผ่น/คีย์แท้เลย จขกท. ถูกๆ 799 หาซื้อได้ตามร้านขายเกมชั้นนำทั่วไปในอีกประมาณ เดือนหน้า

Zidane
27th October 2011, 13:05
ขอให้เป็นเดือนหน้าจริงๆเถอะ สาธุ เมื่อวานไปเอาเงินมัดจำคืนแล้ว เศร้าหลาย T-T
คอย Zest อย่างเดียว

เช กูวาร่า
27th October 2011, 13:09
เฮ้อ ถ้าโหลดปลอมมาแล้วกดเข้าเล่นมัลติได้เลย เขาจะซื้อแท้กันทำไมล่ะ

berrygo60
27th October 2011, 14:41
ไม่ทราบว่าจะด่า เจ้าของกระทู้ทำไม

แค่บอกว่า mp ต้องใช้แผ่นแท้ถึงจะำเล่นได้

ก็จบและ ก็คนไม่รู้ แล้วมาถาม แต่กลับโดนด่า

บ้านหลังนี้ อบอุ่นดี จิงๆ

Tundevil
27th October 2011, 14:52
คนเขาไม่รู้และชอบติชอบด่าตั้งตนเป็นใหญ่จับผิดตลอดเวลา นี่แหละ Jokergameth http://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/Smoke.gif

das5244
27th October 2011, 14:54
ไม่ทราบว่าจะด่า เจ้าของกระทู้ทำไม

แค่บอกว่า mp ต้องใช้แผ่นแท้ถึงจะำเล่นได้

ก็จบและ ก็คนไม่รู้ แล้วมาถาม แต่กลับโดนด่า

บ้านหลังนี้ อบอุ่นดี จิงๆ

ผมก็ว่างั้น บางทีเขาอาจไม่รุ้จริง ๆ พวกคุณมาพูดแบบนี้ ถ้าคุณเป็นคนถาม จะรุ้สึกยังไง

inkink
27th October 2011, 14:59
อยากเล่น MP ก็ซื้อของแท้ ขโมยเค้าเล่นก็เล่นคนเดียวเป็นกบในกะลาไปก่อนเถอะครับ

net0419010
27th October 2011, 16:03
ใช่แล้ว มันไม่น่าถามเลย เรื่องเเบบนี้ป.6หรอ นายอยู่ป.6หรอ โรงเรียนของหนูเปิดยังจะ

berrygo60
27th October 2011, 16:03
จะบอกว่าคำถามนี้มันสมครรถามไหมละ ก็อบเข้าโหมด mp ยังไง หน้าด้าน

ถ้าเจ้าของกระทู้เป็น เด็ก ป.6 จริงๆละครับ

ใครๆก็รู้ว่าเวป jkg เด็กเล่นเยอะเยะ

gafiled1
27th October 2011, 16:13
ถ้าเจ้าของกระทู้เป็น เด็ก ป.6 จริงๆละครับ

ใครๆก็รู้ว่าเวป jkg เด็กเล่นเยอะเยะ

ไปเรียกเจ้าของกระทู้มาตอบก่อนดิจะได้รู้ๆๆกันจริงๆๆ :p

เพิ่ม ต่อให้ทำงานเเล้วเเต่คิดเเบบโง่ๆๆก็เป็นหยั่งงี้อยู่ดี :p

gafiled1
27th October 2011, 16:46
เรื่องในเกมส์-ความรู้ในคอม กับเรื่องความจริงเอามาเทียบไม่ได้นะ
นอกจอจขกท เค้าอาจจะฉลาดกว่านายเยอะก็ได้นะ

ก็อาจใช้หรือไม่ใช้ก็ได้นะครับ :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Gu Pai!
27th October 2011, 16:53
มันเป็นคำถามที่ไม่น่าถามเลย
แต่จะลุมด่าอย่างเดียวก็ไม่ถูก
บอกกันดีๆ ก็ได้น่ะ
เช่น "อ๋อน้อง เล่นของเถื่อน MP ไม่ได้น่ะจ๊ะ ต้องเเผ่นแท้ จ๊ะ ถึงจะเล่นได้ ซื้อแล้ว มาเล่นกับพวกพี่ได้นะจ๊ะ"
แบบนี้เป็นต้น..

