PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดว่าถ้าถึงสิ้นเดือนนี้ ยังน้ำท่วมอยู่ ราชการจะประกาศหยุดต่ออีกมั๊ย???

sattawat1979
27th October 2011, 16:25
คือผมอยากรู้อ่ะครับ ว่าถ้าถึงสิ้นเดือนนี้ เหตุการณ์น้ำท่วมยังไม่ดีขึ้นแล้วทางราชการยังจะให้หยุดต่อได้มั๊ย???

ตัวผมไม่ได้ทำงานราชการหรอกนะ ผมเป็นพนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง และตอนนี้บริษัทผมก็น้ำท่วมอยู่ เลยประกาศหยุดจนถึงสิ้นเดือนนี้

ก่อนหน้านี้ผมก็ลาพักร้อนยาว มาเจอกับช่วงน้ำท่วมรวมแล้วก็เลยได้หยุด 2 อาทิตย์เต็มๆเลย :music มีเวลาโหลดเกมส์ เล่นเน็ตอีกเยอะ :o

แต่โชคดีผมไม่เดือดร้อนเพราะตอนนี้ผมขนของมาอยู่คอนโดเรียบร้อยแล้ว ส่วนบ้านเดี่ยวที่ซื้อไว้ที่ปากเกร็ดน้ำท่วมเกือบถึงหลังคาแล้ว :sweat

ผมดูจากสภาพนนทบุรีฝั่งพระราม 5 นี่ น้ำท่วมสูงมาก ผมขับรถไปดูยังแทบเอาตัวไม่รอดเลย ขนาดรถผมสูงนะเป็นรถปิคอัพ ถ้ารถเก๋งนี่เครื่องดับไปแล้ว

ดูจากน้ำท่วมขนาดนี้ อีก 3-4 วันก็ยังไม่น่าลงมาง่ายๆหรอก

เพื่อนๆคิดว่า ถ้าถึงสิ้นเดือนเหตุการณ์ยังไม่ดีขึ้น พอจะมีลุ้นให้ประกาศหยุดต่อได้มั๊ย รอลุ้นแบบใจจดใจจ่อ :)

gafiled1
27th October 2011, 16:29
เอาให้สุดถึงกลางเดือนหน้ายิ่งดีครับ

menoskun
27th October 2011, 16:32
เอาให้สุดถึงกลางเดือนหน้ายิ่งดีครับ

ไม่ดีเลยครับ น้ำท่วมนิอะไรๆก็วุ่นวายไปหมด อะไรหลายๆอย่างที่วางเเผนไว้เละไม่เป็นท่า ถึงจะท่วมเเค่กรุงเทพเเต่ความเสียหายมันกระจายไปทั่ว ตอนนี้ละปวดหัวกับไอ้น้ำเหนือนิ******เลย -*-

27th October 2011, 16:34

ใช่ๆ หวังว่าให้เป็นเช่นนั้น :o สำหรับคนที่บ้านน้ำไม่ท่วมในช่วงเวลานี้ถือว่าโชคดีมากๆ ได้หยุดยาวเลย

มนุษย์เงินเดือนอย่างผมก็ทำงานครึ่งเดือนแต่ได้รับเงินเดือนเต็มเดือน มันช่างดีซะจริงๆ :o

เหลืออีกไม่กี่วันก็สิ้นเดือนแล้ว แต่ระดับน้ำยังไม่ลดลง อย่างนี้มันก็ต้องหยุดต่อสิคร๊าบบบบ 555555

ปล. ส่วนใครที่น้ำท่วมก็ขอส่งใจช่วยให้รอดพ้นวิกฤตนะครับ :yes

varn12345
27th October 2011, 17:35
ไม่อยากให้ท่วมที่สุดครับ อยากให้ลดเร็วๆ

อยากเรียนมากๆ

hackedsugus
27th October 2011, 18:12
บ้าเหรอ น้ำท่วม มันอยู่นาน เป็นเดือนๆ เชื่อดิ เดี๋ยว ก็ต้องเลื่อนเปิดเทอมอีก เซง!

