PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกิดเสียว ๆ ในหัวใจ.. ( เเฟนเรามีคนใหม่ ใช่รึเปล่า )

zerokoza
29th October 2011, 00:14
คือผม ก็เคยมาเเชร์ประสบการณ์เรื่องผู้หญิงมามั้ง เเละผมก็มีเเฟน หนึ่งคนตอนเเรกก็คุยกันดี ๆ ไป ๆ มา ๆ คบมาเรื่อย ๆผมเริ่มไม่มีเวลาให้กับเขา เเล้วตอนนั้นก็มีผู้หญิงเข้ามาหาผมมากในช่วง

นั้นสงสัยมันเป็นฤดูผสมพันธ์รึยังไง ? คงบวกกับผมไม่มีเวลาให้เธอเเล้วปิดเทอมเราก็ไม่ได้ติดต่อใคร เเฟนผมจะคุยกับใครผมไม่มีทางรู้เพราะ ผมไปช่วยน้ำท่วม

พอเราเปิดเทอม มาเราก็คุยกันธรรมดา เเต่เขาเเลไม่สนใจผมเหมือนเต่ก่อน ก็รู้เขาเป็นคนเงียบ เเต่ทำไมมันดูเย็นชาขนาดนี้ เเละนับจากเปิดเทอมวันที่ 25 วันถึงวันที่ 28 เราคุยกันไม่เกิน 5

ประโยคต่อวัน

เเล้วล่าสุด ผมไปดูใน Face เเฟนผมไปหมั้นกับผู้ชายคนอื่น เเมร่งเป็นใครไม่รู้ ทำให้เริ่มคิดเเล้วเวลาคบกันมา ตัวผมดีไม่พอ รึ เธอไม่พอสักที ถ้าเลิกกันคงไม่ร้องเเต่ก็เสียใจอยู่หลายวัน

:ask : ใครมีความคิดยังไงมั้ง เขามีคนใหม่ใช่รึเปล่า หรือ ว่าเเค่ทำประชดไปงั้น ๆ

ถ้าเลิกกันผมก็คงไม่สงสัย ทำไมเลิกหลายสาเหตุผมไม่มีเวลา คุยกับผู้หญิงหลายคน คุย ขำ ๆ ไม่รู้เขาคิดเเบบ เดียวกันไหม ?

http://www.youtube.com/watch?v=MiQrqKwuhpg

thank กับการตอบกลับของทุกท่านนะครับ ตอนนี้เขา ก็พูดกันเเล้ว พูดกันเเล้วผมเลยบอกช่วงนี้ห่างกันไปก่อนกัน เเต่เขา เลิกหมั่นกับคนใน Face เเล้วครับ เราคุยกับเเล้ว

derkswat
29th October 2011, 01:13
http://www.youtube.com/watch?v=SO9Lj0T93Xk

" เมื่อเธอไปหันกลับมาบอกฉันสักคำ "

" ฉันไม่รักคุณ "

" เหมือนเมื่อก่อน "

" อีกแล้ว "

karlongkar
29th October 2011, 02:59
เวลาผ่านไป รักมันก็จืดจางลง

เหมือนโค้กที่เพิ่งเปิด พอปล่อยทิ้งไว้มันจะซาลง

ต้องหาเวลาให้เธอมากๆนะครับ

pijuk2538
29th October 2011, 07:03
คิดใน2ข้อน่ะตามความเห็นของผม
1.เขาประชดคุณซึ่งคุณก็ต้องง้อเยอะๆล่ะ
2.เขาหมดรักคุณเเ้ล้วเพราะคุณไม่มีเวลาให้เลยหาคนใหม่ที่ดีกว่าเราดีกว่า มีเวลาให้มากกว่า

เเต่ผมไม่เคยเจอเเบบคุณน่ะ เพราะผมมีเวลาให้ตลอด อิอิ!

tentaethaibio
29th October 2011, 07:05
ความรัก ถ้าอยากจะมี ทั้ง 2 ฝ่ายต้องซื่อสัตย์ต่อกันนะครับ ถ้าอีกฝ่ายไม่มี เลิกเลย ครับ ฝืนอยู่ไปก็ ทุกข์ใจไปเปล่าๆ