FROZEN
27th October 2011, 17:01
pc ต้องของแท้ถึงเล่นได้ xbox360 ก็ต้องแท้ (เกมส์นี้ทุกเครื่องต้องแท้ถึงจะเล่นได้ ของปลอมอด)

xbox 360 copy ก็ได้ครับ = ="

jaabkrain3
27th October 2011, 17:02
= = ไม่เป็นไร น้อง มามา เดี๋ยวพี่ ปลอบใจ

อยากรู้จริงๆ เกมเกมเดียว ทำคน เสียตังถึงขนาดนี้ น้ำก็ ท่วม 1200 บ้าง 900 บ้าง 799 บ้าง

บอกตามตรง อยากเล่นเหมือนกัน แต่ ยัง XP อยู่ ถึงมี ตัง ผม ก็ ไม่ซื้อ เพราะ ผม ไม่ ใช่ คอเกม FPS แบบ พวก คุณ

ส่วนตัว ชอบ แนว openwolrd เพราะ มัน อิสระ สุดๆ ไม่ ชอบเกม ที่ มันไปตามภารกิจ ตาม AI

BF3 เห็น เขาบอกกันว่า เล่น MP ได้ ถึง 64 คน ประการ นี้ สินะ ถึง อยาก ซื้อมาเล่นกัน

แต่ก็ จริง กำลัง ฮิต กัน ตอนนี้ ตามกระแส ไป ~....

http://upic.me/i/n3/71158_174093352623_878375_n.jpg (http://upic.me/show/29570297)

นี่ผมดราม่าไหม เนี่ย = =

Gu Pai!
27th October 2011, 17:07
= = ไม่เป็นไร น้อง มามา เดี๋ยวพี่ ปลอบใจ

อยากรู้จริงๆ เกมเกมเดียว ทำคน เสียตังถึงขนาดนี้ น้ำก็ ท่วม 1200 บ้าง 900 บ้าง 799 บ้าง

บอกตามตรง อยากเล่นเหมือนกัน แต่ ยัง XP อยู่ ถึงมี ตัง ผม ก็ ไม่ซื้อ เพราะ ผม ไม่ ใช่ คอเกม FPS แบบ พวก คุณ

ส่วนตัว ชอบ แนว openwolrd เพราะ มัน อิสระ สุดๆ ไม่ ชอบเกม ที่ มันไปตามภารกิจ ตาม AI

BF3 เห็น เขาบอกกันว่า เล่น MP ได้ ถึง 64 คน ประการ นี้ สินะ ถึง อยาก ซื้อมาเล่นกัน

แต่ก็ จริง กำลัง ฮิต กัน ตอนนี้ ตามกระแส ไป ~....

http://upic.me/i/n3/71158_174093352623_878375_n.jpg (http://upic.me/show/29570297)

เห้อ...ถ้าคิดแบบนี้กันหมด แล้วจะสร้างเกมมาขายเพื่อ???
ถ้าคิดว่าตามกระแส หละก็ ไปลองซื้อมาเล่นเองดูดิ ขนาด BF2 crysis BFBC2 MW2 BO เกมหลายปี มาแล้วทั้งนั้นยังมีคนเล่นกันอยู่เลย
แล้วจะรู้ว่า แผ่นแท้ มันมีดียังไง!

