PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอาอีก โทรไปก็ ถามคำตอบคำ ทำไงดี?

Roach000
29th October 2011, 00:12
มาจาก กระทู้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=30651 น๊ะครับ

ว่าต่อเลย ตอนนี้ก็เปิดเทอมแล้ว การบ้านก็มาเป็นชุด ไอ่เราก็คิดถึงคนที่เรารัก (แต่เค้าสิรักเราป่าวหนอ) เรียนอยุ่คนละห้องครับ เจอกันเป็นบางครั้ง เจอหน้ากันก็ทัก พอคุยกันว่า เอ่อไปเรียนไหน เปนไงบ้าง ก็ OKน๊ะ

แต่คุยกันในโทรศัพ สิเงียบเหมือนอยุ่ป้าช้าเลยย ทำไงดีกลัวเค้าจะเบื่อ ><"

ผู้หญิงอาจไม่ชอบคุยโทรศัพท์ก็ได้นะครับ จขกท.อยู่รร.เดียวกันเจอหน้าก็เข้าไปคุยเลยครับผมว่าสร้างความประทับใจได้ดีกว่านะ :giveheart

ขอบคุณ ได้ผลอ๊ะ ><" เริ่มดีขึ้นมาหน่อย><"

Roach000
29th October 2011, 00:21
ดันหน่อยๆ><" 555+

August
29th October 2011, 00:23
เหมือนผมเลยครับ คือทำไงได้อะเนอะคนมันพูดไม่เก่ง

edwardza02
29th October 2011, 00:25
ใจเย็นๆครับ อย่าคิดมาก อนาคตอีกไกล อาจจะไม่ใช่คนนี้ก็ได้นะ

tentaethaibio
29th October 2011, 07:13
อย่างแรกนะ คุณพูดเรื่องที่เค้าและคุณน่าสนใจดิ
ที่เค้าเงียบเค้าอาจจะัไปทำอย่างอื่นก็ได้

ถ้ากังวลเค้าไปไหน ผมบอกได้เลยว่า

เปิดกล้องคุยซิครับ

pijuk2538
29th October 2011, 07:13
หาเรื่องคุย ไปเลยครับ ทุกๆเรื่องเล่นมุกให้ขำๆบ้าง หากิจกรรมทำร่วมกัน

earthh
29th October 2011, 07:18
กิจกรรมอะไรอะครับ:p

themzaza07
29th October 2011, 07:27
หาเรื่องคุย ไปเลยครับ ทุกๆเรื่องเล่นมุกให้ขำๆบ้าง หากิจกรรมทำร่วมกัน

กิจกรรมไนร่ม ไช่ปะ

Roach000
29th October 2011, 12:11
อย่างแรกนะ คุณพูดเรื่องที่เค้าและคุณน่าสนใจดิ
ที่เค้าเงียบเค้าอาจจะัไปทำอย่างอื่นก็ได้

ถ้ากังวลเค้าไปไหน ผมบอกได้เลยว่า

เปิดกล้องคุยซิครับ

คุยโทรศัพครับ ปล. โทรศัพผมไม่ได้ 3G จะได้เปิดกล้อง ><"

tentaethaibio
29th October 2011, 12:32
นึกว่า MSN

mynameisbank
30th October 2011, 18:09
คุณไม่จำเป็นหรอกว่าจะต้องคุยทุกวัน กลัวเขาจะเบื่อ หรือกลัวเขาจะไม่สนใจ ให้คุยด้วยประโยคปลายเปิดไงครับ

ที่สำคัญมันต้องมีความมั้นใจครับ

ตัวผมเองมีความคิดว่า จีบผู้หญิงไม่ควรเริ่มแบบเพื่อนครับ เพราะมันเปลี่ยนสถานะกันยาก

mokTakuya
30th October 2011, 21:05
นายอ่ะโชคดีที่อยู่ รร. เดียวกัน
เราสิคนละ รร. แต่ยังดีที่บ้านไม่ค่อยไกลกัน
คุยกันแบบอาทิตย์ละครั้ง 2 ครั้งก็ยังมีความสุขเลยคุณ
ม๊ะฝากไว้หน่อย ถ้าเลือกที่จะรักต้องเข้าใจ*

