PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องของ PS3 หน่อยครับพอดีจะซื้อ

godofaum
27th October 2011, 16:44
คือจะซื้อมาซักเครื่ิองกะว่าจะไปซื้อที่สะพานเหล็กมีคำถามมาถามหน่อยครับ
1.PS3 ขอราคาที่ไหนก็ได้ครับ (ที่ไหนบอกด้วย)
2.PS3 ตอนนี้ขายแต่เครื่อง Slim แล้วหรือครับ
3.PS3 เล่นเกมก็อปผ่าน Jailbreak กับ CFW อยากถามว่าแบบไหนดีครับ (แบบไม่เล่นเกมก็อปด้วยนะ)
4.PS3 เกมก็อปที่เล่นได้เกมดังๆ มีเกมอะไรบ้างครับ
5.PS3 ถ้าเปลี่ยน Jailbreak แล้วจะเปลี่ยนกลับเป็นแบบตอนซื้อได้ไหมครับ

3ear
3rd November 2011, 16:59
1.รุ่นไม่แปลงเจลเบรค ตอนนี้อยู่ประมาณ หมื่นสี่ครับ ที่ร้าน http://www.nadzproject.com/ อยู่ที่digital gateway ข้างๆสยามครับ ส่วนรุ่นเล่นแท้ไม่ได้อยู่ที่ หมื่นเศษๆ
2.มีแต่เครื่องslim แล้วครับ
3.CFW ครับ แต่ผมว่าเล่นแท้สบายใจกว่า โหลดdlc อัพเดทเฟิร์มแวร์ได้ ความรู้สึกนั้นแรกๆ ผมก็ไม่เข้าใจหรอก แต่พอลองแล้วมันต่างจากps2 ที่เล่นก๊อป มากเลย เล่นก๊อปไม่สามารถเล่นเกมใหม่ๆได้นะครับตอนนี้ cfw กับ jb อัพเดทช้ามากๆ
4.ไม่ทราบครับ
5.เจลเบรคมันก็เหมือน แฟลชไดร์ฟตัวนึงน่ะครับ ถ้าอยากเลิกก๊อป ก็ดึงออก แล้วอัพเดทเฟิร์มแวร์ ใหม่ ก็ได้แล้วครับ