ป.ล. openwolrd dead island minecraft มันก็เคยเล่นเถื่อนกับผม มันไม่เคยซื้อซักเกมอ่ะ

gafiled1
27th October 2011, 17:08

ว่าเเต่คนในรูปนี้เเฟนคุณหรอเห้นใน jkg เเฟนสวยๆๆกันทั้งนั้นเลยมีบางคนมีเเฟนเป้นคนเกาหรีด้วยอะ :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

tentoewizard
27th October 2011, 17:09
จริงๆก้ไม่น่าด่า ถึงคุณรู้ แต่ก้ใช่ว่าทุกคนจะรู้เสมอไป ก่อนฉลาดทุกคนต้องโง่ก่อน เหมือนกันหมดแตกต่างแค่อย่างเดียว ไม่มีใครโง่แล้วฉลาดพร้อมกัน ถ้ามีคนจะมาสมัครสมาชิก ต้องการจะถามคำถามที่ตัวเองไม่รู้แต่ดูโง่ในสายตาคนอื่นมาเห็นกระทู้นี้ เค้าจะยังอยากสมัครไหม
ใช้เหตุผลพูดดีๆ สิครับ

J@Y
27th October 2011, 17:18
คือ ถ้าจะด่า ละก็ หมวด PC DOWNLOAD นี่หมายความว่าไงหรอ :o

เห็นด้วยครับ

jokergameth เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไป จริง ๆ

สังเกตุได้จากเดี๋ยวนี้ จะมีกระทู้ดราม่าข่อนข้างเยอะ ทั้ง ๆ ที่ มันไม่น่าจะดราม่าได้เลย

แล้วใน pc gamedownload เนี่ย ก็มี user โหลดกันข่อนข้างเยอะอยู่แล้ว แล้วจากที่ได้อ่าน ๆ ในกระทู้นี้ บาง user ก็แค่บอกว่า "ไม่ได้ ต้องใช้แผ่นแท้" เพียงเท่านี้คือ จบ

แต่บาง user ก็เหน็บแนม ซึ่งอยากจะถามอีกเหมือนกันว่า จะเหน็บแนมไปทำไม แค่บอกว่า "ต้องใช้แผ่นเท้เท่านั้นครับ" แค่นี้ จบ ไม่มีดราม่า

เข้าใจกัน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ เบื่อเหลือเกิน อะไรที่ไม่น่าจะดราม่า แต่ทำให้ดราม่าได้เนี่ย

numcang
27th October 2011, 17:18
ที่เขาถาม เพราะอาจจะไม่รู้จริงๆครับ เขาเพิ่งสมัคร jokergameth มานะครับ อาจจะยังไม่รู้เรื่ิองเกมก็ได้ครับ ว่าเกมสมัยนี้เล่นออนไลน์ได้มั๊ย แล้วด่าเขาน่ะครับ พูดดีๆกันไม่ได้หรอครับ ทำไมต้องด่ากันด้วย แล้วผมสังเกตน่ะครับ บางคนด่าแบบสนุกอ่ะครับ เขาโดนพวกคุณรุมด่าเขาไม่สนุกกับพวกคุณหรอกครับ แต่ถ้าเป็นเกรียนที่มาโฆษณาหางานทำ หรือทำอะไรเสียหาย คุณรุมด่าเถอะครับ ผมจะไม่ว่าเลยครับ :sweat ถ้า jkg เป็นเหมือนเมื่อก่อนก็คงจะดีนะครับ ดราม่าก็ไม่ค่อยจะมี ถึงมีก็มีนิดหน่อย แต่ jkg สมัยนี้ ไม่พอใจนิดเดียวก็ดราม่าแล้วครับ :(

KULULU_LABO
27th October 2011, 17:22
*faceplam*

jaabkrain3
27th October 2011, 17:22
ว่าเเต่คนในรูปนี้เเฟนคุณหรอเห้นใน jkg เเฟนสวยๆๆกันทั้งนั้นเลยมีบางคนมีเเฟนเป้นคนเกาหรีด้วยอะ :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

