PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนเราเล่นเกมนี้หน่อยจ้า

biobobzaa
27th October 2011, 08:02
สอนวิธีเล่นและเทคนิกต่างๆของเกม section 8 prejudice (PC) หน่อยจ้า เห็นบอทมันเรียกมอเตอร์ไซค์(หรือเครื่องบินก็ไม่รู้ เล็กๆ)ได้ด้วยอ่ะ ต้องกดอะไรเหรอ?

biobobzaa
27th October 2011, 08:29
เกมนี้มีระบบอัพเกรดของไหมอ่ะ แผนที่ในเกมก็น้อยมีให้โหลดเพิ่มไหมอ่ะ ใครรู้ตอบทีจ้า

AUTcher
27th October 2011, 10:08
ถ้าจะเล่นเเนว ใช้ยาพาหนะเสริม ต้องเล่นคอสเควสเอาครับ มอเตอร์ไซค์ หุ่นยน รถถัง บลา ๆๆ ก็สุดเเต่เเล้วจะเรียก ส่วนเเผนที่เพิ่มผมไม่รู้นะ เเต่น่าจะซื้อเเท้ - -*

oayumio
27th October 2011, 13:21
ไม่มีระบบอัพเกรดของจ้า จะมีก็แค่ปลดล็อค อาวุทแบบใหม่(ไม่ได้ใหม่หรอกแต่จะเลือกโหลดกระสุนใหม่ๆได้ เช่น Rail Gun , Slug Gun ประมาณนี้)

ส่วนที่บอทเรียกนั้น เรียกว่าเป็นการซื้อ โดยให้เล่น โหลด Conquest หรือ Swarm ก็ได้ พอจัดการศัตรูได้ ก็จะได้เงินมา แล้วให้กด B จะมีของให้เลือกซื้อ ทั้ง
Supply Deploye , Bike , หุ่นยนต์ , Sensor ให้กด ปุ่ม [ กับ ] เพื่อเลือก ชนิด ของที่จะซื้อได้นะ

biobobzaa
27th October 2011, 15:03
แล้วปืนสไนเปอร์นี้มีกระสุนให้เปลี่ยนไหมอ่ะ ตอนนี้เปลี่ยนปืนอันแรกได้แล้ว เล่นเกมนี้รู้สึกเหมือน Crysis2 เอามารวมกับ Battlefield 2 เลย (ใส่ชุดแปลกๆ อาวุธไฮเทคล้ำยุค ยึดพื้นที่)