เวลาคบกับใครนะ เรามีธุระ ควรบอกฝ่ายนั้ันด้วย

ผมฝากไว้แค่นี้

~Dark~
29th October 2011, 07:08
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=hvM7IJ0wTKo

ทำใจครับๆ ถ้าเบื่อๆมาเล่น Hon กะผมได้นะ ^^

nutdanai44
29th October 2011, 07:24
มันก็มองได้หลายมุมนะคับ คือผมไม่รู้จักนิสัยแฟนคุณ ว่าเป็นยังไง เลยจะไห้บอกก้คงไม่ได้ มันก้มองได้หลายๆมุมนะ

ในความคิดผมนะ
ก้ต้องลองคุยกันดีๆ ลองง้อๆดู อธิบายถึงสาเหตุที่คุณไม่มีเวลาให้เขานะคับ

แต่ก็อยากให้ทำใจเผื่อไว้บ้าง คนเราไม่เหมือนกันคับ อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ

ปล. เรื่อง facebook นี่ผมว่ามันแรงไปนะ ถ้าจะตั้งไว้ประชดเล่นๆ
แต่มองในมุมกลับกัน ผู้ชายคนนั้นอาจจะเป็นเพื่อน ชายที่ไม่ใช่ชายก็ได้นะ :hehe

kingmes
29th October 2011, 12:30
แฟนผมก็เหมือนกันแหละครับกับแฟนคุณ เย็นชาสุด ๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ค่อยสนใจผมตั้งแต่คบกันมาแล้ว แต่ถ้ารักเขาจริงก็ลองเปลี่ยนตัวเองดูครับ
มีเวลาให้เขาคุณมีแฟนอยู่คนเดียวนะยอกมเสียเขาไปหรอ สนใจเขาให้มากขึ้น รักเขามาก ๆ
เดี๋ยวเธอก็คงค่อย ๆ เปลี่ยนเป็นคนเดิมที่คุณเคยรักเองละครับ

แล้วเรื่องทั้งหมดผมว่า เธอน่าจะลองใจคุณ หรือ รออะไรสักอย่างจากคุณนะครับ
รอให้คุณกลับมาสนใจเขาเหมือนเดิมหรืออะไรสักอย่าง เชื่อผมเหอะ ........

zerokoza
29th October 2011, 13:28
มันก็มองได้หลายมุมนะคับ คือผมไม่รู้จักนิสัยแฟนคุณ ว่าเป็นยังไง เลยจะไห้บอกก้คงไม่ได้ มันก้มองได้หลายๆมุมนะ

ในความคิดผมนะ
ก้ต้องลองคุยกันดีๆ ลองง้อๆดู อธิบายถึงสาเหตุที่คุณไม่มีเวลาให้เขานะคับ

แต่ก็อยากให้ทำใจเผื่อไว้บ้าง คนเราไม่เหมือนกันคับ อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ

ปล. เรื่อง facebook นี่ผมว่ามันแรงไปนะ ถ้าจะตั้งไว้ประชดเล่นๆ
แต่มองในมุมกลับกัน ผู้ชายคนนั้นอาจจะเป็นเพื่อน ชายที่ไม่ใช่ชายก็ได้นะ :hehe

คนที่เขาเอาขึ้นหน่ะ ผมเคยถามก่อนหน้านี้ เเรกที่คบ เขาบอกพี่ชาย ผมก็เคยเจอเขา เเต่ผมไม่มั่นใจในตัวเเฟน เท่าไหร่ ?

