PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ** ตอนนี้ กังวลใจ ระแวง และเครียดครับ **

jobza53
28th October 2011, 22:51
ผมมีแฟนชื่อ มุกนะคับ (ขอบอกชื่อเลยนะครับห้ามมาแย่งล่ะ^^) คือเรื่องมันมีอยู่ว่า นี่ก้อเปิดเทอมมาได้ 1 อาทิตย์แล้วครับ เป็นเปิดเทอมที่ผมทั้งดีใจ และแฮปปี้สุดๆครับเพราะจะได้เจอมุก แต่เรื่องมันก้อน่าเศร้าครับ เพราะว่า เปิดเรียนมาได้ 5 วัน ซึ่งในวัน จันทร์ อังคาร และพฤหัส 3 วันนี้มีคนมาขอเบอร์มุกครับ มาจีบอ่าานะ ยัง งงเลยไรว้าา เปิดมาก้อเริ่มซะแล้วตั้ง 3 คน แต่ละคนที่มาขอเบอร์ไปก้อ ง่อยกลับไปตามระเบียบเพราะมุกไม่ให้ มุกบอกผมเอง ผมก้อถามนะครับว่าคนที่มาขออ่ะเปนงัยหน้าตาดีไหม มุกก้อบอก เค้าก้อน่ารักดี ดูแมนดี หุ่นเท่ห์ดี สูงๆ ผมก้อถามนะครับว่าแล้วทำไมไม่ให้ไปล่ะ มุกก้อตอบมาว่า ทำไมมุกต้องให้ด้วยล่ะก้อในเมื่อมุกรักพี่โจ๊บ(ถึงจะบอกว่ารักก็เถอะผมก้อยังระแวงอยู่ดี) แล้วก้อพอเจอกันที่ รร. ไม่ทักผมเลยครับ เจอก้อยิ้ม ตอนเย็นก้อแค่โบกมือ ลา บ้ายยบายย แล้วก้อพอเวลาผมเดินไปหา ไปคุยด้วยก้อชอบแบบว่า ผมถามคำ ตอบคำ แล้วก้อไม่ค่อยจะอยู่ใกล้กับผม ชอบเดินไปหาเพื่อน อยู่กับเพื่อนงี้ แต่มันก้อไม่ได้ไกลจากที่ผมนั่งเท่าไหร่หรอกนะ แต่ก้อแปลกนะครับ พอคุยในโทรศัพท์นะ พูดแจ้ววเลย สารพัด แต่พอมาคุยกันจริงๆ ตัวจริงๆ กลับไม่ค่อยพูดเลย - -* สิ่งที่ผมกลัวอยู่ตอนนี้คือ คนที่มาจีบ มาขอเบอร์อ่ะครับ ถ้าเกิดมุกใจอ่อนขึ้นมาให้ไปแล้วคุยกัน ละก้อ เฮ้อ... ช่วงนี้ผมเลยเดินหน้า รุก ครับโดยการไปหาบ่อยๆ ไปอยู่ข้างๆ เมื่อมีโอกาส ตอนเย็นๆพยายามหาโอกาสเดินไปส่งหลังเลิกเรียนให้ได้ (ปกติผมไม่เคยกล้าเลย อายครับ เขิน อายเพื่อนมุกอีก เยอะมาก) แต่ทำไงได้ล่ะครับ ผมไม่อยากเสียเธอคนนี้ไป มุกคนนี้ผมรักมากเลย กว่าจะมาถึงขั้นนี้ได้นี่ลำบากมากเลย และมุกคนนี้ก้อยังเป็นรักแรกของผม แฟนคนแรกของผม เครียดมากครับ ผมควรทำไงดี T_T ฮือๆ

**เรื่องทั้งหมดนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นแล้วครับ แฟนผมมุกเค้าก้อไม่ได้สวยเท่าไหร่หรอกครับ แต่น่ารักมาก หุ่นก้อดีอีกด้วย คนชมเยอะมาก สมส่วนทุกอย่างเลย ผมล่ะเซงจริงๆครับ ทำไงดี *-* :(

bararasza
29th October 2011, 00:05
รีบเรียนให้จบๆแล้วย้ายที่เรียนไปคนละทีครับ จะทำให้เราและเค้าสบายใจขึ้น เวลาเค้าอยู่ที่โรงเรียนเค้า เค้าก็ได้อยู่กับเพื่อน เราก็อยู่กับเพื่อนไม่ต้องกลัวหรอกครับถ้าเค้ารักเราจริงเค้าไม่ทิ้งคุณแน่นอน ไม่มีทางเบี้ยวใจแน่ๆ รับรอง ก็แค่ต้องเข้าใจอะครับ ว่า เค้าควรได้อยู่กับเพื่อนเค้าบ้างไม่ใช่จะมาอยู่กับเรา ถ้าอยู่โรงเรียนเดียวกัน เวลาแค่ตอนเช้า ตอนเย็นก็พอแล้วครับกลางวัน ชิวๆๆตามสายลมครับ (ผมก็ดีแต่ปาก ทำไม่ได้เหมือนกัน ^^)

bararasza
29th October 2011, 00:06
อีกทีครับลายเซ็นเยี่ยม! มาก

rokeman
29th October 2011, 00:37
รีบเรียนให้จบทำไงครับ ผมรีบไม่ได้ด้วยซิต้องจบตามเวลา:confused:

tentaethaibio
29th October 2011, 07:11
คุณเคย ชมผู้หญิงว่า "สวยไหมละ" แล้วเค้ามีอาการอย่างไรละ คงรู้นะ

