PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ

addgolf22
27th October 2011, 23:13
ขอแนะนำตัวละครก่อนนะครับ (นามสมมุติ)
เพือนสนิท C
คนที่ผมแอบชอบ P
เรื่องมอยู่ว่า ผมกับC เราเป็นคนที่ค่อนข้างเรียนเก่ง แต่ไม่ถึงกับเก่งมาก(ไม่เคยได้เกรด 3.50up ซักครั้งทั้ง2คน)
เพือนในห้องเลยค่อนข้างสนิทกับพวกผม เรา2คนสนิทกันมากซึ่รงถ้าอยู่ที่โรงเรียนพวกผมจะอยู่ด้วยกันตลอดไม่ห่างกันเลย
แต่มีอยู่มาวันหนึ่ง P ได้มาในกลุ่มกับผมและC(ดีใจสุดๆคนที่ชอบมาอยู่ใกล้ๆ) Pเป็นคนที่เรียนไม่ค่อยเก่ง(Pเป็นนักร้องลูกทุ่งของโรงเรียน) Pจึงถามเรื่องที่Pไม่เข้าใจเสมอ ซึ่งผมกับCก็ยินดี
แต่มันมีเรื่องนะสิครับ คือเหมือนP เข้าไม่ชอบผม(หมายถึงไม่ชอบขี้หน้าอะครับ) เวลาผมเข้าไปคุยกับP เข้าก็มักจะเงียบหรือไม่ก็ตามคำตอบคำ แต่เวลาC ชวนPคุย กับคุยกันยาวเลย (ผมลืมบอกCไม่ได้ชอบPนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าPชอบC หรือป่าว)

:ask ผมเลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไงให้Pเขาสนใจหรือ หนทางที่ผมจะเข้าไปจีบเขาได้นะครับ

Seasonedz
27th October 2011, 23:45
ลองถามเขาเลยครับ ก็ลองหาเรื่องที่เขาสนใจคุยหรือทำให้เขาประทับใจก็ได้ครับ (ด้านได้ อายอด):victory

bararasza
29th October 2011, 00:53
เค้าเกลียดแสดงว่ารักครับ เขาอาจเขินไม่กล้าคุย ไม่เอาไม่คุยเขินก็ได้ครับ ต้องมองให้เป็นสไตล์^^

themzaza07
29th October 2011, 07:45
http://www.youtube.com/watch?v=3d1QhgBYm_o&feature=related

นี้เลยครับ

addgolf22
29th October 2011, 22:27
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

badahat
30th October 2011, 13:06
เข้าเขินหรือป่าวว แบบไม่กล้าตอบอะไรมาก

ปล.ขึ้นอยู่กับหน้าตาของ จขกท. ด้วยนะครับว่าพอใช้ได้ป่าวว

addgolf22
30th October 2011, 20:56
เข้าเขินหรือป่าวว แบบไม่กล้าตอบอะไรมาก

ปล.ขึ้นอยู่กับหน้าตาของ จขกท. ด้วยนะครับว่าพอใช้ได้ป่าวว
หน้าตาผมหมาไม่มองครับ แต่ผมว่าเขาไม่น่าที่จะอายนะครับพูดแบบตามผมคิด
ป.ล ลายเซ็นคุณ หน้ากลัวมากครับ

misterdiy38
31st October 2011, 15:20
คารมเป็นต่อรูปหล่อเป็นรอง ทำตัวเฮฮาเข้าไว้ ผู้หญิงส่วนมากชอบคนตลกเฮฮา เขาอาจจะสนใจคุณบ้างก็ได้นะครับ