PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สังคมความมีน้ำใจ หายไปในหมดใน jokergameth.com ?

joker
29th October 2011, 00:15
ไม่ต้องอารัมภบทอะไรมากมาย ทุกวันนี้เวปของเราเป็นอะไรไป ความมีน้ำใจของสมาชิกหายไปไหนหมดแล้ว อุดมการณ์ครั้งแรกของเวปไซท์แห่งนี้ก็คือ พยายามช่วยเหลือผู้อื่น ผู้ซึ่งในบางครั้งเราอาจจะมีความรู้, ความชำนาญมากกว่าเขา การแบ่งปันความรู้น่าจะเป็นสิ่งที่ดีครับ และน่าจะช่วยให้สังคมเวปไซท์ มีความช่วยเหลือกันดีขึ้น เป็นพื้นฐานที่ดีที่จะติดเป็นนิสัย เพื่อเอาไปใช้ได้ในชีวิตของโลกความจริง แต่ในตอนนี้ "สมาชิกบางคน" กลับกระทำตัวตรงกันข้ามกับอุดมการณ์ของเวปไซท์แห่งนี้ ทำตัวเหมือนว่า "ข้านี่แหล่ะอยู่มานาน" จะต่อว่า, ด่าทอ สมาชิกคนอื่นที่เพิ่งสมัครเข้ามาหรือ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ขอความช่วยเหลือ อย่างตามใจฉัน คำพูดต่อว่า, ว่าร้ายหรือด่าทอ จึงมีให้เห็นกันทุกวันจนผู้ดูแลตามลบกันไม่หวาดไม่ไหว

ขอเตือนให้สมาชิกที่มีการกระทำในลักษณะนี้ จงคิดเสมอว่า "ตัวของเราไม่ได้เหนือกว่า หรือพิเศษกว่าคนอื่นแต่อย่างใด" ตรงกันข้าม ไม่ว่าสมาชิกจะเพิ่งสมัครเข้าหรืออยู่มานานตั้งแต่สมัยเมื่อเวปไซท์เก่า ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกันครับ หากคุณไม่คิดจะช่วยเหลือคนอื่น ก็ขอให้อยู่เงียบๆ ไม่มีใครว่าอะไร การโพสต์ข้อความต่อว่า, ด่าทอ, ว่าร้าย ไม่ได้ช่วยอะไรดีขึ้น ตรงกันข้าม.. คนที่จะถูกมองและถูกตำหนิจากสังคม ก็คือคนที่ว่าร้ายคนอื่นนั่นเอง

หากใครพบเห็นสมาชิกที่มีความประำพฤติ "ว่าร้าย, ด่าทอหรือใช้คำหยาบคาย" กับสมาชิกอื่น ขอให้แจ้งเข้ามาในระบบของเวปบอร์ดแห่งนี้ได้ครับ โดยการกดปุ่ม http://www.jokergameth.com/board/images/styles/TotallyPro/buttons/report-40b.png ที่อยู่ด้านล่างของโพสต์ที่มีข้อความนั้น ทางผู้ดูแลจะทำการแบนและระงับการใช้งานสมาชิกที่มีพฤติกรรมเหล่านี้ทันที โดยไม่มีการแจ้งเตือนล่วงหน้า

"เอากันจริงๆซะที .. ไม่ช่วยไม่ว่าแต่อย่าไปว่าร้ายคนอื่นเขา.. ชอบดราม่ากันเหลือเกิน"
ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ

conanvs
29th October 2011, 00:18
จัดไป:cool:

hight007
29th October 2011, 00:20
ที่ผมไม่ค่อยโพสเพราะเหตุผลนี้แหละ :eek:

จริงๆก็เตือนกันได้นะครับ แต่ควรเตือนด้วยความหวังดี ไม่ใช่ใช้อารมณ์ :yes

และอีกอย่างที่ผมเห็นคือ ชอบมาโพสเตือน แต่ไม่ได้โพสอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้นั้นเลย :sweat

บอร์ดเราใหญ่ขึ้น ความอบอุ่นก็น้อยลง ความเห็นต่างก็มีมากขึ้น อยากให้ทุกคนคิดไว้เสมอครับว่าแต่ละคนก็มีความคิดที่ไม่เหมือนกัน ;)

Anti-cola
29th October 2011, 00:21
อาจเป็นเพราะดูละครมากเกิน55

chayatorn
29th October 2011, 00:23
ถึงผมจะแวะเวียนอยู่แต่ News กับ Music แต่ผมเห็นด้วยกับพี่โจ๊กครับ

ปล.พี่โจ๊กน่าจัดตั้งทีม Mod เหมือนเมื่อตอนบอร์ดเก่าใหม่นะครับ ที่ว่าเป็นรุ่นๆ น่ะครับ

Windtalkers
29th October 2011, 00:24
ก็จริงเนอะ เดียวนี้ชอบกินม่าม่ากันเยอะเหลือเกิน

ปล.ม่าม่านี้สำหรับผมมันคือ (ดราม่านะครับ)

pai007pai
29th October 2011, 00:26
นับวันยิ่งเศร้าT_T

Roach000
29th October 2011, 00:26
ได้ครับ จะเป็นหูเป็นตาให้ ><"

boss02
29th October 2011, 00:28
พูดถูก นึกถึงวันเก่าๆ

Rukawa
29th October 2011, 00:32
ปรกติก็ทำอยู่แล้ว แต่จะพยายามแจ้งให้มากขึ้นครับ

xxxlnwjung1
29th October 2011, 00:33
แต่ละฟอรั่มแต่ล่ะกระทู้ที่ผมเฝ้ามองดู ผมว่ามันก็ค่อยๆฟื้นฟูอยู่นะท่าน รู้สึกว่าเมื่อช่วงบอร์ดเปิดใหม่จะดราม่ากันแหละลาญเลยนิ
ผมก็ไม่รู้นะ ผมรู้สึกว่ามันค่อยๆลดลง แต่ถ้าพี่เอาจริงเลย แบบนี้มันอาจจะหมดไปจริงก็ได้ล่ะมั้ง

ผมเห็นบางคนใช้คำหยาบคาย พอผมตักเตือน ผมก็โดนรุมด่าซะด้วย โอ้ พระเจ้า !! นี่เขาคิดว่าเขาเป็น Admin กันหมดแล้วเรอะ
โอ้ ใครโดนรุมก็หยุดเลยนะ มันโพสต์อะไรก็ช่างหัวมันไม่ต้องอ่าน ไม่งั้นไม่จบหรอก

BreKFazT
29th October 2011, 00:36
ผมเห็นบางคนใช้คำหยาบคาย พอผมตักเตือน ผมก็โดนรุมด่าซะด้วย โอ้ พระเจ้า !! นี่เขาคิดว่าเขาเป็น Admin กันหมดแล้วเรอะ

-[Chelsea_FC]-
29th October 2011, 00:40
ไม่ใช่แค่สมาชิกใหม่ที่โดนนะครับ ผมอยู่มานานผมก็เคยโดน ไม่ทราบว่าจิตใจทำด้วยอะไร ถึงได้กล้าด่าทอคนอื่นขนาดนี้
อาจจะเป็นเพราะพวกเขาจะไม่มาคนเดียวพวกเขาจะมาเป็นกลุ่ม หลายคนที่เคยโดนแบบผมแล้วคงจะรู้ว่าคนกลุ่มนี้คือกลุ่มไหน :yes

oat_hohoho
29th October 2011, 00:45
ถ้าพี่หนุ่ยถึงขั้นต้องออกมาพูดเองนี่ แสดงว่าบอร์ดเราตอนนี้ต้องแย่มากแน่ๆ แต่ก็เห็นด้วยกับพี่หนุ่ยทุกอย่าง บอร์ดเราตอนนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนจริงๆ สมาชิกรุ่นเก่าๆ MOD รุ่นเก่าๆเก่งๆหายไปเกือบหมด ผมเล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่สมัย Mod ในตำนานคุณ Res ยังอยู่เมื่อก่อนสังคมบอร์ด อบอุ่นมากๆ ไม่มีการด่าทอ ไม่มีการเบ่งว่า ข้าอยู่มานานกว่า เอ็งมันแค่เด็กใหม่ Mod สมัยก่อนเฮี้ยบและโหดมากๆคุณ Res นี่สุดยอดโหดเลยล่ะ สมัยก่อนถ้าเด็กใหม่ทำผิดก็จะพูดบอกดีๆ แต่สมัยนี้ หากเด็กใหม่ทำผิดกฏ,ผิดหมวด สิ่งที่เจอคือโดนรุมยำตีนทันที ย้ำอยู่นั่นแหละว่า "ผิดกฏๆ,ผิดหมวดๆๆ"แต่ไม่ยอมชี้แจ้งหรือบอกว่าสิ่งที่ถูกต้องคืออะไร คนที่ผิดหมวดบางคนก็ผิดอยู่นั่นแหละเพราะไม่รู้ว่ากระทู้ของตัวเองต้องไปอยู่หมวดไหนมีแต่คนบอกผิดหมวดแต่ไม่ยอมบอกว่าหมวดถูกอยู่ตรงไหน และคนที่เล่นบอร์ดมานานบางคนก็จะข่มจริงๆประมาณว่า ข้าเล่นมาตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่ล่ม เอ็งน่ะแค่เด็กใหม่ที่มากับบอร์ดใหม่ บอร์ดเรายุคปัจจุบันเริ่มจะมีพวกตัวป่วน,พวกไร้สาระ,พวกชอบเบ่งมากขึ้น หวังว่าบรรยากาศแบบบอร์ดเก่าครั้งกระนู้นจะกลับมา

sornram
29th October 2011, 01:01
นานๆจะเห็นพี่เรียกร้องบ้างนะครับ น้อมรับคำสั่งครับ ^^

Rukawa
29th October 2011, 01:06
ช่วยกันกดปุ่ม http://www.jokergameth.com/board/images/styles/TotallyPro/buttons/report-40b.png ถ้าเจอผิดกฏ

Mod จะทำงานได้เร็วขึ้นมากครับ

kuroro13
29th October 2011, 01:10
นั่นสินะครับบางทีอยู่นานแต่ไม่มีเหตุผลก็ใช่ว่าจะเบ่งได้เสมอไป

berrygo60
29th October 2011, 01:43
ผมไม่ชอบ พวกที่คิดว่าตัวเองฉลาด

แล้วไป ว่าคนที่ ไม่รู้ ว่าโง่ หรือ เกรียน อะไรอย่างนี้

อย่าง คนไม่รู้มาตั้งคำถาม เพื่อจะเอาคำตอบ

แต่กลับโดน ด่า ซะงั้น อย่างถ้ามีคนมาด่าแล้วคนนึง จะมีตามมาอีกเรื่อยๆ

นี่หรอสังคมแบ่งปัญ

maxninepower
29th October 2011, 01:53
มันก็ไม่ได้หายไปหมดหรอกนะ ครับ ในหลายๆหมวด

ก็ยังเหลือคนแบบนั้นอยู่นะ คนที่ช่วยคนอื่นจากใจจริงอ่ะ

แค่เราไม่สังเกตเห็นพวกเค้าเท่านั้นเอง :")

bababobo
29th October 2011, 02:07
มันก็ไม่ได้หายไปหมดหรอกนะ ครับ ในหลายๆหมวด

ก็ยังเหลือคนแบบนั้นอยู่นะ คนที่ช่วยคนอื่นจากใจจริงอ่ะ

แค่เราไม่สังเกตเห็นพวกเค้าเท่านั้นเอง :")

เห็นด้วยครับ :cool:

montreepot
29th October 2011, 02:30
"ตัวของเราไม่ได้เหนือกว่า หรือพิเศษกว่าคนอื่นแต่อย่างใด"

ผมพยายามบอกหลายๆคนนะ แต่ก็ไม่มีใครเชื่อ อืม

การมียศสูงกว่าจะต้องเหนือกว่า เห้อ ผมเบื่อมากๆ มันไม่ใช่แค่บอร์ดเนี่ยซิ มันจะลามเข้าไปในสังคมเลยอ่ะซิ

ไม่อยากเห็นคนมาแบ่งชนชั้นกัน .......(คิดไม่ออกจะแก้ปัญหายังไง ถ้าไม่ให้มีชื่อน้ำตาลก็ คงไม่ได้ คนอื่นก็คงไม่ยอม)

ที่คิดได้อย่างเดียวเลยครับ เปลี่ยนกฏเกณฑ์ในการใช้ชื่อ สีน้ำตาลใหม่ก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องรอยศรออะไร

karlongkar
29th October 2011, 02:47
ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเกิดอะไรขึ้น

จริงๆเเล้วบอร์ด joker สมัยก่อน เวลามีใครมาเเจกเกมก็มาขอบคุณ มาบอกเล่าวิธีเล่น อะไรต่างๆนาๆ