แฟนผมเองอ่ะ = = นี่นายไม่รู้จักจริงอ่ะ ใบเฟิร์นไง ที่เล่น เรื่อง สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก สิ่งยักษ์ยักษ์ ที่ เรียกว่า.... น่ารักดี ครับ ชอบ มาก สาวคนนี้

boomman
27th October 2011, 17:34
ที่เขาถาม เพราะอาจจะไม่รู้จริงๆครับ เขาเพิ่งสมัคร jokergameth มานะครับ อาจจะยังไม่รู้เรื่ิองเกมก็ได้ครับ ว่าเกมสมัยนี้เล่นออนไลน์ได้มั๊ย แล้วด่าเขาน่ะครับ พูดดีๆกันไม่ได้หรอครับ ทำไมต้องด่ากันด้วย แล้วผมสังเกตน่ะครับ บางคนด่าแบบสนุกอ่ะครับ เขาโดนพวกคุณรุมด่าเขาไม่สนุกกับพวกคุณหรอกครับ แต่ถ้าเป็นเกรียนที่มาโฆษณาหางานทำ หรือทำอะไรเสียหาย คุณรุมด่าเถอะครับ ผมจะไม่ว่าเลยครับ :sweat ถ้า jkg เป็นเหมือนเมื่อก่อนก็คงจะดีนะครับ ดราม่าก็ไม่ค่อยจะมี ถึงมีก็มีนิดหน่อย แต่ jkg สมัยนี้ ไม่พอใจนิดเดียวก็ดราม่าแล้วครับ :(

ผมว่าไม่น่าจะใช่ คงเป็นสมชิก JKG มาก่อนแล้ว กลัวโดนต่อว่าแบบนี้ เลยสร้างไอดีขึ้นใหม่ แล้วมาถามแบบงี่เง่าไรงี้นะ

เกรียนล้างโลก
27th October 2011, 17:36
ช่วยบอกวิธีทำอย่างละเอียดหน่อย ครับ ผมโหลดตัว Limitedeidition มา ไม่เห็นมี เล่นเลยมี แต่เล่นผ่านด่าน

ช่วยหน่อยนะ ครับ ไม่เห็นเว็ปไหนมีบอกเลย

ถามไม่คิดเลย ถ้าอยากเล่นต้องซื้อแผ่นแท้นะ...ก็อปเล่นไม่ได้.........คุณไปอยู่ไหนมา

DeKidZapper
27th October 2011, 17:43
เด็กป6ยัง รู้แต่ไมผมเพิ่งรู้แค่เมื่อ1ปีทีแล้ว หวังวาคงไม่มีใครเอาสมองผมไปเทียบเด็กป6 หรอกน่ะ

DeKidZapper
27th October 2011, 17:49
แต่ก่อนทีสังคมดีเพราะมีแต่คนโหลดอ่ะครับสัก4-5ปีทีแล้วมั้งจำได้ว่ามีแต่ ลาปเป็ดกับแชร์ไฟล์ยังไม่มีบอดpcเลยมั้งครับถ้จำไม่ผิดแถมส่วนมากยังมีแต่พวกโหลดตอนนี้นันยังมีคนใช้แท้แต่ไม่กล้าบอกยังเงียบๆเพราะอุดมการคนบางคนเลยมี1เริ่มจาก2ทีผมพูดไม่ได้ต่อต้านใครน่ะแต่นึกถึงบรรยากาศเก่าตอนนั้นโหลดเกมส์ โอนิมูชะ ของใครไม่รู้ ไฟลืประมาร105ไฟล์ทั้งไม่รู้โหลดไปได้ไงตั้ง5วันแต่เดียวนี้เลิกโหลดและ

Breakboyz
27th October 2011, 17:51
กะ กะ กะ กระทู้ ดราม่า . . . . .

bossza604
27th October 2011, 18:03
เพเพเพเพเพเพเพ

bossza604
27th October 2011, 18:04
....
เพเพเพเพเพ

pkill1994
27th October 2011, 18:07
ผมว่ากระทู้เก่าๆที่ตั้งอยู่หน้าแรกของ PC Talk มันก็มีถามอยู่นะครับไอ้ คำถามอย่างนี้

มีถามอย่างนี้มา 3-4 กระทู้แล้ว ก็มีคนบอกว่า ก็อปมันเล่นไม่ได้ บอกกันเยอะมาก

พอกระทู้นั้นไปอยู่หน้า 2 ก็มีคนมาตั้งใหม่ คำถามแบบเดียวกันเลย แทนที่หน้าแรกจะเป็นกระทู้ที่มีสาระ