มันก็เหมือนกับผู้ชายมาขอเบอร์ แสดงว่า เค้าสวยไงละ แต่ต้องสู้กับจิตใจมุมมืดของเค้า ตามหลัก ของ ซิกมันด์ ฟรอยด์ นักจิตวิทยาของโลก ที่บอกว่า มนุษย์ทุกคนย่อมมีมุมมืด แต่ไม่แสดงออกมา เพราะว่า จิตใจกำลังสู้กับมันอยู่

ถ้าเค้ารักคุณจริง คุณต้องเชื่อใจเค้าว่า เค้าไม่ให้ แต่ถ้า คุณรู้สึกรำคาญพวกผู้ชายที่มาขอ ลองบอกว่าดิ

เธอๆ เวลามันมาขอเบอร์ ช่วยบอกไปเลยว่า เรามีแฟนแล้ว ได้ไหมอ่า

แล้วทุกๆวันคุณลองชมแฟนคุณว่า สวยดิครับ แล้วผู้หญิงจะรู้ว่า ตัวเองน่าทนุถนอม

pijuk2538
29th October 2011, 07:12
ทำเเบบที่คุณคิดจะทำเลยครับ
เเสดงความเป็นเจ้าของให้ได้เลย พวกที่จีบได้เห็นไง ^^

themzaza07
29th October 2011, 07:32
http://www.youtube.com/watch?v=Nz5tYBsLxlE

ผมไห้คุณ :heat

jobza53
29th October 2011, 14:04
ขอบคุณทุกๆๆๆคนมากๆๆๆนะครับผม ผมพอจะเข้าใจดีแล้วว ละครับ ขอบคุณครับ

Aunatix
29th October 2011, 22:48
รีบเรียนให้จบทำไงครับ ผมรีบไม่ได้ด้วยซิต้องจบตามเวลา:confused:

เป็นคำถามที่ดีฮ่าๆ

mynameisbank
30th October 2011, 17:39
คุณจะเครียดไปทำไมครับ เพราะยังถ้าเขาไม่เคารพคุณเข้าไม่บอกคุณหรอกว่ามีคนมาจีบ ต้องมีความไว้ใจกันสิ ไปห่วงทำไมเรื่องแค่นี้

ballba
30th October 2011, 18:22
พี่เป็นกำลังใจให้โจ้บเสมอแม้พี่จะไม่ว่าง

james3000
30th October 2011, 19:31
เป็นเหมือนผมเลย เขินก็เขิน อายก็อาย แต่เพื่อแฟน(คนแรกเหมือนกัน) ต้องด้านเข้าไว้ ที่เขาไม่ค่อยอาจเพราะอายก็ได้คับ เหมือนแฟนผม ต่อหน้าก็ไม่ค่อยกล้า แต่พอพูดโทรศัพย์ละ อีกเรื่องเลย

jobza53
30th October 2011, 20:52
เป็นเหมือนผมเลย เขินก็เขิน อายก็อาย แต่เพื่อแฟน(คนแรกเหมือนกัน) ต้องด้านเข้าไว้ ที่เขาไม่ค่อยอาจเพราะอายก็ได้คับ เหมือนแฟนผม ต่อหน้าก็ไม่ค่อยกล้า แต่พอพูดโทรศัพย์ละ อีกเรื่องเลย
เคส เดียวกันเปะ ครับ คุยโทรศัพท์ทีนี่ บลาๆๆๆๆๆ พอเจอกันตัวตัว - -*

Phenomenom555
30th October 2011, 23:07
เป็นกำลังใจให้คร้ับ บางคนก็แบบนี้ละมันอยู่ที่ความเชื่อใจครับ จะรักกันยังไงความเชื่อใจต้องมี ถ้าคุณมีให้เค้า เค้ามีให้คุณก็โอเคครับบ :D

misterdiy38
31st October 2011, 12:35
รักกันก็เชื่อใจกันเข้าไว้ครับ เป็นอีกกำลังใจให้ครับ

zombie
31st October 2011, 15:27
ผมอยากจะบอกว่า"เหมือนผมมากครับ" ชีวิตผมก็ประมาณนี้ ที่เธอไม่กล้าเข้ามาหา ผมว่านะ เพราะเขิน อาย เวลาอยู่กับเพื่อน แต่อย่าไปคิดอะไรมากครับ ทำใจให้สบาย เชื้อมั่นในตัวเธอ แล้วถ้าวันไหนคุณคิดว่า เขาอาจจะนอกใจคุณ ผมแนะนำว่า ให้ถามตรงๆไปเลยครับ แล้วก็บอกไปว่าให้เขาพูดมาตรงๆ ดีกว่าเราต้องมานั่งเก็บกดนะครับ :yes

jobza53
31st October 2011, 18:50
ครับผม ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