สมัยก่อนก็มีเหมือนกันพวกที่ทำผิดกฏ

เเต่สมัยก่อนเค้าไม่ด่าคนทำผิดกฏกันมากมายอะไรขนาดนี้

ผมไม่อยากจะว่าใครหรือดราม่านักหรอก เเต่ว่า ไม่ว่าเค้าจะจงใจทำผิดหรือไม่ก็ไม่ควรจะไปว่าร้ายเค้า

ผมจะไม่บอกว่าคุณไม่ใช่ Admin อย่าไปยุ่ง เเต่ถ้าคนเป็น Mod เป็น Admin จริงๆเค้าก็ทำตามหน้าที่ของเค้า ไม่ได้ไปด่าอะไรใคร

บางคนก็เหมือนกัน โหลดเกมลงไม่เป็นหรือเล่นไมไ่ด้เเล้วมาด่าๆๆ พอตอบช้าก็ขุดๆ ๆ ๆ

ขอโทษที่ยาวเเต่ว่าผมก็อยากเห็นอะไรที่สงบสุข ไม่มีอะไรหยาบๆ มีเเต่คนเฮฮาเหมือนเดิม

aeyto
29th October 2011, 03:11
ผมคิดว่าตอนนี้เด็ก วัยรุ่นสมาชิกใหม่ ไม่ค่อยจะเข้าใจในภาษา ความหมาย คำพูดที่ได้พูดออกจากปากเท่าไหร่นะครับ
อย่างหลานผม อายู 11 แล้ว แล้น sf พิมด่ากัน กาก สัตรรร เชี้ย แล้วผมถ้ามมันว่าถ้ามีเด็กอายุ7-8 มาด่ามันว่ากาก สัต
มันจะรู้สักยังไง มันบอกไม่โกรธ ธรรมดา แค่นั้น (มันคงเป็นพัฒนาการหนึ่งที่เรายังตามไม่ทัน)

ponzaaz55
29th October 2011, 03:16
ผม ว่า คนเก่าๆ อะ เป็นกำลัง หลักที่จะฟื้นฟู สังคม ของเว็บ เรานะครับ เท่าที่ผมมองนะ

แต่ ไม่ใช่ว่าหน้าใหม่ จะเป็นไม่ได้ แต่ บางท่าน อาจยังไม่คุ้นเคยเท่าไหร่ อะนะ

ส่วนตอนนี้เท่าที่ ผม เทียบ ดูกับตอนเว็บ กลับมาเปิดแรกๆ นะ ผม ว่าตอนนี้ ดีขึ้นเยอะ ล้ะ อย่างว่า ของงี้ บางที ก็ต้องใช้เวลา ^^

Xgenza
29th October 2011, 04:01
อ่าาาา ท่านผู้นำออกมาแล้ว ใครที่รู้ตัวว่าพูดอะไรไม่ดี หรืออาจจะไปกระทบใครก็ปรับตัวกันใหม่นะครับ ไม่มีคำว่าสาย และทุกคนย่อมให้อภัยซึ่งกันและกันครับ

ผมอยู่ตั้งแต่บอร์ดเก่า (User:027316284) จนมาอยู่บอร์ดใหม่ ใช้ user นี้แทน ผมก็ไม่ค่อยได้ไปห้องอื่นเท่าส่วนมากก็อยู่แค่ It Hardware ครับ ไม่มีปัญหากับใคร

ปล.น้อมรับคำสั่ง จะคอยดูแลห้อง IT Hardware อีกแรงครับผม สู้ๆครับท่าน Joker

~Dr.Ro~
29th October 2011, 04:57
ตอนนี้ บอร์ด นี้ มัน ก็ไม่ได้ต่างอะไรจาก pramool เลย ครับบางคน จ่องแต่จะจับผิดกัน บางคน กองขึ้นกีต้าตามมาทั้งวง จนทุกวันนี้ ผม ไม่อยากอ่าน คอมเม้นละ อ่านละหงุดงิด

protroman
29th October 2011, 05:33
เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ 2006 มาจนบัดนี้ User aumzaz33 อะครับ บอร์ดเก่า เล่น นานมากๆ

ไม่เคยคิดจะ ไปด่าใครเลย มีแต่เข้าไป เสพดราม่า 5555 ก็อย่างที่พี่ joker พูดอะครับ

เหล่าสมาชิกหน้าเดิมๆ เรามาร่วมมือกัน พัฒนา บอร์ด กันนะครับ

J@Y
29th October 2011, 05:52
บอกตรง ๆ เลยนะว่าที่ไม่ค่อยกล้าโพสอะไรเท่าไร เพราะว่ากลัว เดี๋ยวโพสอะไรไปไม่เข้าตาคนอื่นทีนึงล่ะ

โดนรุมยับ !

แต่ผมว่าตอนนี้ ตามไปลบไอกระทู้ งานเสริม ผ่านเนต วันหละ 500-1000 บาท ก่อนดีกว่าครับ

มันโพสซะทุก forum ทีมีใน jokergameth เลยครับ

nero123
29th October 2011, 06:00
จัดให้ครับ -*-

Zenchou!
29th October 2011, 06:02
บอกตรง ๆ เลยนะว่าที่ไม่ค่อยกล้าโพสอะไรเท่าไร เพราะว่ากลัว เดี๋ยวโพสอะไรไปไม่เข้าตาคนอื่นทีนึงล่ะ

โดนรุมยับ !

แต่ผมว่าตอนนี้ ตามไปลบไอกระทู้ งานเสริม ผ่านเนต วันหละ 500-1000 บาท ก่อนดีกว่าครับ

มันโพสซะทุก forum ทีมีใน jokergameth เลยครับ

ผมว่านะครับ โพสอะโพสได้ครับ แต่ถ้ามันผิดพลาด ก็แก้ตัวใหม่ ก็ไม่เห็นเป็นไร ถึงจะอับอาย มันก็เป็นแค่เรื่องในคอมครับ อะไรที่ผมผิดพลาดผมก็มีอยู่มากเหมือนกันครับในคอมนะ ^^

NearL
29th October 2011, 06:03
...ผมอาจเป็นสมาชิกใหม่ ที่เพิ่งเข้ามาเมื่อบอร์ดที่แล้วน่ะครับ แต่บอกตรงๆเลยนะครับ ที่ประทับใจมากที่สุดคือ ครั้งแรกที่ได้เข้ามาในเวปนี้ คือผมอยากได้เกมส์ ก็ลอง Search หาใน google ดู เวปอื่นๆล้วนต้องสมัครสมาชิก มีขั้นตอนยุ่งยากกว่าจะเข้าโหลดได้ แต่เวปนี้ คุณไม่จำเป็นต้องมีอะไรเลย แล้วเวลาที่คุณโหลด ก็ไม่มีใครมาบอกคุณว่าคนนี้ นั้น เป็นคนอัพโหลดเกมส์มา สุดท้ายคุณก็ได้เกมส์ตามที่ต้องการ โดยไม่รู้เลยว่า ใครอัพมา แล้วก็ไม่ได้ทวงถามการขอบคุณ ...บอกตรงๆ ความรู้สึกตอนนั้น ผมพูดได้คำเดียวว่า "พี่ในเวปนี้ โคตรสุดยอดเลยครับ"

ผมก็อยากให้คนที่เข้ามาแบบผม หรือคนอื่นๆมีความรู้สึกแบบนี้... การแบ่งปันของเราก็เหมือน พี่ช่วยน้อง ผมในฐานะสมาชิกใหม่ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับสำหรับทุกสิ่งที่ได้จากเวปนี้

...ผมขอเป็นคนหนึ่งที่จะสืบทอดเจตนารมณ์ของเวปให้เองครับ ^ ^

nutdanai44
29th October 2011, 06:13
คนดีๆ สงสัยบ้านโดนน้ำท่วมหมดแล้วคับตอนนี้ คนเห็นแก่ตัวเยอะ ไม่ยอมออกมาช่วยเหลือกัน อะไรกันบ้าง

chevas25
29th October 2011, 06:19
:cool::cool::cool::cool:

apipu1039
29th October 2011, 09:42
ก็จริงอะนะ แต่สมาชิกเก่าก็เริ่มหายหน้าหายไปมากละ(ส่วนใหญ่ไปสิงบอร์ดอื่นแทน)

ช่วงนี้ก็เลยมีแต่เด็กใหม่

ป.ล.ตอนนี้ผมก็ล่องลอยไปมาไม่ค่อยได้โพสหรอก

regention
29th October 2011, 09:46
:sweat เป็นเรื่ิองที่น่าเศร้ามาก :sweat

numcang
29th October 2011, 09:50
ผมก็อยากให้กลับไปเป็นแบบในบอร์ดเก่าจริงๆครับ เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน แต่เดี๋ยวนี้เป็นสังคมแห่งการดราม่าไปซะแล้ว และบางคนในบอร์ดก็มีการแบ่งแยกกันด้วยครับ(เช่นร็อค อินดี้ อีโม และก็มีการแบ่งยศ แบ่งระดับ) :( ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยครับ อยากใหกลับไปเป็นแบบเมื่อก่อนจริงๆครับผม :yes

(ไม่ได้ต้องการให้เกิดดราม่านะครับ)

UkuleleAlone
29th October 2011, 09:52
อู้ว!!! เหลือเยอะแยะไปพี่ เจ้าของร้าน โจ๊ก

Spermz
29th October 2011, 09:56
บอร์ดของเราจะต้องเปลี่ยนไปในทางที่ดีกว่าเดิมครับ ^^

Mustas
29th October 2011, 10:13
โอ้ว :sweat
มันอาจจะกำลังอยู่ในช่วงฟื้นคืนก็เป็นได้ วันนี้ไปราชบุรีแล้ว *^*

solowking2
29th October 2011, 10:19
เห็นด้วยกับพี่ joker ทุกอย่างครับ เพราะว่าบอร์ดเรากำลังแย่ลงจริงๆครับไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยสักนิด เดี๋ยวนี้เราอาจจะเห็นสมาชิกเก่าๆ
พวกชื่อสีน้ำตาลอะไรทั้งหลายก็เริ่มใ้ช้คำหยาบกันแล้วครับ ไหนจะการโพสต์รูปลามกอีก (ในกระทู้ที่ว่าให้เอารูป ดารา นักแสดง ที่ชอบ มาโชว์กันมีให้เห็นเยอะมากครับ)
ในหมวด NEWS ก็มีดราม่ามาให้อ่านเรื่อยๆเลยสำหรับ 2 เกม FPS ขู่แข่ง กัดกันไปกัดกันมาไม่จบไม่สิ้น เรื่องของ บ. จัดจำหน่าย นั่นก็อีกเรื่อง
ในกระทู้ใช้คำหยาบกันเต็มเลยครับ
.......ถ้าผมเก็บรูปรวมเสื่อม JKG ไว้นะ เชื่ิอไหมครับว่าผมสมารถทำหนังสือได้เลยหล่ะ
.......ผมอยากเห็นเว็บ JKG กลับมาเป็นเหมือนเดิม หรือ ดีกว่าเดิมครับ ผมจะให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่ครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าแบ่งปันอย่างไม่เต็มใจ สู้ อย่าแบ่งปันเลยจะดีกว่านะครับ ถ้าอยากได้รับผลพลอยได้จากการอัพโหลดก็ใส่ลิงค์เงินเอาครับจะได้ไม่เสียเปรียบได้เปรียบกัน
และจะได้ไม่ต้องมาอ้างว่าไม่ได้รับผลตอบแทน :pleasantry

popza01
29th October 2011, 10:23
ก็นั้นสินะครับ ก็อยากเห็นทุกคนช่วยเหลือกันให้มากๆนะครับ

ช่วยๆกันนะครับ

TwIgHTz
29th October 2011, 10:23
คนที่เก่งๆมีมาก คนที่หายากนั้น... คือคนดี :cool:

สู้ต่อไปครับชาว JKG ยังไงในบอร์ดนี้ก็ยังมีคนดีปนกับคนที่ไม่ดีอยู่เสมอในโลกนี้ไม่มีอะไรเลิศเลอเพอร์เฟคไปซะทุกอย่างหรอกครับ โฮะๆๆๆ

Gu Pai!
29th October 2011, 10:26
นั้นนะสิครับหายไปไหนหมด

disconnecter
29th October 2011, 10:31
''ไร้น้ำใจ'' มันมีคู่กับสังคมมานานแล้วหล่ะครับ แต่หนึ่งในนั้นไม่ใช่เราก้พอครับ
ตัวอย่างเช่นบางคนอัพเกมแต่คนเล่นมีปัญหา ไม่ตอบซะงั้น(จะด้วยเหตุผลไรก้ช่าง) แต่ก้มีคนเข้ามาคอยช่วยตอบช่วยกันแก้ไขปัญหากันเอง แค่นี้ก้แสดงให้เห็นถึงน้ำใจของชาวJKGแล้วจ้า :)