กลับกลายเป็นกระทู้อะไรไม่รู้ คำถามซ้ำซาก แล้วคนที่จะตั้งอะครับ ผมวอนให้คุณ เซิร์ช Google ดูก่อนซักนิดก็ยังดี

ถ้าไม่รู้จริงๆค่อยถาม มันจะได้ไม่"รกบอร์ด"

ปล.จขกท. กรุณาอย่าโชว์ความเกรียนครับ :)

bossza604
27th October 2011, 18:10
ที่ถามไม่ใช่ไม่รู้ แต่ถามเพื่อ ความแน่ใจ

_MaximiliaN_
27th October 2011, 18:15
http://www.youtube.com/watch?v=-E_OPZ9k2_Y

jackylucky
จะบอกว่าคำถามนี้มันสมครรถามไหมละ ก็อบเข้าโหมด mp ยังไง หน้าด้าน

ตอนผมเล่นเกมส์ที่มี mp ครั้งแรกผมยังงงๆเลย - -' นึกว่าเล่นได้ พอกดแล้วเล่นไม่ได้ก็สงสัย พอไปดูๆก็เลยเข้าใจ ก็ไม่ว่าอะไรเพราะเราไม่สนับสนุนเขา

แต่ผมว่าอย่าไปด่าเค้าเลยครับ เค้าอาจจะเริ่มเล่นแรก อาจจะงงๆนึกว่าเล่นได้ แต่จริงๆเล่น mp ไม่ได้ ผมเชื่อว่า คนที่เล่นเกมส์ที่เล่น mp ได้(แบบเถื่อน) มากกว่า 80% นึกว่าเล่นออนไลน์ได้ทั้งนั้น

ผมขออภัยด้วยนะครับถ้าพูดอะไรไม่เข้าท่า เป็นความเห็นของผมเอง

Not~P
2กระทู้ที่ติดกันของคุณมีอะไรมากกว่า เพเพๆ :) ตอนที่ยังไม่ได้กด F5 นะ ^^

หาเรื่องไงครับ :)

ปล.คนมาที่หลังเดี๋ยวจะเข้าใจผิด (ตอนแรก จขกท. ไม่ได้พิมพ์ เพเพเพเพเพเพ นะนั่น ) ใครปริ้นสกรีนทันมาแปะทีสิครับ :o

ว่าจะถ่ายและ แต่กดรีเฟชไปก่อน -3- ไม่นึกว่าจะไวขนาดนั้น

pkill1994
27th October 2011, 18:17
เพื่อความแน่ใจหรอครับ เขายืนยันกันทั้งหมดว่าก็อปมันเล่นไม่ได้

ถ้าคุณอยากเล่น MP คุณก็สร้างแคร็กเองเลย(ถ้าคุณมีปัญญา) หรือไม่ก็ไปซื้อแผ่นแท้ซะเหอะง่ายที่สุด เก็บเงินค่าขนมเดี๋ยวก็ได้

2กระทู้ที่ติดกันของคุณมีอะไรมากกว่า เพเพๆ :) ตอนที่ยังไม่ได้กด F5 นะ ^^

หาเรื่องไงครับ :)

ปล.คนมาที่หลังเดี๋ยวจะเข้าใจผิด (ตอนแรก จขกท. ไม่ได้พิมพ์ เพเพเพเพเพเพ นะนั่น ) ใครปริ้นสกรีนทันมาแปะทีสิครับ :o

kakaaom
27th October 2011, 18:25
โดนด่า โง่ กาก ตั้งแต่ เล่น ทดลองแล้วถามไรหน่อยก้อด่า เซ็ง
ปล. เดี๋ยวค่อยไปซื้อ เกมนี้ มัน สมจิงดี :D

pkill1994
27th October 2011, 18:32
โดนด่า โง่ กาก ตั้งแต่ เล่น ทดลองแล้วถามไรหน่อยก้อด่า เซ็ง
ปล. เดี๋ยวค่อยไปซื้อ เกมนี้ มัน สมจิงดี :D

