PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอรบกวนหน่อยน่ะครับเรื่อง แอนตี้ไวรัสลบแครกครับ

Professor
27th October 2011, 22:44
คือว่าผมโหลดเกม nba2k12 มาครับเเล้วโปรแกรมAVG 2011 มันมองเห็นไฟล์แครกเป็นไวรัสครับ
แล้วผมก็ลงแครกไปที่ไฟล์เกมไม่ได้ครับ พอจะมีวิธีตั้งค่าไม่ให้AVG 2011มองเห็นตัวแครกเกมเป็นไวรัสได้ไหมครับ

ktp
27th October 2011, 22:53
วิธีที่1 ไปที่ Taskmanager ครับ.กด Ctrl+alt+Del แล้วไปหาที่ Tab/Process หาชื่่อโปรแกรมครับ..น่าจะเป็น เกี่ยวกับ Avg นี่หล่ะ..แล้วเลือก End Process วิธีนี้สามารถใช้ได้กับทุกโปรแกรม
วิธีที่ 2 เราก็เพียง เลือกที่ Resident Shield แล้วคลิกเข้าไป เอาเครื่องหมาย "ถูก" หน้าหัวขอ "Turn on AVG Free Resident Shield Protection" ออกซะ

แล้วก็กด "OK" เพียงเท่านี้เองละครับผม (อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันทุกเวอร์ชั่นรึปล่าวนะครับ ลองดู)