PS.ไม่ได้พาดพิงใครนะครับ แค่ยกตัวอย่าง ^^ ด้วยความเคารพ :thank

duchyzaza
29th October 2011, 10:33
ผมไปช่วยน้ำท่วมครับ อิอิอิ ล้อเล่นครับ ผมก็ช่วยเหลือเเต่ไม่มากเท่าไหร่ครับ ใครที่โพสผิดหมวดช่วยบอกนะ บางครั้ง เเล้วส่วนมากจะตักเตือนใช้
ภาษานี้เเหล่ะครับ สมัครใหม่ใช้กันเยอะ มากยังไง ก็ช่วยดูเเล กันนะครับ ทุกคน

arabas
29th October 2011, 10:53
ผมคิดว่าในปัจจุบันนี้ นอกจากบ้าน โรงเรียน ก็มีอินเตอร์เนตนี่ล่ะที่หลายๆคนอยู่ด้วยนานๆ แล้วก็แสดงนิสัยได้เต็มที่โดยไม่คำนึงถึงผิดถูก แล้วก็ติดไปใช้ในชีวิตจริง สุดท้ายสังคมก็เน่า ตัวอย่างง่ายๆเลย ไอ้คำว่า Gu rock อ่ะ ผมไม่รู้ว่ามันมาจากไหน แต่ผมเห็นเด็กแถวบ้านมันชอบกันจังเลย แล้วก่อนเด็กมันจะพูดคำนี้ มันก็ต้องทำอะไรที่มันทะลึ่งๆ เช่น ไปตบหัวรุ่นน้องแรงๆสักที (ผมเห็นหน้ารุ่นน้องที่โดนตบแล้วสลดใจ) แล้วมันก็ชูมือ แล้วพูด Gu rock ผมเห็นแล้วสลดใจ เด็กมันเสพสิ่งที่ผิดๆ แล้วเข้าใจสิ่งที่ผิดๆไปใช้จริง

ป.ล. ผมขอชื่นชมที่นี่เลย ที่ยังมี admin ที่ใส่ใจสังคมบอร์ดอยู่ ชอบเล่นที่ JKG ก็แบบนี้ล่ะ

40976
29th October 2011, 11:02
จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับพี่ joker

menoskun
29th October 2011, 11:10
"ตัวของเราไม่ได้เหนือกว่า หรือพิเศษกว่าคนอื่นแต่อย่างใด"

ผมพยายามบอกหลายๆคนนะ แต่ก็ไม่มีใครเชื่อ อืม

การมียศสูงกว่าจะต้องเหนือกว่า เห้อ ผมเบื่อมากๆ มันไม่ใช่แค่บอร์ดเนี่ยซิ มันจะลามเข้าไปในสังคมเลยอ่ะซิ

ไม่อยากเห็นคนมาแบ่งชนชั้นกัน .......(คิดไม่ออกจะแก้ปัญหายังไง ถ้าไม่ให้มีชื่อน้ำตาลก็ คงไม่ได้ คนอื่นก็คงไม่ยอม)

ที่คิดได้อย่างเดียวเลยครับ เปลี่ยนกฏเกณฑ์ในการใช้ชื่อ สีน้ำตาลใหม่ก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องรอยศรออะไร

ดูตัวเองนิดนึงด้วยนะครับ ^ ^ ผมก็เข้ามาดูประจำ User ที่เด่นๆผมจำได้หมด ใครเป็นยังไงผมก็เห็นหมด ผมไม่อยากเเขวะนายนะเดี๋ยวจะยาวเเต่ทุกท่านที่อยู่ในกระทู้นี้ โดยเฉพาะชื่อน้ำตาลเเละสมาชิกเก่า ก่อนที่จะจับผิดคนอื่น ผมอยากให้ทุกท่านมองมาที่ตัวเองก่อนนะครับ
ปรับปรุงตัวเองให้ได้ก่อน ค่อยไปปรับปรุงคนอื่น นะ.

killermoscup
29th October 2011, 11:12
น่าเศร้ายิ่งนัก บอร์ดเก่า ยังน่าอยู่กว่านี้ อีก :(

yagyami
29th October 2011, 11:16
ก็ไม่รู้ว่าอะไร เป็นอะไรหรอกนะครับ แต่ว่าผมก็เป็นคนนึงที่อยู่นานพอควรเหมือนกันล่ะ แต่ก็ไม่เคยไปเลื่อมล้ำใคร ยังไงก็ขอให้ใช้เหตุใช้ผลครับ สังคมจะได้ไม่วุ่นวายไปมากกว่านี้

Kraw
29th October 2011, 11:54
คิดต่าง ชีวิตต่าง จริงไหมครับ ! :giveheart

Jung Hye Wook
29th October 2011, 11:59
เอาละโว้......ได้ทานมาม่าไม่สุกเเน่ๆ พวกที่ชอบมาม่า

MyKill
29th October 2011, 12:07
-;401829']ไม่ใช่แค่สมาชิกใหม่ที่โดนนะครับ ผมอยู่มานานผมก็เคยโดน ไม่ทราบว่าจิตใจทำด้วยอะไร ถึงได้กล้าด่าทอคนอื่นขนาดนี้
อาจจะเป็นเพราะพวกเขาจะไม่มาคนเดียวพวกเขาจะมาเป็นกลุ่ม หลายคนที่เคยโดนแบบผมแล้วคงจะรู้ว่าคนกลุ่มนี้คือกลุ่มไหน :yes

คงคิดว่าตัวเองเป็นพวกพี่ใหญ่ไงครับอยู่มาก่อน ทุกคนต้องเคารพ
หึๆ

M40A3
29th October 2011, 12:13
อืมใช้ครับ เดี่ยวนี้คนไทยทะเลาะกันครับ

Netball07
29th October 2011, 12:18
เห็นด้วยกับพี่ Joker ครับ

ผมรู้สึกเศร้านะที่พี่โจ๊กเกอร์ออกมาพูดเองแบบนี้

srika23
29th October 2011, 12:43
พี่ Joker ขึ้นแล้ว ทำตัวดีๆกันหน่อยนะพวกเรา :yes

kingmes
29th October 2011, 12:47

อ่าวพี่ BreKFazT ก็โดนเหมือนกันหรอครับ
ผมก็โดนแนวเดียวกับพี่นี้แหละครับ

เบื่อ ๆๆ มากับคนที่ดราม่าอะครับ ออกทะเลไม่เป็นไรแต่อย่าดราม่า รับ บ๋ ใด๋

Aun_
29th October 2011, 14:02
ตอนนี้ บอร์ด นี้ มัน ก็ไม่ได้ต่างอะไรจาก pramool เลย ครับบางคน จ่องแต่จะจับผิดกัน บางคน กองขึ้นกีต้าตามมาทั้งวง จนทุกวันนี้ ผม ไม่อยากอ่าน คอมเม้นละ อ่านละหงุดงิด

อื้ม...จริงอย่างที่ท่านพูด ^^

ผมไม่ชอบ พวกที่คิดว่าตัวเองฉลาด

แล้วไป ว่าคนที่ ไม่รู้ ว่าโง่ หรือ เกรียน อะไรอย่างนี้

อย่าง คนไม่รู้มาตั้งคำถาม เพื่อจะเอาคำตอบ

แต่กลับโดน ด่า ซะงั้น อย่างถ้ามีคนมาด่าแล้วคนนึง จะมีตามมาอีกเรื่อยๆ

นี่หรอสังคมแบ่งปัญ

ตามนั้น ผมเห็นบ่อยครับ ไม่ช่วยเหลือแต่กลับเข้าไปด่า เหอะๆ - -*

ตัวผมเองก็อยู่กับบอร์ดนี้มา 2ปี เป็นสมาชิก Joker ตั้งแต่ 2009 แต่เริ่มเข้ามาสิงบอร์ดนี้เมื่อต้นปี 2010 จนปัจจุบันยังคงอยู่ไม่ห่างหาย รักบอร์ดนี้มากมาย T^T

V-i2-ValhallA_7
29th October 2011, 14:16
แม้ผมจะเป็นเพียงสมาชิกเล็กๆในบอร์ดนี้ แต่อย่างน้อยๆผมก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือเพื่อให้บอร์ดนี้กลับไปสู่ความดีในบอร์ดเก่า ไม่สิ ดียิ่งกว่าแต่ก่อนให้ได้ เพื่อนๆทุกคนในบอร์ดก็เช่นเดียวกันนะครับ ถึงจะเป็นเพียงสมาชิกเพียงคนเดียว แต่ถ้าทุกคนคิดแบบผมเมื่อรวมกันแล้วก็มีมากพอที่จะเปลี่ยนแปลงบอร์ดนี้ให้ดีขึ้นได้ ขอให้ทุกคนมาร่วมมือกันไม่แตกแยกและมาร่วมพัฒนาบอร์ดนี้ให้ดียิ่งๆขึ้นไปกันนะครับ!

Devilsohang
29th October 2011, 14:17
นี้แหล่ะผมเห็นเป็นประจำถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่แต่ก็เข้ามาเล่นทุกวันจะเห็นสมาชิกบ้างคนที่ไม่ช่วยเขาแล้วยังด่าอีกผมเห็นแล้วไม่อยากจะโพสถามปัญหาอะไรเลยเพราะกลัวโดนด่าจะขอความช่วยเหลือกลับต้องมานั่งทะเลาะกันซะงั้น . . . .

manshinoda
29th October 2011, 14:24
เหลือทนแล้ว พีโจ๊กเลยต้องออกมาพูด

ขอบคุณครับพี่ พวกร้ายๆจะได้หมดไป 5555

AUSTIN
29th October 2011, 14:26
ถูกต้องทุกประการครับ

Kengi
29th October 2011, 14:27
อืม....เนอะ มันหายไปไหนหมดน้ำใจน่ะ ขอให้น้ำใจกลับคืนมาแล้วน้ำท่วมหายไปได้ไหม? :sweat

dodozz
29th October 2011, 14:53
ลองนึกถึง ใจเขา ใจเราดูนะครับ

truerinizen
29th October 2011, 15:08
พี่ Joker หล่อมาก :rose

vongola89
29th October 2011, 16:34
อย่างงี้มันต้อง BAN

chokbee8
29th October 2011, 16:40
เราเงียบไว้เป็นดีสุด 55+

***ขอเป็นกําลังใจ ให้ผู้ประสบภัยนํ้าท่วม ทุกจังหวัดนะครับ***

Swordsman659
29th October 2011, 16:40
ครับผม^^!เข้าใจแล้วววว:cool:

The Run
29th October 2011, 17:21
ถ้าพี่หนุ่ยถึงขั้นต้องออกมาพูดเองนี่ แสดงว่าบอร์ดเราตอนนี้ต้องแย่มากแน่ๆ แต่ก็เห็นด้วยกับพี่หนุ่ยทุกอย่าง บอร์ดเราตอนนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนจริงๆ สมาชิกรุ่นเก่าๆ MOD รุ่นเก่าๆเก่งๆหายไปเกือบหมด ผมเล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่สมัย Mod ในตำนานคุณ Res ยังอยู่เมื่อก่อนสังคมบอร์ด อบอุ่นมากๆ ไม่มีการด่าทอ ไม่มีการเบ่งว่า ข้าอยู่มานานกว่า เอ็งมันแค่เด็กใหม่ Mod สมัยก่อนเฮี้ยบและโหดมากๆคุณ Res นี่สุดยอดโหดเลยล่ะ สมัยก่อนถ้าเด็กใหม่ทำผิดก็จะพูดบอกดีๆ แต่สมัยนี้ หากเด็กใหม่ทำผิดกฏ,ผิดหมวด สิ่งที่เจอคือโดนรุมยำตีนทันที ย้ำอยู่นั่นแหละว่า "ผิดกฏๆ,ผิดหมวดๆๆ"แต่ไม่ยอมชี้แจ้งหรือบอกว่าสิ่งที่ถูกต้องคืออะไร คนที่ผิดหมวดบางคนก็ผิดอยู่นั่นแหละเพราะไม่รู้ว่ากระทู้ของตัวเองต้องไปอยู่หมวดไหนมีแต่คนบอกผิดหมวดแต่ไม่ยอมบอกว่าหมวดถูกอยู่ตรงไหน และคนที่เล่นบอร์ดมานานบางคนก็จะข่มจริงๆประมาณว่า ข้าเล่นมาตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่ล่ม เอ็งน่ะแค่เด็กใหม่ที่มากับบอร์ดใหม่ บอร์ดเรายุคปัจจุบันเริ่มจะมีพวกตัวป่วน,พวกไร้สาระ,พวกชอบเบ่งมากขึ้น หวังว่าบรรยากาศแบบบอร์ดเก่าครั้งกระนู้นจะกลับมา

ใช้ครับ เกินคำบรรยายจริงๆ ไม่มีอะไรจะพูดเพราะ Jokergameth มันกันตรงข้ามกับเมื่อก่อน ลึกๆก็เคยคิดว่า "ฉันเข้าผิดเว๊บหรือเปล่า ?"

pretty_odddd
29th October 2011, 17:21
ชื่อน้ำตาลตอนเข้ามาแรกๆปีที่แล้วช่วงเมษานี่อยากได้มากๆ ตอนนี้ช่างมันแล้ว
จะโพสต์ตอบเฉพาะที่อยากโพสต์แล้ว ไม่ใช่แสดงความเห็นไปทั่วบอร์ด มันเบื่อ มันเมื่อย เลิกปั๊ม
แต่ก็เสียดายนะ ก่อนเว็บล่มก็เป็นสมาชิกใหญ่ไร้นามซะด้วย เลขโพสต์หายไปหมด.......

