PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ถาม] เกี่ยวกับการตั้งห้อง L4D2 แผ่นแท้ครับ

grid3274
27th October 2011, 23:04
ผมอยากจะสร้างห้อง versus ที่ไม่ต้องเลือกเป็น survivor อ่ะครับ ประมาณว่าฝึกเล่น infected กับบอทอ่ะครับ
คือผมอยากเล่นร่วมกับเพื่อนด้วยอ่ะครับ ฝึก teamwork ประมาณนั้นอ่ะครับ ;)
จะสร้างยังไงดีครับ ? เซียน L4D ช่วยตอบทีครับ :thank
ขอบคุณมากครับ

awoy
27th October 2011, 23:08
เหมือนรู้สึกจะต้องลงmod หรือไม่ก็พิมconsole แต่ผมไม่ได้เล่นมานานหลายเดือนแล้วครับ ภาค1ยัน2แล้ว

Noname1
27th October 2011, 23:43
สร้างผ่าน Console ครับ

วิธีสร้างก็ตามดูเว็บทั่วไปอะครับ ในแบบ VS นะ แต่ถ้าเพื่อนเข้าไม่เป็นก็ สร้างห้องไปเลยครับ แบบ Local หรือ เซิฟเวอร์ ก็ได้ แล้วให้ใครก็ได้(ชวนกันมา 5 รวม จขกท)ให้คนที่จะเล่นเป็นทีม อยู่ฝั่งผี

แล้วให้อีกคน(ต้องถามว่าสมัครใจหรือเปล่าเพราะที่เหลือเป็นผี)เข้าเล่นเป้นคน แต่พอถึง ฝั่งคุณเป็น คน ก็ให้ คนที่เล่นเป็นผีอะ ตั้งกฏอะไรมาก็ได้เช่น(ตามที่ผมเล่นนะเพราะฝั่งผีเสียเปรียบ)ห้ามใช้ อาวุธหลัก , ห้ามใช้ ยา(ยกเว้นยาขวด),ใช้ได้แต่ อาวุธประชิด(ตอนสู้กับแทงค์ฝั่งผีห้ามโยนหินยกเว้น AIเล่น สามารถให้ฝั่งคนยิงได้) , ปกป้อง(ใครก็ได้ที่เป็นคนแล้วคนที่ถูกเลือกไม่สามารถยิงได้ได้แต่ปัด และสามารถใช้ยาได้คนเดียว จะฮิลให้ใครก็ได้แต่สามารถใช้ได้ครั้งเดียวภายในรอบนั้น ยกเว้น ยาขวด เมื่อทุกคนล้มหมดแล้ว สามารถใช้ปืนได้) หรือคุณจะตั้งใหม่เองก็ได้นะ

grid3274
28th October 2011, 07:16
คือมันไม่มีใครยอมเล่นเป็นคน ประมาณนั้นอ่ะครับ ผมเลยหาวิธีที่จะสร้างแบบไม่ต้องเล่นคนอยู่
ไม่ทราบว่าเป็น Mod แบบไหนหรอครับ ? เดี๋ยวผมจะลองหาโหลดดู

Nickname
28th October 2011, 07:44
ยังมีคนเล่นอยุอีกเหรอรับเนี้ยถ้ามีคนเล่นบอกนะครับกะซื้ออยุ

gafiled1
28th October 2011, 11:15
ยังมีคนเล่นอยุอีกเหรอรับเนี้ยถ้ามีคนเล่นบอกนะครับกะซื้ออยุ

เยาะครับ:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Nickname
28th October 2011, 12:27
เยาะครับ:p:p:p:p:p:p:p:p:p
ท่านเล่นดาคสปอ ปะ เล่นเจอได้นะซื้อแผ่นยังไม่ได้เล่นเลย 555

Noname1
28th October 2011, 14:51
คือมันไม่มีใครยอมเล่นเป็นคน ประมาณนั้นอ่ะครับ ผมเลยหาวิธีที่จะสร้างแบบไม่ต้องเล่นคนอยู่
ไม่ทราบว่าเป็น Mod แบบไหนหรอครับ ? เดี๋ยวผมจะลองหาโหลดดูมันไม่มีอะครับ ก็ไม่งั้นเดียวผมอาจไปเล่นกับคุณก็ได้ว่างๆอยู่แต่ขอเป็นพรุ่งนี้นะ ถ้าไม่ได้ก็เสียใจครับฮ่าๆ