ผมจะเเบบสนิทกับผู้หญิงหลายใจ เเต่ไม่ได้หลายใจ

แฟนผมก็เหมือนกันแหละครับกับแฟนคุณ เย็นชาสุด ๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ค่อยสนใจผมตั้งแต่คบกันมาแล้ว แต่ถ้ารักเขาจริงก็ลองเปลี่ยนตัวเองดูครับ
มีเวลาให้เขาคุณมีแฟนอยู่คนเดียวนะยอกมเสียเขาไปหรอ สนใจเขาให้มากขึ้น รักเขามาก ๆ
เดี๋ยวเธอก็คงค่อย ๆ เปลี่ยนเป็นคนเดิมที่คุณเคยรักเองละครับ

แล้วเรื่องทั้งหมดผมว่า เธอน่าจะลองใจคุณ หรือ รออะไรสักอย่างจากคุณนะครับ
รอให้คุณกลับมาสนใจเขาเหมือนเดิมหรืออะไรสักอย่าง เชื่อผมเหอะ ........

ยอมรับเมื่อก่อนไม่มีเวลาให้ เเต่ตอนนี้ผมมีเวลาให้เเล้ว เเต่กลับหันหลังใส่ ทำยังไงดี

เเล้วทุกวันนี้ผมยังไม่มั่นใจเท่าไหร่ว่าคบกันเพื่อ เขาเคยถามผมว่าคบ ด้วยความรัก รึ คบด้วยความสงสาร ( คือเขา กับ พ่อ เเม่ เเยกกันไปมีครอบครัวใหม่ทั้งคู่เเบบเขาไม่เหลือใคร พ่อ เเม่ ไม่สนใจ )

Biea92
31st October 2011, 16:45
เป็นกำลังใจนะครับ ถ้าเป็นผมคงตัดใจในเมื่อเค้าไม่ค่อยสนใจเรา อาจฟังดูง่ายๆแต่ยาก******เลย

mitpoomwiboon
1st November 2011, 00:36
เเฟนผมเป็นกระเทยเเต่เค้าไม่เคยเป็นเเบบคุณนะเค้าเข้าใจผมทุกอย่างผมว่าคุณคงไม่มีเวลาให้เเฟนคุณอ่ะนะเค้าเลยเปลี่ยนไปยังไงก็อย่าไปดราม่ากับความรักมากไปเพราะถ้าเราโดนเค้าทิ้งมะไหร่วันนั้นละเหมือนโลกจะเเตกคุณจะไม่อยากทำอะไรนอกจากคิดถึงเเฟนคุณที่ทิ้งคุณไป ปล.ผมเคยโดนทิ้งผมรุ้ว่ามันเป็นไง

edkub
2nd November 2011, 00:55
บอกแฟนคุณไปตรงๆ ว่า ทำไมไปหมั้นกับคนนั้น ผมทำผิดอะไรรึเปล่า ถ้าผมไม่มีเวลาให้ผมขอโทษ จากนั้นถ้าเค้าบอกว่าใช่ ควรหาเวลาให้แฟนเยอะๆนะครับ

แต่ถ้าเค้าไม่ตอบหรือยังไง คุณก็ลองพูดเอาละกันว่า เป็นอะไร

หรืออยากลองพูดแทงใจดำดูไหมครับว่า (คนรักกันจริงๆเขาไม่ประชดหรือทำแบบนี้หหรอกไปหมั้นกับคนอื่น) ผมว่ามันเรื่องจริงนะถ้าคนรักกัน

Maggots
2nd November 2011, 01:18
http://www.youtube.com/watch?v=VurhzANQ_B0&ob=av3e

ปล.ดูไว้แก้เครียด อย่าไปทำตามใน MV ล่ะ - -*

LoVEGothic
2nd November 2011, 07:12
เวลาผ่านไป รักมันก็จืดจางลง

เหมือนโค้กที่เพิ่งเปิด พอปล่อยทิ้งไว้มันจะซาลง

ประโยคโดนใจสุดๆฮ่าๆ

คนขี้เหงาก็แบบนี้ เบื่อแล้วก็เชิดใส่เรา ทำไมต้องแคร์ล่ะเขาไม่สนใจเรา เราก็แค่ปล่อยว่างไปซะ ชีวิตวัยรุ่นน่ะมันมีแค่หนเดียว จงทำให้เป็นที่จดจำละมีความหมาย อะไรๆที่มันไม่ดีก็ปล่อยมันไป