เข้าเรื่อง ไม่รู้จะด่ากันทำไม ผมไม่ชอบโพสต์ไหนก็ข้ามไป ปิดหน้านั้นทิ้ง ไม่เห็นต้องด่ากลับกันเล้ย เสียเวลาเปล่าเนอะๆ

bulakorn123
29th October 2011, 17:33
ได้เลยครับเดี๋ยวจะเข้มงวดสมาชิกเป็นพิเศษ

speciallah
29th October 2011, 17:40
จะชื่อสีไรก็ไม่สนใจหรอกครับ แต่ขอแค่ถ้าช่วยไรได้ก็ช่วย ไม่รู้เราถามแค่นั้น

จากนี้ไปจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้มากขึ้น เพื่อบ้านหลังใหญ่หลังนี้ครับ

godji001
29th October 2011, 18:03
ผมก็ขอไว้บ้างก็ดีครับถ้าจะถามอะไรกันถ้าเราไม่ทราบหรือไม่สามารถตอบให้ได้ก้ไม่ควรไปโพสครับหากไม่จำเป็นจริงๆ

สมาชิกที่มีปัญหาก็อยากจะให้เห็นใจคนอื่นๆด้วยครับ คือถ้าไม่พอใจหรือเหตุผลอื่นๆก็ขออย่ามีปัญหาจะดีกว่าครับคนอื่นๆไม่อยากจะมีปัญหาทะเลาะกันอีก

คนที่สมัครจะมามีปัญหาที่นี่ผมไม่อยากให้มีหรอกเพียงแต่ผมเข้าใจยากเหมือนกัน ส่วนใหญ่ก็สมัครมาเพื่อกดThx หรือมาหาสังคมใหม่ก็ขอให้ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ

User บางคนก็อาจจะโพสตอบได้สองแง่สองง่าม (หนึ่งประโยคแต่หลายความหมาย) ก็อยากให้ผู้ที่ตั้งกระทู้ถามค่อยๆถามเอา

ส่วนที่สำคัญคือหากไม่ได้คำตอบหรือโพสแล้วไม่มีคนตอบก็อย่าโพสเพิ่มครับมันจะเป็นการเพิ่มกระทู้เปล่าๆ (แต่ก่อนอาจจะหนักกว่าปัจจุบันนี้)

และสุดท้ายผมก็อยากจะทราบนิดหน่อยว่า มีใครไม่อ่านกฏของเว็บบ้างครับ? ผมก็อ่านนะครับแต่จำได้ไม่หมด = =" แต่ถ้าทำผิดแล้วยอมรับที่นี่ก็ให้โอกาศครับ

(แต่ทำผิดบ่อยๆก็ช่วย[เตือน]ไม่ได้นะ- -*)

clubzaxxx
29th October 2011, 18:31
เอาจริงก็ดีเลยครับ ระเบียบวินัยที่รัดกุมนำมาซึ่งความเรียบร้อยที่หน้าดู

Folkza245
29th October 2011, 19:08
พี่โจ๊กเอาจริงเเล้วล่ะครับ เเล้วตอนนี้ผมเบื่อมากเลยอะครับ คนที่เอาพวก 18+ มาโพสอะ เพราะบอร์ดเรามีเด็กอายุต่ำกว่า18 มันก็เข้ามาดู อีกอย่างครับ มีคนชอบเอาภาพผีตกใจๆมาโพสเกือบทำผมตกเก้าอี้หัวฟาดพื้นเยยย :sweat อย่างโพส "สะพานที่น่าสะพรึงกลัวที่สุด"

habachi2011
29th October 2011, 19:11
เอาจริงเลยครับ

FarrellPete
29th October 2011, 19:43
จะคอยเป็นช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ

zoom20095
29th October 2011, 19:47
จะพยายามครับ ท่าน joker:cool:

purinatjr
29th October 2011, 19:48
เห็นด้วยครับพี่ ^^

boycoh
29th October 2011, 19:52
ถ้าเจอจะเเจ้งกลับไปให้น่ะครับ

denhotx
29th October 2011, 20:10
อันนี้เห็นด้วยกับพี่หนุ่ยนะครับ เพราะว่า บอร์ดเก่าถ้าผมมีปัญหาอะไรก็จะมีคนช่วยเสมอ ๆ แต่พอเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ไม่ค่อยมีคนมาช่วยเท่าไรเลยอ่ะครับ ถ้าเป็นปัญหาที่สำคัญๆหน่อยก็มีบ้างที่ช่วย

PeaceterZero
29th October 2011, 20:32
เอาจริงนี่แหละครับ เบื่อพวกตัวป่วนละครับ ถ้าโพสเตือน ผมก็เตือนอะนะ อยู่มานานละเห็นสมาชิกหลายเจ้าจัง แล้วสมาชิกรุ่นพระเจ้าเก๋า นักเตือนนักโวยคนเคร่งภาษาหายไปเป็นชุด ยิ่งหมวด เมนฟอรั่มบางคนไม่กล้าโพสเลยกลัวดราม่า
คิดถึงสมัยก่อน ผมทำตัวเกรียนระดับพระเจ้าโดนแบนเลย 55+ ม้วนเดียวจอด มาบอร์ดยุคใหม่ สมาชิกเก่าหายเรียบ แล้วก็สมาชิกแย่ๆ เกรียนๆ พวกป่วนๆ กากๆ นิมาเพียบเลย
จนผมคิดว่า เออไม่ลองช่วยMOD ดูแลบอร์ดละ ให้ถึงมือMODไวขึ้น บรรดาสมาชิกใหม่ แค่ทำการเตือนก็พอแล้ว บอร์ดเราความจริงไม่ควรเคร่งกระทู้ผิดหมวดไปหน่อย เพราะบางคนโพสถูกหมวด ไม่มีคนตอบซักคน หัวกระทิก็ชอบอยู่เมนกัน มันก็เลยมาโพสในเมน ก็เห็นใจกัน แล้วก็มีบางคนมาด่า คนถามแบบถึงพ่อถึงแม่ก็มี ผมเห็นแล้วเคืองแทน
แล้วก็เรื่องคำหยาบ แต่ก่อนไม่ค๋อยมี หลังๆ บานเลยละครับ ตั้งแต่**** กุ บลาๆ ส่วนคำว่า **** คำหยาบไหมผมก็ไม่รู้ แล้วไปกระทู้ในอย่างน้อยมี 1 คนพิมพ์คำหยาบลงไป
ผมก็อยากจะบอกว่า นี้บอร์ดสาธารณะนะ ไม่ใช่บอร์ดส่วนตัวที่อยากพิมพ์อะไรก็พิมพ์ ด่าใครได้ตามใจชอบ อยากโพสอะไรก็โพส มันไม่ถูก เพราะบอร์ดJKG เป็นบอร์ดสาธารณะ สมาชิกทุกคนต้องทำตามกฏกันเพื่อความสงบสุขและความเป็นระเบียบจริงไหม
MODเขาแจกใบ แจกแดงเหลืองเนี่ย ไมก็ทุบให้แบน เพราะตามหน้าที่ตามกฏ นะ บางคนไม่พอใจMODก็มี ทั้งๆที่ตัวเองทำผิดแล้วไม่รู้จักยอมรับ ไม่รู้จักกฏ เอาแต่เอาชนะ อยากโพสอะไรก็โพส
ถ้าไม่ผิดจริง MODเขาคงไม่แจกหรอกครับ ถ้าMODไม่แจกนิกลายเป็นว่า ไม่ทำตามหน้าที่ เนี่ย เห็นใจMODกันบ้างซิ
ผมเคยเจอกระทู้มายคราฟ ที่สมาชิกใหม่เข้ามา งงว่าโดนฮีโรบานระเบิดใส่ มันก็มีสมาชิกแย่ๆมาโพสไล่สมาชิกใหม่ มู้นั้นหายไปไหนละลืม *-*

มีน้ำใจซึ่งกันและกัน
หมวด Picpost แจกภาพ18+ จนบอร์ดเราจะกลายเป็น 18+ละ รู้สึกมีหลายคนโวยเหมือนกันว่า กระทู้ 18+ เยอะจริงๆ เห็นอะไรแปลกทำท่าพิเศษนิบอก18+กันเลยทีเดียว
เดี๋ยวนี้สมาชิกกล้าท้าทายMOD ท้าทายกฏ กล้าพิมพ์คำหยาบ กล้าโพส18+ กันเยอะมาก
18+ จะโพสกันต้องเข้าใจว่า บอร์ดเราเด็กมันเยอะ ต่ำกว่า 18+ เยอะมากๆ รวมทั้งผมด้วยก็อายุ 17เอง(แต่เอาไว้วาดรูปฟะ-0- )
คนนอก เขาจะมองบอร์ดเรากันยังไงละ บอร์ดที่ดีไม่ใช่แหล่งมั่วสุมทางกามนะ
ถ้าอยากให้บอร์ดดี ลองโพสกระทู้ภาพมีสาระบ้างซิครับ สมาชิกตัวอย่างโพสกระทู้มีสาระก็เห็นกันนะ ไม่บอกหรอกว่าใคร อิ้วววววววววววววๆ

ส่วนเรื่องดราม่า มีให้เห็นทุกวันเลย เฮ้อ ก็แค่เรื่องจิบๆก็ดราม่าได้ มี2ทางเลือกนะ
1.จะโพสเถียง การโพสเถียงขอไม่มีคำหยาบได้ไหม เอาแบบมีเหตุผลกันหน่อยได้ไหมเอ๋ย
2.ไม่โพสกระทู้นั้น

บอร์ดเราดราม่าเพราะอะไรละ เพราะความไม่พอใจกันไง ต้องเอาเอาชนะกันนะสิ ทำให้แตกสามัคคีกัน บอร์ดบานปลายอีก เออ กระทู้ที่ไม่น่าดราม่าได้ ก็ดราม่ากันได้เนอะ
อยากให้รู้จักคำว่ายอมรับกันซะมากกว่า -0-(แต่อาตมาก็แค่แจมนี่หว่า บางทีก็ปล่อยมิโอะMOE Beam ลงไป55+)

ลองไปดูบางบอร์ดซิ กฏก็เขียนไว้ว่าทำตัวไม่ดีทั้งในโลกไซเบอร์ โลกจริงและบอร์ดอื่นๆ มีโทษแบนถาวร กฏนี้ผมก็เคยเจอละ

เพราะฉะนั้น กฏคือกฏนะ

ArtFruity :")
29th October 2011, 21:56
ดอ้ แม่ ! ลึกซึ้งเลย ครับ จะได้เกรงใจกันซะที

enoigame
29th October 2011, 22:01
ผมยังไม่อยากเห็นเว็บเราไปติดอยู่ในเว็บ ดราม่า นะครับ = =''

ผมรัก jkg แบบเก่ามากกว่า เดี๋ยวนี้ดูอย่างเดียวดีกว่า โพสไปเดี๋ยวไปขัดหูขัดตา คนอื่นเข้า = =''

Princecoke
29th October 2011, 22:06
Jokergameth จงเจริญ!