บ้านคุณน้ำไม่ได้ท่วมมิดหลังคาก็พูดได้สิครับ

Mustas
27th October 2011, 18:15
เป็นเดือนอะ

jengdexinw
27th October 2011, 18:19
มันอาจจะดีสําหรับเราที่ต้องการเสพสุขตัณหาต่างๆที่เราต้องการ แต่การหยุดทุกอย่างถึงมันจะสบายแต่มันก็คือการหยุดเดินเศรษฐกิจของประเทศน่ะครับ^^

kanoktuch2
27th October 2011, 18:37
คนบางกลุ่มสบายได้หยุดทำงานเพราะน้ำท่วม

แต่คนบางกลุ่มกำลังเดือดร้อนเพราะน้ำท่วม

แต่ถ้ามองโดยรวมกว้างๆแล้ว ผมอยากให้น้ำลดมากเลยล่ะครับ

เพราะขืนท่วมนานกว่านี้ความเสียหายได้เพิ่มขึ้นอีกแน่ ( ตอนนี้ก็เสียหายไปเยอะแล้วล่ะ )

samekubpom
27th October 2011, 18:41
ถ้าท่วมยาว ๆ นี่ โรงเรียนมีปัญหาแน่นอน จะให้เรียนเสาร์ อาทิตย์ ชดเชย

ไหนจะกิน จะอยู่ คนกรุงช่วย ต่างจังหวัด ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพ แล้วใครจะช่วยใครละเนี่ย :sweat

Axlrose
27th October 2011, 19:02
คงไม่ดีมั้งครับ เด็กๆม.ปลายก็มีสอบต้องเอ็นท์นะ

27th October 2011, 19:06
ผมว่าน้ำท่วมเป็นเดือนแน่นอน ไหนจะมีน้ำเหนือมาอีก ไหนจะมีน้ำทะเลหนุนสูงอีก นู่นแหละอย่างเร็วสุดก็ประมาณวันที่ 6-7 พฤศจิกา นั่นแหละ ^ ^

จะเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนให้คุ้มเลย หลังจากตรากตรำทำงานมานาน จัดหนักกันไปเลย :o

clubzaxxx
27th October 2011, 20:24
คิดง่ายไปปะ?

เหอๆ คนน้ำไม่ท่วมหลังคาบ้านก็บ่นว่า เมื่อไหน่จะหยุดเพิ่มอีก ส่วนคนน้ำท่วมไปเเล้วก็โอดว่าเมื่อไหร่น้ำจะลด

พระ-เจ้า

CM_PUNK
27th October 2011, 21:26
เราเบื่อการหยุดเรียนมาก ๆ เลยเนี่ย แต่บ้านผมยังไม่ท่วมน่ะ

อยากไปเจอเพื่อนๆ ปิดเทอมมาเดือนกว่า ๆ แล้วเนี่ย

KONTHAI
27th October 2011, 21:28
จะเหลือเหรอครับท่าน!

hades051
27th October 2011, 21:33
อยากให้หยุดทั่วประเทศคับ

ปล.สำหรับคนที่น้ำท่วมผมจะคอยเป็นกำลังใจให้คับ

montreepot
27th October 2011, 22:00
ยิ่งหยุดเยอะ

ก็ยิ่งลดมาตรฐานคนไทยลงเยอะ

คิดดูจากแต่ก่อนคนไทยอยู่แบบ สบายๆ อยู่แล้ว

น้ำท่วม หยุดงาน , เรียน เพิ่มไปอีก

นึกไม่ออกครับ จะเกิดอะไรขึ้น!

berrygo60
27th October 2011, 22:09
น้ำท่วม ทำให้ผมทำงานโดนยไม่มีวันหยุด

เพราะต้องนอนที่ทำงาน

บ้านน้ำท่วม

ToPz
27th October 2011, 22:12
อยากเปิดแล้วครับ บ้านไม่ท่วม เบื่อมาก :nea