ถามอะถามได้ครับ แต่ช่วยกรุณาไปดูกระทู้เก่าๆที่เคยตั้งกันมาแล้วหรือไม่ก็ให้ Google ช่วยหน่อยก็ได้

ก่อนที่จะถามหรือหาอะไรควรที่จะเปิด Google ก่อนเลย(พึ่งตัวเองไปก่อน) ถ้าหาไม่ได้ค่อยถามคนอื่น

"อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน"

27th October 2011, 18:32
แล้ว เค้าพิมอะไรอะครับ ที่ บอก เพเพเพ

bossza604
27th October 2011, 18:48
ถามนิดเดียว โดนด่าเป็นชุดเลย - -* เว็ปนี้คนเถื่อนเยอะจริง ๆ

แค่อยากได้คำยืนยันเฉ่ยๆ โดนด่าเป็นชุด

Matizano
27th October 2011, 18:49
ถามเพื่อความแน่ใจ ???? แถไปได้เนอะ เพราะไอ้ความที่โหลดอย่างเดียวและคงจะเห็นเกมอื่นบางเกมมันออนไลน์ได้ เลยกะว่าเกมนี้ก้ต้องทำได้เหมือนเกมอื่นๆ เลยหาวิธีทำที่เถื่อนมันออนไลน์ได้ พอหาไม่เจอก็มาตั้งกระทู้ .... แบบนี้ไง

berrygo60
27th October 2011, 18:53
http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE

bossza604
27th October 2011, 18:54
เด๋วๆๆ ไอพวกนี้ จะไปซื้้อแผ่น ถ่ายมาลงไห้ดู เลย

The Run
27th October 2011, 19:00
เจ้าของกระทู้ครับผมมาตอบครับ

Battlefiled 3 ที่ท่านโหลดมานั้นไม่สามารถเล่น Online หรือ Multiplayer ได้ครับ
เพราะถ้าจะเล่น Multiplayer คุณต้องเสียเงินไปซื้อแผ่นแท้เอา CD-KEY ยัดลงตัว Origin
แล้วก็ Login ก็สามารถเล่นได้เลยครับ

แต่ถ้าคิดจะโหลดตัว Multiplayer แบบเถื่อนๆ หรือไปหา Crack เกมตัวอื่นที่สามารถเข้าเกมได้
คุณต้องนั่งตามหา แพท อื่นๆ เพื่ออัพเดทให้ทันตัวเกม แต่ถ้าหากคุณใช้ของแท้คุณแค่รอมันอัพเดทเฉยๆ
แล้วก็เล่นได้เลยครับ ง่ายๆ คือ ของเถื่อน ไม่สามารถเล่นได้ ของแท้เล่นได้ครับ อีกทั้งยังช่วยสนับสนุนผู้พัฒนาด้วย

ปล.เกมนี้ถ้าจะโหลดมาก็คงต้องนั่ง Story Signe Player อย่างเดียวครับ คือ โหมดผู้เล่นคนเดียว ไม่สามารถ เล่น โหมดผู้เล่นหลายคนได้

- หวังว่า จ ข ก ท จะเข้าใจหนะครับ :) แล้วก็ใจเย็นๆ อย่าสนพวกหมูหมากาไก่ ที่นี้ไม่ใช้ ประมูล ทำใจร่มๆ อยู่กับเราไปด้วยกัน Jokergameth ^^

bossjibjib
27th October 2011, 19:13
ซื้อแท้เลยนะครับ จบๆมันนะอย่าไปว่าจขกท เค้าถามดีๆแหละ ตอบเค้าไปดีๆก็พอแล้ว

chokbee8
27th October 2011, 19:18

Battlefiled 3 ที่ท่านโหลดมานั้นไม่สามารถเล่น Online หรือ Multiplayer ได้ครับ
เพราะถ้าจะเล่น Multiplayer คุณต้องเสียเงินไปซื้อแผ่นแท้เอา CD-KEY ยัดลงตัว Origin
แล้วก็ Login ก็สามารถเล่นได้เลยครับ