Tundevil
29th October 2011, 22:14
สิ่งที่ไม่อยากให้มีอีกสิ่งคือการนำเว็บต่างๆ ที่นอกเหนือ JKG มาเกี่ยวข้องในลักษณะดูหมิ่นหรือด่าถอ

มันจะทำให้เกิดดราม่า อย่าง กรณี ของคุณ Kentum กับ Peace (คงรู้ๆกันอยู่สินะ)

เพราะอีกฝั่งหนึ่งหากเข้ามาเห็นอาจไม่พอใจก็ได้ ผมขอแค่นี้แหละ ด้วยความหวังดี จาก ศิษย์ หยง

http://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/HenHen5.gifhttp://uc.exteenblog.com/milanista/images/onion/HenHen5.gif

menoskun
29th October 2011, 23:50
เอาจริงนี่แหละครับ เบื่อพวกตัวป่วนละครับ ถ้าโพสเตือน ผมก็เตือนอะนะ อยู่มานานละเห็นสมาชิกหลายเจ้าจัง แล้วสมาชิกรุ่นพระเจ้าเก๋า นักเตือนนักโวยคนเคร่งภาษาหายไปเป็นชุด ยิ่งหมวด เมนฟอรั่มบางคนไม่กล้าโพสเลยกลัวดราม่า
คิดถึงสมัยก่อน ผมทำตัวเกรียนระดับพระเจ้าโดนแบนเลย 55+ ม้วนเดียวจอด มาบอร์ดยุคใหม่ สมาชิกเก่าหายเรียบ แล้วก็สมาชิกแย่ๆ เกรียนๆ พวกป่วนๆ กากๆ นิมาเพียบเลย
จนผมคิดว่า เออไม่ลองช่วยMOD ดูแลบอร์ดละ ให้ถึงมือMODไวขึ้น บรรดาสมาชิกใหม่ แค่ทำการเตือนก็พอแล้ว บอร์ดเราความจริงไม่ควรเคร่งกระทู้ผิดหมวดไปหน่อย เพราะบางคนโพสถูกหมวด ไม่มีคนตอบซักคน หัวกระทิก็ชอบอยู่เมนกัน มันก็เลยมาโพสในเมน ก็เห็นใจกัน แล้วก็มีบางคนมาด่า คนถามแบบถึงพ่อถึงแม่ก็มี ผมเห็นแล้วเคืองแทน
แล้วก็เรื่องคำหยาบ แต่ก่อนไม่ค๋อยมี หลังๆ บานเลยละครับ ตั้งแต่**** กุ บลาๆ ส่วนคำว่า **** คำหยาบไหมผมก็ไม่รู้ แล้วไปกระทู้ในอย่างน้อยมี 1 คนพิมพ์คำหยาบลงไป
ผมก็อยากจะบอกว่า นี้บอร์ดสาธารณะนะ ไม่ใช่บอร์ดส่วนตัวที่อยากพิมพ์อะไรก็พิมพ์ ด่าใครได้ตามใจชอบ อยากโพสอะไรก็โพส มันไม่ถูก เพราะบอร์ดJKG เป็นบอร์ดสาธารณะ สมาชิกทุกคนต้องทำตามกฏกันเพื่อความสงบสุขและความเป็นระเบียบจริงไหม
MODเขาแจกใบ แจกแดงเหลืองเนี่ย ไมก็ทุบให้แบน เพราะตามหน้าที่ตามกฏ นะ บางคนไม่พอใจMODก็มี ทั้งๆที่ตัวเองทำผิดแล้วไม่รู้จักยอมรับ ไม่รู้จักกฏ เอาแต่เอาชนะ อยากโพสอะไรก็โพส
ถ้าไม่ผิดจริง MODเขาคงไม่แจกหรอกครับ ถ้าMODไม่แจกนิกลายเป็นว่า ไม่ทำตามหน้าที่ เนี่ย เห็นใจMODกันบ้างซิ
ผมเคยเจอกระทู้มายคราฟ ที่สมาชิกใหม่เข้ามา งงว่าโดนฮีโรบานระเบิดใส่ มันก็มีสมาชิกแย่ๆมาโพสไล่สมาชิกใหม่ มู้นั้นหายไปไหนละลืม *-*

มีน้ำใจซึ่งกันและกัน
หมวด Picpost แจกภาพ18+ จนบอร์ดเราจะกลายเป็น 18+ละ รู้สึกมีหลายคนโวยเหมือนกันว่า กระทู้ 18+ เยอะจริงๆ เห็นอะไรแปลกทำท่าพิเศษนิบอก18+กันเลยทีเดียว
เดี๋ยวนี้สมาชิกกล้าท้าทายMOD ท้าทายกฏ กล้าพิมพ์คำหยาบ กล้าโพส18+ กันเยอะมาก
18+ จะโพสกันต้องเข้าใจว่า บอร์ดเราเด็กมันเยอะ ต่ำกว่า 18+ เยอะมากๆ รวมทั้งผมด้วยก็อายุ 17เอง(แต่เอาไว้วาดรูปฟะ-0- )
คนนอก เขาจะมองบอร์ดเรากันยังไงละ บอร์ดที่ดีไม่ใช่แหล่งมั่วสุมทางกามนะ
ถ้าอยากให้บอร์ดดี ลองโพสกระทู้ภาพมีสาระบ้างซิครับ สมาชิกตัวอย่างโพสกระทู้มีสาระก็เห็นกันนะ ไม่บอกหรอกว่าใคร อิ้วววววววววววววๆ

ส่วนเรื่องดราม่า มีให้เห็นทุกวันเลย เฮ้อ ก็แค่เรื่องจิบๆก็ดราม่าได้ มี2ทางเลือกนะ
1.จะโพสเถียง การโพสเถียงขอไม่มีคำหยาบได้ไหม เอาแบบมีเหตุผลกันหน่อยได้ไหมเอ๋ย
2.ไม่โพสกระทู้นั้น

บอร์ดเราดราม่าเพราะอะไรละ เพราะความไม่พอใจกันไง ต้องเอาเอาชนะกันนะสิ ทำให้แตกสามัคคีกัน บอร์ดบานปลายอีก เออ กระทู้ที่ไม่น่าดราม่าได้ ก็ดราม่ากันได้เนอะ
อยากให้รู้จักคำว่ายอมรับกันซะมากกว่า -0-(แต่อาตมาก็แค่แจมนี่หว่า บางทีก็ปล่อยมิโอะMOE Beam ลงไป55+)

ลองไปดูบางบอร์ดซิ กฏก็เขียนไว้ว่าทำตัวไม่ดีทั้งในโลกไซเบอร์ โลกจริงและบอร์ดอื่นๆ มีโทษแบนถาวร กฏนี้ผมก็เคยเจอละ

เพราะฉะนั้น กฏคือกฏนะ

ยาวไปขี้เกียจอ่าน - 3-

boysakoa
30th October 2011, 00:18
อาจเป็นเพราะ การครอบลิ้ง

การดูถูก ดูหมิ่นทางอ้อม การที่ใครชอบเกมส์อะไรแล้วซื้อแผ่นมา แล้วโดนคนที่โหลดมา มาพูดจาเสียดใส่

การที่บางการณีโดนลงโทษฝ่ายเดียว การที่พูดจาสบประหม่าในภาษาอ้อมๆ การที่โดนพูดจาดูถูกแล้ว Mod ไม่มาดู พอดราม่าขึ้นมาก็ลงโทษเท่าที่เห็น

คงประมาณนี้กระมังครับ

clubzaxxx
30th October 2011, 00:35
เเนะนำหน่อยนะครับ

พวกพาสเวิดครอบลิ้งค์ นี่ผมว่าน่าจะมีความผิด

ยาวไปขี้เกียจอ่าน - 3-

ลองอ่านวันละบรรทัด จะทำให้น่าอ่านขึ้นอย่างทันตาเห็น *0*

ARiSKY
30th October 2011, 03:32
Listen me everybody!!!!

มันคงมาจากกระทู้นี้ใช่ไหมเอย พี่โจกเกอร์ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=35444&page=2&p=405986
ไม่ช่วยแล้วไปซ่ำเติม กันบานๆๆ

30th October 2011, 06:38
ใช่ ๆ บอร์ดสาธรณะ นี่หว่า เลยไม่พิมพ์สินะ ไปด่าคนอื่นในเฟสบุคสินะ โอ้วฮา 55555555555
ยังไม่รวม เม้าส์ปากกาด้ามละ 100k กับแรม 16gb ใช้วาดรูป 55555555555555555555555555

เอาแสนนึงให้รอดก่อนนะเธอ ไม่ถึงแสน 2 หมื่น ป่านนี้ซื้อกันเต็มบ้านเต็มเมืองละ

อยากได้ แต่ราคา วายวอด

http://www.youtube.com/watch?v=_bO9ugqF8N4&amp;feature=related

clubzaxxx
30th October 2011, 08:56
เอาแสนนึงให้รอดก่อนนะเธอ ไม่ถึงแสน 2 หมื่น ป่านนี้ซื้อกันเต็มบ้านเต็มเมืองละ

อยากได้ แต่ราคา วายวอด

http://www.youtube.com/watch?v=_bO9ugqF8N4&feature=related

อยากได้...!!!!!

kidnan
30th October 2011, 10:40
ผมก็อยู่ตั้งแต่ปี 2007 จนถึงตอนนี้เว็บนี้เปลี่ยนไปมากตอนแรกเป็นว็บที่เงียบมาก จนถึงตอนนี้เริ่มมีคนรุ่มใหม่มา การด่าก็เริ่มโผล่มาเรื่อยๆ ส่วน ตัวผมก็เปลี่ยนเหมือนกัน แต่ก่อนผมโหลดเกม PC จนสุดท้ายก็เปลี่ยนไปซื้อแผ่นแท้มาเล่นเรื่อยๆแต่เกมPSPก็ยังต้องโหลดอยู่ดี ส่วนตัวผมคิดว่าเว็บบอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ให้ความรู้มากที่สุดแล้ว

gsuhplyf
30th October 2011, 11:28
ผมก็สมาชิกใหม่นะ ^^ สมัครเมื่อตอนกันยาละมั้ง ยังไม่เกินสามเดือนเลยน่อ

30th October 2011, 12:20
ถูกสุดนี้ 5000-6000 เองนิจ้า
ถูกสุดดแบบไร้จอ 1200

แต่ก่อน เคยคิดว่า ไอ้แบบมีจอ 6000-9000 ไปถามคนในบอร์ด ตอบกันว่าโหเล่นขนาดนี้ เอา 1200 เหอะพี่ มันแพง

ผมไปดูราคาจริงๆ.....พรวดดดด 4 หมื่นอัพ-1แสน2 wacom เวร

แล้ว ไอ้ 5000-6000 มีจอนิ นั้นมันTablet ธรรมดานี่หว่า -*-

อยากได้...!!!!!
1 แสนเอาเงินมาซิ

gafiled1
30th October 2011, 12:54
ผมก็สมาชิกใหม่นะ ^^ สมัครเมื่อตอนกันยาละมั้ง ยังไม่เกินสามเดือนเลยน่อ

เเต่นายทำไงไม่เกินเดือน 300 เเล้ว :)

gefoxs
30th October 2011, 14:57
เกิดเป็นคนไทยต้องรักกันครับ อย่าทะเลาะกัน เราต้องสามัคคีกัน ถ้ารักกันป่านนี้บ้านเราคงมี เครื่อง Console กับเค้าสักเครื่อง :bye

Warsong
30th October 2011, 17:11
เฮ่อ....ผมก็เป็นอีกคนที่อยู่บอร์ดนี้มาพอสมควร (ไม่นานเท่าไร ราวปีที่แล้วละัมั้ง) เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมมากละเลยลอยไปลอยมา
ขอบอกเลยว่าเมื่อก่อนนี้ดีกว่าช่วงนี้เยอะครับ คนตั้งกระทู้ผิดกฎนี่ก็มีครับเยอะกว่าช่วงนี้ แต่ก็จะมีคนไปช่วยเหลือในกระทู้นั้นแล้วค่อยบอกว่า "ผิดกฎ"นะครับ
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้วกระทู้ผิดกฎนะ เพราะ.....ตั้งปุ๊ปโดนประณามชุดใหญ่ ประหนึ่งฆ่าคนตายเลยทีเดียว (ทั้งๆที่มันผิดเล็กน้อยและในบอร์ดนั้นๆ อาจจะไม่มีคนจริงๆ)
แถมนะ ก็อย่างที่ทุกๆคนว่าไปนะแหละ ดราม่าเยอะบวกกับ18+ ถ้าอยากตั้ง 18+ ขนาดนั้นไม่ไปตั้งเว็บใต้ดินซะเลยละ เต็มที่ไม่มีใครว่ามีแต่คนชอบ
แต่บอร์ดเราเด็กเยอะมากครับ (ทั้งเกรียนและไม่เกรียน) ทราบครับว่าเดี๋ยวนี้เด็กมันรู้เรื่องพวกนี้หมดแล้ว แต่ก็อยากให้เข้าใจว่ามันไม่ใช่สิ่งที่น่าเอามาโพสในบอร์ดนี้
ก็แค่นี้ละครับ

myriadisland
30th October 2011, 17:49
เห็นด้วยอย่างแรงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!

