PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ปุ่มเพิ่มและลดเสียงที่คีบอร์ดอยู่ๆก็กดใช้ไม่ได้เป็นอะไรครับช่วยทีนะครับ

theneddube
28th October 2011, 09:47
ช่วยผมหน่อยครับใครรู้ช่วยบอกที

hpz
28th October 2011, 17:48
เครื่องยี่ห้ออะไร รุ่น เป็นตอนไหน หมายถึงเปิดโปรแกรมอะไรอยู่ เช่นกำลังฟังเพลงอยู่ด้วยหรือไม่ ถ้าใช่ ใช้โปรแรกม version อะไร x86 or x64

theneddube
28th October 2011, 20:13
เครื่องยี่ห้ออะไร รุ่น เป็นตอนไหน หมายถึงเปิดโปรแกรมอะไรอยู่ เช่นกำลังฟังเพลงอยู่ด้วยหรือไม่ ถ้าใช่ ใช้โปรแรกม version อะไร x86 or x64

วิน7 X86 อะครับ ปกติจะกดเพิ่มเสียงและลดเสียงบนคีบอร์ดได้ แต่ตอนนี้มันกดไม่ได้แล้วอะครับ ช่วยทีนะครับ

hpz
29th October 2011, 08:18
บน key broad ส่วนมากจะกด Fn+ซ้ายหรือขวา กดได้เลยส่วนใหญ่จะมีปุ่มที่แป้นตัวเครื่อง อันเป็น NB นะครับ ส่วนตั้งโต๊ะผมไม่ถนัด
บางครั้งอาจมีโปรแกรมบางโปรแกรมที่ไปขัดการทำงานมัน
ว่าแต่นี้มันเป็น NB or PC ครับ

theneddube
29th October 2011, 12:33
บน key broad ส่วนมากจะกด Fn+ซ้ายหรือขวา กดได้เลยส่วนใหญ่จะมีปุ่มที่แป้นตัวเครื่อง อันเป็น NB นะครับ ส่วนตั้งโต๊ะผมไม่ถนัด
บางครั้งอาจมีโปรแกรมบางโปรแกรมที่ไปขัดการทำงานมัน
ว่าแต่นี้มันเป็น NB or PC ครับ

PC อ่ะครับ

chikuva
29th October 2011, 20:14
ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูหรือยังครับ หรือไม่ก็อาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ก็ได้ อีกอย่างลองเอาไปทดลองกับเครื่องอื่นดูว่ายังใช้ได้อยู่ไหม ปุ่มนั้นอาจจะเสียแล้วก็ได้

theneddube
29th October 2011, 23:15
ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูหรือยังครับ หรือไม่ก็อาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ก็ได้ อีกอย่างลองเอาไปทดลองกับเครื่องอื่นดูว่ายังใช้ได้อยู่ไหม ปุ่มนั้นอาจจะเสียแล้วก็ได้

ผมว่าเป็นที่ไดร์เวอร์อ่ะครับ และมันต้องแก้ยังไงหรอครับ ช่วยบอกทีน่ะครับ