แต่ถ้าคิดจะโหลดตัว Multiplayer แบบเถื่อนๆ หรือไปหา Crack เกมตัวอื่นที่สามารถเข้าเกมได้
คุณต้องนั่งตามหา แพท อื่นๆ เพื่ออัพเดทให้ทันตัวเกม แต่ถ้าหากคุณใช้ของแท้คุณแค่รอมันอัพเดทเฉยๆ
แล้วก็เล่นได้เลยครับ ง่ายๆ คือ ของเถื่อน ไม่สามารถเล่นได้ ของแท้เล่นได้ครับ อีกทั้งยังช่วยสนับสนุนผู้พัฒนาด้วย

ปล.เกมนี้ถ้าจะโหลดมาก็คงต้องนั่ง Story Signe Player อย่างเดียวครับ คือ โหมดผู้เล่นคนเดียว ไม่สามารถ เล่น โหมดผู้เล่นหลายคนได้

- หวังว่า จ ข ก ท จะเข้าใจหนะครับ :) แล้วก็ใจเย็นๆ อย่าสนพวกหมูหมากาไก่ ที่นี้ไม่ใช้ ประมูล ทำใจร่มๆ อยู่กับเราไปด้วยกัน Jokergameth ^^

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ แต่ผมไม่ใช้เจ้าของกระทู้นะ 55+ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่รู้เหมือนกันครับ หวังว่าคงจะไม่ผิดอะไรนะ 55+

***ขอเป็นกําลังใจ ให้ผู้ประสบภัยนํ้าท่วม ทุกจังหวัดนะครับ***
****** CHOKBEE8 ******

คำเตือน !!!! การดื่มสุราทำให้ความเป็นคน(ลดลง) แต่ทำให้ความสามารถในการลืมใครบางคน(เพิ่มขึ้น)

27th October 2011, 19:35

มีคำตอบอย่างนี้มา ซะก้ไม่ดราม่า ใจเค้าใจเราในขณะที่เราคิดว่าเค้าเป็นอย่างที่เราคิด บางทีก้อาจจะไม่ใช่

ถามต่อ ว่าแต่ ซีดีคีย์ ยัดลงออริจิน นี่คือ ใส่ลงเว็บใช่มั้ยครับ นั่นก้หมายความว่า เราเล่นที่ไหนก้ได้ ถ้ามีรหัสของอีเอที่เรา ลง ซีดีคีย์ bf3 ก็ออนไลน์ได้ใช่มั้ยครับ

หรือว่าเป็นแบบ ลงซีดีคีย์เฉพาะเครื่อง เล่นออนได้เฉพาะเครื่องที่ลงเกมไว้ ^^

lordsaint
27th October 2011, 19:49
ผมว่ามันก็น่าถามนะ เพราะมันไม่มีโหมด multiplayer ในตัวเกม ผมก็ยังสงสัยเลยว่าเข้าเล่นออนไลน์ยังไง

แต่ดันโดนด่าซะยับ แล้วมาพูดจาเหยียดหยามคนเล่นก๊อป ส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกัน

kakaaom
27th October 2011, 20:00
ก้อผมถามที่กระทู้เก่าคับ เรื่องนานละ มีอยู่ช่วงที่ มันจะขึ้นแอดมินเตะ - -* ก้อเรื่องจิงมันขึ้นงั้น

big14531
27th October 2011, 20:08
battlefield 3 เกมส์นี้ถ้าไม่ได้เล่นออนไลน์ หรือซื้อแผ่นแท้ ถือว่ายังไม่ได้เล่น battlefield 3 ครับ :victory:victory:victory

gsuhplyf
27th October 2011, 20:10
ผมว่า จขกท. คงจะยังเด็กครับ อย่าไปต่อว่าเลย

คือโปรดเข้าใจนะ คำว่าเด็กในที่นี้ ผมไม่ได้ประชดหรือแขวะอะไรหรอก
แต่ผมก็เข้าใจผมเคยเด็กมาก่อน