kakaaom
30th October 2011, 17:57
ผม ว่ามีน้ำใจทุกคนนะยกเว้นไอ้ กระทู้ Battlefile3 ... มันเป็นอะไรต้องเหน็บคนถาม กลัวคนที่โหลดมาเล่นจะได้เล่นเกมดีๆๆ น้ำใจนะคนไทยด้วยกันพูดกันดีๆๆก้อได้ คับ ไปละคิคิคิ

pookahaha
30th October 2011, 19:04
คิดดี สังคมดี

รีเจนซี่บรั่นดีไทย เอ๊ยย :D

kenyoyo
30th October 2011, 19:05
ขอแค่มีน้ำใจช่วยเหลือกันผ่านพ้นปัญหาต่างๆไปด้วยกันด้วยดีเถอะนะคนไทย

BALLZA
30th October 2011, 19:59
ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปตามเวลา ยิ่งเวลาเดินไปเรื่อยๆ คนยิ่งเสื่อมกันมากขึ้น ต้องทำใจครับ ปัญหานี้มีทุกเว็บบอร์ดครับ แต่ผมก็อยากให้น้อยๆหน่อยน่ะครับ อย่าเล่นอารมณ์เลยน่ะครับ บอร์ดเราจะได้ดีขึ้น

ผมรอเวลาที่บอร์ดเราจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมน่ะครับ อยากให้ทุกคนมาอ่านในหัวข้อนี้ แล้วปฏิบัติกันน่ะครับ มีน้ำใจแบ่งปันกันบ้างน่ะครับ ภาษาไทยก็ใช้ให้ถูกต้องครับ หากใครใช้ผิดก็ตักเตือนดีๆอย่าเล่นอารมณ์เลย

เราจะได้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ รักทุกคนในบอร์ดครับ

punny135790
31st October 2011, 09:27
จะช่วยนะครับ

GOD-Z
31st October 2011, 14:38
ผมเข้าบอร์ดน้อยลงก็เพราะเจอแบบนี้แหละครับ ==''
บางคนชอบดูถูกคนไม่รู้น่ะ

superheromitr
31st October 2011, 15:03
โดดดดดน ใจ คับบบ

maxpig
31st October 2011, 16:04
หายไปกับสายนำ้ครับ

Farclown
1st November 2011, 09:35
เห็นด้วยครับ ผมไม่ค่อยโพสต์ก็เพราะกลัวดราม่า รุมด่า พวกนี้ล่ะ สังคมเสื่อมหมด

อีกอย่าง พวกที่ชอบ ย้ำ ซ้ำเติม เวลามีคนตั้งกระทู้ซ้ำขึ้นมา แล้วก็จะมีคนจำพวกนึงมาแสดงความเห็นประมาณว่า

ความเห็นแรก : ซ้ำครับ (คนนี้ดี เตือนด้วยดี)
ความเห็น 2 : ซ้ำๆๆๆๆๆ (คนเดียวก็เข้าใจแล้วครับ แต่ก็ขอบคุณที่เตือน)
ความเห็น3-4-5-...... : ซ้ำเป็นกระทุ้ที่ 9999 (จะย้ำซ้ำเติมกันไปไหน)

ไม่เข้าใจว่าจะย้ำอะไรกันนักหนา เตือนคนเดียวก็เข้าใจแล้วครับ
แล้วถ้ารู้ว่ามันมีคนโพสต์แล้ว ผมก็ไม่มานั่งโพสต์ให้โดนด่าเล่นหรอก ก็หวังว่าพวกที่ทำตัวแบบนี้จะเข้าใจนะครับ
ก่อนโพสต์ผมก็เปิดดูหน้าเก่าๆ แล้ว 7-8 หน้า ถ้ามันไม่มีผมก็จะโพสต์ แต่ก็ยังไม่วายโดนเจ้าพวกนี้เข้ามาป่วน เฮ้อ

paripari
1st November 2011, 15:08
ผมว่าคำว่า"น้ำใจ"ในสังคม JKG มันก็ยังมีอยู่เหมือนเดิมนะ
แต่ที่เพิ่มขึ้นคือพวก"เกรียน"ต่างหากถ้าจะเกรียนแบบมีความรู้ก็ว่าไป
แต่บางคนมาเกรียนมั่ว+ด่าคนอื่นไปทั่ว บุคคลแบบนี้น่ายกย่องด้วยส้นเท้าเหลือเกิน
ผมก็เป็นคนนึงที่อยู่มาตั้งแต่บอร์ดเก่า ด่าคนอื่นก็มี โดนคนอื่นด่าก็มี
แต่ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ในพื้นฐานของคำว่า"ความคิด"นะครับ
ถ้าคุณไม่มีความคิดที่จะไปด่าคนอื่นเรื่องดราม่าหรือเรื่องชวนทะเลาะ
ก็คงไม่เกิด จริงอยู่ว่านี่คือบอร์ดสาธารณะที่ใครจะโพสต์หรือเม้นท์อะไรก็ได้
แต่ก่อนจะโพสต์หรือเม้นท์อะไร ยังไง แบบไหน คิดก่อนสักหน่อยดีกว่า
ว่าผลที่จะตามมามันจะเป็นยังไง คำพูดที่รุนแรง+ความคิดที่เป็นอคติ
มันไม่ได้ช่วยให้อะไรมันดีขึ้นมาหรอก พวกเกรียนก็เบาๆลงหน่อย
ไม่ได้ว่าเกรียนผิด ผมว่ามันเป็นสีสรรซะอีกเพราะถ้าไม่มีพวกนี้มันก็ไม่มัน
แต่ไม่ใช่ว่ากรูไม่สน ไม่แคร์ ช่างแม่ม ขอให้เอาแต่หอมปากหอมคอก็พอ
ขอให้คิดสักนิดว่าที่นี่คือบ้านของเราแล้วกัน ถ้าไม่มีที่นี่อยู่เหมือนตอนที่
JKG แตกครั้งแรก แล้วเราจะไปอยู่ที่ไหน จะไปแสดงความคิดที่ไหน
จะไปเกรียนที่ไหน จะหาเพื่อนๆได้จากที่ไหน การมีสังคม JKG อยู่
ผมว่ามันคือห้องสมุดความรู้ดีๆที่ผมก็ไม่รู้ว่าถ้าไม่มี JKG แล้ว จะไปหาห้องสมุด
แบบนี้ได้ที่ไหนอีก คนเราจะทำอะไรต้องไม่เห็นแก่ตัว ต้องนึกถึงใจเขาใจเรา
และผลที่จะตามมาด้วย ที่นี่คือบ้านและพวกเราคือครอบครัว
ถ้าพวกเราไม่สามัคคี ไม่มีบ้านและครอบครัวแล้ว เราจะไปอยู่ที่ไหนกันละครับ

Rukawa
1st November 2011, 15:20
ใช่ครับ JKG ยังมีน้ำใจกันมากอยู่เหมือนเดิมครับ ผมเจออยู่ทุกวันครับ

ช่วยเหลิอ ตอบปัญหา แจกนู้นแจกนี่ เต็มไปหมด

แค่มีเกรียนมาบดบังเท่านั้นเอง

๛KID1412๛^__^
1st November 2011, 17:57
ในที่สุดก็เกิดเป็นกระทู้จริงๆจังๆกันจากท่าน Joker นะครับ ขอให้สมาชิกทั้ง เก่า ใหม่ ได้มาอ่านกันครับ

Benzt2h
1st November 2011, 21:17
รับทราบครับ

zhezakub
2nd November 2011, 00:16
จริง อย่างที่ ว่ามาครับ !

pea42622
2nd November 2011, 01:10
ทุกคนแย่งผมพูดหมดเลย (เห็นด้วยกับทุกคนครับ) T3TT

supachai
2nd November 2011, 14:26
เป็นกำลังใจให้คับ...ทุกๆคน...สู้ๆคับ

tiktee37
2nd November 2011, 14:34
ว่าไปตามนั้นครับมีไรช่วยได้ผมจะทำ

YaRis
2nd November 2011, 16:36
ใช่ครับ ทุกคนมีสิทเท่าเทียมกัน ไม่ผิด ก็ว่าผิด แต่ ต้องมี เหตุผลไม่ใช่ สะจะด่าก็ด่าทำลายความรู้สึกคน เหมือนที่คนว่า ไว้ ทำให้คนอื่นสุขเราก็สุขไปด้วย จริงไม๊การได้ช่วยเหลือคนนี้ มันทำให้เราได้บุญได้สุข ด้วย

gefoxs
2nd November 2011, 20:37
นํ้าท่วมประเทศชาติอยู่ยังจะมาโพสต์กันสนุกสนานกันอยู่หรือไงวะ

paripari
2nd November 2011, 21:15
55+เกรียนมาอีกตัวแล้ว คนอื่นเค้ามีความคิดไปในทางที่ดีแต่นี่มาเกรียนแบบจิตตกอีกแล้ว
ถ้ามี MOD ท่านใดหรือคุณโจ๊กเกอร์อ่านอยู่หละก็ผมขอเป็น MOD ได้มั๊ย ผมตัดสินใจแล้ว
ถาอยากจะสอบประวัติอะไรแบบไหนก็เชิญได้นะครับ paripari2010@hotmail.com

นํ้าท่วมประเทศชาติอยู่ยังจะมาโพสต์กันสนุกสนานกันอยู่หรือไงวะ

ก่อนที่จะออกมาเกรียนด่าคนอื่น แล้วคุณหละทำอะไรที่มันดีกว่าการออกมาด่าคนอื่นเค้าบ้าง???
ก็คงจะเป็น User เดิมๆที่เคยโดนแบนแล้วก็สมัครมาใหม่แบบนี้อยู่เรื่อยไป ทำได้ดีที่สุดแค่นี้ซินะ 55+

Rukawa
2nd November 2011, 21:22
เห็นด้วยคับคุณ paripari

ตอนนี้ MOD ไม่ค่อยพอกับประชาการเว็บตอนนี้

การดูแลอาจไม่ทั่วถึงเท่าที่ควร

filmlovegame007
2nd November 2011, 21:27
55+เกรียนมาอีกตัวแล้ว คนอื่นเค้ามีความคิดไปในทางที่ดีแต่นี่มาเกรียนแบบจิตตกอีกแล้ว
ถ้ามี MOD ท่านใดหรือคุณโจ๊กเกอร์อ่านอยู่หละก็ผมขอเป็น MOD ได้มั๊ย ผมตัดสินใจแล้ว
ถาอยากจะสอบประวัติอะไรแบบไหนก็เชิญได้นะครับ paripari2010@hotmail.com

ลุงจะไปเป็นmod จริงเหรอน่ากลัวอ่ะบรื๊อ

SinSu
2nd November 2011, 21:27
เย้ +ลุง ให้เป็น modไวๆนะ หมวด itคงปลอดเกรียนไปอีกยาว

Battlefield3
2nd November 2011, 21:32
ผมก็ให้ความช่วยเหลืออยู่นะ Love,Heath เจอกันได้ครับ ^ ^ ยังไงพวกเราก็คือพี่น้องกันครับ

Plusz
2nd November 2011, 21:35
เทใจให้ลุงเป็น MOD แน่นอนรับประกันคนนี้ !
ไม่เกรียน ไม่สองมาตฐาน !

keroro07
2nd November 2011, 21:39
ผมก็โดนบ้างเป็นบางครั้งนะครับอยู่มานานละเเต่ก็ยังเจออยู่ดี

paripari
2nd November 2011, 21:40
เย้ +ลุง ให้เป็น modไวๆนะ หมวด itคงปลอดเกรียนไปอีกยาว

ถ้าทุกคนอยากให้เป็น MOD ผมก็จะเป็น
คนไทยตอนนี้เครียดเรื่องน้ำท่วมก็พอแรงแล้ว
ยังมาเจอพวกนี้อีกเฮ้อ...

gefoxs
2nd November 2011, 21:46

ก่อนที่จะออกมาเกรียนด่าคนอื่น แล้วคุณหละทำอะไรที่มันดีกว่าการออกมาด่าคนอื่นเค้าบ้าง???
ก็คงจะเป็น User เดิมๆที่เคยโดนแบนแล้วก็สมัครมาใหม่แบบนี้อยู่เรื่อยไป ทำได้ดีที่สุดแค่นี้ซินะ 55+

ขึ้นเรือหอบแจกข้าวของให้ชาวบ้าน กำลังกินข้าวก็เลยเข้าเน็ต ขอโทษครับที่ใช้คำพูดรุนแรง ก็อยากจะให้ออกมาช่วยผู้ประสบภัยกันเยอะๆครับ ที่สำคัญผมไม่ไช่เกรียนนะขอรับ :yes

paripari
2nd November 2011, 22:11
ขึ้นเรือหอบแจกข้าวของให้ชาวบ้าน กำลังกินข้าวก็เลยเข้าเน็ต ขอโทษครับที่ใช้คำพูดรุนแรง ก็อยากจะให้ออกมาช่วยผู้ประสบภัยกันเยอะๆครับ ที่สำคัญผมไม่ไช่เกรียนนะขอรับ :yes

