PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Bluescreen แล้ว restore point ทัน

RES_PAUL
29th October 2011, 03:36
คืออยากทราบว่าการ restore point เนี่ยมันจะส่งผลถึงโปรแกรมต่างๆหรือเปล่าพอดีตื่นมาตะกี้เห็นโน๊ตบุ๊คไม่ยอมดับด้วยความสะลึมสะลือเลยกดปุ่มเปิดเครื่องค้างให้มันดับ
บวกกับนอนไม่หลับเปิดมาอีกที Bluescreen เลย restore point ไปเลยใน safe mode แล้วทีนี้มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับแล้วทำไมโน๊ตบุ๊คผมถึงไม่ยอมปิด
ปล.ปิดไปตอนตี1แบบว่ามันปิดนานมาก:(

เท่าที่ผมรู้ restore point มันจะไม่ยุ่งกับส่วนอื่นๆนอกจากส่วนของวินโดวส์นะครับ ส่วนเรื่องปิดเครื่องโดยไม่ได้ shutdown จะส่งผลต่อ hdd ครับ มีโอกาสทำให้ hdd เสียได้เร็วขึ้นครับ

ครับอันนี้ผมรู้แล้วเพราะเสียง HDD ดังแกรกๆเลย LOL :p (ทำใจไว้แล้วเตรียมซื้อใหม่)

chikuva
29th October 2011, 07:26
เท่าที่ผมรู้ restore point มันจะไม่ยุ่งกับส่วนอื่นๆนอกจากส่วนของวินโดวส์นะครับ ส่วนเรื่องปิดเครื่องโดยไม่ได้ shutdown จะส่งผลต่อ hdd ครับ มีโอกาสทำให้ hdd เสียได้เร็วขึ้นครับ

hpz
29th October 2011, 08:59
restore ยุ่งเกือบทุกอย่าง รวมถึง Program Files desktop ยกเว้นแน่ๆๆเลย Documents