PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรุขอแตกต่าง ระหว่าง AMD กับ Intel

teerachai212
28th October 2011, 20:39
ตามหัวเลยคับ กะลังจะซื้อคอมเลย ตัวผมเอง ชอบintel แต่ amd ราคาถูกดีอะคับ อบากรุขอแตกต่างอะคับ ใจมากคับ

filmlovegame007
28th October 2011, 20:43
AMD ทำง่นหนักได้ดีแต่ Intel จะคิดได้ดี มันดีคนละด้าน ผมเปรียบเทียบให้ดู แบบ ง่ายๆๆครับ แต่ทว่า intel แพงกว่า เนื่องจากมีการโฆษณาAMD ราคาจะถูกกว่า เนื่องจาก ไม่ได้โฆษณาAMD ตอบสนองไวกว่าคับ เวลาเรียกโปรแกรม เปิดเกมส์ เปลี่ยนฉาก ดูจะตอบสนองดีกว่าแต่ Intel เวลาใช้งานเต็มพลังซีพียูจะประสิทธิภาพสูงกว่าคับ งบน้อยจัดamd งบมากจัดintel

CrYzTeX
28th October 2011, 20:45
อยากโดดไปเล่น AMD แบบเต็มตัวและ..รู้สึกว่า Driver 11.5 Up มันจะพ่วง Driver Chipset หมดละ ลงทีไรจอฟ้าทุกที - -'

teerachai212
28th October 2011, 20:46
ใจ มากคับ เจ๋งเลย เอา AMD ดีกว่า

paintsuk
28th October 2011, 23:46
AMD ทำง่นหนักได้ดีแต่ Intel จะคิดได้ดี มันดีคนละด้าน ผมเปรียบเทียบให้ดู แบบ ง่ายๆๆครับ แต่ทว่า intel แพงกว่า เนื่องจากมีการโฆษณาAMD ราคาจะถูกกว่า เนื่องจาก ไม่ได้โฆษณาAMD ตอบสนองไวกว่าคับ เวลาเรียกโปรแกรม เปิดเกมส์ เปลี่ยนฉาก ดูจะตอบสนองดีกว่าแต่ Intel เวลาใช้งานเต็มพลังซีพียูจะประสิทธิภาพสูงกว่าคับ งบน้อยจัดamd งบมากจัดintel

ตามนี้ครับ

poowangdee
28th October 2011, 23:54
AMD ขึ้นต้นด้วย A ครับ ส่วน Intel ขึ้นต้นด้วย I ครับ
ล้อเล่น จะบอกรวมๆไม่ได้หรอกครับ
ต้องดูเป็นรุ่นๆไป ถึงจะบอกได้

chikuva
29th October 2011, 07:32
งบน้อยจงเล่น amd งบเยอะๆ ไปเล่น intel

hpz
29th October 2011, 08:11
เมื่อก่อนผมก็ใช้ AMD ตั้งแต่มี core i ก็มาจับ I7 ผลดีของ I7 มันจะไม่มีคำสั่งเกี่ยวกับ ภาพ หรืออะไรที่เกี่ยวกับภาพมันจะโยนไปให้ display เป็นคนทำงาน และการทำงานเกี่ยวกับ การเข้ารหัส เช่น เอา BD มาทำเป็น HD หรือ เอา mkv ที่มันขนาดใหญ่ๆมาทำเป็น mkv ขนาดที่เล็กลง ผมว่ามันทำงานได้เร็วส่วนใหญ่ก็ประมาณ 2-4 ชม