ถ้าคุณไม่ใช่เกรียนจริงๆผมก็ขอโทษ ทุกคนที่นี่
มีใจอยากช่วยเหลือกันท้งนั้นแหละครับแต่คุณต้องดูด้วยว่า
ความพร้อมของแต่ละคน เค้าพร้อมมั๊ย บางคนอยู่เชียงใหม่
เชียงราย ยะลา ปัตตานี เป็นต้น การเดินทางก็ไม่สะดวก
ที่อยู่ที่พักก็คงจะไม่สะดวกเหมือนกัน แต่ผมว่าพวกเค้าเหล่านั้น
ก็คงไม่มีใครอยู่เฉยหรอก ถึงจะไปช่วยไม่ได้แต่ถ้าเรื่องการบริจาคเงิน
หรือสิ่งของแล้วผมว่าทุกคน 100% อยู่แล้ว ส่วนพวกท่าน
ที่ทำการจ่ายแจกสิ่งของผมก็เอาใจช่วยผ่านสื่อต่างๆทุกๆวัน
ซึ่งนอกจากผมจะบริจาคเงินแล้ว ผมเชื่อว่าทุกคนไม่ใช่แต่ใน
JKG หรอกแต่ทั้งประเทศไทยของเราเนี่ยพวกเราได้ส่งกำลังใจ
ไปให้ผู้ประสบภัยกันทุกคนและคนอีกกลุ่มหนึ่งที่เราจะไม่ลืม
ส่งกำลังใจให้ก็คือคนอย่างพวกคุณนี่แหละ ไม่ต้องกลัวว่าในสังคม
JKG จะขาดคำว่าน้ำใจหรอกครับเพราะหลายๆคนในนี้
ก็โดนน้ำท่วมเล่นงานเหมือนกันสิ่งที่พวกเราชาว JKG
ทำได้ก็คือคอยให้กำลังใจพวกพี่ๆเพื่อนๆหรือน้องๆJKG
ที่โดนน้ำท่วมด้วย ถ้าคุณคิดว่าคุณเดียวดายคุณคิดผิด
เพราะพวกเราชาว JKG ก็ยังจะไม่เคยไปไหน
กำลังใจของพวกเราที่มีให้ไม่มีหมดอยู่แล้ว สู้ครับ

I3aSiC
3rd November 2011, 06:40
555+ เอาจริงได้ซักที เบื่อพวกนักเลงคียบอร์ดมานานละ

bangbaew
3rd November 2011, 08:35
ก็จริงๆแหละครับ ผมเอาเทรนเนอร์ Angry Birds ไปแจก แล้วโดนด่ากระจายเลย

Xgenza
3rd November 2011, 09:15
ถ้าทุกคนอยากให้เป็น MOD ผมก็จะเป็น
คนไทยตอนนี้เครียดเรื่องน้ำท่วมก็พอแรงแล้ว
ยังมาเจอพวกนี้อีกเฮ้อ...

ตามมาจาก AMD CLUB....

สู้ๆครับลุง เป็น MOD ไวไวนะครับผม

Str3AMuLaR99
3rd November 2011, 11:59
แต่สมาชิกใหม่บางคนก้ทำตัวเหลืออด ดราม่า จริงๆนะครับ แต่ก็อย่างว่านั้นแหละครับ รู้หลบเป็นปีก รู้หลีกเป็นหาง ผมเองก็อยู่บอร์ดนี้มานานเป็นปีๆ แล้ว ก็ช่วยเหลือเกื้อกูลกันและกันนะครับ สมาชิกใหม่เองก็ไม่ใช่ว่า เด็กใหม่แล้วจะทำพิลึก พิลัน ได้นะครับ กฏของบอร์ดก็มี รบกวนอ่านและทำตามอย่างเคร่งครัด ด้วยนะครับ... ขอบคุณทุกๆคนครับ

gefoxs
3rd November 2011, 12:24
ถ้าคุณไม่ใช่เกรียนจริงๆผมก็ขอโทษ ทุกคนที่นี่
มีใจอยากช่วยเหลือกันท้งนั้นแหละครับแต่คุณต้องดูด้วยว่า
ความพร้อมของแต่ละคน เค้าพร้อมมั๊ย บางคนอยู่เชียงใหม่
เชียงราย ยะลา ปัตตานี เป็นต้น การเดินทางก็ไม่สะดวก
ที่อยู่ที่พักก็คงจะไม่สะดวกเหมือนกัน แต่ผมว่าพวกเค้าเหล่านั้น
ก็คงไม่มีใครอยู่เฉยหรอก ถึงจะไปช่วยไม่ได้แต่ถ้าเรื่องการบริจาคเงิน
หรือสิ่งของแล้วผมว่าทุกคน 100% อยู่แล้ว ส่วนพวกท่าน
ที่ทำการจ่ายแจกสิ่งของผมก็เอาใจช่วยผ่านสื่อต่างๆทุกๆวัน
ซึ่งนอกจากผมจะบริจาคเงินแล้ว ผมเชื่อว่าทุกคนไม่ใช่แต่ใน
JKG หรอกแต่ทั้งประเทศไทยของเราเนี่ยพวกเราได้ส่งกำลังใจ
ไปให้ผู้ประสบภัยกันทุกคนและคนอีกกลุ่มหนึ่งที่เราจะไม่ลืม
ส่งกำลังใจให้ก็คือคนอย่างพวกคุณนี่แหละ ไม่ต้องกลัวว่าในสังคม
JKG จะขาดคำว่าน้ำใจหรอกครับเพราะหลายๆคนในนี้
ก็โดนน้ำท่วมเล่นงานเหมือนกันสิ่งที่พวกเราชาว JKG
ทำได้ก็คือคอยให้กำลังใจพวกพี่ๆเพื่อนๆหรือน้องๆJKG
ที่โดนน้ำท่วมด้วย ถ้าคุณคิดว่าคุณเดียวดายคุณคิดผิด
เพราะพวกเราชาว JKG ก็ยังจะไม่เคยไปไหน
กำลังใจของพวกเราที่มีให้ไม่มีหมดอยู่แล้ว สู้ครับ

* เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ *
:cool:

montreepot
3rd November 2011, 13:27

อืม เชียร์ให้เป็น Mod อีกคน !

Rukawa
3rd November 2011, 17:51
โคตร happy Ending ชอบๆ:dance

puemmacsawid
4th November 2011, 16:44
มาม่าๆ ^^ สู้ๆครับพี่ joke

AodPDS711
4th November 2011, 17:53
คิดถึง JKG (ยังจำใบเหลืองที่พี่เรสให้ใบแรกได้อยู่เลย จำได้ว่าสั่นเป็นเจ้าเข้า 555+)

pone123
4th November 2011, 17:54
ตอนได้แดงล่ะ โคตรดีใจเลย (บ้าเปล่า) เลยกลับตัวใหม่

forflukey
5th November 2011, 07:44
จัดเต็มเลยครับ:cool::cool::cool:

totomohawk
5th November 2011, 07:54
i like that .

narutook55
5th November 2011, 09:44
สู้ๆครับท่าน Joker^^

phornpradit
5th November 2011, 09:55
สู้ๆครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ:clap:clap:clap:clap:clap:clap

poowangdee
5th November 2011, 11:13
น่ากัวอ่ะ ลุง

เทพอสูร
5th November 2011, 19:19
ผมก็อยู่บอร์ดแห่งนี้มาตั้งแต่2-3ปีที่แล้ว(มั้ง) สมาชิกมีความเป็นกันเอง แต่กลับกันเกรียนก็มีเยอะเหมือนกันครับ ผมเห็นด้วยกับพี่Joker

สมาชิกที่เขาไม่รู้อิโหน่อิเหน่โพสต์ผิดฟอรั่มแทนที่จะเตือนกลับว่าเขา ทั้งๆที่ดูจากวันที่สมัครแล้วเขาเพิ่งสมัครไม่กี่วันสองวันนี้เอง

ผมรักบอร์ดโจ๊กเกอร์แห่งนี้ครับ(แม้ผมจะสถิตหลายบอร์ด) บอร์ดนี้มีผู้นำที่ดี และมีสมาชิกที่ดี ผมจึงชอบบอร์ดนี้แม้จะไม่ค่อยได้เข้าก็ตาม

ที่ผมไม่ค่อยโพสเพราะเหตุผลนี้แหละ :eek:

จริงๆก็เตือนกันได้นะครับ แต่ควรเตือนด้วยความหวังดี ไม่ใช่ใช้อารมณ์ :yes

และอีกอย่างที่ผมเห็นคือ ชอบมาโพสเตือน แต่ไม่ได้โพสอะไรที่เกี่ยวกับกระทู้นั้นเลย :sweat

บอร์ดเราใหญ่ขึ้น ความอบอุ่นก็น้อยลง ความเห็นต่างก็มีมากขึ้น อยากให้ทุกคนคิดไว้เสมอครับว่าแต่ละคนก็มีความคิดที่ไม่เหมือนกัน ;)

ใช่ครับ ชอบมาโพสต์เตือน แต่ไม่ได้มาบอกอะไรเกี่ยวกับกระทู้นั้นๆเลย ไม่ชอบเลยพวกนี้

sponline
6th November 2011, 10:00
ผมว่าเป็นเพราะ "สมาชิกเด็ก ๆ" ของเราเยอะขึ้นนะครับ ผมเห็นแล้วละเหี่ยใจ แต่ทำใจครับ

ช่วยได้ก็ช่วยต่อไป ไม่เปนไรหรอกครับ

Khow
6th November 2011, 10:39
น่าจะจริงนะเพราะมีเข้าไปป่วนใน visitor message ด้วย
พิจารณาเอาเองละกัน นี่คือสังคมที่นี่ในความเป็นจริง บางคนเริ่มแยกคำว่าสาธารณะ กับพื้นที่ส่วนบุคคลไม่ออก ที่ไหนควรไม่ควร
จะเก็บไว้ก็ตามสบายครับใน visitor message ที่ส่วนตัวผมยังตามมาป่วนเจตนาคืออะไรคงไม่ต้องถามนะครับ
http://www.jokergameth.com/board/member.php?u=10894

http://image.free.in.th/z/iq/djra0.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=ddd3bb35254680988e4f7faf7ba13422)

บางคนเริ่มไม่รู้จักกาลเทศะแล้วฝากไปพิจารณาด้วยก็แล้วกัน

godji001
6th November 2011, 11:47
//กุมขมับโดยพลัน = ="

เห็นตัวหนังสือบางUser ใช้ใหญ่เกิด (ปวดตา มาตรฐานเขาไม่ให้เกิน1-5เดี๋ยวสายตาเสีย)

ก็แล้วแต่ละกันครับว่าใครจะช่วยอะไรได้หรือไม่ได้ หากเห็นกระทู้ที่ต้องการความช่วยเหลือหากเราช่วยได้ก็ช่วยครับหากช่วยไม่ได้ก็อย่าไปโพสตอบอะไรที่ไม่ได้ช่วยเลย

ส่วน จขกท. ที่ตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือหากไม่ได้การตอบกลับเป็นระยะเวลานาน (ไม่ใช่วันเดียวแล้วถามใหม่- -*) ขอให้อดทนหน่อยนะครับหรือไม่ก็สอบถามที่ Profile User ที่คิดว่าจะช่วยได้ครับ

ทั้งนี้ก็อยากให้กลับเป็นไปตามปกติมากครับตอนนี้ ไม่ว่าจะอยู่บอร์ดไหนก็มีคนดีและไม่ดีปะปนกันไปครับ เวลาโพสอะไรอย่าไปใส่อารมณ์กันมากครับ

และถ้าบางหัวข้อได้คำตอบแล้วผมว่าน่าจะ Lock กระทู้ไปเลยครับเพราะคนอื่นจะได้ไม่ได้มาโพสต่อ

SinSu
6th November 2011, 12:58
น่าจะจริงนะเพราะมีเข้าไปป่วนใน visitor message ด้วย
พิจารณาเอาเองละกัน นี่คือสังคมที่นี่ในความเป็นจริง บางคนเริ่มแยกคำว่าสาธารณะ กับพื้นที่ส่วนบุคคลไม่ออก ที่ไหนควรไม่ควร
จะเก็บไว้ก็ตามสบายครับใน visitor message ที่ส่วนตัวผมยังตามมาป่วนเจตนาคืออะไรคงไม่ต้องถามนะครับ
http://www.jokergameth.com/board/member.php?u=10894

http://image.free.in.th/z/iq/djra0.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=ddd3bb35254680988e4f7faf7ba13422)

