PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามว่า mem แท้ กับ mem ไม่แท้ ใช้งานแล้วมีผลต่างกันอย่างไรครับ

ApacerMistery
16th July 2011, 11:31
ตามหัวข้อเลยครับ

มันต่างกันอย่างไร

แล้วขอถาม ว่า อาการ psp ของผม เป็นอย่างไร

คือ psp ของผม เปิดบางที ก็จะไม่มีโฟเดอร์ เกมในตัวเครื่อง psp (ไม่ได้เปิดในคอมนะ เปิด psp) แล้วจะมีไฟกระพริบตรง ช่องไฟของ mem

แล้วพอผมถอด mem ออกแล้วใส่ใหม่ โฟเดอร์ก็กลับมา อยากทราบอาการ มันว่า เป็นที่ mem หรือที่เครื่องครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เอ่อแล้ว ราคา ปุ่ม Home ด้วยนะครับ

vongola89
16th July 2011, 13:47
ช่วงนี้พี่ joke ตอบเมลกับกระทู้ช้าจังจะซื้อเกมซะหน่อยหรือว่าไปทำบุญ ??? ผม mew-chachacha@hotmail.com นะครับอย่าลืมทำรายการให้ด้วย

joker
16th July 2011, 19:01
ความแตกต่างของเมมโมรี่ปลอมกับของแท้ ต่างกันแค่เพียงอายุการใช้งานเท่านั้นครับเช่น
ซื้อวันนี้ไป อีก 1 หรือ 2 เดือนอาจจะเกิดปัญหาเมมกระพริบ (เมมเสีย) อย่างที่บอกไว้ในกระทู้ด้านบนนั่นก็ได้ แล้วก็ต้องซื้อเมมใหม่อีกครั้ง แต่ในช่วง 1 หรือ 2 เดือนก่อนที่เมมจะเสียนั้น จะสามารถใช้งานได้โดยไม่มีปัญหาอะไรครับ นั่นคือปัญหาเรื่องอายุการใช้งานแบบที่ว่า

ตอบคำถามของเจ้าของกระทู้เรื่องเมมนะครับ >>> เมมใกล้จะเสียแล้วครับ หาซื้อใหม่ได้เลย

ApacerMistery
16th July 2011, 20:41
แล้วระยะการใช้งาน mem แท้ละครับ ถ้าซื้อที่ ร้าน พี่ ประกันกี่ปีแล้วจะมีประกันสำหรับสภาพยังไงบ้าง

แล้ว mem psp 2006 ต้องซื้อตัวไหน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