Jizsy
30th October 2011, 21:38
ผู้หญิงอาจไม่ชอบคุยโทรศัพท์ก็ได้นะครับ จขกท.อยู่รร.เดียวกันเจอหน้าก็เข้าไปคุยเลยครับผมว่าสร้างความประทับใจได้ดีกว่านะ :giveheart

Calvin
30th October 2011, 21:39
อาจจะเป็นเพราะ เขายังไม่ใช่สำหรับเรา และ เรายังไม่ใช่สำหรับเขาล่ะมั้งครับ ?

วันนึง ถ้าน้องเจอคนที่รู้สึกว่า ไม่ต้องคิดหาเรื่องพูดคุยอะไรให้มันมากมาย
ไม่ต้องหาประโยคสวยๆหรูๆ มาคุยให้เขาฟัง
ไม่ต้องพยายามทำนั่นทำนี่จนรู้สึกว่าเหนื่อย และหลายๆครั้งอาจรู้สึกว่าสูญเสียความเป็นตัวเอง
ขณะเดียวกัน คนๆนั้น เขาก็พอใจ และชอบที่น้องเป็นตัวของตัวเอง ไม่ต้องพยายามหาเรื่องอะไรมาพูดคุย หรือสร้างภาพให้ดูดีมากมาย
เมื่อนั้น พี่ว่าอาการแบบนี้ อารมณ์แบบที่น้องเป็นตอนนี้จะหายไปครับ :yes

ปล.สิ่งที่น้องเป็น พี่เองก็เคยเป็นมาเหมือนกัน ก็เคยสงสัย เคยกลัว แต่พอถึงวันนี้พี่หาคำตอบให้ตัวเองได้แล้วว่าเพราะอะไร
และวันนี้พี่ก็เจอคนที่ทำให้พี่เป็นตัวของตัวเองได้เต็มที่ ไม่ต้องพยายาม ไม่ต้องสร้างภาพให้ดูดีเกินจริงแล้วครับ ;)

kisserza
30th October 2011, 21:47
กิจกรรมที่ว่านี่ คือ กิจกรรมในร่ม ก้มแล้วแทงใช่มั้ย(ผมหมายถึงสนุกเกอร์หนะ 555)

misterdiy38
31st October 2011, 12:44
พูดแบบเป็นธรรมชาติครับ แบบไม่ต้องไปวางแผนว่าจะพูดเรื่องนั้นเรื่องนี้ ไม่งั้นจิตใจมันจะคิดแต่เรื่องที่จะพูดครับ ลองเข้าไปแล้วพูดเลย มันจะมาของมันเองเรื่อยๆครับ แรกๆก็อาจจะตะกุกตะกักหน่อยแต่หลังๆพอมั่นใจมากขึ้นมันก็จะช่วยให้คล่องขึ้นครับ อันนี้เป็นวิธีของผมนะ ยังไงก็ลองดูนะครับ

samekubpom
31st October 2011, 18:06
จขกท . ก็ลองทำเป็นเบื่อเค้าบ้างก็ได้ครับ ถ้าเค้าคิดถึงก็โทรมาหาเอง

เค้าอาจจะยุ่ง ๆ หรืออะไรก็ได้นะ

mynameisbank
1st November 2011, 10:00
จขกท . ก็ลองทำเป็นเบื่อเค้าบ้างก็ได้ครับ ถ้าเค้าคิดถึงก็โทรมาหาเอง

เค้าอาจจะยุ่ง ๆ หรืออะไรก็ได้นะ

แต่บ้างที มันก๊ไม่โทรมาเลยนะ อย่างของผม มันก๊ไม่เคยโทรมาเหมือนกัน ให้ไม่เกิน3ครั้งเอา ที่โทรมา ตอนนี้ก๊ยังคบกันอยุ่เลย 4ปีละ