บางคนเริ่มไม่รู้จักกาลเทศะแล้วฝากไปพิจารณาด้วยก็แล้วกัน

//กุมขมับโดยพลัน = =" ขอยืมหน่อยนะ :heat

i007
6th November 2011, 13:14
ผมชอบ เวปนี้ครับ เล่นมา ก็ 3 ปีแล้ว
ก็อยากให้ทุกๆคนพูดจาดีๆกัน เพราะเราต่างชอบในสิ่งๆเดียวกัน คือ เกม

hackedsugus
6th November 2011, 16:48
เเนะนำหน่อยนะครับ

พวกพาสเวิดครอบลิ้งค์ นี่ผมว่าน่าจะมีความผิด

ลองอ่านวันละบรรทัด จะทำให้น่าอ่านขึ้นอย่างทันตาเห็น *0*

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ผิดนะ เขาแจกเกมส์ให้เราก็บุญแล้ว เราไม่เสียอะไรก็ไม่ต้องบ่นหรอกครับ อัพโหลดเดอร์ บา่งคน เขาอัพทั้งวันทั้งคืน เขาก็เหนื่อยนะครับ

poowangdee
6th November 2011, 18:52
โห เรื่องครอบลิ้งอ่ะ
กว่าเขาจะเอามาให้เราโหลดได้
นานนะครับ
กะอีแค่กดใช้เวลาเพิ่มสัก 10 วิ
มันไม่ตายหรอกครับ
ถือว่าช่วยๆกันไป

clubzaxxx
6th November 2011, 19:25
ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ผิดนะ เขาแจกเกมส์ให้เราก็บุญแล้ว เราไม่เสียอะไรก็ไม่ต้องบ่นหรอกครับ อัพโหลดเดอร์ บา่งคน เขาอัพทั้งวันทั้งคืน เขาก็เหนื่อยนะครับ

ผมหมายถึงตัวไฟล์พาสเวิดครับ ไม่ไช่ตัวไฟล์ลงเกมส์

gefoxs
7th November 2011, 07:11
ขอโทษนะครับที่ถามในกระทู้นี้เพราะไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

XBOX 360 UPDATE DASH BORAD ผ่านแผ่นเกมส์ได้หรือเปล่าครับ

หรือดาวน์โหลดมาใส่ Flash Drive แล้วลงเครื่อง หรือว่าอัพผ่านตัวเครื่องออนไลน์เลยครับ 13599 น่ะ

* ขอบคุณครับ *

:shutup

pongpat011
7th November 2011, 07:36
พี่ Joker เอาจริงแล้ว :eek:

ratedrko
8th November 2011, 06:58
อยากให้ใช้คำสุภาพกันน่ะครับ

สังเกตเหมือนกันว่าช่วงหลังๆจะกลายเป็นเว็บบอร์ดดราม่าแล้ว

บอร์ดใหม่ก็เริ่มเข้าที่มากแล้วขาดแต่บรรยากาศแบบเดิมๆ :yes

sydyon
8th November 2011, 14:42
นี่แหละน๊า "เวบบอร์ดไทย"

PrinceKira
9th November 2011, 10:12
บางทีลองหาอ่านกระทู้ต่างๆเรื่อยเปื่อย บางครั้งก็เจอดราม่าซะกระทู้นั้นๆหมดความหมาย น่าแปลที่คนเรามีเหตุผล แต่มักจะไม่หยิบนำมาใช้ หลายๆคนเลือกที่จะดราม่าใส่กันแทนที่จะบอกกันดีๆ บางทีไปเจอคนโดนว่าแรงๆใส่ดราม่าใส่ ถึงผมไม่ใช่คนโดน แต่ผมยังเสียความรู้สึกแทนเลยครับ ถ้าหากคุณไม่เคารพคนอื่น คนอื่นเขาก็ไม่เคารพคุณเช่นกัน ดังนั้นแล้วทำไมหลายๆคนที่ชอบดราม่าหรือพูดจาแรงๆไม่ลองเปลี่ยนมาพูดกันดีๆลองพิมพ์ข้อความที่ดูน่าฟังแทน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนของคุณๆออกมาหมดหรอกครับ เก็บๆไว้ซะบ้างอย่างพอดี มันไม่สำคัญหรอกจะเด็กหรือผู้ใหญ่ ผู้ใหญ่ไม่ให้เกียรติเด็ก แล้วเด็กมันจะมาเคารพผู้ใหญ่ได้อย่างไรกันละครับ ก็อย่างที่คุณ joker ได้กล่าวมาทั้งหมดนั้นล่ะ ผมดีใจจริงๆที่คุณ joker ออกมาตรการเด็ดขาดมาแบบนี้ แล้วหลายๆคนละครับจะคิดกันอย่างไร คุณจะเลือกปฏิบัติตัวอย่างไรมันก็อยู่ที่คุณๆแล้วละครับ สำหรับผมที่นี่มีอะไรมากกว่า ข่าวหรือเกมส์ JKG เป็นส่วนหนึ่งของความรู้สึกผมไปแล้วล่ะครับ ดังนั้นผมจึงอยากให้ทุกคนไปคิดดูนะครับ คุณอยากจะดราม่ากันต่อไป จุดฉนวนทะเลาะ หาเรื่องกันไม่จบไม่สิ้น แล้วดิ่งลงเหว หรือคุณจะร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสังคม JKG ที่มีแต่ความจริงใจ ให้เกียรติกัน และช่วยเหลือซึ่งกันและกัน เลือกเอาครับ มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะ

kidnan
9th November 2011, 11:11
พี่Jokerใครเล่นXboxอะ Super Street Fighter IV โคตรโหดเลย=A="

James47
9th November 2011, 13:34
ผมว่านะ น้ำท่วมไม่มีไรทำ เบื่อ!!!!!!! เครียด!!!!!!!! ดราม่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (ล้อเล่นนะครับ ไม่ขำขออภัย)

millomew
9th November 2011, 13:39
"เอากันจริงๆซะที .. ไม่ช่วยไม่ว่าแต่อย่าไปว่าร้ายคนอื่นเขา.. ชอบดราม่ากันเหลือเกิน" << เรื่องจริงมาก

จะพิมพ์อะไรทั้งที ต้องดูก่อนเลยว่ากระทู้นี่ ตำหนิกันยับแล้วหรือยัง

ช่วยกันครับสังคมของพวกเรา ตั้งแต่อยู่เว็ปเก่ามาเว็ปใหม่ผมยังไม่เคยตั้งกระทู้สักกระทู้

เพียงแค่อ่าน เพราะฉะนั้นการที่อ่านย่อมรู้กระแสเว็ปได้ดีกว่าคนโพสแล้วทิ้งไว้ให้คนกดขอบคุณอย่างแ่น่นอนครับ

ช่วยกัน

sentinel12
9th November 2011, 15:01
อย่างน้อยก็ไม่ใช่ผมคนเดียวแหะรู้สึก = =

natchapon665
10th November 2011, 07:33
รับทราบและ จะปฏิบัติตาม

paripari
10th November 2011, 09:09
ขอโทษนะครับที่ถามในกระทู้นี้เพราะไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

XBOX 360 UPDATE DASH BORAD ผ่านแผ่นเกมส์ได้หรือเปล่าครับ

หรือดาวน์โหลดมาใส่ Flash Drive แล้วลงเครื่อง หรือว่าอัพผ่านตัวเครื่องออนไลน์เลยครับ 13599 น่ะ

* ขอบคุณครับ *

:shutup

จะอัพ Dashboard Xbox360 ให้เข้าไปที่ Microsft เลยครับแล้วเซิร์ชหาได้เลยโลดเด้อพี่น้อง XBOX Club
ปล.ไปดูที่ CONSOLE GAME > CONSOLE TALK ดูนะจ๊ะ

basz17
10th November 2011, 09:22
ก็ จริง ตามที่พี่บอกเลยนะครับ ผมเบื่อพวกที่ว่า เคยตอบแล้วจะไม่ตอบอีก(แล้วที่มันตอบอยู่กระทู้ไหนก็ไม่รู้)

เจอบ่อยมากเลย ท้อใจ(แต่ผมไม่ชอบมาม่านะ555+)

Bangzuzu
10th November 2011, 09:27
ผมเองเห็นด้วยอย่างมาก ผมไม่อยากให้ JKG เป็นอย่าง Darkzo.. ที่มีแต่ความมืดมึดนะครับ มีแต่ความหรอกลวงหาความจริงใจกันแทบจะไม่มี ทุกคนอยากให้ JKG เป็นแบบนั้นหรอครับ ผมอยากให้บอร์ดของพวกเรากลับไปเป็นเหมือนเดิม มีน้ำใจที่จะแบ่งปันกันด้วยความจริงใจ ผมรู้ว่าทุกคนอยากหาเงินกัน แต่บางอย่างก็อย่าเอาเลย ผมขอบคุณนักอัพโหลดเดอร์หลายๆคนที่แบ่งปันเกมกัน และอื่นๆ ความรู้ ความฮา ความสนุก และสุดท้ายขอขอบคุณพี่ Joker มาก ส่วนผมคือ ดาวน์โหลดเดอร์ ถ้าวันไหนที่ผมมีเน็ตที่ดีกว่านี้เมื่อไรผมจะเป็น อัพโหลดบาง:stop

darkewcc
10th November 2011, 11:20
ดีเลยคับ เราคนไทยเหมือนกัน พูดกันดีๆ แบบพี่แบบน้อง สังคมของเราจะได้ดีไปนานๆ :friend

Buffalo
10th November 2011, 17:10
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ
ตอนนี้คนเก่าๆเริ่มที่จะเลิกกันหมดแล้วผมเองก็อีกคนหนึ่งที่กำลังจะไป
ตอนนี้สู้ไม่ไหวแล้วคงต้องยอมแพ้แล้วปล่อยให้ เกรีย.. เอ้ยคนหน้าใหม่ครองบอร์ดไปดีกว่า

Msguzs
10th November 2011, 17:15
๋Joker โผล่มาแล้วก้มกราบเร็ว

นานๆโผล่มา = =

rockpooh
10th November 2011, 18:57
ขอบพระคุณมากค่ะ เค้าจะปรับตัวให้เข้ากับ joker game

I LOVE JOKERGAME AND ADMIN

kommy125
11th November 2011, 03:39
ชักเสัยวเหมือนกัน แฮะ ( เพิ่งมา)

paripari
13th November 2011, 16:52
ชักเสัยวเหมือนกัน แฮะ ( เพิ่งมา)

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิด มารยาทการใช้บอร์ดรึว่าพวกคำพูดในการโพสต์
ทุกคนก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจแล้วว่าอะไรควรอะไรไม่ควร คิดก่อนพูด คิดก่อนโพสต์ คิดเพื่อสร้างสรรค์
ถ้าทำได้อย่างนี้สังคม JKG ก็น่าอยู่แล้วหละครับ ส่วนใครที่ถามผมมาว่าได้เป็นม็อดรึยัง
ผมตอบจากใจจริงเลยนะครับ ผมไม่อยากเป็นหรอก ผมแค่อยากให้ทุกคนที่ใช้บอร์ดนี้เคารพบอร์ด
เคารพผู้อื่นและที่สำคัญต้องเคารพตัวเองนะครับ ถ้าทำได้อย่างนี้แล้วก็ไม่จำเป็นต้องมีม็อดหรอกครับ

leopan555
16th November 2011, 01:05
เทใจให้ลุงเป็น MOD แน่นอนรับประกันคนนี้ !
ไม่เกรียน ไม่สองมาตฐาน !

เห็นด้วย !! ครับ พี่เขาไม่เคยเกรียน

Aliensh
16th November 2011, 09:39
สังคมความมีน้ำใจหายไปไหนหมด เห็นคำๆนี้เเล้วอยากร้องไห้ครับ

pinitko
16th November 2011, 20:13
ผมพึ่งโพส แจกเกม PCครั้งแรกเกมSaints Row: The Third กระทู้แรกผมเข้าใจผิดเองนึกว่าเกมออกมาภาคเดียว
ครั้ง2ผมเข้าใจผิดนึกว่าCrackมาแล้ว ยังโดนด่าโดนเหน็บอีก กำลังใจหดไม่โพสเกมPCละ แต่ผมรู้ว่าผมผิด ผมขอโทษแล้วยังโดนอีกT^T

kidnan
17th November 2011, 11:20
ผมพึ่งโพส แจกเกม PCครั้งแรกเกมSaints Row: The Third กระทู้แรกผมเข้าใจผิดเองนึกว่าเกมออกมาภาคเดียว
ครั้ง2ผมเข้าใจผิดนึกว่าCrackมาแล้ว ยังโดนด่าโดนเหน็บอีก กำลังใจหดไม่โพสเกมPCละ แต่ผมรู้ว่าผมผิด ผมขอโทษแล้วยังโดนอีกT^T
เดี๋ยวนี้ก็อย่างนี้แหละครับสังคมเริ่มแย่ลงทุกวัน