แต่ที่ไม่เข้าใจก็คือ ทำไมต้องด่ากัน การคุยกับเด็กเราไปด่าเด็กเด็กมันก็คิดว่า เฮ้ย แค่นี้มันเรื่องใหญ่ขนาดกรูไปฆ่าคนตายเลยหรอวะ
แล้วทีนี้พอเด็กโตขึ้น พอใครผิดนิดผิดหน่อย มันก็จะติดนิสัย กลายเป็นไปด่าคนอื่นต่อๆไป เพราะตอนเด็กเค้าเคยโดนด่าโดนหยาม(สมมติ)

และยิ่งเห็นว่าทำแบบนี้มันเท่ไง ทำแล้วคนอื่นเข้ามาสนับสนุน แล้วต่อไป เค้าก็จะไปทำกับคนอื่นๆ อย่าคิดว่าเรื่องแค่นี้เด็กมันไม่คิดว่าเท่แล้วทำตามหรอก
มันไม่เหมือนเด็กเล่น GTA แล้วไปไล่ฆ่าคน มันต่างกันครับ คำพูดกริยามันกอปปี้ได้ง่ายกว่าทำแบบนั้นเยอะ เหมือนกับคุณเรียน ประถม พูดผมพูดคุณ
พอคุณเข้า มัธยม *** กรู ***** คำพวกนี้จะเริ่มเข้ามาติดปากเพราะเห็นว่าคนอื่นพูดแล้วเท่ดูดีสนิทสนม แล้วมันก็จะฝังและเห็นดีเห็นงามไปเอง

ผมว่าดราม่าจะหมดไป ถ้าเราเข้าใจที่จะตอบ เข้าใจที่จะพูด พูดดีกับเค้าเค้าก็พูดดีกับเราครับ ไม่ต้องทะเลาะกันให้วุ่นวาย

ปล. อันนี้สำคัญมากๆ อย่ามาดราม่าใส่ผม ผมพิมพ์ช้า ผมขี้เกียจพิมพ์ ขอบพระคุณล่วงหน้าที่เข้าใจครับ
เคารพทุกท่าน

TONP555
27th October 2011, 20:19
แรง ทุกคนเลยครับ โห หน้าสงสาร จขกท. ถามทีโดนด่าเป็นชุด :eek:

khewinmin
27th October 2011, 20:24
เกรียนจริงๆ

boomman
27th October 2011, 20:34
ผมว่า ไม่เด็กหรอกครับ น่าจะ 15 ขึ้นนะ แค่ความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ไม่แน่นพอ
ผมสมัยก่อน ก็เคยงงแบบนี้แหละ เสาะหาแคร็ก อัพเดทไป แต่พอได้ลองซื้อเกมส์แท้ ที่ออนไลน์ได้ซักเกมส์มาลองดู ความรู้สึกมันต่างกันมากเลยครับ

The Run
27th October 2011, 20:58
มีคำตอบอย่างนี้มา ซะก้ไม่ดราม่า ใจเค้าใจเราในขณะที่เราคิดว่าเค้าเป็นอย่างที่เราคิด บางทีก้อาจจะไม่ใช่

ถามต่อ ว่าแต่ ซีดีคีย์ ยัดลงออริจิน นี่คือ ใส่ลงเว็บใช่มั้ยครับ นั่นก้หมายความว่า เราเล่นที่ไหนก้ได้ ถ้ามีรหัสของอีเอที่เรา ลง ซีดีคีย์ bf3 ก็ออนไลน์ได้ใช่มั้ยครับ

หรือว่าเป็นแบบ ลงซีดีคีย์เฉพาะเครื่อง เล่นออนได้เฉพาะเครื่องที่ลงเกมไว้ ^^

ก็น่าจะเหมือนตัว Steam พูดง่ายๆ ก็เป็นโปรแกรมเก็บเกมแท้ไว้ถ้าหากคุณยังมี แอคเค้าอยู่